Khoe xe Em liều chơi BMW E46(Hành Trình Rước V2 E46 325i-2004)

t03k7

Xe máy
Từ 60-120 thì thua, chứ dưới 60 em thử rồi :)
Cũng có thể con 325i bác test không chạy đủ công suất của nó, bác ngồi lên đạp thử một em 325 trong tình trạng hoạt động bình thường, 6 máy chạy đủ thì quên ngay í tướng so sánh tăng tốc 0-60 với forcus 1.8... hihi

tuanprado

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ có xe mới.

kuhuycp1990

Xe hơi
Đốt được bác nhé, bác giữ tay vào nút DSC ở gần cần số khoảng vài giây khi nào trên táp lô báo đèn góc lái và đèn phanh màu vàng thì hệ thống DSC tắt hoàn toàn. Bác đạp lút ga là xoáy bánh sau luôn (nhưng tìm chỗ rộng mà thử bác nhé)
Ô hay nhỉ ? Em thích cái này , khi mua xe em phải thử mới được

bmwp0wer

Xe tăng
Bim 325 chắc chỉ thua focus 1.8 và các xe dẫn động bánh trước dưới 2.0 ở 0-30kmh thôi lên 60kmh nó ăn đứt. Đến camry 2.5 còn vọt ko lẹ bằng bim 325i cơ mà.

reaverest

Xe hơi
À vâng, em xin lỗi không đọc kĩ, là Bim 318 :">

30F-5846

Xe tăng
Chủ nhật anh qua canh chỉnh rồi nhậu nhé em trai. Zoăng anh thấy vài chỗ nó thủng ở cửa nên muốn thay cho em nó và đóng nó cảm giác kêu không được chắc và ồn nữa em ạ. chủ nhật anh qua tư véo anh và cho em gặp lại vợ cũ
Ko phải nó thủng đâu...lỗ thoát hơi đấy

ZUN-ZIN

Xe tải

Hôm nay có time em lượn 1 vòng các cụ ạ. Vào hãng làm vài món đồ đang khuyến mại( bộ càng A,lọc dầu, bộ má phanh trước sau)

Chỉnh sửa cuối:

ZUN-ZIN

Xe tải
Tiện đường lấy luôn biển dài cho mít v2

Đi thay 4 quả lốp mít đặt góc lái và chỉnh độ chụm xong đi cảm giác khác lạ các cụ ạ, sắm guốc cho v2 xong cưỡi lên sướng cái thằng người

Em sắm luôn cái bơm cho tiện

Chỉnh sửa cuối:

Tuantrooper

Xe tải
Tiện đường lấy luôn biển dài cho mít v2

Đi thay 4 quả lốp mít đặt góc lái và chỉnh độ chụm xong đi cảm giác khác lạ các cụ ạ, sắm guốc cho v2 xong cưỡi lên sướng cái thằng người

Em sắm luôn cái bơm cho tiện
Vãi cụ, đại gia là đây

Thân chào các cụ, các bác
sau nhiều thời gian lên of ngắm nghía và tìm tòi dần dần tình yêu dành cho BMW đến lúc nào không hay.
Mình cũng như tất cả các newbie khác ban đầu rất lo ngại về nhiều khoản bảo dưỡng sửa chữa của BMW vì chắc biết mô tê gì về đồ đạc, gara ...vvv mà dòng E46 này các bimmer hay gọi "Gái già đỏng đảnh" Hay cho đi spa và nằm đường nên càng đọc càng run các bác ạ, mà mình lại mua xe lần đầu cũng chẳng quen ai chơi dòng này, và thợ thuyền để đi xem xe nên đành chơi liều ạ
Sau thời gian tìm hiểu em trên oS và đọc bài của bác dungviethp tình yêu và quyết tâm đã đến
1. Bài của bác NghiMi
https://www.otosaigon.com/threads/nhat-ky-hanh-trinh-voi-gai-gia-e46318i-p1-4-7-8-11-13-15-20-23-25-27-29-33.8648096/
--> Em kết em này lắm rồi nhưng thóc lúa thời điểm đó chưa tới lên không có duyên để rước em ấy về HN
2. Bài của Bác DungVietHP
https://www.otosaigon.com/threads/tinh-yeu-cho-bmw-325i-e46-qua-trinh-ruoc-em-no-ve-hai-phong.8713091/
--> Cảm ơn bác DungViethp đã tiếp nghị lực cho nhưng ae newbie như mình để dành chọn tình yêu cho bmw--> cuối tuần mà lên HN alo cafe nhé bác
Sau khi lỡ duyên với em 318 Sport màu dưa cải em lại bén duyên với 1 em ở Hà Nội và ngày này cũng đến
25/5/2016 em chính thức kết hôn với em E46 của cụ 30F-5846 biệt danh(Mập)
Cụ Mập này dành chơi dòng E46 này nên khi mua của cụ ấy cũng yên tâm hơn

Qua đánh giá của em thì V2 em nội thất cũng còn OK và ngoại thất có vài vểt trầy xước nhẹ( cái này đợi có bảo hiểm em xử)
+ Đèn pha kính hơi mờ do kính hoặc zoăng kính hở hay gì đó mà rửa xe xong toàn có hơi nước
Đây là phần nội thất

Cụ 30F-5846 cũng mới thay đôi giảm sóc sau do chảy dầu và thước lái

Do xe biển cũ ở Hải Phòng nên thủ tục lấy biển và rút hồ sơ gốc cũng mất mấy ngày
và cuối cùng em ấy cũng có số mới, Các bác sau này nhìn thấy xe em nhớ nhường em nhé. Lái mới xin các bác nhẹ tay ạ

Lấy xe về em cho đi spa nhẹ dọn dẹp lại cái nội thất trước đã

Mời các cụ ngắm mít V2 em trong đêm ạ

Nội thất trong xe mình thích nhất 2 món là cái Volant 3M và bộ loa Harman Kardon
Volant 3 chấu vần sướng các cụ ạ thêm cái nhạc Bộ loa Harman làm em càng hưng phấn khi nhấn ga

Sau 10 ngày cưỡi V2 em và vần cái volant em có vài cảm nhận về BMW như sau, không đúng các cụ chém hoặc ném đá nhẹ tay ạ
+ ngồi vào nghế cảm giác ghế ôm lấy lưng + thêm cái volant chắc nịch nên khi lái cảm giác đầm chắc và đánh lái rất chuẩn--> dù trước đó em cũng chỉ mới lái con vios nhưng cũng còn non vì mới lấy bằng ạ, nhưng khi cưỡi Bim thì cảm giác tự tin và như là mình đã biết lái lâu rồi ý, đánh đâu trúng đó căn thì chuẩn đến cm ạ,
+ Như các cụ Bimmer nói khi qua gờ giảm tốc xe qua kêu bịch bịch chắc nịch sướng vãi
+ Đặc biệt cảm giác dính ghế mới đã dù mới lái nhưng em thường xuyên dính ghế các bác ạ,
+ về xăng thì em chưa biết và đánh giá thế nào nhưng có lẽ mới lấy xe nên đi lại nhiều hay gì đó hoặc chân em to dính ghế liên tục mà từ hôm lấy xe về đên nay 10 ngày em đổ xăng hết 2tr6 các cụ ạ, về xăng thì em chẳng ngại vì đã đi BIM thì không thể kể về xăng cộ được, cảm giác thì tuyệt vời các cụ đang đi thì chắc quá hiểu ạ, còn cụ nào chưa lái thì nên lái thử để cảm nhận sướng vãi.
--> Do V2 em cũng 12 tuổi rồi thuộc loại "Gái già " nên chắc đỏng đảnh lắm, mà mấy cái khoản đồ đạc em vẫn mù tịt chả biết gì chắc phải học hỏi các cụ trên OF nhiều ạ(Ship đồ và Gara sửa chữa các kiểu ..VVVV).

* Nhân tiện vụ ship đồ em cũng muốn nhờ các cụ tư vẫn thêm, em mới làm cái thẻ master để mua hàng trực tuyến( theo các cụ có nên không hay nhờ qua dịch vụ ship đồ ạ) dịch vụ ship ở HN có chỗ nào uy tín các cụ đang dùng mật thư em nhé)
+ Về ngoại thất em sẽ cho sơn lại, thay bộ đèn pha mới+ đèn Hậu, Dán giấy carbon nội ngoại thất cho bắt mắt+ Bọc lại trần dù trần xe vẫn còn tốt.( Đợi bảo hiểm)
+ Trước mắt tháng sau cho thay bộ Phanh cho an toàn+ thêm bộ lốp mít Cái này thấy cần thiết trước đối với sự an toàn của bản thân và gia đình
Chuc mung cụ, cụ lấy e nay tổng cphi bao nhiêu hả cụ?

thiadaivuong

Xe hơi
Chào cụ chủ Zun Zin? cho em hỏi thủ tục đổi biền số tỉnh sang biển số Thành Phố thế nào ạ? Em ở TP HCM, cũng mua chiếc Volvo 940 cũ ở tỉnh. Nhưng người bán chỉ làm thủ tục uỷ quyền công chứng thôi ạ. Em muốn đổi biền số tỉnh sang TP ạ. Cụ chia sẻ em với, bao gồm phí trước bạ bao nhiêu ạ?

Fexx

Xe điện

BMW_HL

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Nếu BIM mà khắc phục được vấn đền kiểm soát nhiệt độ động cơ đc bằng nửa xe nhật thì Bim chạy đầy đường ngay.

Tầm tuổi này cụ chủ chú ý vấn đề nhiệt độ kỹ càng chút nhé, rất nhiều bệnh từ đây mà ra.
Thước lái chảy dầu mà chưa làm đc thì có cụ ở gần ngã 4 Ô Đống mác thay phớt ăn ngay bảo hành 1 năm luôn có hơn triệu thôi. Đồ phụ tùng thì có cụ autopart.vn trên OF mình giá cũng ok lắm.

Còn nhiều kinh nghiệm nữa ta share dần dần ha.
E đã cưới qua 2 em E 46 325i rồi nên .... :)

ZUN-ZIN

Xe tải
Chào cụ chủ Zun Zin? cho em hỏi thủ tục đổi biền số tỉnh sang biển số Thành Phố thế nào ạ? Em ở TP HCM, cũng mua chiếc Volvo 940 cũ ở tỉnh. Nhưng người bán chỉ làm thủ tục uỷ quyền công chứng thôi ạ. Em muốn đổi biền số tỉnh sang TP ạ. Cụ chia sẻ em với, bao gồm phí trước bạ bao nhiêu ạ?
Thuế trước bạ thì rẻ cụ ạ, chỉ mất time đi rút hồ sơ gốc và đi làm giấy tờ thôi, phí chuyển đổi biển 20tr cụ nhé. Em nhờ dịch vụ hết a. Tổng tất tần tật 20tr. Cụ tự đi làm phải hơn số đó

ZUN-ZIN

Xe tải
Cụ mua ở đâu thế, đang có gì khuyến mãi cụ nhỉ
Trong hãng đang khuyến mại bộ càng A( mua 1 càng được tặng 1 và bộ cao su càng A) cụ vào làm bộ để dành đi, bộ má phanh tặng cảm biến, bộ bugi tặng lọc dầu , lọc gió , lọc điều hoà...

bmwp0wer

Xe tăng
Về zin mà về được đồ xịn ngon ngọt thì khác gì xe mới đâu. Đi ngon lắm ạ.

quanvu919

Xe hơi
chúc mừng cụ, xe đẹp quá cụ ợ.