[Funland] Em mở thớt đồng hồ, mời các cụ đam mê đồng hồ vào đây chia sẻ kiến thức.

Vũ Quỳnh Nga

Xe hơi
Website
rotex.vn
Cho e vào hóng, cụ nào nhiều k đeo hết, sang tên cho e nhé :)

Tamarind

Xe tải
Em khoái vì kim cọc và 2 lịch đàng hoàng và bây h nó ko sản xuất nữa
P/S: vòng của em thì qua cùi
Cái vòng hạt này không thể phán qua ảnh như đồng hồ được, có thể vài trăm nghìn, có thể vài triệu, vài chục triệu và cũng có thể là cả nột căn chung cư hạng A...

ToyotaAltis9063

Xe điện
Mấy thương hiệu đó thì cũng như nhau thôi, chất lượng cũng vậy... họ đều dùng máy ETA nên chất lượng cũng tương đương... Cụ ưng cái nào thì mua cái đó, nói chung là dùng được khoảng 6-8 năm thì bỏ...
Máy ETA là kiểu máy sản xuất hàng loạt rồi cung cấp cho các hãng đồng hồ ạ, mà sao dùng 6-8 năm lại bỏ hả cụ, em tưởng cứ dùng mãi chứ vì nó cũng là máy cơ mà.

E có con orient cỏ mua ở Duy Anh phố Huế đc khoảng năm rưỡi rồi, hôm trc bị chết tưởng hết pin, ra kiểm tra thì ko phải, bị trục trặc gì ấy, thợ bảo để lại sửa, sửa xong đeo đc tháng lại bị chết.
Cụ nào thừa hoặc chán để lại cho e, ngân sách 2 củ quay đầu ạ
Cụ PM ảnh con đó cho em, biết đâu thợ của em xử lý đc
Em cũng có sưu tầm một số đồng hồ, nếu cụ ưng con nào ta trao đổi nhé

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Giờ hàng rep sắc sảo phết

datnt1107

Xe điện
Nam giới có lập gia đình vk đẹp con ngoan, ko mê sở hữu một chiếc ô tô và vài ba cái đồng hồ thì thời gian trôi đi quả là đáng tiếc.

cuongdiv

Xe container
Cụ PM ảnh con đó cho em, biết đâu thợ của em xử lý đc
Em cũng có sưu tầm một số đồng hồ, nếu cụ ưng con nào ta trao đổi nhé
E đang đi công tác, bên Duyanh hẹn hôm nào về họ xử lý lần 2, nếu ko đc thì e nhờ bên cụ ạ :D

E đang đi công tác, bên Duyanh hẹn hôm nào về họ xử lý lần 2, nếu ko đc thì e nhờ bên cụ ạ :D
Nếu họ xử lý đc thì tốt, còn không đc vẫn có thể tận dụng đc linh kiện cho khỏi phí cụ ạ

ltlinh

Xe tăng
Mã của nó là GS 5646-7005.
Nhưng vấn đề là cũng 5646-7005, nhưng lại không phải hàng sản xuất hàng loạt, mà chỉ có 2 con như này trên thế giới thôi. Vì rằng 1 ông nghệ nhân của Seiko (ông này chết rồi) tự tay đánh bóng từ cái kim, cái cọc số, cái vỏ theo kỹ thuật mài kiếm Nhật. Ông ấy tự sáng tạo cả cái mặt quay số bằng vàng bằng cách dùng chiếc đầu búa nhỏ kỳ cạch gõ lõm lốm đốm như vậy, và ký tên phía bên trong của nắp đáy. Ông ta còn tự tay chỉnh bộ máy của chiếc này. Em có dăm cái khác nhau, toàn đồng hồ cơ, nhưng riêng chiếc này thì chính xác kinh ngạc. Lần đeo này hơn 3 tháng rồi mà chưa sai 1 giây so với đồng hồ ở điện thoại. :D
Thầy lại bốc rồi, kaka.

Đồng hồ cơ trên này trước thầy cũng mấy đồng chí bị ngộ nữa kiểu đeo cả năm ko sai tý nào.

Thầy 3 tháng ko sai 1 giây cũng là ngộ rồi.

tdtd

Xe điện
Mấy tháng không sai 1 giây thì em không biết, nhưng em đeo chiếc tầm thường là 6319 sinh năm 1973, vài tháng chả phải lấy lại nhanh chậm.
Em fan seiko vintage ạ :D

Nhưng vấn đề là cũng 5646-7005, nhưng lại không phải hàng sản xuất hàng loạt, mà chỉ có 2 con như này trên thế giới thôi. Vì rằng 1 ông nghệ nhân của Seiko (ông này chết rồi) tự tay đánh bóng từ cái kim, cái cọc số, cái vỏ theo kỹ thuật mài kiếm Nhật. Ông ấy tự sáng tạo cả cái mặt quay số bằng vàng bằng cách dùng chiếc đầu búa nhỏ kỳ cạch gõ lõm lốm đốm như vậy, và ký tên phía bên trong của nắp đáy. Ông ta còn tự tay chỉnh bộ máy của chiếc này. Em có dăm cái khác nhau, toàn đồng hồ cơ, nhưng riêng chiếc này thì chính xác kinh ngạc. Lần đeo này hơn 3 tháng rồi mà chưa sai 1 giây so với đồng hồ ở điện thoại. :D
Thầy lại bốc rồi, kaka.

Đồng hồ cơ trên này trước thầy cũng mấy đồng chí bị ngộ nữa kiểu đeo cả năm ko sai tý nào.

Hết xăng

Xe tăng

trauxanh

Xe lăn
Thầy lại bốc rồi, kaka.

Khó hiểu ý nghĩa của nội dung trên quá nhỉ?
Vậy nó cứ đúng như vậy là "ngộ", hay là nó phải sai mới là không "ngộ"?
Ngay mấy lão chém trong thớt này là cũng thường xuyên ngồi với nhau, đều biết chiếc này.
Đâu phải cứ ngồi một chỗ không ai biết thì chém ẩu thế nào cũng được như vậy?

trauxanh

Xe lăn
Mấy tháng không sai 1 giây thì em không biết, nhưng em đeo chiếc tầm thường là 6319 sinh năm 1973, vài tháng chả phải lấy lại nhanh chậm.
Em fan seiko vintage ạ :D
Cụ ấy chỉ biết mấy cái đồng hồ thương hiệu hot, chứ chắc đã biết gì về GS đâu!
Các đồng hồ của cụ ấy cùng lắm là test ở 4-5 positions chứ làm sao mà dám test ở 6 positions, chưa kể từng position thì GS còn chấp thời gian test gấp đôi gấp 3 mấy thương hiệu Thụy Sỹ kia.
Chả thế mà GS đạt giải nhất mấy năm liền, Thụy Sỹ hoảng quá phải ra luật thi mới, chặn GS không được tham gia nữa.
Cho nên dễ hiểu là tại sao cụ ấy thấy vài tháng không phải chỉnh là chuyện rất lạ :))