[Thảo luận] Em làm phúc, nhưng lại gây họa..Thành thật xin lỗi...

mrBui

Xe máy
em đi đường chuyên gặp lỗi này. hôm trước đuổi theo một bác Camry, hạ cửa kính hét toáng lên Bác ấy mới nghe thấy. nhắc được Bác ấy thì mình xít đâm vào vỉa ba toa ..haizzz

mà sao giờ ra đường gặp nhiều Bác bất cẩn thế kg biết ...hic
Hôm rồi em cũng như kụ, gặp một mợ đi biển 5 số tại Kim Mã, cửa phụ cứ dập dềnh không chặt, em thì 2 bánh đi đằng sau định tấp vô đập cửa báo hiệu nhưng lúc đến gần thì mợ kia đánh lái tránh xe em (chắc sợ em quệt phải), nhưng nhìn kiểu mợ ấy đánh lái em sợ quá chả dám đến gần để ra hiệu nữa, mà đường thì đống sợ ra hiệu mợ ấy tưởng giề mất tập chung rồi táng người khác thì đen cho thiên hạ lắm, túm lại em lắc đầu 2 phát rồi mỉm cười đi trước

Boytriton

Xe điện
Em phản đối kiểu lái xe như cụ Ỉn, nếu như ko muốn nói là quá sơ xuất. quên của và quên phanh tay là toàn lái mới

cuongdt86

Xe tăng
Thôi k sao cụ ạ, nếu k thì liệu ai có dám chắc chuyện gì sẽ xảy ra k hay chỉ là cụ ý bị như thế thôi???

appco

Xe buýt
Hôm qua cháu cũng gặp môt xe không mở gương chờ đền đỏ ở ngã tư Trường chinh -Tôn thất tùng cháu kéo kính xuống vừa nói vừa ra hiệu cụ LX tưởng sai là lền rẽ vèo vào hướng Lê trọng tấn gương vẫn cụp ~X(he he

Chỉnh sửa cuối:

detapi

Xe đạp
Em cũng gặp tình huống như cụ. Gặp một bác đi toyota land cruiser cũng quên không đóng của lái. Đi đằng sau nhìn hãi vãi. Chỉ sợ bác này phanh gấp thì... ôi thôi nên em quyết định cảnh báo. Khổ một nỗi em định vượt lên thì bác í lại tăng ga. Mãi mới vượt được lên để chỉ cho bác í. May quá không vấn đề j. lần sau thì em xin khiếu.

dinhthang

Xe máy
Hôm qua cháu cũng gặp môt xe không mở gương chờ đền đỏ ở ngã tư Trường chinh -Tôn thất tùng cháu kéo kính xuống vừa nói vừa ra hiệu cụ LX tưởng sai là lền rẽ vèo vào hướng Lê trọng tấn gương vẫn cụp ~X(he he
hehe chết cười :)))

CaptivalLTZ

Xe máy
Cụ ỉn thấy cụ 626 chỉ chỉ chỏ chỏ lại tưởng cụ 626 gây sự nên hoảng quá phang luôn vào hàng rào. Hài thật
Em cũng nghĩ như cụ này. Cụ Innova là lái mới, thấy cụ 626 lao lên chỉ chỉ chỏ chỏ nên nghĩ là trước đó lỡ ko may tạt đầu xe cụ 626 nên cụ lao lên để hỏi tội. Thần hồn nát thần tính thì phang vào hàng rào thôi. Khổ thân cụ Innova.

nvthu

Xe buýt
Cụ này sợ quá chạy mát tăm khi biết người ta bị tai nạn vì mình. Rã man quá !!!!

seadogs

Xe tăng
Thôi xin cụ chủ thớt lần sau đừng làm phúc nữa, gặp mấy bác mới lên lái, nhìn đường còn chưa xong thì làm sao biết cụ ra hiệu cái gì. May là đường đấy 1 chiều có cái quây tôn, không thì húc phải xe ngược chiều thì cụ chủ thớt còn đau khổ nữa. Mà xe chưa đóng khít cửa cũng không sao đâu ạ, e thử đóng chưa khít cửa xe rồi bấm khóa vẫn thấy khóa bình thường, chắc có lẫy phụ.

maianh2004

Xe tải
Hôm trước em đi qua đoạn ngã tư Pháp Vân cũng có bác lái xe tải nhẹ chỉ chỉ xe em, em ko rõ thế nào chạy 1 đoạn em dừng xe, à thì ra cốp sau em chưa sập, hú vía. Trong lòng cứ thầm thank bác ấy.

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
:)) chết cười với cụ. EM cũng gặp mấy trường hợp như này rồi, có 1 lần em đang quay đầu ở ngã tư khuất duy tiến - NTrai sang Bibo mart mua đồ cho f1, có 1 bác tài già quên bật đèn, mà xxx đứng đầy ở ngã tư, em cố tình đi chậm lại trước đầu cụ ấy để ra hiệu, nhưng bác ấy tưởng em là lái mới "lái ngu" quay đầu chậm, chắc vì thấy xe em đang mới, bác ý lườm em như muốn đứt cổ, em thấy ngán quá đành đi luôn sang bên kia đường, xong bác ấy vẫn ko tha vẫn lườm em tiếp ;)), em chỉ vào cái mắt em và chỉ vào cái đèn pha, bác ấy mới giật mình bật đèn :)). Còn nhiều cụ bị xẹp lốp xe mà vẫn phóng như ngựa, ra hiệu cách nào cũng ko hiểu, cốp sau ko đóng, em đi sau nhá đèn liên tục cũng ko hiểu, bó tay !

hungbayer

Xe máy
Mới lái đã máu ra đường đi rồi, cái cụ lái xe này kể cũng liều!

xe thủng lốp

Xe container
Sao cụ không gọi điện nhắc cho cụ ý ạ :P

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Yên tâm đi cụ, chạm vào vách tôn thì gương chỉ cụp lại và sứt sát tý thôi, không rụng được đâu.

BMWer

Xe tải
Mấy cụ lái xe cực thiếu chuyên nghiệp ko bao h nhắc kiểu ới nhau mà đang lái xe cả.... Cái cửa quyên đóng nhưng nó có 2 lẫy nên khó mở hết và sẽ ko thể nguy hiểm bằng các cụ đang lái xe mà kéo kính ới nhau mất tập trung gây nguy hiểm cho người khác...

Quá thiếu KN

sparkvan

Xì hơi lốp
vụ này đúng là tại cụ rồi. Xe chưa đóng hẳn cửa chẳng có vấn đề gì đâu, chốt nó cũng đã đóng rồi. Cụ nhắc người ta thế may mà chưa gây họa lớn.
em cũng nghĩ như cụ, trông thì kinh chứ nhiều trường hợp thực ra chốt nó đã sập rồi. đang yên đang lành cụ lại cắm mảnh sành vào mít bác tài

hung9053

Xe hơi
bác k nghe được chủ xe nói thì ngược lại bác khổ chủ kia chắc cũng chả nghe và không hiểu hành động của bác là gì. tội nghiệp bác í quá