[Thảo luận] Em lại bị XXX thổi 2 lần trong cùng đêm - Chiến thắng - và XXX chạy mất

Toyota Celica

Xe container
Sai cụ ạ, có phân làn rõ ràng mới ko có khái niệm vượt phải, vì làn thằng nào thằng ấy đi.

Còn vượt phải chỉ áp dụng được cho đường không phân làn rõ ràng như đường nhà cụ ấy.
Cái này có cụ nào có trích đoạn trong quy định của pháp luật ko
Em đi đường xa , làn giữa ( dg 3 làn )
Ko vượt quá tốc độ cho phép của làn nhưng vượt xe ở làn bên trái thế em sai hay em đúng
Xxx thì nó vẫn quy là vượt phải , ko có văn bản nào pháp luật quy định thì mình cũng chẳng cãi được . Cái này em đọc nhiều roài nhưng ko có cái gì để cãi cả

Lustigbee

Xe tải
Trường hợp của bác đơn giản thôi mà

bác : tôi hỏi anh đường này có cấm oto con chạy ko ? (làn giữa)
xxx : không
bác : thế tôi có chạy quá tốc độ ko ?
xxx : không
bác : thế tôi phạm lỗi gì ?
xxx : vượt phải
bác : tôi chả vượt ông nào cả . Tôi vẫn lưu thông đúng tốc độ trên làn đường tôi được phép lưu thông . Còn thằng kia chạy nhanh hay chậm tôi không quan tâm
xxx : ơ ơ nhưng mà ....
bác : chẳng nhưng nhị gì cả . Chạy 1 đoạn tôi lại đổi ý lưu thông vào làn bên trái ; vẫn là lưu thong trên làn cho phép oto chạy và có xi-nhan đầy đủ . Còn lại tôi ko quan tâm thằng kia chạy nhanh hay chậm và có vượt nó hay ko
xxx : nhưng anh vẫn là vượt phải
bác : tôi nhắc lại Tôi vẫn lưu thông đúng tốc độ trên làn đường tôi được phép lưu thông. Còn theo lập luận của ông thì thằng bên trái dừng lại là cả 1 đoàn xe phải dừng theo không ai được vượt à ?

XXX mà lải nhải nữa thì bác cứ lải nhải theo 2 ý chính : làn này có cấm lưu thông hay ko ? và tôi có quá tốc độ hay ko

Thật ra đây là kiinh nghiệm em học được của 1 bác post trên vnexpress và em luôn ghi nhớ những kinh nghiệm nhu vậy =P~

New_Carens

Xe điện
Cái này có cụ nào có trích đoạn trong quy định của pháp luật ko
Em đi đường xa , làn giữa ( dg 3 làn )
Ko vượt quá tốc độ cho phép của làn nhưng vượt xe ở làn bên trái thế em sai hay em đúng
Xxx thì nó vẫn quy là vượt phải , ko có văn bản nào pháp luật quy định thì mình cũng chẳng cãi được . Cái này em đọc nhiều roài nhưng ko có cái gì để cãi cả
Nếu ko có văn bản nào pháp luật quy định thì nó cũng chả bắt mình được - theo lý là thế!

Toyota Celica

Xe container
Nếu ko có văn bản nào pháp luật quy định thì nó cũng chả bắt mình được - theo lý là thế!
Thì nó quy vào tội vượt phải chứ còn gì nữa cụ , vì xe vượt xe ở bên phải , cãi thế nào ???
Cụ làm việc với cơ quan pháp luật chứ ko làm với cơ quản lý luật cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Accent1110

Xe tăng
Voke cụ chủ thớt. Cụ phọt bảng tổng hợp đối đáp với xxx lên đây đi cho a e học hỏi.

MrYellow

Xe máy
quá hay.thank bác đã chia sẻ thêm kinh nghiệm

phongvannbt

Xe đạp
Thì nó quy vào tội vượt phải chứ còn gì nữa cụ , vì xe vượt xe ở bên phải , cãi thế nào ???
Cụ làm việc với cơ quan pháp luật chứ ko làm với cơ quản lý luật cụ ạ
Nếu bắt vượt phải ở những đường có nhiều làn đường thì có mà bắt cả ngày không hết. Lúc đó ta coi cứ mỗi làn là một đường riêng, ai đi đường nào thì biết đường đấy, muốn rẽ sang nhau thì phải sinhan la OK thôi.

SốtVirút

Xe tăng
Địa bàn Nam, hành văn kiểu Bắc=))

tanthanglong

Xe tải
Cụ KHOE khéo XE XIN nhey :D :))

Chỉnh sửa cuối:

Lustigbee

Xe tải
Đây là 2 đoạn ghi âm cho link bài trước ( link trên đầu bài ) :
http://www.mediafire.com/file/rlcglnnq5eajqmi/Memo(3).m4a . Buổi sáng em bị xxx chặn lại , còn dọa em "tôi được đào tạo ra , chẳng lẽ tôi đi nói xạo với anh . Tụi tôi được đào tạo ra là phải kiểm tra giấy tờ xong mới thông báo lỗi vi phạm..." ; em bật lại ngay "anh được đào tạo ra là phải thông báo cho người tham gia giao thông biết vi phạm lỗi gì , rồi sau đó mới ktra giấy tờ ....." . .. kết quả là chú trung sĩ bỏ ra chỗ khác và nhường quyền thi đấu lại cho 1 thiếu úy trẻ

http://www.mediafire.com/file/tn5rz800lf4m26c/Memo.m4a đây là buổi tối em bị chặn , em vội đi ăn kỷ niệm ngày cưới nên thôi .... làm tí :-|

http://www.mediafire.com/file/82ewp8cgobjdnc2/Memo(2).m4a Còn đây là link em bị chặn buổi tối lúc 19:02 , bình tĩnh xuống xe nói chuyện 3p xong đi tiếp

Còn đây là link mà xxx nấp trong bóng tối của đường hạn chế oto vì có lô cốt (chưa thi công) , nơi mà XXX đã phát ngôn câu "thông cảm cho anh thì anh cũng phải có tí gì chứ" . Tuy nhiên đau lòng ở chỗ là đang ghi âm thì em lại có dt , em bấm nút Tắt máy , vừa nói dc 1-2 câu nữa thì lại bị gọi , em cáu lên bấm Tắt Tắt Tắt Tắt liên tục vào màn hình . Em ko hiểu là do em bấm nhiều quá hoặc đang ghi âm mà có dt là iP4 tự động ngưng ghi âm . Đến lúc về nhà nghe lại thì chỉ ghi âm dc 57s , không có lời đề nghị khiếm nhã của xxx kia x-(

Đây là hình chụp iP4 của em , bị chặn lần đầu tiên và ghi âm lúc 19:02 ! Sau đó bị chặn lần 2 và ghi âm lúc 19:15 , ghi âm dài 57s

Đúng 19:16 thì có điện thoại gọi đến , 2 cuộc

Em bấm Reject 2 lần nên nó thành Missed call

Kết quả là đoạn ghi âm chỉ dài có 57s :|
http://www.mediafire.com/file/tn5rz800lf4m26c/Memo.m4a

Sự việc là như vậy . Em ko rảnh hơi đâu mà ngồi sáng tác ra rồi tự ghi âm . Còn bác nào vẫn chưa chịu cho em là thằng bốc phét thì em cũng cúi đầu nhận thôi chứ biết làm sao bây giờ
Em nhiệt tình thế mà các bác ko Vote em thì buồn lắm , hix

P/S : giọng em qua ghi âm nghe như sh!t ấy , các bác đừng cười em nha [sm=bash.gif] . Bởi vậy em ngại post ghi âm lắm

Chỉnh sửa cuối:

zonet

Xe tăng
Chỉ có thể nói bác chủ topic là hoành tráng và bản lĩnh.

nvnptb

Xe hơi
pác chủ thớt cũng nhiệt tình tiếp chuyện cá vàng nhỉ

Website
www.geotextile.com.vn
Cụ giỏi. :-bd đã vodka cụ.
Đường 1 chiều nhỏ, ko vạch phân làn, xxx bắt cụ vượt phải thì cụ hết cãi. Nhưng xxx đứng ở đó chỉ học mỗi bài bắt ô tô xịn đi vào đường đó thôi, chứ xxx ko thuộc bài khác.
Nghe đoạn cụ chủ thớt ghi âm, cụ tị với xxx về chuyện các xe khác đi như cụ mà xxx không bắt, xxx nói vì đang xử lý cụ chủ thớt nên ko bắt xe khác vi phạm được và đề nghị cụ chủ thớt thông cảm. xxx ngoài hà nội gặp ông nào thắc mắc kiểu đấy thì" tao thích bắt thằng nào thì tao bắt" ngay.

Chỉnh sửa cuối:

benghe

Xe điện
Chiều nay em vừa bị vịn chỗ qua bến xe Lương Yên, mấy thằng xe tải chạy trước chậm quá nên em dánh sang phải nghỉ bụng định vượt, vừa ngang thân xe tải thì nhìn ngay thấy xe xxx và 1 chú đã liếc mắt đưa tình em rồi. Em giảm tốc độ và lại sau đ ít xe tải nhưng vẫn bị chú xx chỉ tay vào lề đường. Thấy bảo lỗi vượt phải tại nơi không cho phép và chuyển làn không xin nhan, tổng 1,4tr giữ bằng 30 ngày. Em định cãi nhưng mình cũng không rõ đoạn này có làn liếc gì không và định gọi cứu trợ nhưng rút ĐT rồi lại thôi, nghĩ là lỗi vặt nhờ vả ngại quá.
Em bla bla vài câu rồi bảo anh em trên bến dưới thuyền cả nên gửi 2 lít để ae uống nước, vất vả quá.... thế là chú xx vui vẻ bảo iem xin và cám ơn bắt tay đàng hoàng...

classjcal

Xe tải
Em có 1 bảng tổng kết tất cả những lỗi vi phạm , phải đối đáp với XXX thế nào , vận dụng luật ra sao ..... như trong topic này . Nhưng em ko muốn post lên vì ngại va chạm . Em mà post bảng tổng kết đối đáp với XXX lên thì có khi em uống Vodka đến mùa đông năm sau cũng ko hết >:)
Bác gửi lên cho mọi người học hỏi đc không? vote bác

mrkey

Xe buýt
kính cụ 1 ly nhé, kinh nghiệm cho anh em sau này học tập

Loong Phoong

Xe điện
quá hay bác ah :-bd