[Thảo luận] Em lại bị nó làm mất cái đèn hậu

tubin

Xe buýt
Tháng này số em nó đen thế nào ấy các cụ ợ, mới nửa tháng trước va quyệt với xe khách đi mất cái đèn nhan bên phải, thì hôm T7 lại bị đi mất cái đèn hậu bên phải :'(, chả là hôm T7 vừa rồi em đưa gấu nhà em đi có tí việc qua đoạn đường thái hà thì bị tắc đường, đoàn xe đang nối đuôi nhau đi em vừa phanh lại 1 cái thì nghe tiếng rầm sau đít xe mình, quay lại nhìn gương thấy 2 chú xe máy đằng sau đít em đang cố quành sang bên phải rồi phóng luôn, đằng sau là 1 bác lếch xù rất to, em nghĩ chắc là ** phải bác lếch xù đâm em vì bác lếch xù mà đâm đít em thì bác ấy thiệt chứ em xe cỏ đếch sợ mà nếu bác ấy đâm thì chắc bác ấy phải nhảy xuống kiểm tra ngay rồi.

Em thấy người đi đường cứ chỉ cái đít xe em cho nên em đoán chắc có vấn đề rồi mà đường đang tắc mình nhảy xuống nữa lại càng tắc thêm (mc nó thì ra ở đấy đang có cái công trường xây dựng có cái thằng xe trộn bê tông to tướng nó lùi vào làm tắc cả 1 đoạn đường dài mà sao cái giờ đấy (tầm 11h hơn các cụ ạ) nó lại được đi vào TP các cụ nhảy). Đến khi đến chỗ cần đến xuống kiểm tra thì cái đèn hậu bên phải vỡ toe toét các kụ ạ mà tầm vỡ này thì đúng là tầm tay lái của mấy chú xe máy, tức quá mà chả làm được gì. Thôi thì đằng nào cũng tiện đi làm lại cả đèn trước và sau vậy. Lên chợ trời cụm đèn hậu mà thay mới cả cụm nó đòi em 1M, còn điều chế thì phải mất 4 tiếng. :'( Thay mới nặng $ quá đằng nào chiều em cũng rỗi ngồi chờ nó điều chế vậy. Tổng thiệt hại làm lại cụm đèn hậu bên phải và đèn nhan phía trước bên phải mất: 450K. Nghĩ lại vẫn thấy bực cái kiểu đi xe máy của một bộ phận dân việt ta cứ lạng lách, tạt đầu gây hậu quả là té mất :77:

4500EFI

Xe buýt
Cụ giống em rồi, em mới bị hôm thứ 5 đây. 1 chú choai đi xe máy húc tay lái vào cụm hậu bên phải vỡ toe toét, em đuổi theo đến trường Phương Đông, nó nhảy vào quán nước gọi 2 thằng đầu trộm đuôi cướp ra cà em, em chỉ đi có 1 mình, nhục quá mà không làm được gì :77:, đành ngậm bồ hòn làm ngọt, thay mất 9 lít ạ :mad:. Buồn :77::77::77:

xe365vn

Xe container
đời nhiều cái nhục quá các cụ nhỉ. Xe em đang đẹp cũng bị quệt xước người thôi nhưng nhìn đã hãm rồi. thôi chia buồn cùng nhau:'(:'(:'(

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ giống em rồi, em mới bị hôm thứ 5 đây. 1 chú choai đi xe máy húc tay lái vào cụm hậu bên phải vỡ toe toét, em đuổi theo đến trường Phương Đông, nó nhảy vào quán nước gọi 2 thằng đầu trộm đuôi cướp ra cà em, em chỉ đi có 1 mình, nhục quá mà không làm được gì :77:, đành ngậm bồ hòn làm ngọt, thay mất 9 lít ạ :mad:. Buồn :77::77::77:
mất cả công đuổi theo cụ nhể, dưng mờ chưa có thiệt hại nào về thân thể là ngon rồi, còn làm ra xiền mà các cụ :D

duongtm

Xe tăng
Các bác không bố trí bảo hiểm ah, giờ mới thấy bảo hiểm có giá trị nhể :21: :21: :21:

nguyenquocthanh

Xe tăng
May quá cháu có bảo hiểm, nhưng mà chưa bị phát nào.

Tuanb0

Đi bộ
Bác đen quá chia buồn cùng bác, thôi của đi thay người bác ạ :redface:

tqt77

Xe điện
ai bảo bác đi 4b, em cũng bị hôm CN vừa rồi nè, qua ngã 3, em thấy 1 cặp đang phi nhanh từ phía trái sang, liền phanh lại thế mà nó vẫn tạt qua đầu em rồi va 1 phạt vào bên phụ, lăn ngay xuống đường, xe nó không sao cả, chỉ có con vợ bị xước xát, chẩy máu tí ở chân. Vị trí va chạm đã qua bên phần đường ngược chiều nó đi rồi nhé, vậy mà con vợ cứ nhai nhải anh sai rồi, anh đền đi còn thằng chồng bảo ông đi oto ông phải đền, em bảo nếu tôi mà không phanh lại thì giờ này nhà mài đang bay lơ lửng ở đâu rồi :mad: lại thêm mấy người đi qua xúm lại nói là anh đi 4b là anh sai rồi (đcm chúng nó chứ, đi 4b là sai à là phạm tội à ?). cuối cùng em bảo thôi được rồi tôi bồi thường 500k cho anh chị, thằng chồng im ngay con vợ cầm tiền xong áy náy thế é.o nào lại đưa lại 100 bảo thôi em lấy thế này thôi :21: ơ tự dưng nó lại tốt bụng nhể :21: túm lại mất 10 phút và 400k.

mất tiền thì thôi chả sao, nhưng bực nhất là mấy người cứ vin vào đi 4b thì phải đền thế mới :102: các bác ạ.

khoavq

Xe điện
Ai bảo đi 4B là sai?
Đúng là đúng,
sai là sai!
Lôi thôi, gọi 113 + CSGT đến lập biên bản hết.

Chẳng lại té vội ý chứ lỵ.

DIRE

Xe buýt
ai bảo bác đi 4b, em cũng bị hôm CN vừa rồi nè, qua ngã 3, em thấy 1 cặp đang phi nhanh từ phía trái sang, liền phanh lại thế mà nó vẫn tạt qua đầu em rồi va 1 phạt vào bên phụ, lăn ngay xuống đường, xe nó không sao cả, chỉ có con vợ bị xước xát, chẩy máu tí ở chân. Vị trí va chạm đã qua bên phần đường ngược chiều nó đi rồi nhé, vậy mà con vợ cứ nhai nhải anh sai rồi, anh đền đi còn thằng chồng bảo ông đi oto ông phải đền, em bảo nếu tôi mà không phanh lại thì giờ này nhà mài đang bay lơ lửng ở đâu rồi :mad: lại thêm mấy người đi qua xúm lại nói là anh đi 4b là anh sai rồi (đcm chúng nó chứ, đi 4b là sai à là phạm tội à ?). cuối cùng em bảo thôi được rồi tôi bồi thường 500k cho anh chị, thằng chồng im ngay con vợ cầm tiền xong áy náy thế é.o nào lại đưa lại 100 bảo thôi em lấy thế này thôi :21: ơ tự dưng nó lại tốt bụng nhể :21: túm lại mất 10 phút và 400k.

mất tiền thì thôi chả sao, nhưng bực nhất là mấy người cứ vin vào đi 4b thì phải đền thế mới :102: các bác ạ.
Em ạ cụ cả nón :77: cụ thừa cả thời gian lẫn tiền

VietPublic

Xe hơi
Website
vietpublic.net
Ai bảo đi 4B là sai?
Đúng là đúng,
sai là sai!
Lôi thôi, gọi 113 + CSGT đến lập biên bản hết.

Chẳng lại té vội ý chứ lỵ.
Dọa thì được chứ gọi thật thì phiền phết. Bọn xxx nó giam xe mình cũng quá tội. Trừ trường hợp nó gọi đầu trộm đuôi cướp gây sự với mình thôi thì gọi 113.

BK

lai xe lu

Xe buýt
em sợ mấy bác đi 4 bánh đang học lái nữa . Lúc sáng thấy bảo xăng chuẩn bị tăng 6k/L trưa nay em vào mua xăng. Buổi trưa nên rất vắng tới cây xăng thì thấy một chú Matic đang đỗ song song ngoài vỉa hè em vòng phía sau đuôi cụ để vào vì cây xăng rất rông rãi nên em vào cách hơn 1m tự nhiên cụ matic cứ lùi đít vào xe em làm em la to thi vẫn cứ lùi em tưởng lần náy là dích chưởng rồi. thí thấy cụ đừng lại sát rạt xe em. Đơi một lúc mới thấy bác tiến tới , em mở cửa xem thì thấy may quá vợ em không sao. Qua thì thấy bác khoảng 45 tuổi mặc vét lịch sự em nói chú đi xe cẩn thận chứ thì bác nói thông cám đang tập lái :77::77:thằng bán xăng nó bảo ông loay hoanh 10 phút rồi mà chưa đưa được xe vào để mua xăng :77::77::77: đúng là nhiều lúc không tranh được vạ lây dù minh luôn đi xe cẩn thận

MaiMai

Xe buýt
Xin chia sẻ nỗi mất mát với cụ!

MaiMai

Xe buýt
Dọa thì được chứ gọi thật thì phiền phết. Bọn xxx nó giam xe mình cũng quá tội. Trừ trường hợp nó gọi đầu trộm đuôi cướp gây sự với mình thôi thì gọi 113.

BK
Cụ ơi, thường thì xxx nó giam xe mình bao lâu ạ? (trong trường hợp mình đi đúng luật)

Hung Nissan

Xe buýt
Chia buồn với bác, xe của em chưa có 1 phát xước nào nhưng mới hôm vừa rồi cũng bị 1 phát xước ở trán, nhìn mà lòng thắt quặn đau. Đi đường Hà Nội thì thật khó tránh đc chuyện đó các cụ ạh:102:

duytrong

Xe lăn
bọn ấy còn lâu mới co 4b mà đi.:P