Em mới đi khảo giá về các bác tư vấn em mua xe Shi với ạ

mejKie

Xe đạp
iem mua đc lap rồi mợ ạh, tính ra thiệt hại hơn 1 triệu so với đợt trc :)) duyên thật, đúng là đẽo cày giữa đường

@ mà PS làm j có trắng hả mợ, màu trắng-ghi sì po 2009 ở đây đã có đâu :6:

muốn ko fải sơn lại mợ cứ ngắm bác gu-gồ 1 lúc xem có những màu gì trên đó thì mua , ko có ko mua
(hình như PS xanh đá cũng là sơn lại thì fải :-s )
ơ thế ạ? em thấy ở hàng đó nó bày PS trắng mà! Trắng tinh nhứ Sh2009 luôn không phải trắng ghi đâu ạ.mà e thấy trên web hondaitalia nó cũng có màu trắng tinh mà?thế màu đó ở VN là sơn lại hả cụ?

Furious

Xe điện
Chắc em mua trước tết luôn ạ,mọi người cũng khuyên là mua sau tết giá sẽ hạ, em biết thế nhưng thôi đang máu, kệ nó. em cứ thích là nhích thôi ạ. Đợi đến ra tết bố mẹ em cũng hết hứng lại chả biết đến lcsu nào được mua :77:
Chúc mùng cụ trước vì đã hết lăn tăn vụ chọn xe, nếu cụ sợ bị sơn lại thì cố gắng tìm của hàng nào có nhiều thùng gỗ mà vào, chọn 1 thùng rồi khui ra đảm bảo xe nguyên bản.

phuonghung444

Đi bộ
Shi 2009 thấy ae buôn xe bẩu đi bốc hơn Shi 2008.kiểu dáng cũng khác.
khuyến cáo cụ là cũng có hàng SHi 2009 của honda Việtnam rồi đó.cẩn thận kẻo bị sang đồ.mua vào dịp tết này thì zị đắt là chắc rồi-->((mợ bọn buôn xe))(y).Nhà thằng em cũng buôn xe máy trên phố huế nghe m nói zậy nó uỵnh m chít.:21:.
thấy nó bảo 2009 chỉ 8k2 đến 8k8 tùy từng màu.but đó là giá cho ae thôi còn khách thì trời hỡi.(((1 mả giá sẽ đc đưa ra))).
thân các bác OF.tâm sự khi phỏng vấn mấy thằng em buôn xe ga đó!!!

AbeLNguyeN

Xe buýt
SH thường đi lướt rồi vẫn ngon hơn SHi mới cứng chán , đi SHi thì cụ cứ xác định sẽ sửa điện cho nó ít nhất vài lần mà lại còn không bốc

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
SH thường đi lướt rồi vẫn ngon hơn SHi mới cứng chán , đi SHi thì cụ cứ xác định sẽ sửa điện cho nó ít nhất vài lần mà lại còn không bốc
:)):)):)):)) LMAO SH thường là chế hòa khí, SHi là fun xăng điện tử Fi nên Sh thường bốc hơn Shi chút là đúng roài. Chứ còn bảo ngon hơn thì kụ nên xem lại,kiểu dáng SH thường ngày xưa mình nó thì còn đc chứ giờ so với SHi 2008 và Shi 2009 thì rất xấu và lạc hậu. Xe dùng Fi nên đi phải để ý 1 chút, ngay cả 1 việc đơn giản là bật chìa khóa phải đợi đèn check Fi tắt thì mới đề máy cũng đã tốt hơn cho xe rồi, SH thường giờ cũng 4-5 năm tuổi roài, máy móc của nó cũng bị ăn mòn,cao su, gioăng lão hóa rồi nên xác suất sự cố chắc chắn cao hơn SHi đời mới cụ ah. E chạy SHi chả thấy phải sửa gì về điện cả, chỉ thay dầu, bảo dưỡng định kỳ, đổ xăng là chạy phe phé thôi ah.

Duc_ti

Xe máy
@cog dầu máy định kỳ thì bao nhiêu km thay 1 lần hở kụ. e mới thay lần đầu 70k ko biết là đã tốt nhất chưa

Chỉnh sửa cuối:

DanteXXL

Xe tải
Dầu ngon thì >4000km, còn dầu bình thường thì 2-3000km là nên thay.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
đấy là dầu lap, còn dầu máy 1000 cây là thay rồi, cụ nói chug chug thế dễ :69: lắm
Còn tùy cụ ah, nếu chỉ chạy chơi, mỗi tuần chạy mấy chục cây cuối tuần thì 2-3000km thay cũng đc, giống như mama mình làm ngay gần nhà đi bộ đc nên con Spacy biển S chỉ chạy chợ búa tý ty, lâu lâu mới lên phố nên toàn 2500-3000km mới thay dầu 1 lần đến giờ đc mới 2 vạn 8 rồi máy vẫn êm và lướt. Còn mình chạy SHi đi làm hàng ngày trung bình ít nhất là 40km 1 ngày cuối tuần còn nhiều hơn vì đi lượn thì 1500km thay dầu 1 lần mình thấy máy êm nhất (dầu thường thôi Castrol, BP Vistra, Shell ...)

philongcar

Xe tăng
cụ có biết chỗ nào thay castrol scooter quận hai bà ko nhỉ, em tìm mõi mắt ko có, toàn BP Vistra với Halotec fát sợ :77:

tommybear

Xe tải
cụ có biết chỗ nào thay castrol scooter quận hai bà ko nhỉ, em tìm mõi mắt ko có, toàn BP Vistra với Halotec fát sợ :77:
Cụ ra nhà Hằng Đạt 147 Bà Triệu nhé. Chỗ chú Thắng có luôn dịch vụ thay dầu máy, láp và nước mát đó. Có luôn castrol scooter cho cụ. (b)(b)

Anh_UK

Xe tăng
Không biết mợ chủ thớt đã mua được xế chưa nhỉ :^)

AbeLNguyeN

Xe buýt
:)):)):)):)) LMAO SH thường là chế hòa khí, SHi là fun xăng điện tử Fi nên Sh thường bốc hơn Shi chút là đúng roài. Chứ còn bảo ngon hơn thì kụ nên xem lại,kiểu dáng SH thường ngày xưa mình nó thì còn đc chứ giờ so với SHi 2008 và Shi 2009 thì rất xấu và lạc hậu. Xe dùng Fi nên đi phải để ý 1 chút, ngay cả 1 việc đơn giản là bật chìa khóa phải đợi đèn check Fi tắt thì mới đề máy cũng đã tốt hơn cho xe rồi, SH thường giờ cũng 4-5 năm tuổi roài, máy móc của nó cũng bị ăn mòn,cao su, gioăng lão hóa rồi nên xác suất sự cố chắc chắn cao hơn SHi đời mới cụ ah. E chạy SHi chả thấy phải sửa gì về điện cả, chỉ thay dầu, bảo dưỡng định kỳ, đổ xăng là chạy phe phé thôi ah.
thưa cụ e chạy SHi từ ngày nó mới ra tầm đời biển U3 thì phải , chạy sau 3 năm e đã quyết định bán và mua lại SH thường đấy

tommybear

Xe tải
thưa cụ e chạy SHi từ ngày nó mới ra tầm đời biển U3 thì phải , chạy sau 3 năm e đã quyết định bán và mua lại SH thường đấy
Cụ nói rất mâu thuẫn. Xe cụ biển bao nhiều cụ phải là người hiểu rõ hơn ai hết chứ :P hay là....:69:

AbeLNguyeN

Xe buýt
xe e mua đợt đầu là tầm biển U3 nhưng đến U4 mới đăng ký , chạy trong vòng 3 năm . trải qua bao đắng cay dắt bộ và phải thay đi thay lại sạc rồi cả cuộn điện và e đã quyết định bán. sau khi đổi sang SH thường tính đến bây giờ e thấy mình hoàn toàn đúng.tuy nhiên mỗi người 1 quan điểm thôi cụ ạ còn cái xe SHi này thì đứng nói nó hỏng hay ko hỏng là do người dùng. câu trả lời thì cứ đi mới biết ạ

philongcar

Xe tăng
xe e mua đợt đầu là tầm biển U3 nhưng đến U4 mới đăng ký , chạy trong vòng 3 năm . trải qua bao đắng cay dắt bộ và phải thay đi thay lại sạc rồi cả cuộn điện và e đã quyết định bán. sau khi đổi sang SH thường tính đến bây giờ e thấy mình hoàn toàn đúng.tuy nhiên mỗi người 1 quan điểm thôi cụ ạ còn cái xe SHi này thì đứng nói nó hỏng hay ko hỏng là do người dùng. câu trả lời thì cứ đi mới biết ạ
câu trả lời này thì lên hỏi cụ gu gồ là biết mà cụ :) mý anh báo điện tử cũng nói vấn đề này roài ợ :69:

Furious

Xe điện
Cụ cũng mua xe hên xui như em ngày trước thôi. Em thấy mấy chú thợ trên Dũng Lò Rèn (6 Hàng Gà) nói SHi cũng hay bị lỗi phần điện hơn đời trước nhưng chắc không đến nỗi em nào cũng bị. Quan trọng là không được mất niềm tin vào Hòn Đá (Mợ nó! em muốn xơi bọn Hòn Đá này quá mà vẫn phải đi xe của nó:102:)

mejKie

Xe đạp
hihihi e mua xe rùi ạ. đợt vừa rồi phải chạy lên chạy xuống vụ đi thực tập nên ko post đc. Em mua Sh2009 bạc kakaka than các bác nhiều lắm(l)(l)

mejKie

Xe đạp
à, nhân tiện các bác cho e hỏi với. chê độ thay dầu của xe ntn và thay loại gì ạ?

kochino

Xe tăng
em đang định chủ nhật này mang xe em đi bảo dưỡng với thay dầu máy, các cụ biết ở đâu làm tốt mà không vòi thay đồ không ạ, em ghét nhất đi bảo dưỡng cái j cũng thấy nó bảo bị hỏng :102: phải thay. Xe em SHi 150 ạ , các cụ giúp em với