Em mới bước vào lĩnh vực nội thất mong các cụ góp ý

hatdecuoi

Xe buýt
ko biết cụ chủ có tính làm tháng máy ko, thay thế luôn cho thang bộ ý.

moá ôi, 3 phòng ngủ ị lái oánh răng chung 1 cái wc nhõn 4 m2 nhưng lại có cái tỉu cảnh to vật vã với bộ bàn ghế mà chắc chắn ko ai ngồi.
em khuyên cụ nghĩ lại ý tưởng cái khu cầu thang đi, màu mè nội thất cấu đẹp ko bàn, nhưng tk công năng mẹt bằng thế thì chết, éo ai ngủ 1 nơi sáng ra leo tầng đi lái bao giờ
tiểu cảnh bọn em phải có làm giếng trời vì nhà chỉ có 1 mặt thoáng
còn bộ bàn ghế thì em ko hiểu lắm

tức là cái khu đó vô bổ vô cùng cụ ạ
à,ý cụ nói là tầng tum,chỗ đó là sân phơi,chủ nhà ko có ý định ở tầng trên cùng,lúc đầu bọn em muốn thêm 1 wc trên tầng tum nữa nhưng họ ko nghe,trên đó họ để đồ đạc thôi

thanks các cụ đã góp ý kiến cho em nhé,bởi mới làm riêng nên còn bỡ ngỡ,sau này khả năng còn làm phiền các cụ các bác nhiều

Khánh Ngọc

Xe container
Em ý kiến ạ, nói thẳng nói thật Cụ nhé, mong Cụ đừng giận ạ ;)
Nhà chia lô này có một kích thước khá đẹp mà Cụ phá tan nát hết cả, Cái thang Cụ đẩy lùi về sau cũng là một ý kiến hay, tuy nhiên phần thông thoáng chỉ có tác dụng cho mỗi phòng ngủ sau thì em nghĩ là không đáng, Cụ có thể dùng chính khối thang để tổ chức thông gió theo chiều đứng nhà.
về mặt bằng các tầng, Cụ tham số lượng phòng nhiều nên bị băm nhỏ, nếu xác định là phòng con trẻ, liệu có cần 100% phòng sử dụng giường đôi như hiện nay? Trong khi đó, ko có một phòng ngủ nào có toilet riêng biệt.
tầng 1 Cụ bố trí làm shop bán hàng, với một cái shop bán đồ, thì chiều cao ko nhất thiết lên đến 3,9m
Về màu sắc phối màu trong các phối cảnh nội thất thì em nói thật các bạn sv Kiến trúc năm 3 còn làm được tốt hơn thế Cụ ạ. em đơn cử:
- Tủ rượu cách phòng khách và phòng ăn vô duyên, kèm theo vách ngăn khu cầu thang hời hợt, mỏng tang, các mảng tường ô thông thoáng khu cầu thang ốp màu mè
- Nội thất phòng bếp chẳng ăn nhập gì với nhau
- Phòng ngủ trẻ màu sắc loè loẹt, dán hình vẽ loạn xạ, chẳng cần biết là tông màu nào dành cho boy hay girl
- Thời buổi nào rồi mà các trần phòng ngủ Cụ vẫn dùng trần thạch cao với ốp đèn loé sáng như các phòng hội thảo một thời. Có đầy giải pháp tốt hơn.
- Ban công với hổ lốn các loại cây trồng trên dưới làm cho ko gian hẹp lại, bí bách...
- Màu của cầu thang thì ko còn gì để nói, nếu theo màu, em có thể hiểu là dùng chất liệu đá phải ko Cụ
Thực sự nếu em là Chủ nhà này, chắc em còn lâu mới đồng ý Cụ ạ. Chắc tại em khó tính và kỹ tính quá
Đôi dòng chia sẻ cùng Cụ ạ.

Em ý kiến ạ, nói thẳng nói thật Cụ nhé, mong Cụ đừng giận ạ ;)
Nhà chia lô này có một kích thước khá đẹp mà Cụ phá tan nát hết cả, Cái thang Cụ đẩy lùi về sau cũng là một ý kiến hay, tuy nhiên phần thông thoáng chỉ có tác dụng cho mỗi phòng ngủ sau thì em nghĩ là không đáng, Cụ có thể dùng chính khối thang để tổ chức thông gió theo chiều đứng nhà.
về mặt bằng các tầng, Cụ tham số lượng phòng nhiều nên bị băm nhỏ, nếu xác định là phòng con trẻ, liệu có cần 100% phòng sử dụng giường đôi như hiện nay? Trong khi đó, ko có một phòng ngủ nào có toilet riêng biệt.
tầng 1 Cụ bố trí làm shop bán hàng, với một cái shop bán đồ, thì chiều cao ko nhất thiết lên đến 3,9m
Về màu sắc phối màu trong các phối cảnh nội thất thì em nói thật các bạn sv Kiến trúc năm 3 còn làm được tốt hơn thế Cụ ạ. em đơn cử:
- Tủ rượu cách phòng khách và phòng ăn vô duyên, kèm theo vách ngăn khu cầu thang hời hợt, mỏng tang, các mảng tường ô thông thoáng khu cầu thang ốp màu mè
- Nội thất phòng bếp chẳng ăn nhập gì với nhau
- Phòng ngủ trẻ màu sắc loè loẹt, dán hình vẽ loạn xạ, chẳng cần biết là tông màu nào dành cho boy hay girl
- Thời buổi nào rồi mà các trần phòng ngủ Cụ vẫn dùng trần thạch cao với ốp đèn loé sáng như các phòng hội thảo một thời. Có đầy giải pháp tốt hơn.
- Ban công với hổ lốn các loại cây trồng trên dưới làm cho ko gian hẹp lại, bí bách...
- Màu của cầu thang thì ko còn gì để nói, nếu theo màu, em có thể hiểu là dùng chất liệu đá phải ko Cụ
Thực sự nếu em là Chủ nhà này, chắc em còn lâu mới đồng ý Cụ ạ. Chắc tại em khó tính và kỹ tính quá
Đôi dòng chia sẻ cùng Cụ ạ.
cảm ơn cụ,bọn em cũng muốn làm 2 ngủ 1 sàn tầng 3 thôi,khi đó có nhiều phương án cầu thang hơn nhiều. nhưng nhất quyết 3 ngủ tầng 3 thì bọn em thử nhiều cách thì đây là PA có thể làm 3 ngủ 1 sàn
còn đây là nhà dự án,bọn em chỉ chia lại sàn,làm cầu thang còn khung sườn,dầm,sàn,cửa trước là có sẵn rồi,phải chia phòng và cầu thang theo dầm ngang
chiều cao từng tầng cũng ko sửa đươck
cơ bản thì phương án chia phòng,cầu thang là chủ nhà ok 100%
bọn em cần là phối cảnh sao cho đẹp và hợp lý nhất

Khánh Ngọc

Xe container
cảm ơn cụ,bọn em cũng muốn làm 2 ngủ 1 sàn tầng 3 thôi,khi đó có nhiều phương án cầu thang hơn nhiều. nhưng nhất quyết 3 ngủ tầng 3 thì bọn em thử nhiều cách thì đây là PA có thể làm 3 ngủ 1 sàn
còn đây là nhà dự án,bọn em chỉ chia lại sàn,làm cầu thang còn khung sườn,dầm,sàn,cửa trước là có sẵn rồi,phải chia phòng và cầu thang theo dầm ngang
chiều cao từng tầng cũng ko sửa đươck
cơ bản thì phương án chia phòng,cầu thang là chủ nhà ok 100%
bọn em cần là phối cảnh sao cho đẹp và hợp lý nhất
phối cảnh của Cụ như bọn tre con nó tô màu ý, non tay quá. bạn vẽ mới ra trường à Cụ. học Trường nào, khoá nào mà kém thế ạ?

phối cảnh của Cụ như bọn tre con nó tô màu ý, non tay quá. bạn vẽ mới ra trường à Cụ. học Trường nào, khoá nào mà kém thế ạ?
chuẩn luôn,mới ra trường dc vài tháng.
cái màu mè ở 2 pn trẻ chắc chắn là sẽ sửa 100%
hôm nay em lấy ý kiến các cụ để tham khảo sửa như thế nào thì hợp lý
em ko phải kts.trước em làm giao thông với thủy lợi cơ
em học XD k51;cụ học ở đâu

Peekaboo

Xe tăng
cái này thì bọn em định để lơ lửng ngang với chỗ chiếu nghỉ,vì là phương án sơ bộ nên chưa quyết cho bằng sàn hay lơ lửng,nếu bằng sàn thì vào ở lối bếp,còn lơ lửng thì vào lối cầu thang
Nếu cao độ bằng sàn thì cụ phải bố trí lại toàn bộ bếp.
Nếu lơ lửng thì cụ định giải quyết không gian từ sàn tầng 2 đến sàn lơ lửng như thế nào, và sàn lơ lửng này cũng thành không gian chết.

Thiết kế này cũng không bố trí chỗ để xe, không lẽ dân ở đây toàn đi bộ.

Nếu cao độ bằng sàn thì cụ phải bố trí lại toàn bộ bếp.
Nếu lơ lửng thì cụ định giải quyết không gian từ sàn tầng 2 đến sàn lơ lửng như thế nào, và sàn lơ lửng này cũng thành không gian chết.

Thiết kế này cũng không bố trí chỗ để xe, không lẽ dân ở đây toàn đi bộ.
xe ô tô thì để trước nhà: vỉa hè và lòng đường ;vì là dự án nên có bảo vệ ,camera 24/24; hoặc nếu lâu ko đi có thể gửi xe vào hầm của TTTM Vincom
xe máy thì đơn giản rùi
thanks cụ nhé.em cũng còn non món này.trước chỉ đi làm khi có sẵn phương án tk là chính

NNS

Xe ngựa
chủ nhà ngu gặp anh tư vấn non, ko sắc sẽ cho ra 1 quái thai.
cụ chủ muốn phát triển mạnh, dần có uy tín thì nếu chủ nhà nó bắt thực hiện những ý tưởng quái dị, ngớ ngẩn thì cụ nếu ko thuyết phục đc nó thì nên éo nhận, tham việc nhận bừa, lợi tí trước mắt, hại sau này
một khu nhà phân lô, diện tích đẹp, mặt tiền 5-6 m là quá lí tưởng mà cụ tvyk cho ra 1 sản phẩm như vậy thì .... xong béng cái nhà

3d lúc nào cũng đẹp

e ko chuyên mấy món này nhưng xem qua cũng kết lắm, bgio mới có tiền xây đc nhà mới

Nguyenduc_Duy

Xe máy
Website
zinhome.net
Shophouse rất đặc thù 1 hay lời khó nói hết.
cụ cần hợp tác, hay cần tư vấn thì ới em ạ, em thiết kế thi công nội thất,

ariano

Xe hơi
Giá thiết kế nội thất giờ max ko cccm nhỉ

Red2010

Xe điện
Giá thiết kế nội thất giờ max ko cccm nhỉ
Tuỳ loại hình công trình cụ ạ. Rẻ nhất là văn phòng và chung cư.
Nội thất nhà ở đơn giá giao động từ 100-200k/m2 đối với style hiện đại và từ 150-300 đối với style cổ điển.