[Thảo luận] Em Mec bị cưỡng bức lúc 14h30 chiều nay.

montaigne

Xe tải
Hôm nọ Cháu về quê, 1 ông 2b tay thì vung lên chỉ chỏ, mặt thì ngoái lại nói với ông đằng sau, lán trái đường phi tít mù thẳng vào đầu xe Cháu. Cháu vội vừa đánh lái phải,vừa phanh, vừa bóp còi lẫn nháy thêm pha may mà ông ấy còn đánh lái kịp. Hú hồn. Sợ nhiều bác ở quê đi 2b lắm. Cứ tít mù thôi, không biết đến tai nạn là gì.
Bác ấy đang nói với bác phía sau: "Cứ phải dũng cảm, đi mạnh dạn như em thế này này, chúng nó mới dạt ra. Bác thấy chưa?". Bác ấy cứ nói như thế cho đến một ngày kia... Xin chia buồn với gia quyến.

Chỉnh sửa cuối:

Bus_nhanh

Xe điện
Chú 2b này chạy máu quá...chắc là tháo phanh chạy cho tít đây ??

HONDARIDGELINE

Xe hơi
cách đây 2 tiếng em đang lái xe lên dốc cầu (đường 1 chiều) tổ sư thằng khùng đi 2 bánh đi vào đường ngược chiều mà đúng đoạn nên dốc, chút xúi nữa là em cho nó nên ban thờ ngồi.

cam3333

Xe tăng
sao dạo này xe ô tô có biển số đuôi là 79 liên tục bị vậy nhờ ?
mới có chiếc taxi bị tàu hỏa tông, hình như là 6179

human

Xe máy
Ây dà.. biển số Sài gòn luôn ah, Cú này mạnh ah! Dù gì cũng mong bác 2 bánh mau khỏi ! Chiếc Mec sửa cũng lắm tiền nè!

mr.coi

Xe hơi
Chú 2b phải cho hôn vào -dít RR ý mới test đc độ cứng của gáo dừa, Merc chưa đủ đô đâu.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Đen nhể !
Dự: Hai bánh tổ lái phi như ăn cướp. Mer có chướng ngại vật phải phanh gấp. phanh của 2 bánh nó lếu ăn bằng phanh của Mer nên,....ảnh minh họa dư trên. hết !

Aries204

Xe điện
Đưa người bị thương đi viện.

Thiệt hại về xe thì em mẹc tung mông, vỡ kính sau. Em 2B thì dồn toàn xe.gẵy càng xe.
Về người thì có chú đi 2b gẵy chân + tay, nằm bất tỉnh chết thì không chết nhưng sống thì khổ hơn chết.
Đường TP Ninh Bình hả cụ?

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
em ko biết luật giao thông dạo này thế nào chứ ra đường gặp mấy cha 2 bánh chạy ác lắm, cứ như ko biết chết là gì ấy.

bác Mer thì kêu bảo hiểm chứ chắc ko bị tốn tiền đâu.

2 bánh chắc được quả này là giảm tí máu phóng xe kiểu ăn cướp kaka

em thấy ban đêm các cha 2 bánh lấn đường xe 4 bánh suốt, chẳng hiểu tụi nó đi ăn cướp hay sao mà phóng thấy kinh lại còn đánh võng quá xe 4 bánh này đến 4 bánh khác mới kinh, chắc muốn lên bàn thờ rồi phải.

coolpix8700

Xe ngựa
Bác chủ thớt có tìm hiểu thêm gì về vụ này không? Chả lẽ vẫn là lệ làng rồi 4B mang vẫn tội vì là xe to hơn?

Nếu mà bảo hiểm của 4B (dù có trả tiền sửa chữa cho chủ xe) can thiệp để chủ xe không hỗ trợ cho người đi 2B 1 đồng nào (néu thấy cần thì bảo hiểm tự tạm ứng) và yêu cầu CSGT lập biên bản, sau khi chờ lái xe 2B ra viện bình phục đến tận gia đình, địa phương yêu cầu trả chi phí bồi thường. Khi xảy ra giằng co, mở hẳn 1 phiên tòa xét xử công khai, kết luận của tòa có cơ quan thi hành án được giám sát thực hiện đến cùng và thường xuyên đưa lên các phương tiện thông tin đại chúng tiến trình của quá trình thi hành án... Cứ sau vài chục vụ tương tự chắc tình hình giao thông của VN mình sẽ khá lên rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

cup81

Xe đạp
Cái loại bọn này chết ko ai tiếc, một mình nó chết còn hơn để nó kéo theo người khác !

Ga_dap_nhu_Con

Xe tải
Em cũng đã từng bị một vụ gần như này. Đang làn ngoài cùng, xe trước phanh gấp, em phanh theo, lúc đó tầm 40km/h thôi. Liếc gương thấy chú 2B đang đóng rất tít muốn vượt khe ngoài cùng giữa xe em và phân cách cứng, biết ngay là dở hơi rồi mà không đỡ được (thật sự cứ mỗi lần phải phanh gấp, em rất sợ 2B táng vào mông nên gần như là phản xạ rồi, phanh cái là liếc gương ngay hix hix). Phanh đứng cũng là lúc rầm 1 cái rung cả xe lên. Em dự chú này đóng cũng 5-60 chứ không phải ít. Kéo phanh tay, tắt máy và bước ra. Ôi thôi chú 2B nằm sõng xoài, cái tay lái 2B chọc tan tành đèn hậu. Nó sai mười mơi mà vẫn bôlô bala, cãi nhem nhẻm, lúc đó cáu lắm, tí nữa thì em táng cho nhưng nghĩ bụng đứng giữa đường thì gây tắc. Nên tóm giấy tờ xe nó xử lý sau. Kết quả nó phải đền cả bộ gáo đèn mới.
Không biết bao giờ CSGT mới lập được trật tự mấy cái vụ đi đúng làn này. Chả nhẽ hàn mấy cái đinh 3 vào cản sau, chắc chắn chả 2B nào dám sang làn, đi láo nữa nữa.

HangB2

Xe điện
Mer phanh gấp, 2B cắn đuôi phanh không kịp nên ra cái nông nỗi này ^:)^^:)^^:)^

hoangthanhnb

Đi bộ
Tình hình là như này các cụ ạ: Em Mec đi đúng làn, tốc độ chậm rà phanh chờ đèn đỏ. Em 2b đi phía sau vô tư chạy vì nghĩ rằng mình ko phanh thì có .ít ô tô phía trước rồi, đang tít thì có thêm 1 chú 2b nữa chạy làn ngoài tạt đầu chú 2b này để vào làn trong. Chú 2b này ko phanh ko phản ứng kịp và hậu quả như các cụ thấy rồi.
Chỉ tôi cho chú lái Mec. Xe vào bãi chờ xử lí, xe đi lái thuê cho xếp nên quả này hơi đau. Đền bù thì thấy có bảo hiểm ra chụp choạch + làm biên bản cùng bên GT rồi.

alo_club

Xe buýt
Chắc phải đến đại hội 20 thì một số 2B mới bỏ được cái kiểu bám đuôi 4B. Kiểu này kinh vãi hàng, 4B không dám phanh gấp, nhưng không phanh gấp thì 4B lại phang xe trước :((. Em bị mấy lần thế này rồi, điên quá, bỏ 6 lít ra lắp cái cản sau, hơi xấu một tý nhưng yên tâm =)).

À, mà tiện thể hỏi các cụ chút. Cụ nào mới sút CAP MAXX mà không khoái cái bậc lên xuống thì để lại cho em nhé :D (0903222779)

Tuyệt Diệt

Xe buýt
đền bù chưa biết thế nào nhưng mà em dự là chú Mec đúng, thế thì BH sẽ không đền mà chú 2b sẽ phải đền, quả này chú Mec đen rồi vì chờ chú 2b đền được còn khướt. Nếu muốn yên thân thì chú Mec phải làm việc với XXX để biên bản thành Mình sai mới được BH đền. Cty em cũng bị 1 vụ dư lày rồi, cuối cùng mình đúng mà phải mất tiền để thành mình sai đới ạ, nhục lắm:-s

alo_club

Xe buýt
đền bù chưa biết thế nào nhưng mà em dự là chú Mec đúng, thế thì BH sẽ không đền mà chú 2b sẽ phải đền, quả này chú Mec đen rồi vì chờ chú 2b đền được còn khướt. Nếu muốn yên thân thì chú Mec phải làm việc với XXX để biên bản thành Mình sai mới được BH đền. Cty em cũng bị 1 vụ dư lày rồi, cuối cùng mình đúng mà phải mất tiền để thành mình sai đới ạ, nhục lắm:-s
Ối, lại còn cả vụ này nữa hả cụ :((

siuga

Xe tăng
Kụ này hay, thế thì còn gọi là bảo hiểm làm gì nữa. Thế hóa ra bảo hiểm chỉ bảo hiểm cho những vụ mình gây ra thôi à. Trường hợp này có khi Mẹc lại vừa đc bảo hiểm, vừa ăn đc tiền bồi thường của chú 2B kia í chả đùa.