[Funland] Em mở thớt đồng hồ, mời các cụ đam mê đồng hồ vào đây chia sẻ kiến thức.

cuongdiv

Xe container
Em nghĩ khả năng cao là nó cắt bớt chế độ bảo hành toàn cầu đi ah. Cụ nào am hiểu món này xin chỉ giáo với ah. Em chỉ nghĩ thế không biết chuẩn không.
E ko biết hàng có chuẩn ko nhưng e od giúp đứa e thì có hiện tượng vừa mang về đeo đc khoảng tháng thì bị nhanh 5p, mang ra chỗ sửa thì họ lau giầu xong thì hình như ổn rồi

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Em không dám chơi hàng này vì không đủ cảm nhận chất cổ của nó.
Những món cụ chơi, không có chữ R (rẻ) như của em nên cụ khiêm tốn nói vậy
Thật ra em chơi hàng Liên Xô cũng vì chữ R này. Do LX Sx những loại đồng hồ này ở thời bao cấp của nền Kinh tế kế hoạch nên giá bán thường rẻ hơn với giá trị thực.
Em cũng bổ sung: mấy cái em đăng ở trên là hàng Cỏ và Cũ, chưa được gọi là Cổ vì nó mới có khoảng 4 chục năm tuổi

richsea2222

Xe tải
Những món cụ chơi, không có chữ R (rẻ) như của em nên cụ khiêm tốn nói vậy
Thật ra em chơi hàng Liên Xô cũng vì chữ R này. Do LX Sx những loại đồng hồ này ở thời bao cấp của nền Kinh tế kế hoạch nên giá bán thường rẻ hơn với giá trị thực.
Em cũng bổ sung: mấy cái em đăng ở trên là hàng Cỏ và Cũ, chưa được gọi là Cổ vì nó mới có khoảng 4 chục năm tuổi
Một phần vì em ở tỉnh lẻ nên việc tiếp cận những món cũ như cụ nói nó khó hơn với lại màu vàng em đeo sợ nhìn hơi già ah.

Superpig

Xe hơi
Mình ghét nhất thằng cu Trường Omega mở mồm ra là fake nọ kia, nhưng thói đời thường mấy cu hay tỏ ra chê bai bỉ bôi lại là những đứa rởm nhất. Cu đó vốn là thằng đánh giày, chắc đi học mót sửa đồng hồ vỉa hè rồi chế mấy cái chứng chỉ giả học ở Thuỵ Sỹ ra loè người thôi
Thằng này bao nhiêu phốt mà cụ, seach ra cả đống, loại ca ba nhá giờ nhiều thật

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Một phần vì em ở tỉnh lẻ nên việc tiếp cận những món cũ như cụ nói nó khó hơn với lại màu vàng em đeo sợ nhìn hơi già ah.
Em cũng có ở tỉnh chẵn đâu :))
Đồng hồ Liên Xô có cái hay là vỏ mạ vàng 10, gọi theo cách bây giờ là mạ vàng 24k, rảnh rỗi lấy cái khăn nỉ lau vỏ nó lại bóng lừ nhìn đã lắm.

Mà Cụ còn trẻ nên sợ đeo màu vàng nó già chứ em già rồi, đeo cho nó trẻ ra ;)

Cụ chơi con Aquaterra nào chưa ạ. Em rất mê dòng này đặc biệt mặt xanh biển.
Aqua terra em có dịp dùng một time rồi cụ ạ, đó là dòng được đánh giá là “phù hợp với mọi hoàn cảnh” từ sơmi đi làm đến quần ngố lượn phố ạ

xxcodaixx

Xe buýt
Casio > casio > caddino, stowa, citizen eco ,rado, rolex (5 số dùng đc 2 tuần đói quá phải bán)> longgin, halminton, sternhart citizen eco> Citizen eco, Grand seko, ap watch
Đó là lịch sử xài đồng hồ của e... giờ chi 3 cái 2 là để đi bơi thể thao ngoài trời 1 thanh lịch đi làm đi chơi thanh cảnh
Cố lên máy spring nữa là em ko chơi thêm nữa vì cuối cùng cũng chỉ đeo 1 cái thôi tuỳ hoàn cảnh, Cá nhân em chơi máy nên em đánh giá chú nhật cao hơn thuỵ sĩ

richsea2222

Xe tải
Có 1 vấn đề nữa không biết có cụ nào để ý như em không, đó là độ chính xác của kim phút. Cụ thể là kim phút nếu chuẩn thì phải chỉ đúng tròn số khi kim giây nằm tại số 12, kim phút không nằm lưng chừng mà phải chỉ chính xác vào 1 vạch hoặc khi kim giây ở số 6 thì kim phút phải ở giữa 2 vạch phút. Em dùng tầm 10 chiếc rồi mà hầu như rất ít chiếc nào như vậy. Cũng không hiểu tại sao nó chỉ chuẩn được khoảng thôi (ví dụ từ 45 phút đến 15 phút là kim phút chỉ chuẩn, sau đó từ 16 phút đến 44 phút lại lệch 1 tí). Có cụ nào am hiểu chia sẻ em với ah.

hoangbaolong

Xe buýt
Các cụ cho hỏi lau dầu đồng hồ ở đâu chuẩn, em có cái omega mà chả biết làm ở đâu

ATNH

Xe buýt
Có điều kiện e cũng thích

ATNH

Xe buýt
Rất đam mê nhưng ko có xiền