Em lấy Focus mới rồi ạ

VietWagen

Xe buýt
Tks. bác NCCH đã up ảnh và ý kiến về em nó. Là "người đi đầu" nên bác chịu khó chia sẻ thông tin nhé, chẳng hạn như cái vụ tháo attenna cất đi rồi lắp lại khi cần, thú vị đấy!

Hà Tít

Xe buýt
Chúc mừng bác chủ thớt có xe mới! Bác lại làm em cảm thấy tiếc rồi :'(:'(:'(
À mà thỉnh thoảng em gặp 1 em FS (đời trước) cũng màu xanh này chạy ngoài đường, thấy lắp thêm nẹp cửa inox trông hay lắm. Màu này lắp thêm các đồ inox trông nhã nhặn, ko như màu đen, thỉnh thoảng gặp mấy ông Cap hoặc SF lắp đủ các loại nẹp inox, trông nó cứ "Hàng Mã" thế nào ý.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
À mà thỉnh thoảng em gặp 1 em FS (đời trước) cũng màu xanh này chạy ngoài đường, thấy lắp thêm nẹp cửa inox trông hay lắm. Màu này lắp thêm các đồ inox trông nhã nhặn, ko như màu đen, thỉnh thoảng gặp mấy ông Cap hoặc SF lắp đủ các loại nẹp inox, trông nó cứ "Hàng Mã" thế nào ý.
Cái này em tìm lồi mắt không chỗ nào có bán. Chỉ có hàng 3M là dây nhựa có phủ lớp kim loại bên ngoài.
Cụ nào biết ở đâu có bán ới em cái nhé.(b)

ncch

Xe hơi
Em cũng biết cái đấy, thỉnh thoảng thấy đỗ ở Hyundai Trần Đăng Ninh. Nhưng màu khác nhau lắm, FS mới màu sáng hơn nhiều.

boy_xedap

Xe điện
Giá cũng ngon nhỉ? Tội gì như các cụ nhờ tư vấn yaris với với chả Altis nọ kia để mà giữ giá với chả đỡ tốn xăng.
Giờ toàn xe mới, công nghệ mới em nghĩ ngon chán, thằng HONDA nó có i-VTEC, TOY nó có VVT-i thì tương tự thằng FORD này nó có Duratec nên tiêu thụ xăng là tương đương nhau vì nó cùng ý tưởng nhưng giải pháp kỹ thuật thực hiện thì khác nhau thôi.
Em đảm bảo với cụ chủ thớt cụ đi một thời gian nữa quen xe với cả hết rốt đa xăng còn tiết kiệm nữa.

Đúng giá niêm yết 28.300 cụ ạ, không như Toy đâu

Cái này em tìm lồi mắt không chỗ nào có bán. Chỉ có hàng 3M là dây nhựa có phủ lớp kim loại bên ngoài.
Cụ nào biết ở đâu có bán ới em cái nhé.(b)
Trong em có đới. Inox đàng hoàng nhưng lại dán bằng keo 3M đè lên ốp viền nhựa của xe. Bo tròn ôm khít nên có vẻ hơi thô => em chưa ... dán.

Giá 300K, khả năng hàng Tầu.

trung_le

Xe hơi
Chúc mừng cụ có vợ hai mới, trẻ, đẹp. (b) (b) (b)

Theo chủ quan của em các cụ nên cân nhắc việc dán mạ crom bên ngoài xe. Một vài chi tiết thì được chứ cái gì cũng ốp mạ crom trông quê bỏ mẹ các cụ ạ (b)

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Theo chủ quan của em các cụ nên cân nhắc việc dán mạ crom bên ngoài xe. Một vài chi tiết thì được chứ cái gì cũng ốp mạ crom trông quê bỏ mẹ các cụ ạ (b)
Đồng ý với cụ, Cả xe của em không có lắp thêm tí đồ mạ nào, ngoại trừ cái nẹp inox ở chân kính là em đang tìm - mà chưa thấy (vì em thấy nó đẹp). Các loại nẹp đèn không bao giờ lắp.

namgianghp86

Xe tải
(l)thấy cụ có xe, sáng nay nóng ruột lượn qua ford thấy trưng bày em phò cụt đen
đẹp nắm ạ..các cụ cứ chê bảo ko nên lấy màu đen mà em thấy màu đen trông sang hơn hẳn:6:

binhbip

Xe đạp
(l)thấy cụ có xe, sáng nay nóng ruột lượn qua ford thấy trưng bày em phò cụt đen
đẹp nắm ạ..các cụ cứ chê bảo ko nên lấy màu đen mà em thấy màu đen trông sang hơn hẳn:6:
Cụ à, Thang Long Ford chỉ có màu đen số sàn 4 cửa thôi. Xe 4 cửa không so sánh với 5 của về hình thức nhá

Hà Tít

Xe buýt
Quan điểm của em cũng vậy. Nhưng em nghĩ nếu bác nhìn thấy em FS màu xanh như em đã nói ở trên thì chắc bác sẽ nghĩ lại.

coolguy

Xe hơi
Vài nhận xét của em về em nó:
- Giải trí: Có mỗi cái radio với 1 CD, 4 loa. Nghe radio thì ổn, CD em chưa nghe thử. Với lại tiện đây cảnh báo với các cụ là antenna tháo ra rất dễ, vặn vài vòng là ra, khả năng mất trộm cao. Em tháo hẳn ra nghe thử radio thất chất lượng vẫn vậy. Vì thế các cụ lấy xe về thì tháo antenna bỏ vào cốp cất đi, đi xa đến chỗ nào sóng yếu hẵng lắp vào.
Bác chủ thớt kiểm tra lại giúp xem có tổng cộng mấy loa. Em hỏi cái này là do lúc trước xem mẫu xe 1.8 AT này ở SG thì được sâu nói là có đến 6 loa, giống như bản 2.0. Tks

namgianghp86

Xe tải
Cụ à, Thang Long Ford chỉ có màu đen số sàn 4 cửa thôi. Xe 4 cửa không so sánh với 5 của về hình thức nhá
cụ nhìn lại cái nick em đi nhá
em ở hải phòng ạ...:))phóng lên thăng long nhà cụ làm gì
em nà em nói hát bách:77:

kuphuong

Xe buýt
ko biết nhìn bên ngoài có khác ko . còn này cũng đẹp đo các cụ nhỉ . chúc mừng kụ chủ xe :21:

Bác chủ thớt kiểm tra lại giúp xem có tổng cộng mấy loa. Em hỏi cái này là do lúc trước xem mẫu xe 1.8 AT này ở SG thì được sâu nói là có đến 6 loa, giống như bản 2.0. Tks
Đủ 6 loa đấy chứ. Chắc bác chủ thớt kg để ý 2 loa tép gắn ở góc gương chiếu hậu.

ncch

Xe hơi
Đủ 6 loa đấy chứ. Chắc bác chủ thớt kg để ý 2 loa tép gắn ở góc gương chiếu hậu.
Nhà cháu tháo cái miếng ấy ra để làm bảo hiểm gương rồi ạ, trông ở ngoài thế thôi ở trong chả có cái loa nào ạ :'(:'(:'(

Nhà cháu tháo cái miếng ấy ra để làm bảo hiểm gương rồi ạ, trông ở ngoài thế thôi ở trong chả có cái loa nào ạ :'(:'(:'(

Thôi xong! Nó ăn bớt hay thợ vặt mất rồi.
Xe em 1.8 MT đợt khuyến mãi mà còn đủ 6 loa (ghé tai kiểm tra từng cái rồi). Mất 2 loa tép thì mất hết âm cao, nghe nhạc làm sao được?. :102::102::102: