[Funland] Em mở thớt đồng hồ, mời các cụ đam mê đồng hồ vào đây chia sẻ kiến thức.

745Lii

Xe điện
Đang vào ngắm đồng hồ thì các cụ lại cãi nhau làm nhiều cụ ko up lên nữa.Chơi đồng hồ nó cũng là sở thích của nhiều người.Các cụ nào ko thích nên ko tìm hiểu và ko biết được giá trị thật của cái đồng hồ nhiều cụ up lên là bao nhiêu,điều kiện ng ta như thế nào mà mặc định là đồng hồ là fake là replica và bắt họ chứng minh đi xe này xe kia.Mỗi ng có sở thích khác nhau,họ có thể mua cái đồng hồ vài tỉ nhưng đi xe cũng chỉ ngang cái đồng hồ thôi vì họ ko có sở thích về xe cộ thì sao.Cháu thấy chụp mũ như vậy là quá phiến diện.
Có cụ bảo là thương gia.Thương gia nào bỏ vốn ra 1 vài tỉ ôm cái đồng hồ để bán trong khi người có dk mua đồng hồ tầm đó hoàn toàn đủ khả năng sang tận hãng order bằng chính tên mình.
Chốt lại cụ nào ko thích đồng hồ hay chưa hiểu thì vào xem xong đi ra,trả lại thớt cho ae thích đồng hồ vào ngắm ạ.
Tiếc là ít người hiểu và nghĩ như cụ. Thế nên thớt này mới thành cãi nhau.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thì lại chuyên gia hàng Rep
Mỗi người nhìn nhận đồng hồ khác nhau. Có người chỉ là thứ xem giờ, có người coi là trang sức, có người thể hiện cá tính- đẳng cấp, người coi như của gia bảo, người coi như khoản đầu tư.
Em coi đồng hồ là hàng hóa :))

tquang

Xe tăng
Tiếc là ít người hiểu và nghĩ như cụ. Thế nên thớt này mới thành cãi nhau.
Vâng cháu cũng thích đeo và ngắm đồng hồ nhưng điều kiện ko cho phép nên cũng chỉ mấy dòng làng nhàng.Có thớt về đồng hồ thì vào ngắm mà đọc nhiều còm nghe hằn học quá nên nhiều cụ cũng ngại chia sẻ và mình lội còm nó cũng mất vui cụ ạ.

745Lii

Xe điện
tquang Cụ đừng đọc nhảy cóc trang nhé, nhiều còm “hay” cực kỳ. 8-x

BigBird15cm

Xe tải
Em lúc nào trong đám ĐH cũng có con Nomos, nhưng khoái loại lên dây hơn.
Nói vè dây da, thì Nomos làm dây bằng da bụng ngựa, đeo nhẹ tênh và ôm tay chả kém gì..... Hublot. Hạn chế có lẽ chỉ là tích cót hơi ngắn, có lẽ chỉ hơn ngày là ngẻo.

Thế thì cụ kiểm tra xem máy móc có vấn đề gì ko, trc em cũng có con Nomos lên dây, chạy phải được 40 giờ.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Mỗi người nhìn nhận đồng hồ khác nhau. Có người chỉ là thứ xem giờ, có người coi là trang sức, có người thể hiện cá tính- đẳng cấp, người coi như của gia bảo, người coi như khoản đầu tư.
Em coi đồng hồ là hàng hóa :))
Chuẩn luôn, em thì coi thú vui hàng Rep càng khó phân biệt được với hàng thật lại càng là một thú chơi tao nhã

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Website
kinhmatchienbui.vn
Để xoá tan không khí căng thẳng em xin góp con cá chép, cụ nào góp tý dưa chua và rượu k ạ?
Vui là vui. Từ chuyện đeo cái gì thành quay ra công kích cá nhân lẫn nhau thì đêck vui nữa rồi cụ ạ.

dungnv10

Xe tăng
em sút lên cho các cụ. tranh luận là cái cần thiết, nhưng hay giữ đúng chuẩn mực, thái độ. ko nên chọc ngoáy, thâm nho nhọ đít.

em đọc hết ko xót còm nào của các cụ

745Lii

Xe điện

QuangSunlight

Xe điện
Chuẩn đó cụ. Thợ Việt Nam chẳng gì là không làm được. Chẳng qua nhiều cụ muốn giá bằng 1/10 dây hãng. nhưng chất lượng lại phải gấp 10 lần thì quá bất khả thi.
Như nhà em bê nguyên con cá cho khách chọn vị trí cắt thì cơ bản giải quyết được vấn đề về mặt trên rồi. Còn mặt dưới thì lót zermat chuyên dụng của Hermes em thấy cũng khá ổn.
Kiến thức em còn nông cạn nên chưa thấy hãng nào bảo hành dây đồng hồ. Còn như em thì không dám hứa hẹn 5-10 năm. Chứ tầm 1-2 năm thì em hứa liều suốt mà chưa thấy bị bắt bảo hành bjo

Con da của cụ đẹp quá , giá giờ có đắt không ạ ?
2008 , con da đẹp như thế trại nuôi bán lẻ tầm 8 tr . Sau đấy mấy năm thấy bảo thương lái TQ không ăn hàng nữa nên nhiều trại nuôi liêu xiêu .

Website
kinhmatchienbui.vn
Cụ khoe cái lúp lịch chứ gì? =))=)), chụp chỗ đấy nét vãi.
Em có con cỏ hơn nhiều cũng có lúp lịch đây.

Cụ mới đi tắm biển về hay sao mà con đồng hồ da nó vàng đen bã trầu thế kia, chắc là không tắm tráng rồi :))

CR-Vic

Xe container
Bác nhầm về "thương gia" nhé! Thương gia buôn bán đồng hồ như cháu cụ Giáp thì vốn bỏ ra mua đồng hồ chắc cũng phải đôi trăm tỷ đấy!

Đang vào ngắm đồng hồ thì các cụ lại cãi nhau làm nhiều cụ ko up lên nữa.Chơi đồng hồ nó cũng là sở thích của nhiều người.Các cụ nào ko thích nên ko tìm hiểu và ko biết được giá trị thật của cái đồng hồ nhiều cụ up lên là bao nhiêu,điều kiện ng ta như thế nào mà mặc định là đồng hồ là fake là replica và bắt họ chứng minh đi xe này xe kia.Mỗi ng có sở thích khác nhau,họ có thể mua cái đồng hồ vài tỉ nhưng đi xe cũng chỉ ngang cái đồng hồ thôi vì họ ko có sở thích về xe cộ thì sao.Cháu thấy chụp mũ như vậy là quá phiến diện.
Có cụ bảo là thương gia.Thương gia nào bỏ vốn ra 1 vài tỉ ôm cái đồng hồ để bán trong khi người có dk mua đồng hồ tầm đó hoàn toàn đủ khả năng sang tận hãng order bằng chính tên mình.
Chốt lại cụ nào ko thích đồng hồ hay chưa hiểu thì vào xem xong đi ra,trả lại thớt cho ae thích đồng hồ vào ngắm ạ.

QuangSunlight

Xe điện
Thớt này có ông khoe đồng hồ tiền tỷ PP; AP; ... mà vẫn khen dây da HandMade không kém dây da hẵng thì kinh rồi.
Dây hẵng tầm Omega cũng phải 9 củ 1 sợi; các hãng kia thì ko biết bao nhiêu nữa.
Chả khác nào có ông có bộ dàn nghe nhạc tiền tỷ; nhưng đĩa CD toàn chơi đĩa Tàu hoắc Coppy.
Dây da HandMade ở VN nói thật dêo 3 hôm nó nhàu như cái rẻ rách; hoặc cứng queo như cái tờ bìa; nguuên liệu toàn Tàu rặt ra ; chưa kể các vấn đề khác của 1 sợi dây.
Cụ đừng thấy nhà vua giản dị mà coi thường .
Các cụ tay chơi còn chỉ cho nhau vào cái trang chono24 gì đấy để mua online cái đh vài tỷ cơ ạ :))