[Funland] Em mở thớt đồng hồ, mời các cụ đam mê đồng hồ vào đây chia sẻ kiến thức.

Bupket

Xe điện
sao cụ lại biết em chỉ nhìn bên ngoài, Thầy lạy Quang =)), nhìn ngoài mà em dám phán là biết 3 tay chơi em nêu trên à8->. Quang có biết Lão bleo bỏ ra khoảng gần 60k $ múc 2 con RL gấu trúc trong
nốt nhạc ko, ko tin vào store hỏi mấy đ/c cán bộ bán hàng là có ông người mảnh khảnh trắng trẻo có khi lại ra danh tính cũng nên :)). Cụ có tin ông chủ DN mà cụ nói có 500 tỷ nhưng đeo cái đh chỉ tầm 200tr, nhưng khi đi ăn phở thì có thể bỏ ra 10k$ để xơi ko :P. Fun đầu năm nha,kakaka
Thú chơi cũng kì lạ cụ nhỉ, nếu đứng ở khía cạnh " dân thường " mà đánh giá thì thật khó hiểu, khó giải thích .
Em có thằng bạn, gia đình thì kinh vcd, bản thân nó cũng cước sắc đầy mình.
Vậy mà mấy lần anh em đi ăn sáng, nó bảo ăn chỗ này, chỗ kia ( rẻ hơn 10k so với phở chỗ đấy ) ,thế mà tháng nào cũng trải nghiệm 2-3 còn xe , riêng tiền lỗ đổi xe/năm cũng cỡ 1-2 tỏi .
Một ông nữa thì ăn mặc toàn quần áo bình dân ( giá trị cả bộ chắc khoảng 800k-1tr ), mà ngày nào cũng bú ít nhất 1 điếu XL6 ( ngày nào khách khứa nhiều thì đi cả hộp 3 điếu ) . Nếu người ngoài nhìn vào mà đánh giá thì sẽ nghĩ, dcm mấy thằng học đòi đú bẩn hút toàn Sigar vớ vẩn :D

beamerhonk

Xe tải
Có cụ nào chơi tissot cổ ko ạ?

beamerhonk

Xe tải
Tissot cót tay có đc tính là cổ ko cụ? Size bé của nữ, hồi thấy đẹp quá em mua cho vợ đeo.
Em có 1 con của các cụ để lại, mà nó vừa lăn đùng ra hết pin, nghe mấy cụ nói ngày trước làm vận tải cho Mỹ được trung đoàn tặng, cụ cho e thì đi đang ở HK và mất liên lạc rồi. Giờ e chả biết đem đi sửa ở đâu cả ạ :(

nguoibatdau

Xe tăng
Nhìn con này bình thường thật sự ý cụ, mà giá tận 20k ạ:(

Được gửi từ iPhone - Otofun
Vàng trắng, máy inhouse của PP, danh tiếng của PP, chiếc này trông bình thường vì dành cho các chính khách là chính. Giá 20k chỉ là entry level của PP thôi bác.

nguoibatdau

Xe tăng
Thú chơi cũng kì lạ cụ nhỉ, nếu đứng ở khía cạnh " dân thường " mà đánh giá thì thật khó hiểu, khó giải thích .
Em có thằng bạn, gia đình thì kinh vcd, bản thân nó cũng cước sắc đầy mình.
Vậy mà mấy lần anh em đi ăn sáng, nó bảo ăn chỗ này, chỗ kia ( rẻ hơn 10k so với phở chỗ đấy ) ,thế mà tháng nào cũng trải nghiệm 2-3 còn xe , riêng tiền lỗ đổi xe/năm cũng cỡ 1-2 tỏi .
Một ông nữa thì ăn mặc toàn quần áo bình dân ( giá trị cả bộ chắc khoảng 800k-1tr ), mà ngày nào cũng bú ít nhất 1 điếu XL6 ( ngày nào khách khứa nhiều thì đi cả hộp 3 điếu ) . Nếu người ngoài nhìn vào mà đánh giá thì sẽ nghĩ, dcm mấy thằng học đòi đú bẩn hút toàn Sigar vớ vẩn :D
XL6 = siglo6 à bác?. Bú cigar cũng là thú chơi tốn kém vì thường tiền bay hết qua làn khói trắng =)).

longle1836

Xe tải
Định đeo mà dây dài quá, loay hoay mãi chưa tháo đc mắt dây các cụ ạ.

Bao0Cao0Lao

Xe tải
Đang vào ngắm đồng hồ thì các cụ lại cãi nhau làm nhiều cụ ko up lên nữa.Chơi đồng hồ nó cũng là sở thích của nhiều người.Các cụ nào ko thích nên ko tìm hiểu và ko biết được giá trị thật của cái đồng hồ nhiều cụ up lên là bao nhiêu,điều kiện ng ta như thế nào mà mặc định là đồng hồ là fake là replica và bắt họ chứng minh đi xe này xe kia.Mỗi ng có sở thích khác nhau,họ có thể mua cái đồng hồ vài tỉ nhưng đi xe cũng chỉ ngang cái đồng hồ thôi vì họ ko có sở thích về xe cộ thì sao.Cháu thấy chụp mũ như vậy là quá phiến diện.
Có cụ bảo là thương gia.Thương gia nào bỏ vốn ra 1 vài tỉ ôm cái đồng hồ để bán trong khi người có dk mua đồng hồ tầm đó hoàn toàn đủ khả năng sang tận hãng order bằng chính tên mình.
Chốt lại cụ nào ko thích đồng hồ hay chưa hiểu thì vào xem xong đi ra,trả lại thớt cho ae thích đồng hồ vào ngắm ạ.

screenshot-2020-01-10-08-47-26.png nhà iêm chỉ nói khi hết diệu :D

xe vợ mua

Xe tăng
Cụ ơi hãng này nhiều mẫu đẹp, mà không biết oder kiểu gì nhỉ

Em chon mẫu còn việc mua em hờ
Cụ ơi hãng này nhiều mẫu đẹp, mà không biết oder kiểu gì nhỉ

Cụ tìm trên web của nó còn việc mang về có cụ haidt13 lo cho cụ, nhưng sợ hơi lâu đấy phải đặt hàng chuyển tiền nó mới sản xuất

V8 SPS

Đi bộ
Vàng trắng, máy inhouse của PP, danh tiếng của PP, chiếc này trông bình thường vì dành cho các chính khách là chính. Giá 20k chỉ là entry level của PP thôi bác.
Vâng em cũng nghĩ là nó làm đơn giản để không gây sự chú ý, nhưng ai hiểu về đồng hồ thì sẽ không lạ gì cụ nhỉ

minh0075

Xe điện
Đây da của đồng hồ Catier, MontBlanc thực sự ko hổ danh là hãng thời trang, khô, mềm mại, đeo nhẹ như bấc rất dễ chịu. Trải nghiệm của em thì day thằng Zenith là khá lởm so với tiền cái đồng hồ khá xịn, dây da của Tissot hay FC thì cứng queo đeo rất chán.
Dây Longines cũng tạm tạm, tùy mẫu nữa nhưng thua xa dây Omega
Dây Omega và JLC khá ngon, chất lượng ngang nhưng thua MontBlanc dù giá cái đồng hồ đắt hơn. Các loại to tiền như PP, AP, Rolex... như của nhiều cụ ở đây thì mình chưa dược trải nghiệm.

Dark

Xe buýt
E thích kiểu dáng Hublot mà ko đủ $ chơi Auth, fake 1 Hublot nhìn như hàng hãng luôn khó phân biệt dc, ko biết dùng có bên k các cụ nhỉ