[Thảo luận] Em làm việc tốt ,còn họ vô cảm quá !!!!!!!

sh150i1980

Xe tăng
Chiều qua lúc 4h30 em té về nhà để đi công tác vừa đến cuối Nguyễn Chí Thanh gần rẽ chỗ rẽ Trúc Khê, vèo một cái có con siêu xe chở thêm 4 con( ve cho vào cái ka) oánh võng ngay đầu xe mình ,em chớp chớp mắt định thần lại nhìn nhìn xem dư lào thì cái loa của em nó nó phát luôn Đạm cà mau mày . Và cố nhìn theo xem gia cát dự như nào toàn bọn bịt khẩu trang ( sợ lộ hàng mà) ,dù bịt em vẫn cứ nhìn xem tiếp oành một cái nó oánh võng tạt vào đầu một Bác đi em Tương Lai (future) , Bác đó khoảng U60 , xe bọn kia không đổ và nó té luôn , còn Bác U60 chiếc Future đè vào chân không dậy được . Mấy chị hai dừng xe lại nhìn Bác U60 nằm đó không thèm ý kiến gì cả .
Và không một phút suy nghĩ em dừng xe ngay sau Bác U60 ,không quên bật cái đèn dừng khẩn cấp (nhỡ chú nào đâm ít còn kiếm mấy hào)
Thằng bé nhẩy xuống nhìn thấy Bác vẫn nằm và xe vẫn đè vào Bác nhìn xung quanh có khoảng mấy chị ăn mặc ngon lành nhìn tưởng như dân office nhưng mà cái bọn chưa tốt nghiệp phổ cập tiểu học cứ đứng nhìn .
Thằng bé nhấc xe cho bác và đỡ Bác dậy thấy chân bác bị chẩy máu đầu gối ,
và bác đứng dậy cám ơn . Câu chuyện đáng ra kết thúc tốt đẹp ở đây .
Nhưng một chị hai và bắt đầu có kẻ cơ hội bắt đầu đến : chị hai mắt dog làm câu Bác đi đứng thế ah tí tôi đâm nát tay thì lại kêu . Thằng bé máu chó nổi dậy , Con mặt ... mày thấy người ta ngã như thế dù đúng hay sai người ta bằng tuổi bố mẹ mày thì mày đỡ người ta dậy , rõ ràng mày thấy bọn cho kia nó đâm vào bác ý mày không giúp mày còn nói ah . Bây giờ mày muốn gì ? Con mặt dog không nói gì cút thẳng .
Cái chỗ đó gần ngõ 107 Nguyễn Chí Thanh,chỗ nhiều bọn ấy chắc các cụ biết mà , thì có 3 dog nhẩy ra đâm nhau , ô tô đâm xe máy, oto đền xe máy đi . Bọn này tưởng dễ ăn đây , chủ xe đâu , chủ xe đâu ? nhao nhao như tào mào mổ ... Thằng bé thấy vậy ngoan lẽ phép khoanh tay nói : Bố mày đây , việc của chúng mày ah ? Bác U60 tưởng chúng nó oánh em , anh ấy có đâm vào tao đâu. Chúng nó té hết lúc nào không hay , em bảo bác có đi về được không? bác ấy bảo bác
đi được và cám ơn em nhiều lắm , trong lòng cũng mừng vui vì bác ấy ko sao , và mình cũng làm người tốt.
Họ vô cảm lạnh lùng nhiều xe đi qua và có khoảng 7 xe máy dừng lại đứng xem không thèm đỡ bác ấy dậy , kèm theo một lũ a rua. Đúng là vô cảm
MÌNH GIÚP NGƯỜI < NGƯỜI KHÁC LẠI GIÚP MÌNH.

sh150i1980

Xe tăng
Chuyện của em nó cũng rất nhỏ , cũng không muốn viết ,sợ bị ném đá vì giúp tí mà đã kể , nhưng chuyện nó kết thúc có hậu quá

Hôm nay đi Công tác về chạy qua nhà Father music chơi . Em vừa bước vào thấy nhìn có người lạ nhưng lại quen quen . Cháu chào bác ,father giới thiệu đây là con dê của em , còn đây là Bác H làm cùng cơ quan bố mới về hưu. Bác ấy cứ nhìn em kĩ lắm , bỏ mẹ có chuyện gì ta mà Bác ấy cứ nhìn mình ,mà mình nhìn cũng quen quen . Bác ấy bảo hôm qua bác bị ngã xe ngay dưới nhà hình như cháu đỡ Bác dậy , em bảo vâng ạ , bác đi cái xe future màu xanh có lắp cái hộp đồ ở giữa phải không ạ ? Bác ấy mặt vui hớn hở đúng rồi và lại cảm ơn em nữa và Bác ấy kể về chuyện hôm qua cho Father nghe . Em thì bảo không có gì ạ ,rồi em té luôn vào trong nghe lỏm thấy bác ấy khen mình quá trời làm father music vui quá , nghĩ đúng là có thằng con dê tốt , nhưng Bác ấy lại kể tội nhưng mà nó máu lắm ,nó chửi rồi định tát mấy đứa (vì gấu nhà em lúc nào cũng chê em lấc cấc mà em thì ngoan lắm) Bác chơi lúc rồi Bác té làm thằng bé lại bị Father cho bài vì cái tội nóng tính .
Đúng là quả đất tròn quá .

Chỉnh sửa cuối:

Civic TN

Xe lăn
Vote cụ

cuongdq9898

Xe hơi
chỗ khu vực đó bọn ve ca nhiều kinh khủng, lộm nhộm lắm

xebuyt

Xe tăng
Ô chuyện của cụ hay nhỉ, như phim Hq ý. Vote cụ cái.

anhtho

Xe ngựa
Ô chuyện của cụ hay nhỉ, như phim Hq ý. Vote cụ cái.
Cụ tinh thế !
Em cũng vote cụ chủ một chén, em phải trường hợp của cụ, giúp được là em cũng cố gắng giúp ngay.
Ở ta cứ 4b va chạm 2b là có các lực lượng quần chúng ra bênh vực 2b (kẻ yếu), gần như đã thành lệ. Ngày xưa thì thấp hơn 1 cấp, nếu các cụ đi xe máy và va chạm với xe đạp hoặc người đi bộ, các cụ sẽ là đối tượng để các quần chúng xử tội. Trước, có lần em đi 2b, có thằng chạy ngang đường, em né nó và xòe, thằng kia tưởng em bị thương hay sao đó, chạy biến. Nhưng chạy được 1 quãng, nó thấy em bò dậy, nó quay lại ... đền em.
May cho cụ chủ là bác 2b vẫn còn thanh minh được là không phải cụ gây tai nạn, nếu bác 2b mà nằm im, cụ cũng mệt đới.

Mong sao XH càng ngày càng có nhiều người tốt như cụ

NấmLinhChi

Xe tải
Vote tinh thần của cụ. Mời cụ (b)

xe thủng lốp

Xe container
Chẳng biết có phải thật không nhỉ các cụ :D

laumam

Xe tăng
Chiều qua lúc 4h30 em té về nhà để đi công tác vừa đến cuối Nguyễn Chí Thanh gần rẽ chỗ rẽ Trúc Khê, vèo một cái có con siêu xe chở thêm 4 con( ve cho vào cái ka) oánh võng ngay đầu xe mình ,em chớp chớp mắt định thần lại nhìn nhìn xem dư lào thì cái loa của em nó nó phát luôn Đạm cà mau mày . Và cố nhìn theo xem gia cát dự như nào toàn bọn bịt khẩu trang ( sợ lộ hàng mà) ,dù bịt em vẫn cứ nhìn xem tiếp oành một cái nó oánh võng tạt vào đầu một Bác đi em Tương Lai (future) , Bác đó khoảng U60 , xe bọn kia không đổ và nó té luôn , còn Bác U60 chiếc Future đè vào chân không dậy được . Mấy chị hai dừng xe lại nhìn Bác U60 nằm đó không thèm ý kiến gì cả .
Và không một phút suy nghĩ em dừng xe ngay sau Bác U60 ,không quên bật cái đèn dừng khẩn cấp (nhỡ chú nào đâm ít còn kiếm mấy hào)
Thằng bé nhẩy xuống nhìn thấy Bác vẫn nằm và xe vẫn đè vào Bác nhìn xung quanh có khoảng mấy chị ăn mặc ngon lành nhìn tưởng như dân office nhưng mà cái bọn chưa tốt nghiệp phổ cập tiểu học cứ đứng nhìn .
Thằng bé nhấc xe cho bác và đỡ Bác dậy thấy chân bác bị chẩy máu đầu gối ,
và bác đứng dậy cám ơn . Câu chuyện đáng ra kết thúc tốt đẹp ở đây .
Nhưng một chị hai và bắt đầu có kẻ cơ hội bắt đầu đến : chị hai mắt dog làm câu Bác đi đứng thế ah tí tôi đâm nát tay thì lại kêu . Thằng bé máu chó nổi dậy , Con mặt ... mày thấy người ta ngã như thế dù đúng hay sai người ta bằng tuổi bố mẹ mày thì mày đỡ người ta dậy , rõ ràng mày thấy bọn cho kia nó đâm vào bác ý mày không giúp mày còn nói ah . Bây giờ mày muốn gì ? Con mặt dog không nói gì cút thẳng .
Cái chỗ đó gần ngõ 107 Nguyễn Chí Thanh,chỗ nhiều bọn ấy chắc các cụ biết mà , thì có 3 dog nhẩy ra đâm nhau , ô tô đâm xe máy, oto đền xe máy đi . Bọn này tưởng dễ ăn đây , chủ xe đâu , chủ xe đâu ? nhao nhao như tào mào mổ ... Thằng bé thấy vậy ngoan lẽ phép khoanh tay nói : Bố mày đây , việc của chúng mày ah ? Bác U60 tưởng chúng nó oánh em , anh ấy có đâm vào tao đâu. Chúng nó té hết lúc nào không hay , em bảo bác có đi về được không? bác ấy bảo bác
đi được và cám ơn em nhiều lắm , trong lòng cũng mừng vui vì bác ấy ko sao , và mình cũng làm người tốt.
Họ vô cảm lạnh lùng nhiều xe đi qua và có khoảng 7 xe máy dừng lại đứng xem không thèm đỡ bác ấy dậy , kèm theo một lũ a rua. Đúng là vô cảm
MÌNH GIÚP NGƯỜI < NGƯỜI KHÁC LẠI GIÚP MÌNH.
Cụ chủ hay quá.....Hôm nào mát trời làm chương trình hội thảo chia sẻ với bọn em với....Vốt te cụ @};-@};-@};-@};-@};-

firefox4

Xe điện
Vodka tinh thần của cụ chủ. :)

bmwl7

Xe tải
Vodka cả chai cho cụ ạ.

Đọc phần 1 đã thấy xúc động, đọc tiếp phần 2 thì thêm cái kết có hậu còn hay nữa :)

Cụ sống như thế sẽ toàn gặp nhiều người tốt cả thôi ạ.

TSTA

Xe container
đúng là chuyện a Thành ;), hôm trước đang đứng ngoài công Hà Nội Ford ngắm đường phố thì thấy 1 cụ đi Focus Vàng lò dò vào hỏi giúp anh bảo dưỡng, nhìn thấy ngay tờ HDSD của em in ra. Hóa ra chính xe của anh :)
Trái Đất cũng thật là tròn, :)

HUNGSMUN

Xe container
Hãy làm việc tốt để tâm thanh thản hơn, hãy làm việc tốt để xã hội tốt đẹp hơn và hãy làm nhiều việc tốt để tích phúc đức cho thế hệ sau.:)

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Cụ tinh thế !
Em cũng vote cụ chủ một chén, em phải trường hợp của cụ, giúp được là em cũng cố gắng giúp ngay.
Ở ta cứ 4b va chạm 2b là có các lực lượng quần chúng ra bênh vực 2b (kẻ yếu), gần như đã thành lệ. Ngày xưa thì thấp hơn 1 cấp, nếu các cụ đi xe máy và va chạm với xe đạp hoặc người đi bộ, các cụ sẽ là đối tượng để các quần chúng xử tội. Trước, có lần em đi 2b, có thằng chạy ngang đường, em né nó và xòe, thằng kia tưởng em bị thương hay sao đó, chạy biến. Nhưng chạy được 1 quãng, nó thấy em bò dậy, nó quay lại ... đền em.
May cho cụ chủ là bác 2b vẫn còn thanh minh được là không phải cụ gây tai nạn, nếu bác 2b mà nằm im, cụ cũng mệt đới.
mấy con dog nó xù ra không phải là để bênh bác 2B bị ngã mà để kiếm chác, em thấy mất dạy nhất là mấy thằng xe ôm quanh chỗ có tai nạn, k thấy nó giúp gì nhưng mà toàn hổ báo lao vào.

xekodidobo

Xe tải
Câu chuyện có hậu :)
Sau này có dịp làm gì đến ống cấp nước sẽ alo đồng chí. Cơ mà vừa xem cái web thì thấy là công ty ở miền Nam à đồng chí ới?