[Funland] Em mới bị ném nguyên 1 xe gạch vào mặt vì dùng ngôn ngữ của otofun nhà mình.

chipchipbui

Xe máy
Em chào các cụ ah,.
em tham gia trên phượt, vào 1 thớt của 1 bác Cao Bằng , cũng cờm.. men này nọ, tuy nhiên khi nận được 1 dòng comment như thế này:

Em chào bác chủ top và chào cả nhà. Hôm nay, em lang thang vào phuot.com và bất ngờ nhìn thấy topic này. Nói thật là em chưa đủ kiên nhẫn để đọc hết 39 trang trong topic vì vui quá, chuyến này đúng như em ấp ủ và hoàn toàn phù hợp với thời gian.
Mặc dù là hơi muộn rồi, nhưng em mạn phép xin các bác cho em đăng ký thêm một suất với, xế ôm đều được ạ. Em là nữ, nhưng cũng có tương đối kinh nghiệm chạy xe (đã chạy HN- Hội An đường HCM, Tây Bắc và 5 lần Hà Giang), nên nếu không có xế thì em sắn sàng chạy xe.
Em ở Hà Nội, nhưng thứ 7 này em không đi off được ạ. Thứ 2 tuần tới, nếu bác chủ top ở Cao Bằng thì em sẽ gặp bác buổi tối ở thị xã để trình diện và đóng tiền đầy đủ.
Em hi vọng và mong muốn được đi cùng đội!
Em là Thùy, điện thoại 0977 5656 11

em bon chen vào như thế này đây ah:

Ngưỡng mộ mợ quá đi thôi, đáng yêu quá cái kinh nghiệm và.... kinh nghiệm phượt của mợ. tháng 9 năm ngoái, 1 mình thuê xe máy ở Hà Giang 2 ngày chạy muốn vỡ mồm lun, mợ 5 lần đi Hà Giang. bái sư phụ, bái sư phụ.
Mợ có thể cho em diện kiến cái chân dung của mợ qua hình được không? nếu như mợ đi 1 mình khi vào, em thề em sẽ làm xế cho mợ ra tới thủ đô ạh.
@ các bác: em không có xe gắn máy ah.em chỉ đi mỗi người không thoai, nhưng em có thể chạy xe được.
@duy 186: Bác dám bỏ em dám theo. Niều Nuôn bác ạh, trên tinh thần em sẽ cho bác say rồi ở lại trong này phượt phọt với em ạh.
@chủ thớt: Anh dập dòm thoai nhé, khoảng 15/7 anh có việc ngoài quê nên cũng muốn đi theo đoàn, khi gặp mặt mà vui thì sẽ là động lực thêm nữa.

và hậu quả là như thế này đây ah.

Tôi không có kinh nghiệm đi "phượt", tôi chỉ chạy xe máy thôi. Tôi đang hỏi nghiêm túc và cũng không có ý định đùa cợt hay khoe khoang 3 cái kinh nghiệm "phượt pheo" gì cả. Ý của tôi là linh động,nếu không có xế thì tôi sẽ chạy vì biết là mình đăng ký muộn quá. Nếu bạn là chủ top thì tôi sẽ gửi ảnh cho bạn, nếu không thì tôi cũng chả việc gì phải trình diện chân dung của tôi cho bạn. Tôi nghĩ bạn nên xem lại cách ăn nói của mình đi.
Xin lỗi cả nhà

em xin lỗi mợ đó ngay như thế này đây:

Mợ nóng tính roài, thiệt tình là em ngưỡng mộ mợ , em chạy xe máy 2 ngày khi phượt Hà giang em muốn sụm người lun.Em cũng cờm... men nghiêm túc thôi mợ ạh, em không phải chủ thớt này, thấy thớt này sôm tụ quá ngày nào em cũng vào hóng hớt thôi mà, có gì mợ bỏ qua cho em nhé.

và em bị vả 1 phát nữa như này đây ah, đau quá,kinh nghiệm xương máu ah:

Không biết có được đi cùng mọi người không, nhưng cho tôi góp ý với bạn một chút. Bạn bỏ cái kiểu em- mợ kia đi, nghe vừa đĩ, vừa khinh người! Mặc dù là online nhưng cũng đừng có quá trớn.
Xin lỗi cả nhà!

Các cụ cho em hỏi: em dùng ngôn ngữ như thế ở ngoài Bắc có coi thường người ta không, có gì miệt thị người ta không ah.Và nữa trên Fun nhà mình ai cũng comment cái kiểu đĩ quá nhỉ các cụ.
thùy link đây các cụ:
http://www.phuot.vn/threads/35321-Hành-trình-Cao-Bằng-Sài-Gòn-và-ngược-lại-XP-6-6-2012/page40

Chỉnh sửa cuối:
mợ ý tưởng cụ "nỡm" mợ ý.em h cũng quen gọi mợ rồi.đôi khi ra đường quen gọi chị em là mợ, may chưa bị ăn đá mà chị em người ta cứ phì cười.

PhanhGap

Xe điện
Tưởng gì. E dùng nick cua gấu vào dd hay dành cho các mẹ, chót fun có mấy câu (không hề bậy bạ nhé vì là nich của gấu), thế mà có lần ăn nguyên cả rổ đinh, đành phải xin lỗi rối rít. E tuyền giả vờ làm gấu (hiền như móng chân) để comment cho cởi mở (không phải ở góc độ riêng tư đâu nhé).;))

tranhoangminh

Xe container
nói chung ngôn ngữ OF thì chỉ nên dùng ở đây, e cũng ít khi xưng hô thế này ở 4r khác, họ nghe chắc chưa quen.

manhhung1901

Xe điện
Vụ này vui đây!Em đố Cụ nào dám xưng hô Cụ với Mợ nữa đới!

chipchipbui

Xe máy
Bùn lém đóa các cụ ah, từ hồi tối tới giờ tức quá éo ngủ được luôn, em ở sg, cứ tưởng otofun nhà mình dùng ngôn ngữ ngoài bắc, chắc không sao, ai dè.......... nguyên xe gạch.

Habuon89

Xe buýt
mợ ý tưởng cụ "nỡm" mợ ý.em h cũng quen gọi mợ rồi.đôi khi ra đường quen gọi chị em là mợ, may chưa bị ăn đá mà chị em người ta cứ phì cười.
Hội chứng OF đới.Giống nhà cháu,thỉnh thoảng lại cụ cụ,mợ mợ...
Theo bác có nên vả lại cho phát không? em hơi akay vụ này.
Nói thật,nếu là em:ai động đến em thì em không bỏ qua.Trong trường hợp này,cụ akay thật thì theo em cụ nói văn vở 1 chút.Đừng bỗ bã kiểu mợ ý,như thế ...mới ...
Cụ hiểu ý em ko?

slaz8

Xe ba gác
tai bay vạ gió roài, nhớ lúc mới vào off, đi đâu cũng thấy các cụ soi, báo hại gấu nhà em còn nhì tháy cụ nào bầu em vào nhà nghỉ quên CMT nữa =)) may mà vẫn bình yên :))

trancongdung

Xe điện
nhưng đó là văn hóa of cưa ta rồi mà, bỏ từ cụ, mợ đi nó mất cái hay phải không các cụ, các mợ

chipchipbui

Xe máy
Hội chứng OF đới.Giống nhà cháu,thỉnh thoảng lại cụ cụ,mợ mợ...

Nói thật,nếu là em:ai động đến em thì em không bỏ qua.Trong trường hợp này,cụ akay thật thì theo em cụ nói văn vở 1 chút.Đừng bỗ bã kiểu mợ ý,như thế ...mới ...
Cụ hiểu ý em ko?
Khổ nỗi em chưa nghĩ ra, có cách nào cụ giúp em xem, em ghét kiểu đanh đá như vậy quá.

Streamline

Xe điện
Cụ phạm vào cái gọi là văn hóa vùng miền rồi. Cách thanh minh hay nhất là cụ gửi cho mợ ấy cái link đến top này.
Sau khi hiểu ra biết đâu mợ ý lại rủ cụ đi phượt đâu đó chỉ có 2 người. Lúc đó cụ đừng có lập top hỏi có nên đi ko nhé.=))

CongNISSAN

Xe tăng
phải em là em vả lại đới " mợ đi phượt nhiều mà chả học hỏi được thêm ít văn hóa nào cả", lành làm gáo vỡ làm muôi
(em xin lỗi các cụ ạ, đọc cm của mợ đấy thấy cứ thế nào ấy nên e phải nói câu này cho thoải mái cái thằng người)

ltgbau

Xe tăng
Vác sang 4rum khác thì ăn mắng thật đấy chứ, mợ là các chị em nghĩ ngay đến mấy bà sồn sồn rồi, ai mà thích (trừ các mợ ô ép :))).
Em thì nhập gia tuỳ tục, OF thì cụ mợ, WTT, LCM thì các mẹ các bố, thông thường thì em bác...ko nên lẫn lộn ;)

Nhân tiện thớt này với thớt rủ phượt HG ko biết các cụ fun hay thật nhưng em thấy có những suy nghĩ ko hay về dân phượt, nhất là gái phượt thế là điều ko hay, họ có thể phóng khoáng nhưng ko có nghĩa dễ dãi, nếu đã là gái hư thì chả cần phượt đi đâu chỉ ở nhà cũng hư rồi ;))

Chỉnh sửa cuối:

Habuon89

Xe buýt
Khổ nỗi em chưa nghĩ ra, có cách nào cụ giúp em xem, em ghét kiểu đanh đá như vậy quá.
Giọng đấy là giọng thẳng tính ko biết đùa.Có vẻ như cụ bực bội thật?
Các cụ nhiều cao kiến lắm,cụ đợi thêm vài còm nữa đê.

chipchipbui

Xe máy
Giọng đấy là giọng thẳng tính ko biết đùa.Có vẻ như cụ bực bội thật?
Các cụ nhiều cao kiến lắm,cụ đợi thêm vài còm nữa đê.
Mợ đó cũng có vẻ bớt nóng roài, các cụ có cao kiến gì thì cho em bít, chút nữa thôi em cho cai linh của nhà mình cho bên phượt đọc mới được.

chipchipbui

Xe máy
Ý bác nói là girl phượt hư hay không hư ah?
em chưa hiểu rõ nhưng trả lời lun:
KHÔNG HƯ đâu bác,nếu hư thì chả cần đi phược bác ah, còn cái vụ ngôn ngữ này nữa, chắc tại các cụ otofun cứ có nhiều thông tin bổ ích nên em cứ phải vô hoài, miết quen cách cụ, mợ mất roài.

Vác sang 4rum khác thì ăn mắng thật đấy chứ, mợ là các chị em nghĩ ngay đến mấy bà sồn sồn rồi, ai mà thích (trừ các mợ ô ép :))).
Em thì nhập gia tuỳ tục, OF thì cụ mợ, WTT, LCM thì các mẹ các bố, thông thường thì em bác...ko nên lẫn lộn ;)

Nhân tiện thớt này với thớt rủ phượt HG ko biết các cụ fun hay thật nhưng em thấy có những suy nghĩ ko hay về dân phượt, nhất là gái phượt thế là điều ko hay, họ có thể phóng khoáng nhưng ko có nghĩa dễ dãi, nếu đã là gái hư thì chả cần phượt đi đâu chỉ ở nhà cũng hư rồi ;))

Streamline

Xe điện
Em chả biết phượt phiếc gì, toàn phượt từ đầu giường đến cuối giường thôi.
Em té đây ko lại ăn cả xe gạch như chủ thớt.