Chi hội Em khoe hàng với cụ bong07 tí

yeuxematiz82

Xe tải
Bản thân dây zin của xe nhỏ, với lại cũng cũ rồi, chính vì thế sụt áp trên dây khá cao, vì vậy em phải đi dây của mình với dây to hơn, dùng gen nhiệt bọc lại, đấun cho mỗi sợi qua hẳn 1 rơle, qua cầu trì nhé rồi đấu thẳng vào cọc acquy, hoặc Cụ cắm thêm chân ở bảng cầu tri như em đang làm, dùng cầu trì 20A, cuộn dây của rơle cụ lấy dây đèn pha zin của xe đấu vào để điều khiển rơle, như vậy 2 bóng 2 bên như em dùng là 4 rơle cho bền, rẻ mà em mua trên chợ có 20k 1 cái cả chân cắm,
bóng em ko nhớ là loại gì chỉ nhớ là của philip mua của Cụ NamVu 1 Củ, mai em chụp ảnh cái Vỏ cho Cụ xem, vỏ của nó bằng hộp mica đẹp lắm :))
Thế hở cụ. Thế là bỏ rơ le cũ và dây cũ theo xe hở cụ?
Gen nhiệt e có rùi. Mai cụ vẽ cho e xin cái sơ đồ đấu dây, rơ le, cầu chì của cụ đi, cụ chú thích vào đó để e hiểu. Và chụp e xin cái ảnh cụ đã đấu lại dây va rơ le. Để e ngâm cứu và lặn ngụp theo cụ cụ nhá. Cảm ơn cụ ạ

quang102

Xe tăng
Thế hở cụ. Thế là bỏ rơ le cũ và dây cũ theo xe hở cụ?
Gen nhiệt e có rùi. Mai cụ vẽ cho e xin cái sơ đồ đấu dây, rơ le, cầu chì của cụ đi, cụ chú thích vào đó để e hiểu. Và chụp e xin cái ảnh cụ đã đấu lại dây va rơ le. Để e ngâm cứu và lặn ngụp theo cụ cụ nhá. Cảm ơn cụ ạ
Ko bỏ gì hết chỉ lắp thêm thôi,:)), khi nao thích thì cho về zin trong 5p :)), Cụ xem sơ đồ em phác tay bên trên, hơi xấu :))

Chỉnh sửa cuối:

yeuxematiz82

Xe tải
Ko bỏ gì hết chỉ lắp thêm thôi,:)), khi nao thích thì cho về zin trong 5p :)), Cụ xem sơ đồ em phác tay bên trên, hơi xấu :))
E vừa xem rồi cụ ạ. E hỏi cụ tí, thế 4 rơ le là của 4 dây gồm 2 dây pha và 2 dây cos phải ko cụ ơi

yeuxematiz82

Xe tải
Đúng rồi Cụ, B1 em viết tăt là bóng thứ nhất, B2 lá bóng thứ hai, P là pha, C là cot
Nhìn ánh sáng đèn xe cụ e mê quá cụ ạ.
Thế cụ ơi 2 quả đèn pha zin thì nó dùng mấy role đóng ngắt hả cụ? Và nó nằm ở chỗ nào hở cụ

quang102

Xe tăng
Nhìn ánh sáng đèn xe cụ e mê quá cụ ạ.
Thế cụ ơi 2 quả đèn pha zin thì nó dùng mấy role đóng ngắt hả cụ? Và nó nằm ở chỗ nào hở cụ
1 rơle Cụ ợ, nhưng mình ko động gì hết đến rơle zin, vẫn dùng nó coi như dùng nó để kích 4 rơ le kia Cụ

yeuxematiz82

Xe tải
1 rơle Cụ ợ, nhưng mình ko động gì hết đến rơle zin, vẫn dùng nó coi như dùng nó để kích 4 rơ le kia Cụ
Em tưởng là lôi cái dây tín hiệu ở role zin (từ công tắc pha cos) đấu vào 4 con role mới. Bỏ qua role zin. Như cụ nói dùng role zin để kích 4 con kia thì đấu như nào cụ. Cụ giải thích e phát

quang102

Xe tăng
Em tưởng là lôi cái dây tín hiệu ở role zin (từ công tắc pha cos) đấu vào 4 con role mới. Bỏ qua role zin. Như cụ nói dùng role zin để kích 4 con kia thì đấu như nào cụ. Cụ giải thích e phát
Chính la cai chỗ khoanh đỏ Của em đó, cụ lấy cái jac cắm bóng đèn h4 zin của xe mỗi bóng có 3 dây, cụ cắt ra nôi vào chô khoanh đỏ của em, như vậy có phải chẳng động chạm gì đến điện nguyên bản của xe ko, chính cái rơle zin trước nó kích 2 cái bóng giờ nó kich 4 cai rơle :))

yeuxematiz82

Xe tải
Chính la cai chỗ khoanh đỏ Của em đó, cụ lấy cái jac cắm bóng đèn h4 zin của xe mỗi bóng có 3 dây, cụ cắt ra nôi vào chô khoanh đỏ của em, như vậy có phải chẳng động chạm gì đến điện nguyên bản của xe ko, chính cái rơle zin trước nó kích 2 cái bóng giờ nó kich 4 cai rơle :))
Thế cụ ơi 4 con role và cầu chì mới này có nhét chung vào hộp cầu chì được ko, hay phải để ngoài. Cụ show em xin cái ảnh thực tế phần cải tạo của xe cụ đi. Em học và đua đòi theo cụ tí cho bằng chị bằng em =))

quang102

Xe tăng
Thế cụ ơi 4 con role và cầu chì mới này có nhét chung vào hộp cầu chì được ko, hay phải để ngoài. Cụ show em xin cái ảnh thực tế phần cải tạo của xe cụ đi. Em học và đua đòi theo cụ tí cho bằng chị bằng em =))
Cái rơle thì phải để ở ngoài, còn cầu trì có thể để trong bảng cầu trì, vì còn nhiều chỗ trống mà Cụ, em mới cải tạo lại thành 2 rơle cho nó gọn

yeuxematiz82

Xe tải
Hoan hô cụ. Vụ này chứng tỏ chú thợ ở gara tỉnh lẻ chỗ em hay sửa thua trình của cụ rồi. Vì đợt trước mấy chú thợ lắp cho em cái đèn gầm, lúc đầu chú thợ định dùng chung role với đèn pha, câu dây nguồn từ đèn pha xuống đèn gầm. Em ko nghe vì sợ quá tải, em bắt đấu qua cầu chì và role riêng. Em bảo sao ko đưa cái cầu chì vào trong hộp cho gọn và đẹp, chú thợ bảo nó không có chân nên em ko đưa vào được. Mà em nhìn rõ ràng còn nhiều chỗ trống.
Cụ ơi thế thì tìm mua con role có 2 tiếp điểm hả cụ. Thông số role như nào ạ?
Em chưa mua món này bao giờ nên phải hỏi cụ để ra cửa hàng phụ tùng còn biết mà trả lời họ. Cụ chót tư vấn cho em rồi thì cụ giúp em chinh chiến thành công vụ cải tạo đèn pha này cụ nhá.
Cảm ơn cụ ạ.