Em mở hàng box nhiếp ảnh nhé

GiangvanGiang

[Tịch thu bằng lái]
Thích thi nét hả? Flying object luôn nha.
Nào, xem ai nét hơn nào.

Bức ảnh có tên
"Hải Âu tung cánh"

Raubac

Xe tăng
Răng ơi bạn có cảm thấy chúng mình đang dần làm chủ diễn đàn không? Dường như có cả ngàn con tim đang chiêm ngưỡng tác phẩm của chúng mình Răng nhở...:))

GiangvanGiang

[Tịch thu bằng lái]
raubac nói:
Răng ơi bạn có cảm thấy chúng mình đang dần làm chủ diễn đàn không? Dường như có cả ngàn con tim đang chiêm ngưỡng tác phẩm của chúng mình Răng nhở...:))
Thì nhìn thấy rõ là của ai mà.
Mình cho là chúng mình đang đem lại hy vọng và nhịp sống mới tươi trẻ cho những con chiên lạc đường ấy đấy Râu ạ.

Sống vậy có ý nghĩa hơn chăng, mình chả biết, nhưng mình thấy vui. Nhất là khi "chúng nó" tự dày vò và buồn như trấu cắn vậy.
Mình gửi tiếp bạn bức "Suy tư"

À, Râu này, mình có nhìn thấy Nô đang thập thò theo dõi ảnh của tụi mình. Nô chụp ảnh đẹp, nhưng vô hồn, có thể các nghệ sĩ sẽ hiểu cái đẹp đó, nhưng phần lớn nhân dân thì e là khó.:)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:
Con hải âu của Răng đẹp quá ve ri cun :D ....

Tới phân tích tí nhé ... ảnh của Răng rất nét :D , cái đẹp của nó là ánh nắng xuyên qua cái lông chim ở cánh và đuôi. Cảm giác cái đuôi và đôi cánh tự sáng lên, đấy là cái đẹp nhất.

Có khen thì có chê nhé, nếu con chim nó nằm lui lại phía bên phải 1 chút thì đẹp hơn, bởi vì thường thì để phía đầu của vật rộng hơn phía đuôi của vật, ko tạo cảm giác chật hẹp cho bức ảnh.

GiangvanGiang

[Tịch thu bằng lái]
noza nói:
Con hải âu của Răng đẹp quá ve ri cun :D ....

Tới phân tích tí nhé ... ảnh của Răng rất nét :D , cái đẹp của nó là ánh nắng xuyên qua cái lông chim ở cánh và đuôi. Cảm giác cái đuôi và đôi cánh tự sáng lên, đấy là cái đẹp nhất.

Có khen thì có chê nhé, nếu con chim nó nằm lui lại phía bên phải 1 chút thì đẹp hơn, bởi vì thường thì để phía đầu của vật rộng hơn phía đuôi của vật, ko tạo cảm giác chật hẹp cho bức ảnh.
Mình biết rồi, nhưng tại mình đuổi không kịp nó. Chán quá, tay yếu nó thế:))

À, mình còn biết thêm chuyện nữa là Nô cứ khen mình cho Râu nó tức xùi bọt mép đê:)) :)) :))

Vừa post xong thì được bạn Răng khen là ảnh tớ chụp đẹp. Hê hê ... lúc hết cái có hồn để chụp thì bạn cũng sẽ đi tìm cái vô hồn để chụp thôi :D

Dạo này cũng bắt đầu xách máy ra bờ hồ giống tớ rồi à?

Raubac

Xe tăng
Tĩnh vật:

"Nghỉ ngơi"

"Dạo biển"

Chỉnh sửa cuối:
GiangvanGiang nói:
Mình biết rồi, nhưng tại mình đuổi không kịp nó. Chán quá, tay yếu nó thế:))

À, mình còn biết thêm chuyện nữa là Nô cứ khen mình cho Râu nó tức xùi bọt mép đê:)) :)) :))
Đúng là bạn Râu chụp chưa đẹp bằng ấy thật, với lại muốn chụp được ảnh đẹp thì phải có điều kiện đến được nơi có cảnh, người, vật đẹp. Ấy đi toàn chỗ đẹp thế chả cần biết chụp ảnh nó cũng tự đẹp :D

Bạn Râu cố gắng chén bạn Răng nhé, tớ bắt đầu thấy ảnh của bạn có hồn rồi đấy :D

GiangvanGiang

[Tịch thu bằng lái]
noza nói:
Đúng là bạn Râu chụp chưa đẹp bằng ấy thật, với lại muốn chụp được ảnh đẹp thì phải có điều kiện đến được nơi có cảnh, người, vật đẹp. Ấy đi toàn chỗ đẹp thế chả cần biết chụp ảnh nó cũng tự đẹp :D

Bạn Râu cố gắng chén bạn Răng nhé, tớ bắt đầu thấy ảnh của bạn có hồn rồi đấy :D
Râu phải cố gắng từ những cái căn bản... ví dụ như đường chân trời phải nằm ngang và ở vị trí 1/3...
Há há há

Bắt đầu ti toe dạy dỗ được rồi.:))

Kính các bác,

Hôm này theo chân bác Dũng Khọm, em đi bắn một ít áo dài ở DHNT.
Khổ cái thân iem chẳng biết xắp mẫu mà chẳng ai xắp cho em bắn cả nên ảnh nó cứ lộn xộn như mớ bòng bong.
Hai bố con em về trước còn lão Khọm đang bắn tiếp, tranh thủ lúc lão ấy chưa về (không khoe được hàng)em làm dăm tấm cho nó khí thế.

Chuẩn bị bắn thì thằng cha này đến cà khịa, em điên lên xuống tấn dọa ló thì hắn chạy mất dép

Hai cô bé xinh nhất trong hội

Đôi bạn

Một cô cứ dặn anh về nhớ xóa hộ em mấy cái mụn nhá

Dạ ảnh của em còn nóng hổi chưa tẩy xóa, crop, tông màu... chỉ chỉnh lại sáng tối rồi convert thôi

pvc

Xe buýt
bác mèo ơi
lần sau đi bắn ở đâu cho em đi theo vác chân máy hầu bác nhá
bữa trước nghe lamchieu nói chuyện cái hay khi nhập hội nica mà em ứ tin
:)) :))
(y) :D :D

Raubac

Xe tăng
GiangvanGiang nói:
Răng nói thế mình buồn quá, mình với Răng là đôi bạn cùng tiến, đã gắn bó với nhau từ trưa đến giờ...:s
Răng biết không, cái lý thuyết căn đường chân trời mình cũng biết từ hồi còn ngoắc hai ngón tay út làm máy ảnh giả vờ chụp cho mấy con bé nhà hàng xóm cơ. Nhưng vì mình muốn nhấn mạnh chủ thể (cái thuyền) nên chỉ những người không biết thưởng thức cái đẹp thì mới đi ngắm cái đường chân trời...:)) :)) :)) ặc...ặc....

@ Nô: Cám ơn bạn góp ý, nhưng mình lưu ý luôn là bạn đừng kích mình như vậy, bạn muốn chia rẽ mình với Răng hả? Lần này mình bỏ qua, lần sau mình post nhiều "hồn" cho bạn sợ đấy!
@xén tóc: Tóc ơi mình cũng mộc mạc như những tấm hình mình chụp vậy, nên mình không thể dùng PS can thiệp thô bạo như các bạn ở đây vẫn làm được. Thật đấy!:))

GiangvanGiang

[Tịch thu bằng lái]
Chính vì thế, mình cần nhận định rõ những lời khen chê của Nô để còn có kế hoạch tác chiến.
Để cho an toàn và không quan tâm đến đường chân trời mà tập trung vào object thì thật đơn giản.

Râu xem ảnh "Con Vẹt" của mình, nét và rực rỡ mà chả cần PS gì sất.

Raubac

Xe tăng
GiangvanGiang nói:
Râu xem ảnh "Con Vẹt" của mình, nét và rực rỡ mà chả cần PS gì sất.
Thôi xin lỗi..., Răng xem lại hàng của mình đi... thế mà nét à? Răng bị rung tay rồi.
Mình đọc bên vnphoto các bác ấy bẩu ảnh nét thì phải nhìn thấy kẻ caro trong mắt con vẹt chứ, Răng sang đấy xem mấy cái ảnh các bác ấy chụp ruồi với chuồn chuồn mà xem...:P

GiangvanGiang

[Tịch thu bằng lái]
raubac nói:
Thôi xin lỗi..., Răng xem lại hàng của mình đi... thế mà nét à? Mình đọc bên vnphoto các bác ấy bẩu ảnh nét thì phải nhìn thấy kẻ caro trong mắt con vẹt chứ, Răng sang đấy xem mấy cái ảnh các bác ấy chụp ruồi với chuồn chuồn mà xem...:P
Giời ạ, đúng là vỡ lòng về nhiếp ảnh.
Đây là chụp Micro chứ không phải là Macro Râu ạ.
Xem Macro "Kẽ chân" này

Này, mà chui sang chỗ "biểu tình" chơi đi, đây vắng thế này, chán lăm:))

Chỉnh sửa cuối:

Raubac

Xe tăng
GiangvanGiang nói:
Giời ạ, đúng là vỡ lòng về nhiếp ảnh.
Đây là chụp Micro chứ không phải là Macro Râu ạ.

Này, mà chui sang chỗ "biểu tình" chơi đi, đây vắng thế này, chán lăm:))
Ừ...đi trước đi, mình xỏ đôi giầy...;)