[Thảo luận] Em lại bị xước xe trong bãi.

tommykp

Xe buýt
Chuyển sang bãi khác mà gửi ah, nếu ko, kụ chịu khó kết thân mới chú bảo vệ nhé

Hoàng_Gầy

Xe điện
Chia buồn với cụ ợ. Rút kinh nghiệm lần sau kiểm tra xe kĩ trước khi ra bãi. Xe nhà cháu chưa bao giờ bị thế, nhưng rất hay bị chim ỉa lên xe. Sáng ra xót cả xe.

Như bãi cháu để thì mỗi khi xe nào vào là bảo vệ đi 1 vòng xe kiểm tra xem xe bị sao ko (quan trọng nhất là có bị mất đôi gương trước khi vào không). Cháu thấy thế rất hay.

Thêm nữa là bãi cháu gửi xe, cụ nào mà lái không tốt là y như rằng được ưu tiên những vị trí dễ ra dễ vào =))

andybu

Xe tải
Việt Nam là thế mà :))
Luôn sợ trách nhiệm vì quá thiếu trách nhiệm :|

huyndaigetz7120

Xe tăng
tuan281085 nói:
Xe cụ có bảo hiểm thì cuối năm sơn lại cái ăn Tế cho ngon
=)) =))
Phải bắt đền người có trách nhiệm chứ cụ, sao lại bắt đền bảo hiểm???

romantic_kt1

Xe tăng
Chia sẻ với cụ chủ! gửi xe ở bãi thì khó tránh chuyện xước xát, va chạm.
Các cụ ở Thu đô mệt mỏi vụ gửi xe thật. Mỗi lần lên đấy là em cũng chỉ nhanh nhanh chóng chóng chuồn thôi, dừng đỗ cũng khổ. Em toàn cố gắng giải quyết trong ngày rồi cho vợ 2 về với vợ cả.:))

bmw1226

Xe tải
Năm ngoái, em đã bị một lần và đã có thớt báo cáo các cụ. Đại loại sáng ra lấy xe thì thấy đất trét đầy ở cản sau, em hơi lạ, nhìn kỹ hóa ra cản bị bung, sơn xước. Hóa ra đêm có xe lùi vào, mấy chú BV muốn che dấu nên bôi đất vào.
Tối nay em mới lấy xe đi có việc, lúc lấy xe thì em cũng chỉ ktra lốp và đi luôn. Tầm hơn 1 h sau, quay về, vừa đỗ xong thì 1 chú BV chạy ra soi đèn vào cửa phụ kêu xe bị xước. Em đi chắc chắn ko cạ ai, nhưng lần này chắc khó đền họ được vì em đã mang xe từ ngoài vào. Vết xước cũng nhỏ (độ 2 ngón tay, dài 5cm), nhưng cũng hơi bực. Để mai em nói chuyện với chủ bãi.
Cũng là một bài học kinh nghiệm, các cụ nếu để xe ngoài bãi thì chịu khó kiểm tra cẩn thận một chút rồi mới lên xe.

Gửi xe trong bãi thì chỉ có cách kiểm tra xe cẩn thận mỗi khi lấy xe ra để (nếu có thể mà thường thì không thể) sẽ bắt đền chủ bãi nếu bị hư hại.

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bãi xe mình ở ngoại giao đoàn thì thường xuyên, mặc dù trong sân nhưng vì các chị quét rác cứ có cái xe đẩy và cành cây để trên, lắm \lúc cứ cúi đầu để đẩy quệt vào ô tô chẳng biết, mà vài vết xước thì làm sao mà báo bảo vệ được

volangvuong

Xe tải
Em thì bực mình cái ông đỗ xe chuồng bên cạnh, thông thường thì em hay đi xe máy sang bãi ô tô, có khu để xe máy đàng hoàng, em đi sớm hơn ông bên cạnh, chiều về lần nào cũng thấy cái xe máy của ông ấy để ở chuồng xe mình. Cái kiểu tiện không phải xuống xe ấy mà, chỉ lên xe là chạy, khổ thân em chiều nào về cũng kéo xe máy ông ấy ra (lại còn khoá cổ). Nhắc bảo vệ mấy lần, chỉ được mấy hôm lại y nguyên. Chẳng nhẽ em làm cái khoá, em khoá *** xe ông ấy lại!

Becgie

Xe điện
Cái ông đỗ xe gần chuồng em cũng vậy. Làm con Mẹc C mới cứng mà xước toè loe. Toàn thúc mít vào tường. Đã thế còn đánh mít sang sát phía bên em làm khổ em mỗi lần lùi chuồng vào xong, muốn ra khỏi xe khổ sở khiếp. Bác Mẹc C này chắc đi ngoài đường cũng hay lấn làn lắm đây :D

anhtho

Xe ngựa
Lại nói chuyện ý thức đỗ xe. Hôm nay em vừa đi tới cơ quan đối tác. Bãi để xe rộng rãi, gồm các chuồng đôi. Em đỗ trước, gọn ghẽ. Lúc ra về, gặp ngay một con (hình như Fortune) đỗ sát ngay xe em (đúng bên lái), trong khi phía bên kia của ông ý phải thừa tới gần mét. Em đi nghiêng thì được, nhưng không thể mở cửa lách vào, mà bò từ bên phụ thì lỉnh kỉnh vì em to, xe lại bé . Công nhận lx nhà mềnh nhiều người kém ý thức. Em cũng chẳng buồn nói, hạ phanh tay cho nó tự trôi ra ngoài. Hạng người như vậy nói cũng phí lời.

minhkhanh2109

Xe hơi
Có bao giờ họ nhận đâu , vậy nên em thấy qua việc này càng phải mua bảo hiểm cho dù lái tốt đến mấy :) đây mới chỉ là mấy vết xước còn vết lõm thì sao .........

cwise

Xe container
Chia buồn với cụ, em chưa bị vậy nhưng để cạnh 2 bố già, mỗi các bố mở cửa xe là nẹp thân xe em bị một vết chầy, nói vài lần cũng không được. Đàng thôi thì kệ *** nó, cuối năm đi sơn chắc mất độ 6 lít.
Đù má, em toàn bị như thế này, nhiều thằng mở cửa xe cứ uỳn phát xước xát hết cả.

quyennc

Xe tăng
Lại nói chuyện ý thức đỗ xe. Hôm nay em vừa đi tới cơ quan đối tác. Bãi để xe rộng rãi, gồm các chuồng đôi. Em đỗ trước, gọn ghẽ. Lúc ra về, gặp ngay một con (hình như Fortune) đỗ sát ngay xe em (đúng bên lái), trong khi phía bên kia của ông ý phải thừa tới gần mét. Em đi nghiêng thì được, nhưng không thể mở cửa lách vào, mà bò từ bên phụ thì lỉnh kỉnh vì em to, xe lại bé . Công nhận lx nhà mềnh nhiều người kém ý thức. Em cũng chẳng buồn nói, hạ phanh tay cho nó tự trôi ra ngoài. Hạng người như vậy nói cũng phí lời.
chắc cụ gặp lái non rồi :))

Son Vu

Xe tăng
Năm ngoái, em đã bị một lần và đã có thớt báo cáo các cụ. Đại loại sáng ra lấy xe thì thấy đất trét đầy ở cản sau, em hơi lạ, nhìn kỹ hóa ra cản bị bung, sơn xước. Hóa ra đêm có xe lùi vào, mấy chú BV muốn che dấu nên bôi đất vào.
Tối nay em mới lấy xe đi có việc, lúc lấy xe thì em cũng chỉ ktra lốp và đi luôn. Tầm hơn 1 h sau, quay về, vừa đỗ xong thì 1 chú BV chạy ra soi đèn vào cửa phụ kêu xe bị xước. Em đi chắc chắn ko cạ ai, nhưng lần này chắc khó đền họ được vì em đã mang xe từ ngoài vào. Vết xước cũng nhỏ (độ 2 ngón tay, dài 5cm), nhưng cũng hơi bực. Để mai em nói chuyện với chủ bãi.
Cũng là một bài học kinh nghiệm, các cụ nếu để xe ngoài bãi thì chịu khó kiểm tra cẩn thận một chút rồi mới lên xe.
Nhà em cũng giống cụ. Xe đỗ ở bãi rồi còn bị cào xước cản trước. Hóa ra là 1 xe vào đỗ lúc ra bó sát quá nên bị nhưng chẳng biết bắt đền ai vì bãi xe hơn 200 xe thì Bảo vệ sao quản nổi, chẳng lẽ mỗi lần về lại gọi bảo vệ ra xem.

Becgie

Xe điện
Đù má, em toàn bị như thế này, nhiều thằng mở cửa xe cứ uỳn phát xước xát hết cả.
Đù mà em cũng bị 1 lần như cụ ức chế hết cả cái thằng người........
Em đỗ xe, đang ngồi trên xe, 1 ông morning cũng lại đỗ bên cạnh xe em. Ông ấy mở cửa ra, uỳnh 1 phát, em chả nói gì. Lại mở cửa phía sau ra uỳnh phát nữa, em cũng chẳng nói gì. Xong lại mở cửa lái ra uỳnh phát nữa, con m..ịa nó, em điên người, nhưng vẫn lịch sự hạ kính xuống: anh mở cửa cẩn thận tý.
Đù con mà nó các cụ biết nó nói sao không: Làm gì mà ghê gớm vậy?
Thôi em kcmn, cái loại này nói vô ích.
Dưng, cửa cửa nó chắc xước xát là cái chắc, vì xe em có độ bậc lên xuống kiểu X5, chắc lắm. Hay nó muốn thử độ cứng cửa v2 nó với bậc lên xuống xe em các cụ nhỉ? =))

quyennc

Xe tăng
Đù mà em cũng bị 1 lần như cụ ức chế hết cả cái thằng người........
Em đỗ xe, đang ngồi trên xe, 1 ông morning cũng lại đỗ bên cạnh xe em. Ông ấy mở cửa ra, uỳnh 1 phát, em chả nói gì. Lại mở cửa phía sau ra uỳnh phát nữa, em cũng chẳng nói gì. Xong lại mở cửa lái ra uỳnh phát nữa, con m..ịa nó, em điên người, nhưng vẫn lịch sự hạ kính xuống: anh mở cửa cẩn thận tý.
Đù con mà nó các cụ biết nó nói sao không: Làm gì mà ghê gớm vậy?
Thôi em kcmn, cái loại này nói vô ích.
Dưng, cửa cửa nó chắc xước xát là cái chắc, vì xe em có độ bậc lên xuống kiểu X5, chắc lắm. Hay nó muốn thử độ cứng cửa v2 nó với bậc lên xuống xe em các cụ nhỉ? =))
Chắc là nó nghen tỵ với cái độ ấy đấy :))

căng hải 86

Xe hơi
M.ị.a cái ông để xe ở cạnh chuồng của em mua xe được hơn 1 năm rồi mà lái xe như mứt, vào chuồng xinhan cho mà chả biết bên nào bên phải bên nào bên trái, loạn hết cả lên. Từ ngày mua xe đến giờ lúc thì ông ấy đâm vào cột chuồng, lúc thì lùi vào xe khác. Hôm vừa rồi sáng sớm ra lấy xe thấy xanh lè ở bên hông + bay mấy cái ốp mang cá. Chủ bãi bảo tối qua ông ấy tương vào xe e. Thế mà cũng chả thấy nói 1 câu với e mà nhờ chủ bãi xe xin lỗi hộ mới cú chứ. Để cạnh chuồng mấy ông như thế sợ lắm
Hehe. Cũng khó nhể, chả nói được gì

baoquang

Xe tải
ối, sống chung với lũ rồi các cụ ơi