[Thảo luận] Em mới bị vợt Km8 QL2 Sóc Sơn (hết Cao tốc ra

Ti_Teo

Xe buýt

Dear Các cụ
E mới bị vợt chỗ này e thấy ko phục thôi nhưng sai e chịu nộp phạt ah. E đưa lên để rút kinh nghiệm cho lần này, e ra đường luôn nghiệm trong lòng tinh thần OF nên đường có vắng e cũng vẫn đi đúng luật, đúng tốc độ thế mà lần này .... chẹp chẹp.

Chuyện thế này: Khi bắt đầu ra khỏi cao tốc e rất để ý giảm 80km/h xuống 60km/h qua biển đó e nối đít xe sau giữ khoảng cách an toàn và lúc đó đi chậm nên e ko để ý đến đồng hồ nữa.
Sau đó e bị vẫy luôn vào. xxx chào hỏi và báo 45/40 e cũng đề nghị cho xem hình ảnh nhưng không được xem xxx nói hôm này lên lv sẽ đc xem lỗi, thấy thái độ e ko xun xoe dúi polime như mấy xe trước + hỏi hình ảnh nên xxx viết biên bản luôn, e cũng kệ (sai thì nộp phạt).

E hỏi các cụ:
1. E đi cục tác mấy hôm nữa xxx hẹn 13/9 nhưng đến 15/9 mới lên đó làm thủ tục được e chậm 2 ngày có làm sao ko các cụ? mà vác biên bản lên xxx có gây khó khăn j nữa ko? E lái xe 3 năm rồi lần đầu nộp phạt ah?
2. Liệu xxx nhỡ bắn mồm rồi thấy e cứng lên làm biên bản sau đó photoshop hình ảnh đưa e ko (e làm IT nên việc này e thấy dễ như trở bàn tay)? Do hôm đó e vội nên ko đôi co được với xxx.

Cảm ơn các cụ

Ti_Teo

Xe buýt
Các cụ đi đâu chơi hết rồi

Bachnguyen98

Xe tải

E hỏi các cụ:
1. E đi cục tác mấy hôm nữa xxx hẹn 13/9 nhưng đến 15/9 mới lên đó làm thủ tục được e chậm 2 ngày có làm sao ko các cụ? mà vác biên bản lên xxx có gây khó khăn j nữa ko? E lái xe 3 năm rồi lần đầu nộp phạt ah?
2. Liệu xxx nhỡ bắn mồm rồi thấy e cứng lên làm biên bản sau đó photoshop hình ảnh đưa e ko (e làm IT nên việc này e thấy dễ như trở bàn tay)? Do hôm đó e vội nên ko đôi co được với xxx.

Cảm ơn các cụ
1.Cụ đã cứng nhưng chưa tới ạ. Nếu Cụ muốn xem hình ảnh thì Cụ có thể để xxxx giữ giấy tờ , sau đó Cụ phi ra chỗ bắn yêu cầu cho xem hình ảnh rồi quay lại ký BB cũng ko muộn ạ. Nếu chỗ bắn ko cho xem thì Cụ ghi vào biên bản : xxxx ko chứng minh được lỗi, ko có hình ảnh tại hiện trường , rồi làm đơn khiếu nại gửi về đội. Trên này nhiều Cụ đã chiến đấu và thắng rồi ạ.
2. Cụ đã ký BB rồi thì chấp nhận nộp phạt thôi ạ, vì kiểu gì khi lấy quyết định nộp phạt sẽ có hình ảnh ( có fotoshop ko em và Cụ ko biết và ko thể chứng minh ).
3. Cụ lên lấy quyết định nộp phạt chậm vài ngày thì ko sao, nhưng lâu quá ko được .

podr everet

Xe buýt
Cụ cứ tự tin đến nộp phạt, 45/40 cũng nhẹ thôi, chậm 2 ngày cũng chẳng sao, đưa vài lý do (nếu xxx vặn) là ổn.
Nếu xxx bắn bằng mồm thì cụ phải chịu thôi, bút sa gà chết rồi.
Nếu cụ nghi ảnh ghép có thể mang đến BẠN của xxx thuê phân tích. Zzzzz và kết quả dư lào cụ biết rồi đấy!!! ha ha em fun tý.

ngungo thien ly

Xe container
Cái biển 40 cắm hơi thấp và lều quán nó cũng che khuất phần nào, chỗ này shoot ngày đêm đấy ạ, cụ chịu khó lên lần nữa nộp phạt vậy

Namxlda

Xe tăng
Giờ nó toàn bắn ở đường dẫn . Các Cụ lên xuống cao tốc nên đi 40km thôi nhá . Hôm nọ em vào cao tốc Lào cai đi 40km . Có con sedan màu đen cú còi đèn loạn xạ . Em tránh vào co vượt thì éo vượt . Sau ra cao tốc lại còn tạt đầu em .

Ti_Teo

Xe buýt
Em đan
1.Cụ đã cứng nhưng chưa tới ạ. Nếu Cụ muốn xem hình ảnh thì Cụ có thể để xxxx giữ giấy tờ , sau đó Cụ phi ra chỗ bắn yêu cầu cho xem hình ảnh rồi quay lại ký BB cũng ko muộn ạ. Nếu chỗ bắn ko cho xem thì Cụ ghi vào biên bản : xxxx ko chứng minh được lỗi, ko có hình ảnh tại hiện trường , rồi làm đơn khiếu nại gửi về đội. Trên này nhiều Cụ đã chiến đấu và thắng rồi ạ.
2. Cụ đã ký BB rồi thì chấp nhận nộp phạt thôi ạ, vì kiểu gì khi lấy quyết định nộp phạt sẽ có hình ảnh ( có fotoshop ko em và Cụ ko biết và ko thể chứng minh ).
3. Cụ lên lấy quyết định nộp phạt chậm vài ngày thì ko sao, nhưng lâu quá ko được .
Em cũng vội nên đành ký cho xong rồi đi, e nghĩ thôi nó chắc thì mới đọc đàm vịn mình nên ok nộp phạt lần này cho nó có kinh nghiệm. Sao bây giờ xxx thoái hóa toàn rình chỗ ng ta ko để ý để ăn xiền, đặt bẫy, bắn mồm. Buồn quá các cụ nhể?

giacmoxe4

Xe điện
Cụ Bachnguyen98 phân tích rất chuẩn,nếu chưa có hình ảnh chứng minh tại chỗ Cụ có thể yêu cầu xxx cho ra hiện trường để xem hình ảnh tại chỗ.Hôm trước nhà cháu vào Ninh bình đang rẽ trái đèn xanh bình thường một xxx trẻ cũng vịn lại nói anh vượt đèn đỏ.Nhà cháu yêu cầu bạn ấy cung cấp chứng cứ để lập biên bản.Và giao hẹn nếu không có hình ảnh là sau 15 phút mà không cung cấp được là nhà cháu đi.Sau một hồi loanh quanh xxx hạ giọng và bắt tay cho đi đấy.:D

ngựa thồ

Xe tăng
Cụ bắt nó mang hình ảnh về để chứng minh lỗi. Nếu không đếch cho xem giấy tờ. Chẳng may vị trí bắn cách chỗ dừng xe khoảng 3km, đi xe ôm ra xem, đến nơi nó bảo nhầm thì tiền xe ôm 2 lượt thằng nào chịu?

Bachnguyen98

Xe tải
Em đan

Em cũng vội nên đành ký cho xong rồi đi, e nghĩ thôi nó chắc thì mới đọc đàm vịn mình nên ok nộp phạt lần này cho nó có kinh nghiệm. Sao bây giờ xxx thoái hóa toàn rình chỗ ng ta ko để ý để ăn xiền, đặt bẫy, bắn mồm. Buồn quá các cụ nhể?
Nếu Cụ không chắc chắn là mình đi quá tốc độ thì Cụ cứ đòi xem hình ảnh rồi mới ký BB hoặc yêu cầu ghi chú vào BB, Xxxx bây giờ cũng hay bắn tốc độ bằng mồm lắm ( nhất là đoạn 56/50 hoặc 45/40 ) hú hoạ thế , nhiều Cụ non gan nộp tiền để đi ngay ( em bị 2 lần ở trạm Sao Đỏ - Chí Linh mà em cãi được ạ )

Bachnguyen98

Xe tải
Cụ bắt nó mang hình ảnh về để chứng minh lỗi. Nếu không đếch cho xem giấy tờ. Chẳng may vị trí bắn cách chỗ dừng xe khoảng 3km, đi xe ôm ra xem, đến nơi nó bảo nhầm thì tiền xe ôm 2 lượt thằng nào chịu?
Nhiều khi không cứng được mãi đâu Cụ ạ. Xxxx nó sẽ lâp BB và ghi thêm lỗi không chịu xuất trình giấy tờ, ko ký BB và bảo may cậu xe ôm quen ký làm chứng là mình toi đấy Cụ ạ.

q84neu

Xe tải
cụ cứng chưa tới bên. Nếu ko có ảnh cụ nhất quyết ko ký, họăc ghi nd là đề nghị xxx cung cấp ảnh nhưng chưa được cung cấp, hoặc xxx chưa chứng minh được lỗi vi pham. Thậm chí bảo luôn e phóng có 40 km/h thôi, nên e ko ký. Đằng này cụ lại đi ký biên bản.

phuongchi

Xe buýt
Chẹp...chẹp...muốn tâm phục khẩu phục xuống địa ngục

3 năm mới bị lần đầu...hơi phí...đóng góp ngân sách chung & riêng quá ít

Kyng nguyệt vìa sau...đã cứng là...cứng ngắc..cứng nữa vời là toi
...đã nhũn...nhũn xun xoe luôn...thế nhá.....
Thật buồn với comment của cụ, OF chứ có phải chỗ trẻ chơi đâu mà cụ buông những lời chẳng có tí giá trị gia tăng nào cả. Nếu cụ không có những ý kiến xây dựng tốt hơn cho cụ chủ thì cụ đi vào đi ra luôn cho người khác nhờ.

lehuuvy

Xe tải
chỗ này xxx bắn thường suyên cụ ạ, 5h sáng đã bắn rồi hình ảnh thì ko dám làm láo đâu cụ an nó còn bản gốc nữa mà, cụ nộp phạt có 700k thôi

cvnam

Xe tải

dzungbv

Xe hơi
Cái biển 40 cắm hơi thấp và lều quán nó cũng che khuất phần nào, chỗ này shoot ngày đêm đấy ạ, cụ chịu khó lên lần nữa nộp phạt vậy
Mình cũng vừa chạy từ Lào Cai về chiều chủ nhật, Chỗ này đường cong và xuống dốc nên rất dễ quá tốc độ 40. May mà mình cũng có để ý cái biển 40 nên điều chỉnh được. Đoạn rẽ trái từ QL2 về cầu Nhật Tân qua sân bay có đặt biển đô thị mà mình thấy các cụ biển tỉnh chạy như không có gì, chắc thấy mấy chú taxi sân bay chạy láo nên bắt chước. may mà chiều chủ nhật vừa rồi các chú Giao thông không bắn.
Mình cũng để ý thấy đúng là chỗ từ nhà ga T2 rẽ sang Võ Nguyên Giáp về cầu Nhật Tân không có biển đô thị thật. Thảo nào các cụ từ T2 về cầu Nhật Tân cứ kêu dính chưởng quá tốc độ vì lúc rẽ sang có thấy biển đâu, trong khi cái biển đô thị nó cắm từ chỗ ngã 4 rẽ trái từ QL2 sang kéo dài đến hết ga hàng hóa sân bay mới hết khu đô thị

binhnhi95

Xe hơi
Có điều cụ đã rắn thì rắn đến cùng chứ lại kiểu nửa vời thế thì chịu thua rồi. Cụ đã ký BB rồi thì chấp nhận thôi, còn cái vụ muộn vài ngày chắc cũng chẳng sao đâu.

ThanhTungTB

Xe điện
Em đan

Bác đã ký thì chắc chắn phải nộp phạt rồi . Nếu trong bb bác ko ghi ý kiến yêu cầu có hình ảnh thì ngày lên làm việc xxx ko có ảnh cho bác xem đâu chứ đừng nói gì đến ảnh thật hay giả . Cái vụ này e dính mấy lần rồi .1 là xem ảnh ngay tại chỗ .2 nếu xxx hẹn ngày làm việc xem ảnh thì phải ghi rõ vào bb mới có ảnh .( tiền rửa ảnh tự bỏ ra nộp nha bác )

Kid0411

Xe tải
Mình cũng vừa chạy từ Lào Cai về chiều chủ nhật, Chỗ này đường cong và xuống dốc nên rất dễ quá tốc độ 40. May mà mình cũng có để ý cái biển 40 nên điều chỉnh được. Đoạn rẽ trái từ QL2 về cầu Nhật Tân qua sân bay có đặt biển đô thị mà mình thấy các cụ biển tỉnh chạy như không có gì, chắc thấy mấy chú taxi sân bay chạy láo nên bắt chước. may mà chiều chủ nhật vừa rồi các chú Giao thông không bắn.
Mình cũng để ý thấy đúng là chỗ từ nhà ga T2 rẽ sang Võ Nguyên Giáp về cầu Nhật Tân không có biển đô thị thật. Thảo nào các cụ từ T2 về cầu Nhật Tân cứ kêu dính chưởng quá tốc độ vì lúc rẽ sang có thấy biển đâu, trong khi cái biển đô thị nó cắm từ chỗ ngã 4 rẽ trái từ QL2 sang kéo dài đến hết ga hàng hóa sân bay mới hết khu đô thị
trước em về sân bay nội bài thấy nhiều xe phi nhanh lắm. cả 2 chiều. các chú xxx mà bắn chắc không xuể :))

Mr.KuTeu

Xe tải
Em nghĩ chỗ này nhiều khách lắm, ổ hót bắn đêm ngày mà cụ. Nên chắc ko phải bắn mồm đâu. Có lần trời mưa nhỏ nhỏ em thấy cả đoàn xếp hàng làm luật.
Với cụ đã ký bb rồi thì lấy qd nộp phạt thôi, khỏi xem hình mất công chờ.