Em mới lấy Lacetti EX

bvc

Xe tăng
bác bvc em xem mấy bức ảnh bác post lên. vấn đề em đang quan tâm bấy lâu chợt thấy lấp ló trong xe bác đó là em thấy cái cốp bên ghế phụ có lắp khoá, xin hỏi bác tự chế hay bác lắp ở đâu chỉ cho em đi lắp với. em cũng đi lac và có cái biển cũng tạm được (38N-3868) như bác luôn. à còn cái vụ gương điện mấy củ hả bác, có trục trặc gì không bác. thank bác nhiều nhé
Tất cả em lắp ở chỗ minh0406 - 352 Trần Khát Chân, hiện tại tất cả dùng đều tốt, có thể nó sẽ hỏng sau 1 năm vì hết được bảo hành :))

Cái khóa cốp là do tự tay em làm, tổng chi phí: 1 ổ khóa hơn 10k, 1 mũi khoan răng cưa lỗ tròn cỡ 12 hay 14 gì đó cũng hơn 10k, khoansao cho lỗ khoan vừa khít ổ khóa, thi công mất 40'. Nếu được làm cái thứ 2 thì em sẽ nghiên cứu tính làm cho đẹp hơn và làm ngay tại tay mở cốp luôn.

Tinh Hoa

Xe hơi
Tất cả em lắp ở chỗ minh0406 - 352 Trần Khát Chân, hiện tại tất cả dùng đều tốt, có thể nó sẽ hỏng sau 1 năm vì hết được bảo hành :))

Cái khóa cốp là do tự tay em làm, tổng chi phí: 1 ổ khóa hơn 10k, 1 mũi khoan răng cưa lỗ tròn cỡ 12 hay 14 gì đó cũng hơn 10k, khoansao cho lỗ khoan vừa khít ổ khóa, thi công mất 40'. Nếu được làm cái thứ 2 thì em sẽ nghiên cứu tính làm cho đẹp hơn và làm ngay tại tay mở cốp luôn.
Cái nhà bác này siêu nhể, ai cũng như bác thợ thuyền chết đói à?:'(:'(:'(. Cơ mà cốp phải làm thêm khóa à bác?

quyetdaigia0901

Xe buýt
Chúc mừng pác (b)(b)(b)

checkout_2k

Xe hơi
Xin chia sẻ với mấy bác tí:
Em lấy xe về nhà ngày 28/10/09, đi đăng ký ngày 30/10/09, có biển ngay trong ngày. Ngày 01/11/2009 làm phát mở hàng vi vu xa lộ, một là cho quen tay-quen xe. Từ đó đến nay cứ phang tới để chở F1 đi học cho đỡ mưa nắng.
Các bác nhớ ủng hộ em.

Tinh Hoa

Xe hơi
Hôm qua em thấy một anh LacMax có gắn thêm cái biểu tượng kiểu Estacsy của Phantom ở mũi xe trông hay phết, nó nhỏ nhỏ giống như của Magnus ấy. Bác nào biết ở đâu có không chỉ em với.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Xe của bác BVC thay đổi trông rất hay, duy nhất chỉ một thứ em thấy chưa hợp đó là cái đầu đĩa DVD, bác nên lắp đầu đĩa CD thôi nhưng nó theo xe thì hợp hơn, hoặc dùng CD 6 đĩa của Lac max, hoặc CD 1 đĩa hoặc 6 đĩa của Vivant, vừa y chang. Khi đó trông mặt talo sẽ rất hài hòa và đẹp.:^)
xe em cũng đang dùng đầu Vivant 1 đĩa, mọi thứ lắp thêm như của bác nhưng em chưa độ thay biểu tượng. Xe này các bác làm chống ồn gầm đi sẽ hay hơn nhiều.
Dạo này không biết thế nào mà xe em xơi dữ quá, đổ 900k xăng đi chỉ được hơn 500km, hay tại tắc đường nhiều.

sport4wheel

Xe tải
Cơ bản là mình thấy thích là OK và giới thiệu tý chút thư dãn dành cho các bác nào quan tâm đây :21:,
- Đầu: Đèn gầm + calăng chevrolet

- Đuôi: Chữ và logo chevrolet + Đèn phanh cao + Cảm biến lùi 4 mắt + logo otofun

- Cạnh (Hai bên như nhau): Vè che mưa đen (Rẻ tiền vì ít tác dụng :21:) + logo chevrolet ốp larang + Ốp bảo vệ đèn mắt cua + Đèn phản quang (thích thì dán :)))

- Nội thất: Gương chỉnh gập điện (bên trái và bên phải) + Gương lồi

logo chevrolet ốp nắp còi

Đầu DVD tầu khựa + 04 loa tép infinity (Nghe hay hơn catsette :)))

p/s: Đã thay lót sàn giả da loại dầy + Ghế da (Đang tính thay loại da nào để tương xứng :^))

Em cũng vừa độ lại y như cụ:21: thay hết thanh Chervolet rồi, kể cả phần gẵn chữ cũng sai y như cụ:102: để mấy thăng thợ nó tự làm thế là nó gắn sai vị trí điên quá cụ ợ.

bvc

Xe tăng
Xe của bác BVC thay đổi trông rất hay, duy nhất chỉ một thứ em thấy chưa hợp đó là cái đầu đĩa DVD, bác nên lắp đầu đĩa CD thôi nhưng nó theo xe thì hợp hơn, hoặc dùng CD 6 đĩa của Lac max, hoặc CD 1 đĩa hoặc 6 đĩa của Vivant, vừa y chang. Khi đó trông mặt talo sẽ rất hài hòa và đẹp.:^)

Dạo này không biết thế nào mà xe em xơi dữ quá, đổ 900k xăng đi chỉ được hơn 500km, hay tại tắc đường nhiều.
- Em cũng muốn tìm cái đầu CD của CAP nhưng chẳng biết ai chán, có bác nào chán thì cứ PM cho em, em vẫn thích.
- Em đổ 500k đi được có hơn 300km tý :'( ăn choi sợ gì mưa roi :))

Em cũng vừa độ lại y như cụ thay hết thanh Chervolet rồi, kể cả phần gẵn chữ cũng sai y như cụ để mấy thăng thợ nó tự làm thế là nó gắn sai vị trí điên quá cụ ợ.
Màu đen chắc đẹp lắm nhỉ, bac post lên cho anh em chiêm ngưỡng đi

sport4wheel

Xe tải
Để mai em mang em no ra chộp mấy cái cho cụ ném đá nhé.(b)

bvc

Xe tăng
xe em cũng đang dùng đầu Vivant 1 đĩa, mọi thứ lắp thêm như của bác nhưng em chưa độ thay biểu tượng. Xe này các bác làm chống ồn gầm đi sẽ hay hơn nhiều.
Cụ TOMDUY ơi,

Cụ làm chống ồn ở đâu và gái cả thế nào cụ? Kết quả như thế nào cụ ơi? Có dán cánh cửa không ạ?

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
- Em cũng muốn tìm cái đầu CD của CAP nhưng chẳng biết ai chán, có bác nào chán thì cứ PM cho em, em vẫn thích.
- Em đổ 500k đi được có hơn 300km tý :'( ăn choi sợ gì mưa roi :))

Màu đen chắc đẹp lắm nhỉ, bac post lên cho anh em chiêm ngưỡng đi
Đầu Cap không lắp vừa bác à, nếu thế phải thay mặt dưỡng khác, ko nên, bác cứ tìm ổ 6 đĩa của Vivant là chuẩn:^)

Cụ TOMDUY ơi,

Cụ làm chống ồn ở đâu và gái cả thế nào cụ? Kết quả như thế nào cụ ơi? Có dán cánh cửa không ạ?
Có dán hết, kết quả tốt, giá 2tr:21:

mocnop9

Xe đạp
Xe của bác BVC thay đổi trông rất hay, duy nhất chỉ một thứ em thấy chưa hợp đó là cái đầu đĩa DVD, bác nên lắp đầu đĩa CD thôi nhưng nó theo xe thì hợp hơn, hoặc dùng CD 6 đĩa của Lac max, hoặc CD 1 đĩa hoặc 6 đĩa của Vivant, vừa y chang. Khi đó trông mặt talo sẽ rất hài hòa và đẹp.
Bác " Dũng " còi và một số Bác sĩ xe hơi ở gara Ngọc Khánh khuyên em không nên làm chống ồn xế của anh em mình :
1. Xe sẽ nặng hơn khoảng 40 kg ----> chạy sẽ tốn xăng hơn rùi :'(
2. Khí hậu miền Bắc nống ẩm. Các tấm chống ồn rất nhanh bị mục. Được 1 thời gian đầu rất OK, sau đó giải quyết hậu quả nặng.
Đây la ý kiến của bên chuyên môn. Các Bác cứ cân nhắc nhé. Về fần em thì em ko làm chống ồn đâu.

Các Bác thích độ thì chơi hẳn bộ DVD, màn hình cảm ứng + camera lùi. Bổ xung thêm 4 con loa tep ở 4 cánh + 1 loa trầm ở cốp. Nghe rất fee :)

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Bác " Dũng " còi và một số Bác sĩ xe hơi ở gara Ngọc Khánh khuyên em không nên làm chống ồn xế của anh em mình :
1. Xe sẽ nặng hơn khoảng 40 kg ----> chạy sẽ tốn xăng hơn rùi :'(
2. Khí hậu miền Bắc nống ẩm. Các tấm chống ồn rất nhanh bị mục. Được 1 thời gian đầu rất OK, sau đó giải quyết hậu quả nặng.
Đây la ý kiến của bên chuyên môn. Các Bác cứ cân nhắc nhé. Về fần em thì em ko làm chống ồn đâu.

Các Bác thích độ thì chơi hẳn bộ DVD, màn hình cảm ứng + camera lùi. Bổ xung thêm 4 con loa tep ở 4 cánh + 1 loa trầm ở cốp. Nghe rất fee :)
Bới đâu ra mà những 40kg hả cụ, mấy tấm dán đó tổng cộng từ 6 tới 8kg thôi, còn mục ư? Cho ngâm nước 10 năm chưa chắc nhá:21: bác toàn nghe mấy chú chim lơn, làm đíu bao giờ đâu mà biết:77:

sport4wheel

Xe tải
Bới đâu ra mà những 40kg hả cụ, mấy tấm dán đó tổng cộng từ 6 tới 8kg thôi, còn mục ư? Cho ngâm nước 10 năm chưa chắc nhá:21: bác toàn nghe mấy chú chim lơn, làm đíu bao giờ đâu mà biết:77:
cụ nói qua chuẩn không cần chỉnh (b) một đời ta 3 đời nó cụ nhẩy:21::21:
em cũng làm chống ồn rùi nghe nhạc hay hơn nhiều cụ ợ

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
cụ nói qua chuẩn không cần chỉnh (b) một đời ta 3 đời nó cụ nhẩy:21::21:
em cũng làm chống ồn rùi nghe nhạc hay hơn nhiều cụ ợ
Bác lắp đèn sương mù và đèn phanh trên cao chưa vậy, CH Quân Nho ở TQH nó có lắp đấy ạ, em hay thay đồ ở đó(b)

sport4wheel

Xe tải
Bác lắp đèn sương mù và đèn phanh trên cao chưa vậy, CH Quân Nho ở TQH nó có lắp đấy ạ, em hay thay đồ ở đó(b)
Thanks cụ (b) Cụ Nho vẫn còn nợ em con IC sấy kính để khi nào qua đòi được thì tiện thể làm luôn:21::21:

Chỉnh sửa cuối:

bvc

Xe tăng
con IC xấy kính để khi nào qua đòi được thì tiện thể làm luôn:21::21:
IC sấy kính là kính gì vậy cụ, em không để ý, khi lắp bộ gương chỉnh gập điện của minh0406 thì cũng chính là bác Nho đến lắp cho em mà,

sport4wheel

Xe tải
IC sấy kính là kính gì vậy cụ, em không để ý, khi lắp bộ gương chỉnh gập điện của minh0406 thì cũng chính là bác Nho đến lắp cho em mà,
thì thợ cụ Nho lắp cho em làm teo luôn con IC sấy kính công tắc bị liệt luôn phải thay thế con IC đó thì mới điều khiển được, nhưng kiếm em IC vẫn chưa ra cụ ợ:'(:'(