[Funland] Em là con người ích kỉ các cụ các mợ à

Getzcoi.

Xe tăng
Bạn gái mà đi hỏi vay tiền nhiều lần của bạn trai cũ, ko phải người yêu cũ, theo em là ko ổn. Nếu chẳng may có ốm đau bệnh tật hiểm nghèo vay tiền để chữa bệnh thì còn có thể thông cảm được. Còn để mua thêm cái xe, cố nốt cái nhà mà vay người ta cả trăm triệu, nếu em là cụ, em sẽ nói chuyện một lẩn cho rõ ràng. Nếu cô í ko hài lòng thì cô ý cũng next cụ, nếu cho vay cụ ko hài lòng thì cụ cũng next cô í, kèm thêm vài trăm triệu chả biết có nhận lại được ko. Đáp án cuối cùng đêù là next, tuỳ cụ tính toán điều kiện đi kèm. :D

5599

Xe buýt
Việc có mqh như thế là không nên, kể cả trong sáng 100%.
Việc giúp đỡ bạn bè khi khăn là việc tốt, ai cũng có thể gặp những khăn nên đã giúp là không kể nể, đắn đo. Người ta vay thì sẽ trả, nếu biết tính bạn đểu không trả thì sẽ từ chối luôn và dừng chơi.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Theo miêu tả thì mợ bạn thuộc dạng có nhan sắc, nên ngay thời trẻ cụ thớt ít nhiều đem lòng yêu rồi, nhưng vì lý do gì đó mà mợ kia không thấy yêu nên không đáp lại, có thể do lúc đó thớt nghèo hoặc/và xấu trai nên cô í đã chọn anh khác.

Sau khi có chồng thì cô í vẫn xem thớt như của để dành : lúc buồn thì tâm sự, lúc thiếu tiền thì vay mượn vì vay mượt thớt còn dễ hơn vay mượn mẹ đẻ của mợ ấy.

Ông thớt thì vẫn chìm đắm trong hình ảnh thơ mòng ngày xưa : cô ấy tốt, cô ấy đẹp ...

Lúc cô ấy sướng rên với chồng thì có nhớ ông thớt đâu. Lúc thiếu tiền thì 1 thớt 2 thớt

The_very_lonely_boy

[Tịch thu bằng lái]
Theo miêu tả thì mợ bạn thuộc dạng có nhan sắc, nên ngay thời trẻ cụ thớt ít nhiều đem lòng yêu rồi, nhưng vì lý do gì đó mà mợ kia không thấy yêu nên không đáp lại, có thể do lúc đó thớt nghèo hoặc/và xấu trai nên cô í đã chọn anh khác.

Sau khi có chồng thì cô í vẫn xem thớt như của để dành : lúc buồn thì tâm sự, lúc thiếu tiền thì vay mượn vì vay mượt thớt còn dễ hơn vay mượn mẹ đẻ của mợ ấy.

Ông thớt thì vẫn chìm đắm trong hình ảnh thơ mòng ngày xưa : cô ấy tốt, cô ấy đẹp ...

Lúc cô ấy sướng rên với chồng thì có nhớ ông thớt đâu. Lúc thiếu tiền thì 1 thớt 2 thớt
Cụ có vẻ am hiểu quá :D
Chắc là em không nên gặp nữa, như thế sẽ tốt nhất cho em :D

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có vẻ am hiểu quá :D
Chắc là em không nên gặp nữa, như thế sẽ tốt nhất cho em :D
Cụ còn độc thân nên nhiều thứ cụ chưa biết chứ như tụi em có gia đình vợ con đề huề thì những tình huống này chỉ cần vài phút là phân tích chuẩn từng cm.
Cụ nên từ chối và suy nghĩ để có những cách từ chối khéo léo. Nếu cô ấy thông minh bằng 1/20 cụ nói thì cô ấy sẽ phải tự hiểu.
Thế giới rất rộng lớn và cụ nên tập trung cho tương lai tốt đẹp phía trước của cụ. Cái gì buông được thì hãy buông nhẹ nhàng như đá.i xong 1 bãi

Laoba

Xe điện
Giải tán luôn và ngay.

URAL CCCP

Xe ba gác
Cứ có thế chấp thì cho vay thoải mãi ( giấy nhận nợ nhớ có chứ ký của cả 2 vợ chồng cô ý và công chứng đàng hoàng nhá):))

nguyenducuong

Xe tải
Cụ chẳng đc miếng nào mà lại mang tiếng nhỉ!

HanhTu811

Xe buýt
Em chả biết khuyên gì, tại em cũng vừa trải qua. Bạn bè chơi với nhau cả chục năm trời, khó khăn vay mượn vv...mây mây. Hầu như vay từ 1 phía là cô bạn, rồi đến lúc em khó, hỏi lại món nợ cũ, haizzza trả 2 phần xin 1 phần. Em ngọng luôn, trước còn đều đều thăm hỏi, giờ nản rồi, chả còn muốn tìm nhau nói chuyện phiếm nữa..

Đúng là dính đến kinh tế, dễ sứt mẻ lắm lắm..

mone

[Tịch thu bằng lái]
Em là thằng chồng e cũng éo thích vợ đi ăn với lại phim phọt với boy cũ, nói chung là thế thì Âu hóa quá, ếu hợp với e :D
cụ thớt còn độc thân nên chưa hiểu. Sau này lấy vợ sẽ hiểu ngay thôi.
đi ăn với nhau theo như cụ thớt kể thì mỗi đứa hết 1 củ tức là ăn uống chỗ sang trọng lãng mạn 2 mình rồi chứ không còn tô phở mấy chục ngàn nữa. Xong tung tăng vào xem phim ... Em thật, ông nào sau này mà làm thế với vợ ông thớt, thậm chí trong sáng, có khi ông thớt cũng vác dao cắt cmn cu thằng kia.

The_very_lonely_boy

[Tịch thu bằng lái]
cụ thớt còn độc thân nên chưa hiểu. Sau này lấy vợ sẽ hiểu ngay thôi.
đi ăn với nhau theo như cụ thớt kể thì mỗi đứa hết 1 củ tức là ăn uống chỗ sang trọng lãng mạn 2 mình rồi chứ không còn tô phở mấy chục ngàn nữa. Xong tung tăng vào xem phim ... Em thật, ông nào sau này mà làm thế với vợ ông thớt, thậm chí trong sáng, có khi ông thớt cũng vác dao cắt cmn cu thằng kia.
hic, em chỉ muốn ăn tô phở hoặc bún chả, bún đậu mắm tôm trà đá trò chuyện thôi ạ. Nhưng phụ nữ người ta đề nghị, mình không nỡ từ chối, nhưng nhiều lần là bản thân mình cũng xót tiền rồi :D Vì không phải bỏ tiền cho người yêu, em thì mong muốn là bạn bè thì bình đẳng thoai, dù nam hay nữ :( Với người iu lại là chuyện khác :(

Xem phim thì có một lần duy nhất thôi, sau đó em toàn từ chối nói không thích xem phim. Sau chỉ có đi ăn và cà phê thôi :(

mone

[Tịch thu bằng lái]
hic, em chỉ muốn ăn tô phở hoặc bún chả, bún đậu mắm tôm trà đá trò chuyện thôi ạ. Nhưng phụ nữ người ta đề nghị, mình không nỡ từ chối, nhưng nhiều lần là bản thân mình cũng xót tiền rồi :D Vì không phải bỏ tiền cho người yêu, em thì mong muốn là bạn bè thì bình đẳng thoai, dù nam hay nữ :( Với người iu lại là chuyện khác :(
cụ ngây thơ bỏ mẹ. Đàn bà có chồng con họ rất bận cụ ạ. Nhất là nếu họ đang hạnh phúc với nhau thì họ còn bận nữa, chẳng có thời gian tâm trí cho ai đâu. Mợ kia rủ cụ đi ăn là chẳng qua những khi vợ chồng chúng nó cãi nhau to, chán chồng ... thì mới nhớ đến cụ, tiện thể thân tình vay ít củ luôn :D
Khả năng cao là cụ dạng xấu trai nên ẻm coi như của để dành/ hũ tiền để dành nên không có động thái gì thôi.

kecap2008

Xe tăng
Ngọt nước ko cụ

The_very_lonely_boy

[Tịch thu bằng lái]
cụ ngây thơ bỏ mẹ. Đàn bà có chồng con họ rất bận cụ ạ. Nhất là nếu họ đang hạnh phúc với nhau thì họ còn bận nữa, chẳng có thời gian tâm trí cho ai đâu. Mợ kia rủ cụ đi ăn là chẳng qua những khi vợ chồng chúng nó cãi nhau to, chán chồng ... thì mới nhớ đến cụ, tiện thể thân tình vay ít củ luôn :D
Khả năng cao là cụ dạng xấu trai nên ẻm coi như của để dành/ hũ tiền để dành nên không có động thái gì thôi.
Vâng cụ nói phải, về khoản này em ngây thơ thật...

Còn vụ xấu trai thì không phải đâu ợ :D Em là chàng trai cực kì đẹp trai, dễ thương, học vấn rất cao, lương cũng rất cao ạ :)) Nhưng mà em thuộc tuýp người trầm lặng và hiền lành, cũng rất ít bạn nên em cũng muốn gìn giữ tình bạn :(

mone

[Tịch thu bằng lái]

Còn vụ xấu trai thì không phải đâu ợ :D Em là chàng trai cực kì đẹp trai, dễ thương, học vấn rất cao, lương cũng rất cao ạ :)) Nhưng mà em thuộc tuýp người trầm lặng và hiền lành, cũng rất ít bạn nên em cũng muốn gìn giữ tình bạn :(
có khi cụ là gay rồi, em thật.

Hoàng Trang

Xe ngựa

Cực kỳ đẹp trai??? Có 500 ảnh mới tin đc ợ.