[Funland] em lại bị boom hàng!

Sứa.

Xe điện
Thôi thành phần này sau e chặn luôn. Ko biết họ dành cả thanh xuân chuyên đi boom hàng ng khác họ nghĩ gì chứ, đi giao lại cước đi cước về chứ có đơn giản đâu ạ
P/s: Ra cuộc sống thế này cũng nghiệp quật ạ. Người đàng hoàng tử tế thì họ đã ko xử lý kém thế ạ
Chắc là do mợ sai oxin đi đưa hàng rồi :!!Nếu đích thân mợ đi đưa nếu mà chối thì họa có mà điên 😅

4X4=16

Xe điện
Shopee có vụ 1 em đặt bộ bikini về mặc đi biển check in các kiểu sau trả hàng hoàn tiền, bị chủ shop tìm đc em ý khoé khắp cõi fb, hàng nhận về thì như cái giẻ rách, đấy là em còn nói giảm nói tránh đấy.
Nói chung cái nghề này thì mình phải chấp nhận thôi ạ.

vieteuro

Xe container
Chào các cụ các mợ.
Đợt này làm ăn đã khó khăn, mà lại bị 1 cụ trên mình boom hàng ạ, in ảnh xong không qua lấy ạ :(
nhắn tin lần 1 thì còn trả lời, nhắn nhắc cụ ý qua lấy lần 2-3-4-5....không phản hồi gì ạ, mà đã hơn chục ngày đi qua.
SĐT thì em lại không kịp lưu, chỉ còn zalo, không biết có cơ hội tìm lại cụ ý không các cụ nhỉ?
tìm cũng trả lấy được đâu cụ
nhà em in ảnh gia đình ảnh cưới còn bị bùng nữa là :))
Mỗi ảnh thờ là chưa thấy ai bùng thôi

vieteuro

Xe container
Hỏi bác ngoài lề 1 chút:
Tôi có cái ảnh của ông già, kích cỡ khoảng giữa A4 và A5.
Giờ muốn: Scan ảnh thật đẹp, thật sắc nét như bản gốc.
Rồi in ảnh to hơn một chút, khoảng A4, có được không bác?

PS: Bác tính luôn Chi phí của ông ọp pơ ở #1 vào đấy cũng được, tui trả ạ.
Cụ hiếu kon làm mà cụ không ưng thì inbox em nhá
chú em chuyên ảnh thờ và phục chế

vieteuro

Xe container
Tên đấy rửa ảnh gì hả cụ? Khả năng cao ảnh 2 vc, mà mới ly hôn xong thì lấy làm mother gì nữa ;))
Nhiều ảnh cưới đc đem ra chắn xe gom rác cho nó đc nhiều lắm. Nghĩ buồn cười, lúc cưới thì chụp choạch rõ lung linh, đến lúc bỏ nhau 1 phát ra bãi rác. Đáng nhẽ nên bẻ gập 4 phần bỏ đi, đây chưng nguyên cái mặt 2 đứa ghét nhau cho thiên hạ xem ngoài bãi rác.
chắc vợ chồng người ta ăn mắm tôm quen rồi =))

vieteuro

Xe container
In ảnh xong không lấy thì cụ nên làm đám tang trọng thể cho bức ảnh. Cụ cắt chân dung dán vào hình nhân người, mua ở hàng vàng mã cũng được. Sau đó dùng kim châm khắp mình mẩy chân tay rồi cho vào một cái hộp, chôn ngoài vườn, nhớ thắp hương khói đầy đủ.
nhọc với cụ phết :))

vieteuro

Xe container
Ngoài lề một chút ạ, cách đây 03 năm, có offer rao tìm mua SS note 4 để lấy màn hình tôi có con SS note 4 đảm bảo đủ và thừa các tiêu chí như vậy , nghe gọi, màn hình vẫn rất ok. Tôi show lên kèm giá 500k nhảy vào vật nài đòi mua bằng được để lấy mỗi cái màn hình. OK chốt sáng hôm sau giao dịch, đến khi xem máy lại cò quay bộ nhớ có 16gb , em cứ tưởng 32gb cơ ạ....Vãi thật , thay màn hình thì quan tâm đến bộ nhớ làm gì, thôi đành công đức với giá 300k vậy...😂😂😂
sao không tiễn vong :))

TieuPhong148

Đi bộ
rút kinh nghiệm mua bán online giờ cứ phải cọc trước :(

dracula_bg

Xe điện
Chào các cụ các mợ.
Đợt này làm ăn đã khó khăn, mà lại bị 1 cụ trên mình boom hàng ạ, in ảnh xong không qua lấy ạ :(
nhắn tin lần 1 thì còn trả lời, nhắn nhắc cụ ý qua lấy lần 2-3-4-5....không phản hồi gì ạ, mà đã hơn chục ngày đi qua.
SĐT thì em lại không kịp lưu, chỉ còn zalo, không biết có cơ hội tìm lại cụ ý không các cụ nhỉ?
cụ lạc quan lên, chắc chưa đến tháng lương nên cụ ấy ngại chưa qua thôi, hoặc có thể tạm thời mất trí nhớ, ảnh in rồi còn file thì cụ cứ up chân dung lên of, để cụ nào quen thì nhắc cho cụ ấy nhớ qua mang về thôi, chứ ộp phơ ai lại đi bom hàng bao giờ.

Marance

Xe điện
Cụ kể cách xử lý với các đơn hàng không giao dịch thành công lên diễn đàn này. Đảm bảo tỉ lệ hoàn sẽ rất ít đấy!