em lập thớt tư vấn bảo dưỡng,sửa chữa.

nguyen_kia

Xe điện
Xe em bị lêch lái trái, đang thẳng tay lái à buông vô lăng thì nó sẽ lệch dần sang bên trái (trc đây ko bị, chỉ bị 3-4 tháng nay, mà cung xko đâm đụng gì)???

hai_phuc.autote

Xe tăng
Xe em bị lêch lái trái, đang thẳng tay lái à buông vô lăng thì nó sẽ lệch dần sang bên trái (trc đây ko bị, chỉ bị 3-4 tháng nay, mà cung xko đâm đụng gì)???
Cụ đổi 2 quả lốp trc sang nhau rồi đo lại lái,chắc chắn bị lệch ít nhất 1cm...chỉnh lại tí là ok.

nguyen_kia

Xe điện
OK, em cảm ơn cụ, để e đổi xem sao. liệu có phải do lỗi của phuộc ko cụ???

hai_phuc.autote

Xe tăng
OK, em cảm ơn cụ, để e đổi xem sao. liệu có phải do lỗi của phuộc ko cụ???
Nếu bị giảm sóc thì xe có cảm giác như ngồi trên thuyền ngay cụ ạ...cụ xem lại lốp và căn chỉnh lại độ chụm bánh xe là ok...của cụ là bị hiện tượng nhao lái,có thấy kêu khóc gì đâu cụ...

nguyen_kia

Xe điện
Cái chụp cao su chỗ phần lái bên phụ của em bị thể này thì có sửa hay thay được ko cụ (thay cả cụm hay chỉ cái phần trụ đứng thôi ?):

Chỉnh sửa cuối:

hai_phuc.autote

Xe tăng
Cái chụp cao su chỗ phần lái bên phụ của em bị thể này thì có sửa hay thay được ko cụ (thay cả cụm hay chỉ cái phần trụ đứng thôi ?):
[/url][/IMG]
Đó là rotuyn lái ngoài,cao su chụp bụi đã rách,nếu rotuyn chưa rơ,lỏng thì thay mỗi cái chụp cao su,nhưng khi lắp vào hơi khó,dễ bị bật ra,v2 cụ tên gì vậy...

nguyen_kia

Xe điện
Thay mỗi cái cao su hả cụ.
Nó cứng ngắc, e tháo con bu-lông và chốt chẻ ra rồi dùng búa gõ cái chốt đó ra mà ko đc, gõ toét cả đầu mà ko đc, giờ còn ko vặn đc cái bu- lông vào lại đc cụ ạ. Giờ xử lý thế nào hở cụ????
(Ford Laser 2000 cụ ạ)

hai_phuc.autote

Xe tăng
Thay mỗi cái cao su hả cụ.
Nó cứng ngắc, e tháo con bu-lông và chốt chẻ ra rồi dùng búa gõ cái chốt đó ra mà ko đc, gõ toét cả đầu mà ko đc, giờ còn ko vặn đc cái bu- lông vào lại đc cụ ạ. Giờ xử lý thế nào hở cụ????
(Ford Laser 2000 cụ ạ)
Cụ phải dùng vam rotuyn mà tháo ra,cụ dùng búa đập ki may đập vào phần đầu ren của rotuyn thì ko vặn đc êcu vào là đúng rồi,giờ cụ đi kiếm cái rũa 3 cạnh rồi chịu khó ngồi mà tỉa tót lại phần ren bắt êcu....ngày xửa ngày xưa khi ko có cái vam rotuyn thì ng ta dùng búa đập giờ có vam rồi thì ng ta bỏ búa,vừa nhanh,chính xác,đảm bảo tính kỹ thuật,mỹ thuật...cụ ở đâu e cho cụ mượn cái vam..

Chỉnh sửa cuối:

nguyen_kia

Xe điện
Cụ phải dùng vam rotuyn mà tháo ra,cụ dùng búa đập ki may đập vào phần đầu ren của rotuyn thì ko vặn đc êcu vào là đúng rồi,giờ cụ đi kiếm cái rũa 3 cạnh rồi chịu khó ngồi mà tỉa tót lại phần ren bắt êcu....ngày xửa ngày xưa khi ko có cái vam rotuyn thì ng ta dùng búa đập giờ có vam rồi thì ng ta bỏ búa,vừa nhanh,chính xác,đảm bảo tính kỹ thuật,mỹ thuật...cụ ở đâu e cho cụ mượn cái vam..
hik, phải dùng Vam hả cụ, e ở TH-NC ko biết có gần chỗ cụ ko?

hai_phuc.autote

Xe tăng
TH - NC là gì hả cụ.nhà cháu ở Nguyễn Xiển,thanh xuân ạ.

phuhbv

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Xe Mazda 3 của cháu điều hòa có vấn đề rồi. Vẫn đang chạy bình thường thì bỗng nhiên hôm trước có điều hòa bên lái nóng, bên phụ mát, giờ cả 2 cùng nóng, vặn hết cỡ cũng ko ăn thua. THế có thể đoán sơ bộ là bệnh gì không cụ? Nếu sửa điều hòa thì nên ra đâu tốt ạ? Có nên vào hãng Mazda sửa ko cụ? Thank cụ
chính xác là điều hòa của cụ nó đang bị xì ga rùi.....

phuhbv

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ tư vấn giúp cháu, xe cháu bây giờ cứ bật AC là nó kêu rào rào ở khu cửa gió ra của điều hòa như kiểu bị xít quạt gió ấy, nhưng nếu chỉ bật mỗi quạt gió không thì ko có tiếng kêu này (điều hòa e vẫn mát bình thường) chỉ tiếng kêu khó chịu thôi, nhất là đi buổi tối, quạt để mức 1
nó là tiếng kêu của ga khi phun qua cái van tiết lưu. thường thì khi thiếu ga sẽ kêu to hơn....

phuhbv

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em chào các cụ, xe em kêu lọc cọc chỗ vô lăng khi vào chỗ xóc, vào hãng thằng tư vấn dọa em thay cụm tay lái trợ lực điện hơn 18 củ. Em nhờ cậu em là thợ đã tháo cả cụm lái trợ lực ra xử lý, bây giờ xe đi đã hết kêu nhưng vô lăng hơi nặng và không tự trả lái. Các cụ tư vấn giúp em cách xử lý cho vô lăng đỡ nặng và tự trả lái với ạ. Em cảm ơn
chắc chắn là do lỗi cậu em sử lý tiếng kêu không chuẩn nên mới sinh ra bệnh này thui..

nongdanchoioto

Xe hơi
Em chào các cụ, xe em kêu lọc cọc chỗ vô lăng khi vào chỗ xóc, vào hãng thằng tư vấn dọa em thay cụm tay lái trợ lực điện hơn 18 củ. Em nhờ cậu em là thợ đã tháo cả cụm lái trợ lực ra xử lý, bây giờ xe đi đã hết kêu nhưng vô lăng hơi nặng và không tự trả lái. Các cụ tư vấn giúp em cách xử lý cho vô lăng đỡ nặng và tự trả lái với ạ. Em cảm ơn
xin phép cụ chủ thớt em giúp cụ này một tay ạ, xe cụ bị trả lại nặng em dự phần nhiều là cậu em cụ căn chỉnh độ dơ của thước lái cơ hơi chat, chứ trợ lực điện vào sóc mạnh phần lớn là kêu thước cơ chỉ giảm thôi chứ khi chỉnh chặt nó mới hết

duna3

Xe điện
Chào bác

Xe cháu Mazda6 AT 2005, đi với vòng tua 1000rpm thì cứ nghe tiếng rè rè, đi với bất kỳ số nào, tốc độ nào. Nhưng đứng yên tại chỗ và cố tình để ga lên 1000 thì chả sao. Nó có khả năng là bị gì hả bác??

hai_phuc.autote

Xe tăng
Chào bác

Xe cháu Mazda6 AT 2005, đi với vòng tua 1000rpm thì cứ nghe tiếng rè rè, đi với bất kỳ số nào, tốc độ nào. Nhưng đứng yên tại chỗ và cố tình để ga lên 1000 thì chả sao. Nó có khả năng là bị gì hả bác??
Cụ ơi cái tiếng kêu như cụ tả thì khó bắt bệnh lắm,vì nó có thể phát ra do nhiều nguyên nhân,mà muốn chính xác thì phải chạy thử thì mới chính xác đc cụ ạ...

tuantrananh83

Xe máy
xin phép cụ chủ thớt em giúp cụ này một tay ạ, xe cụ bị trả lại nặng em dự phần nhiều là cậu em cụ căn chỉnh độ dơ của thước lái cơ hơi chat, chứ trợ lực điện vào sóc mạnh phần lớn là kêu thước cơ chỉ giảm thôi chứ khi chỉnh chặt nó mới hết
Em cảm ơn cụ, cụ cho em hỏi có thể vừa làm cho cụm trợ lực điện đỡ kêu vừa giữ đc vô lăng nhẹ và trả lái được k ạ

hoagvc3

Xe tăng
Cụ chủ thớt cho em hỏi tí nhed, xe cruze ls nhà em buổi sáng vào số lùi, nhả côn nhưng xe ko chạy cứ như đang còn phanh tay ấy. Em phải cho nó tiến đã mới lui được. Cụ giúp em ạ.