[VHGT] Em lạy các cụ các mợ, khi chuyển làn, chuyển hướng, các cụ/mợ cho tí xi nhan cái !

anhtho

Xe ngựa
Ngoài chuyện "quên" bật xi nhan, em lại còn thấy một số cụ/mợ bật xi nhan sớm quá, sớm tới mức các cụ/mợ đó bật trước một ngã ba, nhưng không rẽ ở ngã ba đó mà đi tới ngã ba sau mới rẽ. Như tối nay, em đang đi từ đường nhánh sang đường chính (hình chữ T), em thấy 1 cụ đi từ phía trái sang và xi nhan phải. Trông bộ dạng thì rõ là cụ ý muốn rẽ vào đường nhánh. Em rẽ phải nên nghĩ ai đi đường nấy và em kệ, thế mà cụ ấy cứ để xi nhan lập lòe và đi thẳng tuột tới ngã ba tiếp theo mới rẽ làm em phải phanh xe lại. Xi nhan, ngoài chuyện luật là phải làm theo, nhưng thực sự nó mang tính lịch sự trong giao thông và nó làm an toàn hơn cho mỗi lái xe. Nhiều khi động tác quên bật (hoặc quên tắt) xi nhan có thể phải trả giá rất lớn. Với những người đi 2b thì thậm chí có thể bằng cả cuộc đời.

mrkoi

Xe tăng
Ngoài chuyện "quên" bật xi nhan, em lại còn thấy một số cụ/mợ bật xi nhan sớm quá, sớm tới mức các cụ/mợ đó bật trước một ngã ba, nhưng không rẽ ở ngã ba đó mà đi tới ngã ba sau mới rẽ. Như tối nay, em đang đi từ đường nhánh sang đường chính (hình chữ T), em thấy 1 cụ đi từ phía trái sang và xi nhan phải. Trông bộ dạng thì rõ là cụ ý muốn rẽ vào đường nhánh. Em rẽ phải nên nghĩ ai đi đường nấy và em kệ, thế mà cụ ấy cứ để xi nhan lập lòe và đi thẳng tuột tới ngã ba tiếp theo mới rẽ làm em phải phanh xe lại. Xi nhan, ngoài chuyện luật là phải làm theo, nhưng thực sự nó mang tính lịch sự trong giao thông và nó làm an toàn hơn cho mỗi lái xe. Nhiều khi động tác quên bật (hoặc quên tắt) xi nhan có thể phải trả giá rất lớn. Với những người đi 2b thì thậm chí có thể bằng cả cuộc đời.
Cụ nói thế nó cũng có một số vấn đề đó là người ta rẽ từ đường khác vào nhưng lại quên tắt xi nhan, cái này vớ vẩn đi như chơi ý. xi nhan trái nhưng lại rẽ phải :-ss

anhtho

Xe ngựa
Cụ nói thế nó cũng có một số vấn đề đó là người ta rẽ từ đường khác vào nhưng lại quên tắt xi nhan, cái này vớ vẩn đi như chơi ý. xi nhan trái nhưng lại rẽ phải :-ss
Vưng, đi 2b quên xi nhan đã đành, đi 4b thì thật là nguy hiểm !

lntin

Xe máy
Xin hỏi các cụ là vào bùng binh và ra khỏi bùng binh có phải xi nhan không ợ?

anhtho

Xe ngựa
Xin hỏi các cụ là vào bùng binh và ra khỏi bùng binh có phải xi nhan không ợ?
Em nghĩ vào bùng binh thì không cần, vì ai chẳng biết cụ muốn vào bùng binh. Còn ra thì cần xi nhan, nhưng cũng chỉ áp dụng cho bùng binh lớn thôi, chứ mấy cái bùng binh bé tẹo mà xi nhan thì các xe khác không hiểu cụ đi thẳng hay rẽ đâu, nguy cơ tai nạn lớn hơn.

KYNGLISH

Xe tăng
Sợ lắm cơ các cụ ạ, nhiều lúc giật hết cả nầy với các bác tài kiểu này. Chẳng phải quên đâu nhá, chẳng qua là không thích thôi các cụ ạ. Em có ông cậu họ, lái xe từ những năm 80 đến giờ, thế mà hầu như chẳng bao giờ bật xi nhan khi rẽ, thậm chí cả khi vượt. Em ngồi xe ông cậu 1 lần, góp ý chẳng ăn thua, thế là từ lần sau em kiếu luôn.

anhquoc0203

Xe hơi
Em cũng lạy các cụ mợ khi có ý định hoặc dừng xe vui lòng bật cái xi nhan để đi sau em còn có phương án ạ, ngày nào em cũng cứ gặp cả tá trường hợp như vậy, mỗi lần như vậy em lại tự nghỉ "nhìn ô tô nó đi em tưởng con trâu nó phi"

Vixka

Xe hơi
Chỉ là nhịp tim của cánh tài xế ngồi sau tăng lên bất chợt thôi mà, khà khà...

Locviet

Xe hơi
Đúng là topic hay, nhiều khi đi đường giật bắn cả mình vì các bác cứ hồn nhiên rẽ mà không bật xi nhan.

fialovy

Xe tăng
Em đi đường hơi chuyển hướng cái, chuyển làn cái là em đều quen tay bật xi nhan hết rồi

Sprinter 1626

Xe buýt
Các cụ cứ tự sướng với nhau ở đây đi,ngoài đường còn lâu người ta mới nghe! Đây là đặc sản của GTVN rồi.