[Thảo luận] Em mới bị bắn tốc độ ở đường Phạm Văn Đồng !

cuagol

Xe đạp
1h trưa nay,em có việc gấp đi từ Nội Bài về,phóng có mát ga 60km/h thôi;),cứ nghĩ trưa vắng.Không ngờ xuống đến chân cầu vượt ngã tư Hồ Tùng Mậu bị mấy xxx chỉ,lỗi của em là vượt quá tốc độ,theo luật phạt 1tr7,giữ bằng 30 ngày8-}.Em bảo có việc gấp,đưa 500k,các đ/c cười tươi>:),từ lúc xuống & lên xe mất gần 5'8-x.Hic,em mới lái,đi đoạn Phạm Văn Đồng này gần 10 lần rồi,nhưng đây là lần đầu tiên thấy bắn ở đoạn này:((.Xót quá,vớ vẩn vụ này em bị hớ,có khi chỉ 300k thôi....Thôi rút kinh nghiệm vậy,các cụ đi nhớ cẩn thận nhé,chậm lại chút thôi,ko lại như em thì khổ lắm
cụ làm thế phá giá quá hơ3

phuoc050880

Xe tải
Đoạn này bắn à. Em ngày nào cũng đi về đoạn này mà may quá chưa bị dính phát nào

Balance

Xe tải

airblade.2k11

Xe tải
May quá, mấy hôm trc nhà cháu đi qua đó, cũng đã đọc qua các thớt cảnh báo của các cụ rồi mà lúc ngó táp-lô vẫn thấy mát ga lên gần 60. May mà hôm đó xxx không bắn :D

giaphong123

Xe hơi
mới tuần trước em cũng bị bắn ở đúng chỗ đó, đưa 200k xxx cũng tươi cười y như với cụ vậy, khổ thân cụ

minhmo

Xe cút kít
Trước đây 3x hay ngồi trong matiz dưới chân dốc xuống cầu vượt Mai Dịch bắn chiều PVĐ-PH phục các cụ đổ dốc. Sau 1 thời gian thịt các cụ đủ xèng, giờ lên đời ngồi CRV màu đen dưới chân dốc lên cầu, vẫn bắn chiều PVĐ-PH, phục các cụ leo dốc. Hôm nọ em có việc gần đây, đi bộ ra sát con CRV thấy 1 ku trẻ mặc thường phục vừa gầy vừa đen đang tí toáy ngắm súng phun nước, thấy em nó hạ súng xuống giả vờ lúi húi xem cái gì đó. Em nhìn nó trân trân 1 hồi làm nó ko làm ăn được gì=P~ Chả nhẽ nó dám bắn em đi bộ quá tốc độ
Ở quê em có cái nơi đường 5 chạy qua mà các bác hay gọi là Lai Cách ấy. Em để ý thấy mấy chú xxx hay đỗ 4b trên cầu vượt và núp trong đó bắn tốc độ. Nhiều lần đi từ HN về HD đến khu vực đó em chạy lên 80 km/h rồi rẽ lên cầu để trêu các chú xxx. Vì khi bắn xong thì các chú bắt xe và sử lý ở phí sau cầu vượt, gần rặng vải, nên chạy lên cầu vượt là không gặp các chú xxx được. Một hôm lên đến trên cầu vượt thấy xe đỗ ngay trên cầu, kính dán kín mít, em đỗ xe bên cạnh, xuống kính và quát:
- Ai cho các ông đỗ xe chơi trên mặt cầu, như thế là vi phạm luật giao thông đấy.
Một chú mặc thường phục thò đầu ra.
- Ông anh phóng nhanh quá đấy, mà đi đâu lại vào đây mà to tiếng thế.
em vặc lại.
- Tôi đi đâu, như thế nào không việc gì đến các anh. Nhưng các anh đỗ xe sai luật thì tôi nhắc nhở.
Một chú cười nhăn nhở.
- Thôi ông anh đi tiếp đi cho em nhờ.

Chỉnh sửa cuối:

alone_star

Xe tải
Ở quê em có cái nơi đường 5 chạy qua mà các bác hay gọi là Lai Cách ấy. Em để ý thấy mấy chú xxx hay đỗ 4b trên cầu vượt và núp trong đó bắn tốc độ. Nhiều lần đi từ HN về HD đến khu vực đó em chạy lên 80 km/h rồi rẽ lên cầu để trêu các chú xxx. Vì khi bắn xong thì các chú bắt xe và sử lý ở phí sau cầu vượt, gần rặng vải, nên chạy lên cầu vượt là không gặp các chú xxx được. Một hôm lên đến trên cầu vượt thấy xe đỗ ngay trên cầu, kính dán kín mít, em đỗ xe bên cạnh, xuống kính và quát:
- Ai cho các ông đỗ xe chơi trên mặt cầu, như thế là vi phạm luật giao thông đấy.
em vặc lại.
- Tôi đi đâu, như thế nào không việc gì đến các anh. Nhưng các anh đỗ xe sai luật thì tôi nhắc nhở.
Một chú cười nhăn nhở.
Vốt ka kụ, nhà cụ máu thía

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
quái,sao em đi mà chẳng thấy biển báo limit tốc độ trong đô thị nhỉ ?
biển này nó có ở giữa cầu thănh long thì phải cụ ạ...cái biển chào thành phố đấy....

PICK UP

Xe tải
Thế cụ không biết là có biển cấm người đi bộ lên cầu vượt đấy. Theo em là cụ cứ lượn quanh đó và cầm luôn cái súng xịt nước nghịch cùng cho vui. Hôm nào rảnh em cũng ra đấy chơi xem sao.
Trước đây 3x hay ngồi trong matiz dưới chân dốc xuống cầu vượt Mai Dịch bắn chiều PVĐ-PH phục các cụ đổ dốc. Sau 1 thời gian thịt các cụ đủ xèng, giờ lên đời ngồi CRV màu đen dưới chân dốc lên cầu, vẫn bắn chiều PVĐ-PH, phục các cụ leo dốc. Hôm nọ em có việc gần đây, đi bộ ra sát con CRV thấy 1 ku trẻ mặc thường phục vừa gầy vừa đen đang tí toáy ngắm súng phun nước, thấy em nó hạ súng xuống giả vờ lúi húi xem cái gì đó. Em nhìn nó trân trân 1 hồi làm nó ko làm ăn được gì=P~ Chả nhẽ nó dám bắn em đi bộ quá tốc độ

jumbo

Xe hơi
Hôm CN tuần vừa rồi em về quê lên thấy có con Innova đỗ đầu cầu hướng từ Cầu Thăng Long về. Biết ngay các chú đang bắn nên giảm tốc về ngay 45. Thế mà có 2 bác cố tình vượt phải chắc phải trên 60km/h. Y rằng xuống chân cầu bên kia bị tóm.

xxx cầm bộ đàm đứng giữa đường chốt 2 chặng thì không thoát được đâu ạ.

Doang

Xe tải
Đoạn này bắn thường xuyên mà cụ, cháu làm ngay gần đây nên biết. Hôm trước đi qua cầu mải nói chuyện không nhớ ra, ông bạn ngồi trên xe nhắc: " không sợ bắn à? " mới nhớ ra để giảm tốc độ. May mà hôm đó không có du kích không có lại mất công đi làm kiếm tiền về nuôi cún

Chỉnh sửa cuối:

tomhd

Xe buýt
Em cũng bị phát chỗ này nhưng em có chiêu như sau:
Khi em vừa xuống dốc cầu vượt Xuân Thủy thì có 2 xxx nhao ra để chặn, em dự là mình bị dính speed roài, ngay lập tức rẽ phải vào cái đường con con gì đấy em kg nhớ tên (vừa hết lan can cầu vượt là rẽ luôn các cụ nhé), đi khoảng 70m thì rẽ trái, đường này thông ra sau bến xe Mỹ Đình, thế là thoát. Lưu ý cho các cụ nào biết mình chuẩn bị xxx vịn có ý thoát thì thận trọng khi rẽ phải kẻo gây tai nạn cho xe cùng chiều đi phía dưới cầu,

jinyo89lie

Xe tăng
Em cũng bị phát chỗ này nhưng em có chiêu như sau:
Khi em vừa xuống dốc cầu vượt Xuân Thủy thì có 2 xxx nhao ra để chặn, em dự là mình bị dính speed roài, ngay lập tức rẽ phải vào cái đường con con gì đấy em kg nhớ tên (vừa hết lan can cầu vượt là rẽ luôn các cụ nhé), đi khoảng 70m thì rẽ trái, đường này thông ra sau bến xe Mỹ Đình, thế là thoát. Lưu ý cho các cụ nào biết mình chuẩn bị xxx vịn có ý thoát thì thận trọng khi rẽ phải kẻo gây tai nạn cho xe cùng chiều đi phía dưới cầu,
cụ phản xạ nhanh đấy ạ! cái đường con con cụ bảo là rẽ vào đường Trần Bình, đi qua viện 19-8 đấy ạ :D

chung-lacetti

Xe hơi
em vặc lại.
Một chú cười nhăn nhở.
Em thấy thích phong cách của bác đấy.

thienphuc

Xe điện
sao em về đến cầu giấy mới thấy biển giới hạn 50 ?sao bác k hỏi xem biển giới hạn chỗ nào

Thiepk32

Xe tăng
em đi loằng ngoằng mãi mà chẳng sao.