Em không phải là Sale !

sirius2404

Xe hơi
Website
datphatland.vn
em cũng là sale bds, những cụ làm viêccj với e thì thoải mái, vì e cũng thảoi mái, để 2 bên tự làm việc. he

swan90

Xe hơi
Dear Cccm. Em vào diễn đàn off bên box BDS cũng khá lâu thời gian vừa rồi có up lên vài bài nhưng bị nhiều cụ chửi và vu cho em là Sale , là cò vạc và nhiều cụ tỏ vẻ coi thường khinh bỉ mắng nhiếc em ra mặt. Thât như cụ Tarc vừa nói hôm nay " Đây là các cụ ấy đang bị mắc bệnh hội chứng Sale."
Em xin mạn phép nói ạ. Sale thì sao chứ sale cũng là một nghề mà là một nghề khó đòi hỏi kỹ năng và kiến thức khá cao. Nhiều người làm sale rất giàu. như chụ Lemika chẳng hạn..
Vậy nhưng các cụ lại cứ chửi sale mắng sale , chê bai , rồi miệt thị sale như là con bệnh vậy. Các cụ nghĩ mình lắm tiền thằng sale nó cần mình mua hàng, nó phải cầu cạnh , thuyết phục , van xin , khóc lóc với mình nên mình là bố nó mình dc phép chửi mắng , tự cho mình là giỏi hơn, hiểu biết hơn và đi guốc trong bụng nó để bóc mẽ nó, đọc vị nó, bêu rếu nó ....
Các cụ ấy không hiểu dc là Sale vốn dĩ cực kỳ quan trọng trong mua bán đã cụ nào ở đây mua bán nhà mà không cần nhà trung gian chưa ạ ?
Thời gian vừa rồi trên diễn đàn có nhiều cụ cứ mở mồm ra là đoán sale , đoán cò đoán vạc, ừh thì đã đành sale họi gọi điện , quảng cáo ,có chút làm phiền nhưng các cụ cũng có phải thứ trưởng bộ trưởng hay tỷ phú như anh Vượng éo đâu mà điên lên vì vài cuội gọi cua sale được .
Nên em cho là các cụ ấy đang mắc loại bệnh mới là bệnh " hội chứng sale " :))))).
Và Em xin chốt lại lần nữa " Em ko phải là Sale " :::()
Ko phải sale thì bác PR ít thui là được mà

be bư

Xe ngựa
làm sale chả làm sao cả , nhưng quan trọng là cách quảng cảo bán hàng toàn nâng bi nọ kia linh tinh vớ vẩn . đó là 1 hình thức coi thường khách hàng ;)) coi khách như gà để nói gì khách cũng tin à . cái mà khách hàng cần là thông tin chuẩn xác , có sao nói vậy . đánh giá cao sale nào thừa nhận 1 số lỗi sản phẩm mình bán và có thông tin giải trình rõ ràng thì người khách có mua cũng rất thoải mái

thangdc

Xe buýt
Các cụ ấy chửi hay miệt thị là chuyện của các cụ ấy. Mình làm nghề gì mình hay nghề đấy thôi, các cụ ấy chửi mình trên này thì ngoài đời các cụ ý bị người khác chửi cái khác, như nhậu về muộn vợ chửi chẳng hạn :D

Quan trọng là mình có đạo đức nghề nghiệp và thẳng thắn trung thực với khách thì chẳng có gì phải bực.

Em nghĩ cụ chủ k cần lập topic này làm gì ạ.

Tengo.Mit

Xe tăng
Không phải là sales thì là thể loại thần kinh không bình thường, hội chứng cuồng cái giếng!

Sales có tâm, *** nhận mình là Sales, chỉ dám nhẹ nhàng " tư vấn sản phẩm".

Duchoang1229

Xe hơi
Website
www.medihouse.vn
Có gì đâu mà cụ phải bức xúc làm hẳn 1 bài giải thích thế nhỉ, nhân viên bán hàng có tốt hay ko tốt được đánh giá qua ý kiến của khách hàng, các cụ trên OF là khách hàng, các cụ ấy đánh giá thế nào là việc của các cụ ấy, sales làm tốt thì mới đc khen, làm ko tốt thì phải chịu đả kích thôi, he he

Bui.MinhQuyhd

Xe hơi
thì các cụ cứ tính thé này, có 1 căn dự án chẳng hạn thì có đến hơn nghìn anh sale, lại có 1 cụ thích, thì 1000 anh kia muốn cụ chọn 1, tỷ lệ 1/1000. EM cũng sale đây mà nhiều khi còn nghe với đọc tin nhắn giới thiệu dự án suốt :(. Chắc tại mềnh bán toàn căn chục tỷ nên được gọi là đại gia keke

Bui.MinhQuyhd

Xe hơi
không biết cụ nào gặp cảnh sale tranh nhau khách chưa, lần trước em có đá đưa dự án Vin nguyễn chí thanh, anh bạn sale cùng phòng thanh niên trai tráng còn nhảy bổ ra cả đường chặn đầu xe, giới thiệu dự án nữa ấy, xong có 1 vị chốt thì 2-3 người đều nhận là khách mình rồi oánh nhau tranh giành. 1 dự án mà cả ngàn người giới thiệu, tâng bốc là nhiều, em thì tư vấn từ a-z, điểm mạnh điểm xấu, nhưng có lẽ vì thế ít người mua nên sếp chê bai này nọ, từ đấy em chán chuyển sang thổ cư cho lành :))

mlnguyen268

Xe hơi
Cá nhân em thấy sale cũng là một nghề, mình chả lừa ai thì có gì phải ngại hả cụ.

nguyenthu689bds

Xe hơi
Nghề nào cũng có người nọ người kia, khách hàng cũng vậy, sale đâu có làm gì phạm pháp đâu cụ nhỉ, họ kỳ thị vì họ ko hiểu thôi ;), có lẽ ko phải dân đầu tư

laze_a1

Xe tăng
không biết cụ nào gặp cảnh sale tranh nhau khách chưa, lần trước em có đá đưa dự án Vin nguyễn chí thanh, anh bạn sale cùng phòng thanh niên trai tráng còn nhảy bổ ra cả đường chặn đầu xe, giới thiệu dự án nữa ấy, xong có 1 vị chốt thì 2-3 người đều nhận là khách mình rồi oánh nhau tranh giành. 1 dự án mà cả ngàn người giới thiệu, tâng bốc là nhiều, em thì tư vấn từ a-z, điểm mạnh điểm xấu, nhưng có lẽ vì thế ít người mua nên sếp chê bai này nọ, từ đấy em chán chuyển sang thổ cư cho lành :))
Cụ nghĩ các sale khác có nhiều người mua vì thông tin sai sự thật, ko tư vấn kĩ càng sao?
Em nghĩ ko phải

sliver-ranger

Xe tải
Dear Cccm. Em vào diễn đàn off bên box BDS cũng khá lâu thời gian vừa rồi có up lên vài bài nhưng bị nhiều cụ chửi và vu cho em là Sale , là cò vạc và nhiều cụ tỏ vẻ coi thường khinh bỉ mắng nhiếc em ra mặt. Thât như cụ Tarc vừa nói hôm nay " Đây là các cụ ấy đang bị mắc bệnh hội chứng Sale."
Em xin mạn phép nói ạ. Sale thì sao chứ sale cũng là một nghề mà là một nghề khó đòi hỏi kỹ năng và kiến thức khá cao. Nhiều người làm sale rất giàu. như chụ Lemika chẳng hạn..
Vậy nhưng các cụ lại cứ chửi sale mắng sale , chê bai , rồi miệt thị sale như là con bệnh vậy. Các cụ nghĩ mình lắm tiền thằng sale nó cần mình mua hàng, nó phải cầu cạnh , thuyết phục , van xin , khóc lóc với mình nên mình là bố nó mình dc phép chửi mắng , tự cho mình là giỏi hơn, hiểu biết hơn và đi guốc trong bụng nó để bóc mẽ nó, đọc vị nó, bêu rếu nó ....
Các cụ ấy không hiểu dc là Sale vốn dĩ cực kỳ quan trọng trong mua bán đã cụ nào ở đây mua bán nhà mà không cần nhà trung gian chưa ạ ?
Thời gian vừa rồi trên diễn đàn có nhiều cụ cứ mở mồm ra là đoán sale , đoán cò đoán vạc, ừh thì đã đành sale họi gọi điện , quảng cáo ,có chút làm phiền nhưng các cụ cũng có phải thứ trưởng bộ trưởng hay tỷ phú như anh Vượng éo đâu mà điên lên vì vài cuội gọi cua sale được .
Nên em cho là các cụ ấy đang mắc loại bệnh mới là bệnh " hội chứng sale " :))))).
Và Em xin chốt lại lần nữa " Em ko phải là Sale " :::()
Để người ta nói cụ là sale chứng tỏ nhận thức của cụ về xã hội đã lên 1 trình độ mới, cụ phải lấy đó làm niềm vui, tự hào. Em đang làm sale, và em thấy sale cho mình rất nhiều thứ, tự tin, bản lĩnh, tiền bạc....

Bui.MinhQuyhd

Xe hơi
Cụ nghĩ các sale khác có nhiều người mua vì thông tin sai sự thật, ko tư vấn kĩ càng sao?
Em nghĩ ko phải
EM ko bảo tất cả đều như vậy, ngta đc mua nhiều là do uy tín của họ, là duyên, là kỹ năng của họ, cái em nói đến là sự tranh giành, tư vấn sai sự thật, lấy cái hào nhoáng để mờ mắt khách hàng, đến khi thực tế khách hàng nhận ra thì đã muộn, ko chuẩn bị tâm lý trước...

Mr Hoàng Tuấn

Xe đạp
Em là SALE nhé, và em muốn hỏi các bác chửi SALE là lúc các bác tìm mua bất cứ món đồ gì, các bác hỏi ai, các bác tìm hiểu sản phẩm đó bằng cách nào nếu không thông qua SALE ạ. Nếu các bác nói SALE là bán nước bọt lấy tiền thì các bác cứ thử đi. Để là một SALE giỏi phải am hiểu rất nhiều thứ chứ không phải chỉ mỗi sản phẩm của mình. Như các bác làm Bất động sản ngoài dự án, nhà mình đang bán ra thì còn phải biết về phong thủy, biết về tài chính, biết cách tính dòng tiền, biết về thời sự, biết cả về xây dựng, kiến trúc, biết nhìn và đoán quy hoạch vv... và dân SALE rất vất vả nên nhiều lúc làm phiền các Bác thì các Bác thông cảm nhé. Nếu thị trường Việt Nam được như các nước, tất cả đều minh bạch, tất cả đều có giá, khách hàng hiểu biết thì chắc là không đến nỗi làm phiền các Bác đâu ạ.

Mr Hoàng Tuấn

Xe đạp
sales toàn bọn mất dạy
Thứ nhất: Sales không phải là danh từ bác nhé.
Thứ 2: Em thấy Bác bức xúc vậy chắc vì đã bị một bạn nào đó làm phiền hay tư vấn sai cho bác. Nhưng nói thật là bác xem lại mình đi. Trong cuộc sống có ai là không bán cái gì đâu ạ. Bác đi làm lấy lương thì bán chất xám, bán công sức, bán thời gian cho ông chủ. Bác là ông chủ thì Bác bán các sản phẩm mình làm ra bằng cách lên chiến lược, đàm phán hợp đồng với đối tác, bác phải đi quan hệ, làm quen. Cuộc sống là vậy, tất cả đều là sự trao đổi, mua bán, chỉ là mua gì , bán gì, lấy cái gì thôi bác ạ.
Em mong bác hãy bình tĩnh và đừng đánh giá người khác một cách chủ quan trong lúc bức xúc nữa.

mất gương

Xe tăng
em là sale nhưng ít bị chửi cơ mà bị chửi cũng chấp nhận, khách hàng là thượng đế. mỗi người có một cái khổ riêng. em hiểu sự phiền hà từ các bạn đồng nghiệp gay ra cho khách hàng, và em hiểu áp lực nghề nghiệp từ các bạn sale. Cuộc sống mà
Em toàn xúi mấy lão of bán nhà mua đất rồi lại bán đất mua nhà

mất gương

Xe tăng
Đồ đểu :))
Đang có mấy căn bệt thự to xèng, có khách hú em nhá. Hoa hồng khủng. E đang tít bủm sơn oài :))
To quá em không dám đâu. Khu nào đấy cụ . Kênh giá vô tư chứ . hiii

long.spc

Xe container
To quá em không dám đâu. Khu nào đấy cụ . Kênh giá vô tư chứ . hiii
Trung Chính cụ nhá. Thích chênh thì làm hợp đồng dịch vụ mí chủ rồi toàn quyền thôi cụ.
E đang tìm mặt bằng mở nhà hàng 3-4* mí 2 khu mặt đường lớn mở siu thị cụ có ko bê mờ iem

Black90

Xe tải
Còn e chuẩn sale các cụ nhé