Em mới bước vào lĩnh vực nội thất mong các cụ góp ý

be bư

Xe ngựa
E không chuyên, mời các cụ sau. Duy có bộ sofa theo hình thì bên e bán:D
Em cũng thấy mấy món nhà em bán . Nói chung là đẹp nhưng ko biết có phải nhà này đông hay ko mà chia nhiều phòng nhỏ quá

Cụ mới làm, gặp khách kiểu này sẽ không xây dựng được thương hiệu. Thậm chí còn bị khách sau chê mà thành mất khách.
Nếu không quá "lý bí" và quá cần việc mà phải vơ bèo vạt tép thì nên lựa chọn khách nào mà cả thợ lẫn chủ đều phải tạo ra được sản phẩm tốt và đẹp. Để từ đó có tiền đề cho những khách sau. Nghề nội thất không phải cứ làm nhiều công trình mà lợi nhuận cao.
Hì hì... chủ tủn mủn cả trong sự sống hàng ngày của mình thì chắc căn ke lắm. Làm đã khó chịu mà lời được mấy.
Khu như thế này, làm xong gì mà chả có vài người đến xem để tham khảo. E nghĩ chủ nhà nào tính cách thoải mái rộng rãi, có khả năng chi trả cao sẽ không để ý đến chủ thầu này. Thế là cụ mất cơ hội có khách sộp
cái khó là nhà họ có 2 đứa con,1 zai 1 gái. bảo lên tầng 4 làm 1 ngủ nữa cho con zai họ không nghe,mà tầng 1 là để bán hàng rùi

Em chưa thấy tk này có điểm j đặc sắc. Phòng khách và ngủ bm cảm giác bị cũ và nặng nề. Phòng trẻ em thì màu rợ quá. Lên thực tế sẽ rất chói mắt và ko thể ở được. Ko phải cứ trẻ kon thì phải "rực rỡ" đến thế đâu ạ :P. Cách phối màu bị loạn, ko hiểu cái nào là chính, cái nào là phụ. Cách render cũng chưa được tinh tế nên nhìn hơi rối mắt. Chưa nói đến phần kiến trúc chia ko gian phòng ko được ổn. Tiểu cánh trên sân thượng nếu kê bộ bàn ghế thì nên có mái kính, và ko nhất thiết phải trồng nhiều cây nt. Nhìn rất tối mắt.
Sorry chủ thớt vì có vài lời nhận xét hơi thẳng thắn. Nếu chủ thớt ko vui thì có thể bỏ qua :P
ko vấn đề gì cụ à,đây mới chỉ là phương án ban đầu thôi,bọn em còn sửa nhiều mới ra chính thức và báo giá nữa;tiểu cảnh trên sân thượng thì bọn em cũng tính đến lắp mái kính1/2 khoảng trống,1/2 còn lại để thông khí
còn chia phòng phải theo khung nhà có sẵn( cụ biết đấy Vincom xây thô,đổ sàn phẳng luôn,muốn làm cầu thang phải cắt sàn theo dầm để còn cấy thép)
nếu sử dụng Tk gợi ý của Vin thì dễ rồi,vì khung nhà cũng thi công theo bản gợi ý

Định góp ý thêm nhg sợ cụ chủ chém nên em thôi ạ :P. Nhg mà thực sự em thấy tk này ko hề ổn 1 chút nào, từ kiến trúc đến nội thất đến cách diễn họa. Có lẽ bạn làm tk này hơi non tay nhỉ ^^
Thôi chúc cụ chủ thớt gặp nhiều may mắn! ;))
ừ,bạn tk bên em còn trẻ mà,sắp tới bọn em sẽ tìm thêm người mới cứng hơn để làm cùng

NNS

Xe ngựa
Tk tốn quá nhiều s vô bổ, nhất là cái tk cầu thang kiểu thời napoleon đó cực phí ko gianmaf leo thì vừa mỏi vừa chóng mặt
Nên pk còn đủ cho nhõm cái giường. 3 phòng ngủ chung 1 cái wc thì sáng ra xếp hàng cũng vui
Thế t1 nó làm cái gề mà phải bê pòng khách với bếp lên t2 hả cụ

Tk tốn quá nhiều s vô bổ, nhất là cái tk cầu thang kiểu thời napoleon đó cực phí ko gianmaf leo thì vừa mỏi vừa chóng mặt
Nên pk còn đủ cho nhõm cái giường. 3 phòng ngủ chung 1 cái wc thì sáng ra xếp hàng cũng vui
Thế t1 nó làm cái gề mà phải bê pòng khách với bếp lên t2 hả cụ
nó là mô hình shophouse của vincom tuyên quang cụ ợ. tầng 1 nhà nào cũng trống không hết để bán hàng.
ăn ngủ nghỉ tầng 2 trở lên hết; tầng 3 muốn có 2 wc thì chỉ làm dc 2 ngủ thôi; chủ nhà chịu khó chạy xuống tầng 2 vào mỗi sáng vậy

Peekaboo

Xe tăng
Em chưa đi TQ lần nào, trên đó đất có chật chội không mà sao S mặt bằng bé thế nhỉ.

NNS

Xe ngựa
nó là mô hình shophouse của vincom tuyên quang cụ ợ. tầng 1 nhà nào cũng trống không hết để bán hàng.
ăn ngủ nghỉ tầng 2 trở lên hết; tầng 3 muốn có 2 wc thì chỉ làm dc 2 ngủ thôi; chủ nhà chịu khó chạy xuống tầng 2 vào mỗi sáng vậy
T1 để buôn bán cũng ko sao, cụ tk lại cái cầu thang sẽ ổn hơn rất nhiều, cái cầu thang kiểu có chiếu tới chiếu nghỉ đó nó thịnh hành từ những năm ...90, vừa tốn ko gian,khó bê chuyển đồ đạc lại ko thành giếng trời thông sáng thông khí

Em chưa đi TQ lần nào, trên đó đất có chật chội không mà sao S mặt bằng bé thế nhỉ.
Tuyên Quang ko chật nhưng đất dự án nó không dc rộng ngang,mà thiết kế shophouse của VIN ở đâu cũng 1,2 mẫu : 68,75m2 và 75m2 (trừ căn góc). đây là dãy liền kề shophouse 68,75 m2 =12,5x5,5;chỉ có 1mặt trước thoáng,3 mặt khác đều có nhà liền kề nên khu cầu thang bọn em phải để giếng trời thông gió

T1 để buôn bán cũng ko sao, cụ tk lại cái cầu thang sẽ ổn hơn rất nhiều, cái cầu thang kiểu có chiếu tới chiếu nghỉ đó nó thịnh hành từ những năm ...90, vừa tốn ko gian,khó bê chuyển đồ đạc lại ko thành giếng trời thông sáng thông khí
bọn em cũng muốn tk cầu thang kiểu khác và vị trí khác nhưng khi lên phương án thì lại bị kẹt ở tầng 3 do chủ nhà yêu cầu bắt buộc 3 ngủ

tungtran1088

Xe hơi
Phòng ngủ em thấy màu sắc rối mà tham nội thất quá nhỉ.

Phòng ngủ em thấy màu sắc rối mà tham nội thất quá nhỉ.
không phải là tham nội thất mà do phòng hẹp ngang nên cảm giác thế
màu của 2 phòng trẻ em thì bọn em chắc chắn sẽ chỉnh,đây chỉ là phương án bạn kts đưa vẽ vào ban đầu

Chỉ được xây 4 tầng thôi hả cụ. Em kị số 4. nữa là 3 phòng ngủ 1 nhà vệ sinh.
chính xác là 3 tầng 1 tum.đây là nhà liền kề dự án,bọn em phải làm cầu thang theo khung sườn sàn có sẵn,phải cắt sàn làm cầu thang,phải chọn chỗ làm bể kỹ thuật...nên nói chung bị gò bó về cách bố trí phòng

Hýp

Xe tải
Khách kiểu này thì thôi rồi nhà tk ơi...

Peekaboo

Xe tăng
Cầu thang tầng 2 có vấn đề, phần hoa lá cành cạnh bếp có cao độ bao nhiêu, bằng sàn tầng 2 hay lơ lửng giữa nhà? Đi vào đó bằng cách nào?

NNS

Xe ngựa
bọn em cũng muốn tk cầu thang kiểu khác và vị trí khác nhưng khi lên phương án thì lại bị kẹt ở tầng 3 do chủ nhà yêu cầu bắt buộc 3 ngủ
moá ôi, 3 phòng ngủ ị lái oánh răng chung 1 cái wc nhõn 4 m2 nhưng lại có cái tỉu cảnh to vật vã với bộ bàn ghế mà chắc chắn ko ai ngồi.
em khuyên cụ nghĩ lại ý tưởng cái khu cầu thang đi, màu mè nội thất cấu đẹp ko bàn, nhưng tk công năng mẹt bằng thế thì chết, éo ai ngủ 1 nơi sáng ra leo tầng đi lái bao giờ

Cầu thang tầng 2 có vấn đề, phần hoa lá cành cạnh bếp có cao độ bao nhiêu, bằng sàn tầng 2 hay lơ lửng giữa nhà? Đi vào đó bằng cách nào?
cái này thì bọn em định để lơ lửng ngang với chỗ chiếu nghỉ,vì là phương án sơ bộ nên chưa quyết cho bằng sàn hay lơ lửng,nếu bằng sàn thì vào ở lối bếp,còn lơ lửng thì vào lối cầu thang