[Thảo luận] Em lại bị xước xe trong bãi.

anhtho

Xe ngựa
Năm ngoái, em đã bị một lần và đã có thớt báo cáo các cụ. Đại loại sáng ra lấy xe thì thấy đất trét đầy ở cản sau, em hơi lạ, nhìn kỹ hóa ra cản bị bung, sơn xước. Hóa ra đêm có xe lùi vào, mấy chú BV muốn che dấu nên bôi đất vào.
Tối nay em mới lấy xe đi có việc, lúc lấy xe thì em cũng chỉ ktra lốp và đi luôn. Tầm hơn 1 h sau, quay về, vừa đỗ xong thì 1 chú BV chạy ra soi đèn vào cửa phụ kêu xe bị xước. Em đi chắc chắn ko cạ ai, nhưng lần này chắc khó đền họ được vì em đã mang xe từ ngoài vào. Vết xước cũng nhỏ (độ 2 ngón tay, dài 5cm), nhưng cũng hơi bực. Để mai em nói chuyện với chủ bãi.
Cũng là một bài học kinh nghiệm, các cụ nếu để xe ngoài bãi thì chịu khó kiểm tra cẩn thận một chút rồi mới lên xe.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Chú bv tốt ghê, đi soi hộ xe cụ ý cơ đấy :D thôi cuối năm rồi, cụ bắt đền thì có chú mất tết.

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
Xe e hay bị xước khi để trong bãi, thật lòng ko bắt đền BV đc. Nếu làm căng thì ko có chỗ để cũng chết.

BMVKTKH

Xe tải
Chú bv tốt ghê, đi soi hộ xe cụ ý cơ đấy :D thôi cuối năm rồi, cụ bắt đền thì có chú mất tết.
Mọi ngày chắc k soi đâu, nhưng nay trước khi cụ ra đã sước, nên về phải ra day tận tay vào tay cụ để thoát tội í mà =))

ĐXCN

Xe tải
M.ị.a cái ông để xe ở cạnh chuồng của em mua xe được hơn 1 năm rồi mà lái xe như mứt, vào chuồng xinhan cho mà chả biết bên nào bên phải bên nào bên trái, loạn hết cả lên. Từ ngày mua xe đến giờ lúc thì ông ấy đâm vào cột chuồng, lúc thì lùi vào xe khác. Hôm vừa rồi sáng sớm ra lấy xe thấy xanh lè ở bên hông + bay mấy cái ốp mang cá. Chủ bãi bảo tối qua ông ấy tương vào xe e. Thế mà cũng chả thấy nói 1 câu với e mà nhờ chủ bãi xe xin lỗi hộ mới cú chứ. Để cạnh chuồng mấy ông như thế sợ lắm

hn03

Xe điện
Mợ. Xe em mới lấy 3 ngày, để trong bãi. Hôm sau đánh về thấy một vết dài 5cm, to bằng ngón tay mông vợ 2, nhưng lạ một cái là sạch sẽ không có một chút bột. Nhìn kỹ thấy cả một vệt Xi Gala dính vân tay, ngửi có mùi luôn. Đèn hậu cũng xước. Không bãi xe chắc ku nào lùi vào xe mình chắc. Nói thì BV chối đây đẩy.

mr.ken_no1

Xe container
M.ị.a cái ông để xe ở cạnh chuồng của em mua xe được hơn 1 năm rồi mà lái xe như mứt, vào chuồng xinhan cho mà chả biết bên nào bên phải bên nào bên trái, loạn hết cả lên. Từ ngày mua xe đến giờ lúc thì ông ấy đâm vào cột chuồng, lúc thì lùi vào xe khác. Hôm vừa rồi sáng sớm ra lấy xe thấy xanh lè ở bên hông + bay mấy cái ốp mang cá. Chủ bãi bảo tối qua ông ấy tương vào xe e. Thế mà cũng chả thấy nói 1 câu với e mà nhờ chủ bãi xe xin lỗi hộ mới cú chứ. Để cạnh chuồng mấy ông như thế sợ lắm
Vấn đề là cụ xi nhanh có chuẩn ko
hê hê

Ob3xuT

Xe điện
Chia buồn vs cụ chủ, cụ có bảo hiểm nhưng chắc vẫn có tí bực, em mời cụ 1 ly cho hạ hỏa ;)

anhtho

Xe ngựa
Chia buồn vs cụ chủ, cụ có bảo hiểm nhưng chắc vẫn có tí bực, em mời cụ 1 ly cho hạ hỏa ;)
Thanks cụ. Em đi ngoài đường vốn cẩn thận, thế mà bị mấy vết toàn từ trong bãi ra mới bùn.

Bobay

Xe điện
Cụ giống em đấy, vết xước dù là nhỏ nhất cũng thấy rất khó chịu. Em chơi với 1 gara chuyên làm sơn, nên những vết nhỏ thường thì ko chờ bảo hiểm tới mà tự móc túi ra xử luôn, làm cả một cánh cửa cũng tầm 500k thôi mà cụ.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bảo ông ấy đi học lại lớp lái xe cấp tốc đi bác ạ. Lái thế mà ra đường thì.....:-??

Kenket

Xe điện
E cũng giống cụ chủ, bị húc móp cửa bên phụ, vừa ra khỏi bãi vào đổ xăng thì phát hiện ra...akay thật, dưng mờ cũng chả bắt đền được lũ bv.

accord_89

Xe tăng
Chia buồn với cụ, em chưa bị vậy nhưng để cạnh 2 bố già, mỗi các bố mở cửa xe là nẹp thân xe em bị một vết chầy, nói vài lần cũng không được. Đàng thôi thì kệ *** nó, cuối năm đi sơn chắc mất độ 6 lít.

anhtho

Xe ngựa
Chia buồn với cụ, em chưa bị vậy nhưng để cạnh 2 bố già, mỗi các bố mở cửa xe là nẹp thân xe em bị một vết chầy, nói vài lần cũng không được. Đàng thôi thì kệ *** nó, cuối năm đi sơn chắc mất độ 6 lít.
Cái này là ý thức chứ không phải trình độ. Em mà mở cửa, nếu có xe bên cạnh, bao giờ cũng giữ tay ở mép để không cho cửa chạm vào thân xe người ta. Bãi chỗ em là bãi tự do, có nghĩa là không có vạch vôi, nên nhiều khi các xe đỗ sát chỉ 30cm, có lúc em phải lên từ bên phụ, nhưng không bao giờ chạm vào xe bên cạnh, nhất là khi mở cửa.

ThanhTungTB

Xe điện
Dù sao cũng chia xẻ với chủ thớt .Nhưng E cũng cảnh báo ,rất nhiều (ko phải tất cả )Lái xe khi dừng đỗ rất ...hiên ngang .thậm chí chiếm luôn 2-3 chuồng ,rồi bịt lối ,chăn đầu xe khác ,Nhiều khi gây bức xúc cho mọi người ...lên họ trả thù đấy ?

Minhhiepcompany

Xe tải
Chia sẻ với cụ

ducle

Xe hơi
28 tết năm ngoái em bị 1 phát vào cửa khi để trong bãi, sáng 29 tết ra lấy xe nhìn thấy mà lộn ruột