[Funland] Em mở thớt đồng hồ, mời các cụ đam mê đồng hồ vào đây chia sẻ kiến thức.

hoangvt167

Xe đạp
Theo nhẽ đóa thì nhà iem xếp hộ nghèo còn chả xứng.

minh0075

Xe điện
Các cụ cho em hỏi đồng hồ rao bán trên kênh youtube có tên donghokim có đáng tin cậy không? Có cụ nào mua của cửa hàng này chưa ah?

DĐồng hồ to to tý thì ship cho chắc cụ ak, vài trẹo thì mua hàng Nhật của hệ thống Đồng hồ tốt, Galla Watch, hoặc Longine thì nó có hẳn nhà phân phối chính hãng, Omega, Rolex cũng vậy.
Nhật thì thôi cứ Seiko, Orient mà xài, còn Thuỵ thì ta cứ Rô Ô Long( Rolex, Omega, Longines) mà pai mua chính hãng.

745Lii

Xe điện
Các bác cho em hỏi chút ạ
Tài chính tầm 5 triệu quay đầu ,em cần mua đồng hồ cơ ( auto hay vặn cót ) chỉ cần xem giờ , không cần các chức năng khác , dây kim loại , made in japan , hoạt động ổn định , loại dress watch cổ điển
Dựa vào yêu cầu trên em nhắm vào dòng seiko 5 để tìm kiếm . Em muốn biết
1- Dòng seiko 5 này máy có made in japan không ạ ?
2- Orient , citizen có mã nào đáp ứng được yêu cầu của em không ?
3- Em định mua ở Duy anh có được không ạ , quan trọng là hàng chính hãng , giá chênh không sao ,
Cám ơn ý kiến các cụ
Mấy anh Jav như yêu cầu của cụ thì cụ tìm anh này, ngon bổ rẻ luôn.

HauVBA

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi đồng hồ rao bán trên kênh youtube có tên donghokim có đáng tin cậy không? Có cụ nào mua của cửa hàng này chưa ah?
Bên đó chuyên hàng xách tay, nguồn hàng joma, ashford. Nếu cụ ko ngại món bảo hành bảo tỏi thì đặt về rẻ hơn đc mấy triệu đó

HauVBA

Xe hơi
Hôm trước gặp trên này một cao thủ đeo con Grand Seiko có cái dây da gân màu nâu sắc đỏ đẹp tuyệt mà không biết mua dây đó ở đâu?

Ở đây có cao nhân nào chơi dây da không? Em đang định thay một loạt dây da cho bọn nhà em. Sỉze 22, size 20, size 18 đủ cả.
Có nhiều cụ làm dây đẹp lắm cụ ạ. Cảm nhận của em thì chất da còn hơn da dây zin. Cụ cần em đưa cụ mấy địa chỉ

HauVBA

Xe hơi
Em định tầm cuối năm black friday đặt hàng cho rẻ có ổn ko cụ?
Thực ra đợt đó cũng ko phải mẫu nào cũng giảm. Cụ nên xem trc mẫu nào ưng rồi theo dõi. Giá tốt lúc nào thì đặt luôn sẽ hợp lý hơn cụ ạ

minh0075

Xe điện
Có nhiều cụ làm dây đẹp lắm cụ ạ. Cảm nhận của em thì chất da còn hơn da dây zin. Cụ cần em đưa cụ mấy địa chỉ
Dây da thì có cái lạ là có khi ĐH đắt tiền hơn mà dây lại kém hơn Ví dụ như dây cửa MontBlanc loại vài chục trẹo ăn đứt dây Zenith hơn trăm trẹo.
Nhưng dây loại thấp cấp như Tissot; FC... thì công nhận chán; cứng và thô.
Dây thủ công thì nhanh tã lắm; đeo mấy hôm xô lệch hết cả.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Xin vâng ạ, em cảm ơn trước ạ, em nhờ cụ cho em xin vài địa chỉ để khi rảnh em tham khảo vào ạ.

traingoan83

Xe hơi
Em mạnh dạn xin vào chủ đề luôn. Em thích đồng hồ từ nhỏ nhưng đến năm 2015 mới bắt đầu mua 1 em Seiko hàng Nhật nội địa SARB033. Chơi 1 thời gian em lại đổi sang con SARB035. Sau đó em lại bán và mua 1 em Omega seamaster đời tầm 199x...đến nay em cũng đã từng khoảng 10 chiếc (toàn hàng đã qua sử dụng, chỉ duy nhất con SEIKO đầu tiên là mới 100%) trong đó có cả SINN, NOMOS, BREITLING, ROLEX dòng datejust, Vacheron constantin đời 200x. Mỗi dòng có những điểm hay riêng. Em cũng không phải khá giả về kinh tế nhưng vẫn thích chơi đồng hồ và đi vay tiền để mua. Chỉ tiếc là em ở tỉnh lẻ nên ít được giao lưu với các bác cùng sở thích. Em lên đây viết bài, bác nào cùng sở thích chia sẻ cho vui ah.
em cũng có con rolex ô anh đi nước ngoài về cho hơn chục năm rồi cũng k biết là fake hay xịn nhưng nhìn rất đẹp lâu em k đeo giờ chạy cứ bị chậm mấy phút

HauVBA

Xe hơi
Dây da thì có cái lạ là có khi ĐH đắt tiền hơn mà dây lại kém hơn Ví dụ như dây cửa MontBlanc loại vài chục trẹo ăn đứt dây Zenith hơn trăm trẹo.
Nhưng dây loại thấp cấp như Tissot; FC... thì công nhận chán; cứng và thô.
Dây thủ công thì nhanh tã lắm; đeo mấy hôm xô lệch hết cả.
Dây khâu máy và mua sẵn thì đúng là kém cụ ạ. Nhưng dây khâu tay và da nhập thì đeo đúng là khác hẳn ạ :)

HauVBA

Xe hơi
Xin vâng ạ, em cảm ơn trước ạ, em nhờ cụ cho em xin vài địa chỉ để khi rảnh em tham khảo vào ạ.
Trên này có cụ "cheeky n" làm cũng đẹp, giá thì hơi đắt chút, ở Trung Văn có cậu "Chu Lý Quang" (có fb) làm cũng đẹp và giá vừa, còn ở Cầu Giấy thì có cửa hàng "blog cá sấu" ngay gần Bưu điện CG làm thì giá rẻ nhưng chất lượng cũng tạm cụ ạ

humer

Xe điện
Thực ra đợt đó cũng ko phải mẫu nào cũng giảm. Cụ nên xem trc mẫu nào ưng rồi theo dõi. Giá tốt lúc nào thì đặt luôn sẽ hợp lý hơn cụ ạ
Mua hàng cũ trên joma có ổn ko cụ? E ko thấy nó ghi hình thức và ảnh thực tế. Giá thấy chỉ rẻ hơn mới vừa vừa