[Funland] Em không thích Messi.

Chauthanh11

Xe điện
Thế mới nói anti thì có biết tư duy đâu mà bình với chả bàn. Ở cái danh sách đấy m10 xếp thứ 12 vậy những tay NHA cũng chỉ có 3 thằng góp mặt tương đương Bindesh liga hay La liga. Thế NHA của cụ theo cái kiểu thể lực nhiều nó phải xếp từ 1 đến 20 nhỉ ? Nó đá ở NHA thì nó chạy nhiều mà ở tuyển thì nó chạy ít thì sao ? Do lối chơi của từng đội, cái này không hiểu mà cứ so với sánh đủ thấy trình độ tư duy của cụ đến đâu rồi. Aguero hay Higuain nó đang còn dưới M10 ở nhiều mặt mà đã làm mưa làm gió ở cả NHA hay serie A thì cụ phải hiểu là những lời của cụ chỉ ăn theo bọn loser thôi :))
Cụ có vấn đề đọc hiểu thật không đấy ?

Messi đứng thứ 218 trong tổng số 219 , còn cái hình bảng danh sách kia 12 tiền đạo của 12 đội bóng tham dự và dĩ nhiên Messi đứng chót . Và đứng dưới Augero rồi đấy ?

Còm trên thì cụ nói " Bóng đá Anh chơi bóng dài thì chạy nhiều hơn chút "
Dưới này thì lại luyên thuyên linh tinh ?
Đây không tranh cãi Messi đủ khả năng đá ở Anh hay không ?
Nhưng mồm cụ nói là Messi chạy nhiều nhất , là NHA không chạy nhiều hơn giải khác ?
Và tư duy của cụ nó không bình thường thật , cứ Augero làm mưa gió ở NHA là Messi phải làm được à ? Từ khi nào bóng đá nó có tính bắc cầu như vậy đây ?
Cụ chém thì hãy đọc và hiểu người khác nói gì đã .

Chỉnh sửa cuối:

buithuy07

Xe hơi
Cụ nghĩ thể lực của Messi kém là sai lầm. Xem bản đồ nhiệt sau mỗi trận đấu xem M10 phạm vi hoạt động nó ntn, e là k cầu thủ nào ở NHA di chuyển nhiều hơn nó đâu. Cụ nghĩ nó nhỏ mà yếu lại càng sai nó tì đè và rê dắt như vậy cụ nghĩ nó yếu chắc cụ chưa chơi đá bóng. Chạy hùng hục không bóng thì còn đơn giản chứ rê bóng qua ngươid kiểu như bàn thắng vào lưới A. Bilbao mà cụ bảo ko có thể lực thì cũng thua, cụ thử xỏ giày ra sân phủi e cho cụ re 1 quả bóng chạy khoảng 20m xong cụ thử sút 1 phát xem quả bóng nó lăn như thế nào :))
Cụ nói đúng đấy. Đá bóng rồi mới thấy những thằng nhỏ con vẫn có thể có thể lực rất khỏe. Chỉ yếu về mặt thể hình khi tranh chấp bóng bổng thôi.
Messi có thể hình rất đặc biệt là trụ tốt, sức bật và rướn rất khỏe (thêm khoản giữ bóng sát chân nữa) nên việc kèm và lấy bóng của nó là cực kỳ khó.
Đá bóng không phải cứ chạy hùng hục được, bọn kinh nghiệm và thông minh nó chạy ít hơn những thằng khác. Riêng Messi thì có HLV nào điên mới bắt chạy pressing, cứ lởn vởn bên sân đội bạn mà đợi bóng bơm lên thôi.

Chauthanh11

Xe điện
Trong bài báo cụ trích dẫn, nó cũng nói rõ là các bọn chạy nhiều nhất là bọn đá kém nhất
Ai nói như vậy hả cụ ? Ronaldo chạy nhiều hơn Lukaku và anh ấy kém hơn à ?
Và em không bàn chuyện hay với dở ở đây . Nhưng cụ kia cụ ấy phát biểu Messi là người chạy nhiều nhất , nên em mới đưa cho cụ ấy xem thôi .

Alibaba2702

Đi bộ
Có đếch người thứ 2 được như thế đâu mà ghét với cả không thích chứ

Lasvegas83

Xe tải
Ông nào mới kêu ở trên Messi là thằng chạy nhiều thế nhỉ ?
Thằng chạy không nhiều nhất chắc không phải M10 Nhưng chạy có bóng trong chân thì cứ mở tivi lên và xem. Lấy cái thống kê chạy ra để khè NHA bị chốt cho không cãi đc à ? Thằng đần độn mới mang mấy thằng như Lukaku hay mấy thằng Kane ra để so sánh vs M10. Anti mất não rồi à :))

nhuataiche

Xe container
Messi chưa bao giờ là kiểu cầu thủ lên công về thủ cả. Bây giờ lớn tuổi rồi, quãng đường di chuyển giảm xuống là tất nhiên thôi.

Nhưng nếu đá 1 hiệp thì Messi vẫn dư sức chơi bóng thêm 4-5 năm nữa. Sau đó thì thể lực lẫn tốc độ đều ko đáp ứng nổi đâu.

Chauthanh11

Xe điện
Thằng chạy không nhiều nhất chắc không phải M10 Nhưng chạy có bóng trong chân thì cứ mở tivi lên và xem. Lấy cái thống kê chạy ra để khè NHA bị chốt cho không cãi đc à ? Thằng đần độn mới mang mấy thằng như Lukaku hay mấy thằng Kane ra để so sánh vs M10. Anti mất não rồi à :))
Vãi cho cái não của cụ , cụ mới biết xem bóng đá à ? Người ta thống kê là di chuyển cả không bóng lẫn có bóng hiểu chưa ? Chứ cả trận chỉ tính có bóng thôi , cả trận chạm bóng được vài chục lần , thì có thằng nào được 10km hả ?

Chẳng biết thằng nào đần độn khi phát biểu Messi là thằng chạy nhiều nhất , đưa ra chứng cứ thì lại quanh co đây ?
Và chẳng có thằng điên nào đi so tài năng Lukaku với Messi cả hiểu chưa ?

Và không biết ai mà cứ nhắc tới Messi là lập tức nhảy ngay vào họng người khác , mặc dù thậm chí không biết người ta nói gì ?
Thằng nào cứ quanh co không đưa ra dẫn chứng gì về NHA thế ?
Cuồng thì nó cũng cuồng vừa thôi .

Chỉnh sửa cuối:

nhuataiche

Xe container
Vãi cho cái não của cụ , cụ mới biết xem bóng đá à ? Người ta thống kê là di chuyển cả không bóng lẫn có bóng hiểu chưa ? Chứ cả trận chỉ tính có bóng thôi , cả trận chạm bóng được vài chục lần , thì có thằng nào được 10km hả ?

Chẳng biết thằng nào đần độn khi phát biểu Messi là thằng chạy nhiều nhất , đưa ra chứng cứ thì lại quanh co đây ?
Và chẳng có thằng điên nào đi so tài năng Lukaku với Messi cả hiểu chưa ?

Và không biết ai mà cứ nhắc tới Messi là lập tức nhảy ngay vào họng người khác , mặc dù thậm chí không biết người ta nói gì ?
Thằng nào cứ quanh co không đưa ra dẫn chứng gì về NHA thế ?
Cuồng thì nó cũng cuồng vừa thôi .
Di chuyển không bóng có ý nghĩa rất quan trọng nếu không muốn nói là có tính quyết định. Ai cũng biết Messi giỏi như thế nào khi có bóng trong chân, nhưng nếu Messi di chuyển không bóng kém thì cũng chẳng có bóng để mà giỏi đâu.

Quãng đường di chuyển không bóng tất nhiên là lớn hơn nhiều so với quãng đường có bóng, vì bóng đá hiện đại đá ít chạm lắm.

Dan du an

Xe ba gác
Nói bóng đá hiện đại đá ít chạm thì cũng không hẳn, em nghĩ còn tuỳ lối đá. Xem trận Brazil với Tây Ban Nha trung kết Olympic thấy ông Tây Ban Nha thằng nào có bóng cũng lòng vòng rồi mới chuyền, bét cũng phải 2-3 chạm.

nhuataiche

Xe container
Nói bóng đá hiện đại đá ít chạm thì cũng không hẳn, em nghĩ còn tuỳ lối đá. Xem trận Brazil với Tây Ban Nha trung kết Olympic thấy ông Tây Ban Nha thằng nào có bóng cũng lòng vòng rồi mới chuyền, bét cũng phải 2-3 chạm.
Em so với thời xưa thôi, cái thời mà nhiều cầu thủ còn dẫn bóng vẽ vời linh tinh trên sân ấy mà.

Dan du an

Xe ba gác
Em so với thời xưa thôi, cái thời mà nhiều cầu thủ còn dẫn bóng vẽ vời linh tinh trên sân ấy mà.
Nhưng công nhận xem mà cứ gặp nhiều thằng tiền đạo đồng đội nó mang được bóng từ sân nhà lên vất vả hết hơi chuyền cho ông ông cứ cắm đầu lao vào mấy thằng hậu vệ của nó trong khi đẩy nhanh cho thằng khác ở chỗ thoáng hơn thì không đẩy thì anh em xem ức chế lắm. Lúc đó đúng là chỉ thích xem bóng ít chạm kiểu ngoại hạng Anh.

Chauthanh11

Xe điện
Di chuyển không bóng có ý nghĩa rất quan trọng nếu không muốn nói là có tính quyết định. Ai cũng biết Messi giỏi như thế nào khi có bóng trong chân, nhưng nếu Messi di chuyển không bóng kém thì cũng chẳng có bóng để mà giỏi đâu.

Quãng đường di chuyển không bóng tất nhiên là lớn hơn nhiều so với quãng đường có bóng, vì bóng đá hiện đại đá ít chạm lắm.
Thì thế , Messi chạy ít thì các ông xung quanh buộc phải chạy nhiều để lấp chỗ trống .
Tiền đạo nhiều ông cả trận có khi chỉ chạm bóng vài chứ mấy .
Nhưng cái ông đang cãi với em , ông ấy đòi Messi cái gì cũng nhất , chạy cũng phải nhiều nhất cơ cụ ạ .

Chauthanh11

Xe điện
Căn bản là thiếu ý tưởng , không có người dẫn dắt nên buộc phải vẽ vời để tìm người , tìm khoảng trống thôi .
Đội Olimpic TBN với đội dự EURO chỉ thiếu vài vị trí như Busques mà nó đã khác xa nhau rồi

nhuataiche

Xe container
Thì thế , Messi chạy ít thì các ông xung quanh buộc phải chạy nhiều để lấp chỗ trống .
Nhưng cái ông đang cãi với em , ông ấy đòi Messi cái gì cũng nhất , chạy cũng phải nhiều nhất cơ cụ ạ .
Đúng là các vệ tinh xung quanh phải chạy nhiều thêm một ít để gánh đỡ cho Messi, vì Messi đâu giỏi hỗ trợ phòng ngự.

Nên giai đoạn BC thành công nhất là có những Xavi, Iniesta, Busquet là nền tảng cho Messi bay cao. Lớp trẻ sau này ko bằng thì Messi chắc chắn phải bị ảnh hưởng.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn còn gì bác.
Anh Messi đá bóng giỏi nhất, lương cao nhất, giao hợp cũng xuất sắc nhất đấy, bác ạ.

7usd

Xe điện
Sao nhìn Messi nó lùn như Quang hải mà nó chạy lướt thế nhỉ? Ông QH chạy cứ giật cục.

tomtomchát

Xe container
Em cứ xem trận nào có thằng M8-2 là em chỉ mong đội nó thua đau.
Sướng nhất là 2 trận thằng M8-2 thua C1:
1. Barca - Chel mà cu Drogba nó làm phát 1-0 ở lượt đi và lượt về Torres nó chốt trận 2-2.
2. Barca - Liv, Liv nó vả cho lượt về sml.
Ngoài ra còn trận 8-2 nữa=))
15 phưn 45 phụt mà hờn dỗi vl ;)) ;))

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
e cũng cay trận c1 nện mu nhưng so với neymar hay mbape thì dạng 2 ông trẻ trâu thôi! tin ngoài lề e hóng được messi về quê e dưỡng già mà
M10 gặp Hải Quế thì hết cửa rê dắt qua người chứ đừng nói là ban bật hay ghi bàn ạ.