Em mới lấy Lacetti EX

bvc

Xe tăng
thì thợ cụ Nho lắp cho em làm teo luôn con IC sấy kính công tắc bị liệt luôn phải thay thế con IC đó thì mới điều khiển được, nhưng kiếm em IC vẫn chưa ra cụ ợ:'(:'(
Từ ngày chạy em nó chưa bao giờ em dùng đến công tắc sấy kính hậu hết

Vậy nghĩa là IC sấy kính hậu phải không hay là IC sấy 2 mặt gương chiếu hậu, mà hình như LAC EX làm gì có sấy mặt gương chiếu hậu nhỉ?

sport4wheel

Xe tải
Từ ngày chạy em nó chưa bao giờ em dùng đến công tắc sấy kính hậu hết

Vậy nghĩa là IC sấy kính hậu phải không hay là IC sấy 2 mặt gương chiếu hậu, mà hình như LAC EX làm gì có sấy mặt gương chiếu hậu nhỉ?
Thì đó IC sấy kính hậu đó cụ, thế khi cụ lắp gương điện cụ không đi luôn dây sấy gương à? cũng may cho cụ ko làm, ko thì lại có khi cũng bị như em:21: nhưng theo em cụ cứ ra đòi cụ Nho đi dây đó cho ko có vấn đè gì đâu, trả quả gương của em bị thợ bác ấy đi dây ẩu làm IC quá tải thôi, cụ Nho hứa sẽ bảo hành cho em nhưng phải để cụ ý đi tìm IC của xe.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Sây gương thực tế không hiệu quả đâu bác ơi, em thực hành sấy gương ở những xe khác( cụ BVC có thể thử trên I30,) nói chung là lau cho nó nhanh:)):)):))
Loa sub gầm ghế đã cụ nào lắp chưa, giá cả như nào các cụ?

bvc

Xe tăng
Sây gương thực tế không hiệu quả đâu bác ơi, em thực hành sấy gương ở những xe khác( cụ BVC có thể thử trên I30,) nói chung là lau cho nó nhanh:)):)):))
Loa sub gầm ghế đã cụ nào lắp chưa, giá cả như nào các cụ?
I30W sẵn sấy gương kính theo xe, nhưng cũng chẳng dùng đến :6:

Chưa có sub cụ ạ, đang nghiên cứu quả sale off 50% của bác Duy linh đây :)):))

hoinhap

Xe tăng
Bác " Dũng " còi và một số Bác sĩ xe hơi ở gara Ngọc Khánh khuyên em không nên làm chống ồn xế của anh em mình :
1. Xe sẽ nặng hơn khoảng 40 kg ----> chạy sẽ tốn xăng hơn rùi :'(
2. Khí hậu miền Bắc nống ẩm. Các tấm chống ồn rất nhanh bị mục. Được 1 thời gian đầu rất OK, sau đó giải quyết hậu quả nặng.
Đây la ý kiến của bên chuyên môn. Các Bác cứ cân nhắc nhé. Về fần em thì em ko làm chống ồn đâu.

Các Bác thích độ thì chơi hẳn bộ DVD, màn hình cảm ứng + camera lùi. Bổ xung thêm 4 con loa tep ở 4 cánh + 1 loa trầm ở cốp. Nghe rất fee :)
Cho Em hỏi một phát. em mới cưới em LAC "GM DaewooXe Mỹ, chất lượng Hàn quốc, lắp tại Việt Nam" tính lắp thêm cái đầu DVD 2Din màn hình liền phục vụ 2 ông F1 không biết lắp loại nào trong tầm 5 củ nhẩy. Các pác dùng roài tư vấn cho em với, đang tính dùng cái "PI O NƠ Hồ cẩm đào" có được không ạ, rổ giá thế nào nhảy dùng có được không!

mr_hieu1

Xe điện
hê hê thế mà bà gì em lấy 19k900 đặt cọc từ cuối tháng 9 đến hôm 22 vừa rồi mới được nhận

sport4wheel

Xe tải
I30W sẵn sấy gương kính theo xe, nhưng cũng chẳng dùng đến :6:

Chưa có sub cụ ạ, đang nghiên cứu quả sale off 50% của bác Duy linh đây :)):))
hôm nay e cũng qua bên DuyLinh đặt 2 cặp loa THx-132 Blaupunkt rồi cụ ợ. ko hiểu có ngon hơn loa xịn theo xe ko cụ nhể:)):)):))

Tinh Hoa

Xe hơi
Em lắp loa tep nhưng chỗ chờ ở cạnh cửa phải khoan mấy cái lỗ trông xấu quá. Bác nào biết chỗ bán mấy cái miếng có lỗ sẵn không chỉ em với ạ.

bvc

Xe tăng
Em lắp loa tep nhưng chỗ chờ ở cạnh cửa phải khoan mấy cái lỗ trông xấu quá. Bác nào biết chỗ bán mấy cái miếng có lỗ sẵn không chỉ em với ạ.
Có loa theo xe luôn mà không việc gì phải chế, lắp luôn. Bác qua Trần quốc Hoàn mà lắp hình như 220k/cặp thì phải

Vo2

Đi bộ
Làm đăng kiểm

Tôi cũng vừa lấy xe Lac và đã làm các thủ tục lấy biển (hẹn lấy đăng kí vào 03/12/2009) nhưng muốn đi làm thủ tục đăng kiểm luôn, không biết chưa có đăng kí có đăng kiểm được không, bác nào am hiểu tư vấn giúp?
Về chi phí, các bác tính theo USD còn tôi khi đặt xe đến khi lấy chỉ tính bằng VND: 358 triệu (lúc đầu 355 triệu nhưng sau đó do dịch vụ gì đó họ đề nghị trả thêm 3 triệu) không biết so thế nào với các bác vì không có tỉ giá VND/USD. Các bác xem như vậy tôi mua có đúng giá không?
Cảm ơn!
Thông tin thêm: Trước có bác nói xe không có lốp dự phòng, phụ tùng và sách hướng dẫn như vậy là sao? Vì tôi nhận có lốp dự phòng, phụ tùng, kích, sách hướng dẫn (mới đọc qua nhưng thấy rất có ích vì tôi còn rất lơ ngơ về xe cộ, VD: mở nắp ca-bô máy xong không đóng lại được, để khóa trong ổ không sử dụng được điều khiển...); ngoài ra, Đại lí còn hoàn chỉnh các bộ hồ sơ cần thiết để đi các nơi: Thuế, đăng kí... mình chỉ cần thêm tờ khai thuế là xong.

speedman

Xe tải
Tôi cũng vừa lấy xe Lac và đã làm các thủ tục lấy biển (hẹn lấy đăng kí vào 03/12/2009) nhưng muốn đi làm thủ tục đăng kiểm luôn (Được cụ ạ. Cụ gắn biển lên mà đi và đăng ký, tới ngày hẹn lấy đăng ký+1,2 ngày thì đi lấy cả đăng ký lẫn đăng kiểm luôn thể), không biết chưa có đăng kí có đăng kiểm được không, bác nào am hiểu tư vấn giúp?
Về chi phí, các bác tính theo USD còn tôi khi đặt xe đến khi lấy chỉ tính bằng VND: 358 triệu (lúc đầu 355 triệu nhưng sau đó do dịch vụ gì đó họ đề nghị trả thêm 3 triệu, em cũng thế, ở VN nó vậy ngược đời) không biết so thế nào với các bác vì không có tỉ giá VND/USD. Các bác xem như vậy tôi mua có đúng giá không?
Cảm ơn!
Thông tin thêm: Trước có bác nói xe không có lốp dự phòng (Cái này là các cụ ấy nói tới hàng khủng hàng nhập cụ ạ), phụ tùng và sách hướng dẫn như vậy là sao? Vì tôi nhận có lốp dự phòng, phụ tùng, kích, sách hướng dẫn EX mà (mới đọc qua nhưng thấy rất có ích vì tôi còn rất lơ ngơ về xe cộ, VD: mở nắp ca-bô máy xong không đóng lại được, để khóa trong ổ không sử dụng được điều khiển...); ngoài ra, Đại lí còn hoàn chỉnh các bộ hồ sơ cần thiết để đi các nơi: Thuế, đăng kí... mình chỉ cần thêm tờ khai thuế là xong.

Vo2

Đi bộ
Chào bác Speedman!
Về sách hướng dẫn, không biết ý bác là sao vì tôi thấy so với trong sách, xe của tôi còn thiếu nhiều option (sách dành cho cả bản Lac Ex 1.6 và Lac Max 1.8 nên có thêm nhiều chi tiết hơn). Ngoài ra, trong sách còn hướng dẫn cụ thể về chế độ bảo hành, vận hành trên trong các điều kiện đường xá khác nhau nếu chúng ta áp dụng đúng thì chắc chắn tuổi thọ của xe sẽ được nâng lên nhiều phần bác ạ.

Tinh Hoa

Xe hơi
Em thấy cái đèn trong xe, theo hướng dẫn có chế độ "door" là để khi mở cửa xe ra là sáng, đóng vào là tắt. Thế mà xe em đóng vào không chịu tắt, thử các kiểu không được:102::102::102:. Cụ nào am tường chỉ em với, hay tại xe em nó thế nhỉ?:^):^):^)

bvc

Xe tăng
Bác cứ để nấc ở giữa, đóng khóa cửa sau khoảng 10 giây nó sẽ tự dộn tắt

reloaded

Xe tăng
Lacetti bên TQ

Em mới đi TQ về thì thấy Lacetti Ex LD bên đó rất nhiều nhưng mang nhãn hiệu Buick Excell của GM. Hầu hết đều là xe form cũ nhưng có vẻ option rất khá (thấy có cả cửa sổ trời). Lac form mới thì không thấy có.

Em chụp được 2 kiểu ảnh của em nó, post lên cho các cụ xem:

ducvinh_hubt

Đi bộ
giá tốt thế. e đang muốn tậu 1 e lac đời 2005 trở lên bác nào bit p.m e phát nhe.
yahoo: ducvinh_hubt
call: 0978770024

mocnop9

Xe đạp
Cho Em hỏi một phát. em mới cưới em LAC "GM DaewooXe Mỹ, chất lượng Hàn quốc, lắp tại Việt Nam" tính lắp thêm cái đầu DVD 2Din màn hình liền phục vụ 2 ông F1 không biết lắp loại nào trong tầm 5 củ nhẩy. Các pác dùng roài tư vấn cho em với, đang tính dùng cái "PI O NƠ Hồ cẩm đào" có được không ạ, rổ giá thế nào nhảy dùng có được không!
Bác qua Shop ở Trần Quốc Hoàn, gặp Bác Nho ( 0913315945 ) or Quân sẽ được tư vấn và giá tốt.
Có gì, Bác cứ nói Hà Samsung giới thiệu :101:

ạc má nì

Xe tải
Website
spectrababy.com.vn

Tinh Hoa

Xe hơi
Bác cứ để nấc ở giữa, đóng khóa cửa sau khoảng 10 giây nó sẽ tự dộn tắt
Thank bác BVC nhìu. Em đóng cửa không thấy tắt luôn cứ tưởng đèn hỏng.

sukoc

Xe hơi
chúc mừng pác có vợ cưỡi tết