Em mới đặt cọc FIesta AT sedan, có 1 số vấn đề cần hỏi các cụ ?

FordAT

Xe tăng
Sao thấy bẩu , đang học lái xe tháng 11 mới ra bằng để mua mà.....

Ah, mà các cụ cho em hỏi chút. Em tính mua thêm cái bình chữa cháy nhỏ và cái bơm lốp xe thì mua ở đâu cho rẻ nhỉ.....

Chỉnh sửa cuối:

luxury235

Xe buýt
Cụ ý có học đếch đâu cụ. :P
Sao cụ bít e k học? ^^
e đag đợi học thực hành lái ợ! Đặt cọc xog hết rồi. Lấy bằng xog là đón e Ffi về thui! Thế cụ AT thế nào rùi ạ. Cụ lái chắc chưa?

FordAT

Xe tăng
Lái đc gì đâu, qua 2-9 đầu tuần mới vác xe ra tập:D. Mới tập đi xe Focus dc 2 ngày thôi. Tập cho quen cái cảm giác xe thôi, còn kinh nghiệm chắc phải đi đường mới tự tích lũy thêm dc.
Mà cụ lấy xe mầu gì thế, sao ko lấy luôn đi vì khả năng áp dụng thuế mới là bất kỳ lúc nào đấy.
Mà hồm tới thứ 7 Luxury có đi off hội Fi ko, qua rủ đi cùng luôn cho vui.

luxury235

Xe buýt
Thứ 7 e lại busy học văn bằng 2 rồi mới cú, hic, đành hẹn cụ bữa khác vậy!

E đang định lấy màu trắng hoặc vàng ánh kim cụ ah!

TSTA

Xe container
Thứ 7 e lại busy học văn bằng 2 rồi mới cú, hic, đành hẹn cụ bữa khác vậy!

E đang định lấy màu trắng hoặc vàng ánh kim cụ ah!
Màu trắng thì anh đi rất đẹp, nhưng bác nhà đi thì lại trẻ quá. Màu Vàng Ánh Kim (phấn hồng) thì cân đối hơn.
Màu vàng ánh kim thì ít phải rửa xe hơn đấy. ;))
Chiều mai anh có nhà ko, em qua xem đánh xe vào nhà được ko anh nhé. :o3

Chỉnh sửa cuối:

bcad

Xe buýt
Sao thấy bẩu , đang học lái xe tháng 11 mới ra bằng để mua mà.....

Ah, mà các cụ cho em hỏi chút. Em tính mua thêm cái bình chữa cháy nhỏ và cái bơm lốp xe thì mua ở đâu cho rẻ nhỉ.....
bình chữa cháy bác mua trong hãng là 176k đó. bác cứ mua luôn cho nhanh ko đáng kể, còn bơm lốp cũng tùy loại bác ah, giá cả thì cũng chỉ dao dộng rất nhẹ nhàng tiền trăm thôi.

QuangTN

Xe buýt
He he... Tks bác! Em mua ở Hà Nội Ford. Quen với bác TPKD, bác ý bẩu bán giá đó anh em sâu chả được rì :D

FordAT

Xe tăng
Cụ mua còn rẻ hơn cả em nữa, còn chuyện dc gì hay ko thì ai biết dc phải ko cụ. Nói chung giá cụ mua rất lành ...

luxury235

Xe buýt
Thôi, miễn là a e ta vui chứ dc hay k thì chuyện đó ta k cần qtam làm gì, miễn là ta có xe, sâu cũng vui là dc!

TSTA

Xe container
He he... Tks bác! Em mua ở Hà Nội Ford. Quen với bác TPKD, bác ý bẩu bán giá đó anh em sâu chả được rì :D
Thực sự đó là mức giá rất tốt, và đó là quyền lợi riêng của bác.

Nhưng với mức giá bán Ford hiện nay, chính là câu trả lời cho chất lượng service mà các cụ đang phàn nàn bấy lâu nay.

Cả 1 chiếc xe cũng chỉ lải có 1 vài trăm $ thì khó mà phát triển được.

Chỉnh sửa cuối:

bcad

Xe buýt
Thực sự đó là mức giá rất tốt, và đó là quyền lợi riêng của bác.
Nhưng các bác mua giá như này hoặc cao hơn vài trăm $ nữa thì sale cũng ko được gì đâu,

Sau khi hoàn tất hợp đồng với mức giá tốt, các bác cứ hỏi sale mức giá thực mà sale có quyền giảm là bao nhiêu, chỉ tầm 10tr thôi. Từ ngưỡng hơn là bắt đầu bị trừ vào lương thưởng rồi. Tính ra ở ngưỡng giá 558tr là chỉ còn vài trăm nghìn thôi.

Em cũng ko định nói về thu nhập của sale, nhưng với mức giá bán Ford hiện nay, chính là câu trả lời cho chất lượng service mà các cụ đang phàn nàn bấy lâu nay.

Cả 1 chiếc xe cũng chỉ lải có 1 vài trăm $ thì khó mà phát triển được.
Cũng chỉ mong sao các vị khách hàng đáng quý của Ford khi đến mua xe thương anh em Sâu tí chút, các bác đánh giá sự nhiệt tình của chúng em qua cách làm việc chứ đừng đánh giá chúng em qua cái giá bớt. Có thể chỉ chênh nhau 100-200USD thôi nhưng đó chắc đâu phải là tất cả đúng ko ah?

FordAT

Xe tăng
Thực ra anh thì cũng ko quan tâm nhiều quá đến giá nếu chênh lệch nhau ko nhiều, chỉ mong dịch vụ sau bán hàng tốt là ok.

Hôm nay ra làm cái BH 13tr 100 ngàn + chính thức đánh xe về rồi(nhờ bạn đánh về nói thế cho oai), về tỉnh tự đi cảm nhận khá êm và đầm. Đánh lái nhẹ hơn Focus, có ông bạn đang sài Cerato, đi nhờ thử khen bốc phết nhảy.....
Nhìn em Fi thấy cực đẹp , rất khoái cái dáng.
Chỉ thắc mắc 2 cái so với xe Focus của ông em anh :
1 - 2 chìa khóa thì chỉ có 1 chìa điều khiển từ xa, chìa kia thường ko có nút.(Mà giá làm lại hoặc mua thêm 1 cái chìa đk thì cực cao)
2- Lúc nhả chân phanh xe Focus bốc hơn Fi, hay cái này là do chỉnh garati hả em.
3- Nói là khuyến mại 10 lít xăng, anh mang xe ra đổ 39 lít mới đầy(Tổng lượng xăng là 42-43lit) , hehe

Chỉnh sửa cuối:

digger

Xe tăng
Thực ra anh thì cũng ko quan tâm nhiều quá đến giá nếu chênh lệch nhau ko nhiều, chỉ mong dịch vụ sau bán hàng tốt là ok.

Hôm nay ra làm cái BH 13tr 100 ngàn + chính thức đánh xe về rồi(nhờ bạn đánh về nói thế cho oai), về tỉnh tự đi cảm nhận khá êm và đầm. Đánh lái nhẹ hơn Focus, có ông bạn đang sài Cerato, đi nhờ thử khen bốc phết nhảy.....
Nhìn em Fi thấy cực đẹp , rất khoái cái dáng.
Chỉ thắc mắc 2 cái so với xe Focus của ông em anh :
1 - 2 chìa khóa thì chỉ có 1 chìa điều khiển từ xa, chìa kia thường ko có nút.(Mà giá làm lại hoặc mua thêm 1 cái chìa đk thì cực cao)
2- Lúc nhả chân phanh xe Focus bốc hơn Fi, hay cái này là do chỉnh garati hả em.
3- Nói là khuyến mại 10 lít xăng, anh mang xe ra đổ 39 lít mới đầy(Tổng lượng xăng là 42-43lit) , hehe
Focus khỏe hơn Fiesta nhiều cụ ạ, chỉnh chọt làm gì
Còn vụ 10 lít thì chắc được 7-8 lít là chắc (đổ cho 2 cái can 5 lít, nhưng cái can nào cũng thấy vơi vơi).
Vui là được rồi, tính gì mấy lít xăng khuyến mãi.

FordAT

Xe tăng
Hehe em cũng chỉ trêu vui thôi ạ, chứ tính toán chi đâu.
Em tính hỏi chút, là em đã mua gương cầu rồi. Nhưng thấy kính Fi vát quá ko biết có nên lắp gương cầu hỗ trợ ko.
Mà thực sự thì lắp cái gương cầu này ở vị trí nào và dùng nó hơp lý nhất để làm gì ạ. Em mua gương cầu xoay dc giá 50k/đôi, có 1 đầu vát hơn ko biết lái mới như em thì chỉnh như nào cho chuẩn .
Em cũng nghe nói bản chất gương Fi là gương lồi nên tầm nhìn bao quát hơn các xe khác, theo các cụ em nên lắp thêm gương cầu ko?

Chỉnh sửa cuối:

sleepdriver

Xe buýt
Chúc bác có xe mới. Nói chung tâm lý mua xe về ai cũng khoan khoái, phấn chấn như bác cả.
Cái đôi gương cầu thì ai xui bác mua mà giờ lại hỏi để làm gì he he ... Đùa chứ, đôi gương cầu là để soi phía dưới của thân xe, tiện khi bác lùi oánh lái cho song song, cân và khít với vỉa hè (cũng như soi bánh sau xem có đè cái gì không). Nếu không có gương cầu thì phải mất công chỉnh kính hậu chúc xuống khi lùi. Nhiều giờ bay thì nó quen, cũng ít dùng (theo e có thì tốt). Một số xe đời cao, khi vào số lùi tai hâuk tự cụp xuống để mình nhìn.
Cách chỉnh thì bác ướm tạm vào gương xem đã nhìn rõ các điểm như trên chưa là được. Thường dán vào góc trên phía ngoài của gương hậu rồi xoay, chỉnh đến lúc vừa tầm. Chú ý nếu gương hậu nhỏ quá thì không nên dán vì cản tầm nhìn lớn.
Em giải thích lủng củng quá, bác thông cảm. Cheers.

FordAT

Xe tăng
Em cám ơn cụ đã chỉ bảo, tại hôm nay vội quá lại ko nhớ ra để lắp thử. Mà xe lại vác về tỉnh gửi và rảnh thì vể tập nên cũng băn khoăn.
Vì cũng là lái mới và xe đầu tiên của em nên cũng háo hức, muốn tìm hiểu dc càng nhanh và nhiều càng tốt để mau chóng vác xe đi off hội FI. Tham gia hội lại ko vác dc xe đi thì cũng xấu hổ...

QuangTN

Xe buýt
Cũng chỉ mong sao các vị khách hàng đáng quý của Ford khi đến mua xe thương anh em Sâu tí chút, các bác đánh giá sự nhiệt tình của chúng em qua cách làm việc chứ đừng đánh giá chúng em qua cái giá bớt. Có thể chỉ chênh nhau 100-200USD thôi nhưng đó chắc đâu phải là tất cả đúng ko ah?
Em quản lý bán hàng được 6 năm thấy bên các cụ có lỗi hệ thống nên anh em sâu khổ. Ko trách khách hàng được đâu cụ à. Ai cũng muốn có được giá tốt, dịch vụ ngon và hoàn toàn hiểu 2 thứ này mâu thuẫn :D. Bên Huyndai Hà Đông họ trả hoa hồng cho sale fix từng loại xe. Sale bán được giá cao hơn cũng ko được hơn. Vì vậy họ bán xe rất dễ và khách hàng thì yên tâm. Đôi điều chia sẻ cùng các bác bán hàng Ford.