Em mần lại cái thớt thừa/ thiếu lốp Forte, i30cw size 215/45R17

khactuyen

Xe tăng
Mai là t7 ngày 7/5/2011 em sẽ làm chuột bạch cho các cụ về vụ thay lốp 215/50R17. Em sẽ thay tai Mit Ngọc Khánh. Cụ nào cần lấy lốp cũ thì pm cho em nhé, hoặc rảnh thì lên Mit NK với em, em tặng luôn đừng bắt em mang về nhà em lấy phí đấy. Xe em chạy được 3 vạn rồi, có một hai lốp bị vá một hai miếng gì đó em chẳng nhớ. Các cụ cứ chuẩn bị sẵn vodka đợi tin em nhé.
Cụ vào comment về lốp mới đi.

Chuối Hột

Xe tải
Tình hình là sáng nay em qua đó thay, khá đông nhưng cũng không lâu quá. Em yêu cầu thay 4 quả 215/50/R17 Pilot... (lốp cũ là Kumho 215/45R17). Sau khi thay nhìn thấy xấu hơn lốp cũ một chút do lốp mới dầy hơn và trông có vẻ nông dân hơn chứ không gân guốc thể thao như kiểu lốp cũ. Tuy nhiên với em thì em chấp nhận được. Chạy thử thì thấy rõ ràng có sự khác biệt so với lốp cũ, vì chạy quãng đường ngắn và toàn đường nhẵn nên em cũng chưa dám nói to. Khi qua các gờ giảm tốc thấy êm ái hơn lốp cũ còn chạy trên đường nhẵn (đường Liễu Giai) thì thấy im phăng phắc. Các cụ chịu khó đợi để khi nào em chạy đường dài về sẽ có comment chi tiết hơn nhé, về cơ bản thì em thấy hài lòng vì đằng nào lốp của em sau 3 vạn em cũng phải thay rồi. Tổng thiệt hại là 10 củ 8 lít công thêm một vé du lịch đi Malai tham gia khóa huấn luyện đua gì đó. (Nếu bôc thăm t)rúng. Đợi mãi chẳng thấy cụ nào đến lấy lốp, em cố mang về được 2 quả hôm nào mang về quê đốt để đi soi ếch cho vui :D Tình hình là vậy em post lên đây hầu các cụ tạm thế đã, em phải đi bây giờ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

lexus_bk

Xe điện
lúc sang em tạt qua hơi muộn một chút vì có tí vc, ngó quanh 1 vòng chả thấy cái phò tè đỏ nào cả em lại lượn xuống ford thanh xuân ngồi chém gió với bạn. hixx, cụ "nông dân đua đòi" để em 1 quả đi, em chạy qua nhà cụ khiêng về. cho em cái dây thép với! hixx

Chỉnh sửa cuối:

Chuối Hột

Xe tải
lúc sang em tạt qua hơi muộn một chút vì có tí vc, ngó quanh 1 vòng chả thấy cái phò tè đỏ nào cả em lại lượn xuống ford thanh xuân ngồi chém gió với bạn. hixx, cụ "nông dân đua đòi" để em 1 quả đi, em chạy qua nhà cụ khiêng về. cho em cái dây thép với! hixx
Pm cho cụ mà cứ bị báo lỗi, dây thép của em 0127. 31. 31. 668 cụ cứ qua UBND phường Tứ Liên, em để phần cụ ở đấy rồi.

lexus_bk

Xe điện
Hehe. thank cụ nongdanduadoi!
sáng nay em đã qua bê 1 quả về rồi ạ!( cụ ý vẫn Free ạ,...) vì em là trâu nhanh nên lấy đc quả chưa vá miếng nào, nguyễn y vân như mới. chả hiểu sao cụ ý chạy 3 vạn mà lốp vẫn đang còn ngon lắm, hoa lốp mới mòn tí tẹo. Đang còn 1 quả cụ nào nhanh chân qua mà khuân ạ! hình như quả còn lại vá 1 miếng rồi, nhưng ko vấn đề gì. khuyến cáo cụ nào qua 2B đi cho lành, em phi 4b qua lò dò mãi mới chui ra chui vào được ngõ 124 Âu cơ.8-x
bộ mitchellin cụ nongdanduadoi thay vào em thấy nhìn vẫn đẹp chán, ko xấu như cụ ý tả :D

Chuối Hột

Xe tải
Hehe. thank cụ nongdanduadoi!
sáng nay em đã qua bê 1 quả về rồi ạ!( cụ ý vẫn Free ạ,...) vì em là trâu nhanh nên lấy đc quả chưa vá miếng nào, nguyễn y vân như mới. chả hiểu sao cụ ý chạy 3 vạn mà lốp vẫn đang còn ngon lắm, hoa lốp mới mòn tí tẹo. Đang còn 1 quả cụ nào nhanh chân qua mà khuân ạ! hình như quả còn lại vá 1 miếng rồi, nhưng ko vấn đề gì. khuyến cáo cụ nào qua 2B đi cho lành, em phi 4b qua lò dò mãi mới chui ra chui vào được ngõ 124 Âu cơ.8-x
bộ mitchellin cụ nongdanduadoi thay vào em thấy nhìn vẫn đẹp chán, ko xấu như cụ ý tả :D
Thanks cụ! sáng cụ qua và gọi đúng lúc em đang phải bế và ru f1 ngủ, không chạy ra giao lưu được. 2 quả lốp đó em đã hẹn cho một cụ khác 1 quả rồi. cái ngõ 124 nhà em ai chạy vào không quen, không biết nhường xe khác hoặc vượt cho hợp lý là tắc ngay. Lưu ý là cụ nào cần lốp thì cứ phi lên Ngọc Khánh đợi và xin đầy. Hôm qua cũng có một cụ trên OF thay cho i 30 ở đó và vứt nguyên 4 quả ở đấy luôn.

xe365vn

Xe container
e cũng cần
cụ nào thừa để lại cho e nhé

ThangTV2001

Xe hơi
Iem cũng cần một quả Kumho 215/45 R17 ạ, hôm trước em bị chém vào vỉa hè nổ tung :((

Hungm76

Xe tải
Mai là t7 ngày 7/5/2011 em sẽ làm chuột bạch cho các cụ về vụ thay lốp 215/50R17. Em sẽ thay tai Mit Ngọc Khánh. Cụ nào cần lấy lốp cũ thì pm cho em nhé, hoặc rảnh thì lên Mit NK với em, em tặng luôn đừng bắt em mang về nhà em lấy phí đấy. Xe em chạy được 3 vạn rồi, có một hai lốp bị vá một hai miếng gì đó em chẳng nhớ. Các cụ cứ chuẩn bị sẵn vodka đợi tin em nhé.
Có phải cụ này thay lốp mit ps3 tại Mit Ngọc Khánh hôm qua, chủ nhật 8/5 không nghỉ, forte màu đỏ mận chín???
Em có qua đó định thay 5 quả lốp mit premacy LC 215/50R17 nhưng ở đó các bác không có loại này nên đành thôi. chờ mấy hôm nữa chắc có hàng về, em chỉ khoái loại này thôi, ps3 cũng hay nhưng không biết có giảm được ồn không. Tiện đây bác nào có nhu cầu về lốp thì ới, ae trao đổi, hiện giờ em đi được đúng 1vạn, lốp goodyear 4 quả đang chạy chưa vá miếng nào, chưa sứt mẻ gì, 1 quả còn nguyên trạng, chưa dùng tẹo nào. hehehe

PoBeo

Xe điện
Có phải cụ này thay lốp mit ps3 tại Mit Ngọc Khánh hôm qua, chủ nhật 8/5 không nghỉ, forte màu đỏ mận chín???
Em có qua đó định thay 5 quả lốp mit premacy LC 215/50R17 nhưng ở đó các bác không có loại này nên đành thôi. chờ mấy hôm nữa chắc có hàng về, em chỉ khoái loại này thôi, ps3 cũng hay nhưng không biết có giảm được ồn không. Tiện đây bác nào có nhu cầu về lốp thì ới, ae trao đổi, hiện giờ em đi được đúng 1vạn, lốp goodyear 4 quả đang chạy chưa vá miếng nào, chưa sứt mẻ gì, 1 quả còn nguyên trạng, chưa dùng tẹo nào. hehehe
Cụ nhớ bán lại em cái quả nguyên trạng khi đổi lốp nhé.....em đăng kí ạ :)

Hungm76

Xe tải

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này có vẻ hay đấy nhỉ.Sai số công tơ mét khoảng 3% thì cũng không nhiều. Nhưng xe lại được nâng cao gầm thêm hơn 1cm.Bác Nongdanduadoi comen tiếp cho anh em biết đi! Lốp mới chạy đường nhám ,đường xấu có giảm ồn và êm hơn lốp cũ nhiều không?

Chuối Hột

Xe tải
Hôm qua em có điều kiện chạy nhiều loại đường khác nhau, nói tóm lại là đáng đồng tiền bát gạo các cụ ạ, chạy đường nhẵn thì êm re, khác hẳn lốp cũ kể cả chạy đường nhẵn cũng vẫn rào rào khó chịu. Vào đường xấu thì mới thấy rõ sự cảm nhận, thành lốp cao hơn nên tất nhiên là khi vào ổ gà nó êm hơn chứ không có cảm giác như dập vành xuống như lốp cũ. khi chạy nhanh trên đường bình thường ở lốp cũ có lẽ do đã chai nên nge tiếng u u dội lên rõ còn ở lốp mới thì gần như tiếng u u này biến mất hoàn toàn. Em cảm thấy hoàn toàn hài lòng với việc thay lốp mới này. Tuy nhiên đây là cảm nhận của riêng em đấy nhé, không phải bỏ ra hơn 10 củ thay bộ lốp mà có cảm giác như đang ngồi Lexus 570 được đâu nhé. chỉ giống như ngồi Camry 3.5 thôi ;)

khactuyen

Xe tăng
Hôm qua em có điều kiện chạy nhiều loại đường khác nhau, nói tóm lại là đáng đồng tiền bát gạo các cụ ạ, chạy đường nhẵn thì êm re, khác hẳn lốp cũ kể cả chạy đường nhẵn cũng vẫn rào rào khó chịu. Vào đường xấu thì mới thấy rõ sự cảm nhận, thành lốp cao hơn nên tất nhiên là khi vào ổ gà nó êm hơn chứ không có cảm giác như dập vành xuống như lốp cũ. khi chạy nhanh trên đường bình thường ở lốp cũ có lẽ do đã chai nên nge tiếng u u dội lên rõ còn ở lốp mới thì gần như tiếng u u này biến mất hoàn toàn. Em cảm thấy hoàn toàn hài lòng với việc thay lốp mới này. Tuy nhiên đây là cảm nhận của riêng em đấy nhé, không phải bỏ ra hơn 10 củ thay bộ lốp mà có cảm giác như đang ngồi Lexus 570 được đâu nhé. chỉ giống như ngồi Camry 3.5 thôi ;)
CỤ Nông dân đua đòi cho em hỏi thêm cái
1. Sai số công tơ mét khoảng 3.3% liệu có bị XXX phạt ko?
2. Lốp mới 215/50 có đường kính ngoài to hơn lốp 215/45 liệu đi đường xấu (ổ voi nhiều) có sợ mặt lốp cọ vào thành hốc bánh ko?
3. Dòng cụ thay là PS3 nhỉ? nó êm hay ồn hơn dòng Premacy? nhìn xa có thấy xấu so với lốp cũ ko?
Thanks cụ.

Chuối Hột

Xe tải
2. Lốp mới 215/50 có đường kính ngoài to hơn lốp 215/45 liệu đi đường xấu (ổ voi nhiều) có sợ mặt lốp cọ vào thành hốc bánh ko?
3. Dòng cụ thay là PS3 nhỉ? nó êm hay ồn hơn dòng Premacy? nhìn xa có thấy xấu so với lốp cũ ko? Thanks cụ.
1. Tất nhiên là có. ví dụ cho phép chạy 50 cụ nên chạy khoảng 45 là ok, nếu chạy 50 thì chưa vượt quá 5km/h theo quy định nhưng xxx vẫn gọi cụ lại, cụ cãi được hay không thì còn tùy nhưng ở mức này theo em biết là chỉ nhắc nhở. (em toàn bị bắt khi vượt gấp đôi nên k có kinh nghiệm vụ cãi cọ này)
2. Không sợ, em đã đi thử vào đường xấu chẳng thấy cọ quẹt gì vì bản lốp vẫn như cũ, chỉ có 2 bên thành lốp hơi béo ra một chút thôi.
3. Vâng, dòng PS3, theo mấy chú ở chỗ thay lốp nói nó là dòng này êm, hơn hay không so với Premacy thì em chịu. Nhìn thì còn tùy cảm nhận từng người nhưng cũng không phải ai cũng có thể nhận ra. Nói tóm lại là không xấu lắm
4. Thanks em thì cho em xin tí vodka cho đỡ khát. :)

airspace

Xe tăng
Cụ cho cháu đăng ký nhé... xe cháu đang bị tèo 1 quả rồi.... số dây thép của cháu: 098 667 5515

veronicax2

Xe buýt
em xin đăng ký một quả cho i30 cụ nào có ới em nhe số giắt mông em 0972888846

TheBlue

Xe buýt
Cụ này đọc bài của e về vụ thay lốp thì cụ làm chuột bạch gì nữa, đi bộ lốp mới thích ko cụ, e sau khi thay bộ chân thì thấy e Cerato này chẳng còn nhược điểm gì nữa rồi. Ảnh của bộ chân của xe e đây.

Nhìn tổng thể bộ lốp Mit PS3 215/50/R17 như này cụ ah, theo ý kiến cá nhân e thì nhìn khỏe hơn lốp zin.

Chỉnh sửa cuối:

TheBlue

Xe buýt
3. Dòng cụ thay là PS3 nhỉ? nó êm hay ồn hơn dòng Premacy? nhìn xa có thấy xấu so với lốp cũ ko?
Thanks cụ.
E thấy cụ phân vân lâu quá, trước cụ điện hỏi e cũng những câu này, a e có lừa cụ đâu mà cụ cứ hỏi mãi, a e biết có lợi thì mách bảo nhau thôi cụ ah.

khactuyen

Xe tăng
E thấy cụ phân vân lâu quá, trước cụ điện hỏi e cũng những câu này, a e có lừa cụ đâu mà cụ cứ hỏi mãi, a e biết có lợi thì mách bảo nhau thôi cụ ah.
cụ lại trách em rồi, cơ bản tham khảo trên OF em thấy ý kiến 50/50 lắm nên mới phân vân. Mặt khác, trên trang web gì đấy em quên rồi có đưa ra công thức tính toán giữa 215/45 và 215/50 họ khuyên vênh nhau quá 3% không nên thay vì nó sẽ ảnh hưởng đến hệ thống giám sóc, an toàn (EPS), công tơ mét.....
Em sẽ thay nhưng đang đợi xe em đi đến 3 vạn đã, thay bây h hơi tiếc tiền.
Em voka cụ rồi đấy.