Em khoe cái sự thất vọng về M3 1.5sd all new

cụ có thể cho em biết lý do 2.0 thì cụ chọn altis đc không?, vì mazda 1.5 nó rẻ nên cụ mới chọn đại hả cụ. Thế thì em nghĩ cụ mua vios về sau bán vẫn được giá hơn mà lại thương hiệu thần thánh:D
Cụ là sales à?
Cụ đã đi cả 3 cái xe đấy chưa?
Em đưa ra chọn Altis là trong phạm vi thớt này.
Còn cụ nói đến phương án Vios - em lại thay bằng City cho cụ???

Bin&Nhim

Xe tải
bản thân nhà cháu đã lái em M3 vs K3 rồi đi K3 thấy hơn hẳn ,còn em K3 thay lốp mít thì đúng là ko có cửa cho M3 .
về ngoại thất thì nhà cháu lại thích M3 hơn .
---> ý kiến riêng các cụ gạch đá mái thoải ợ :)

DatNguyen202

Xe đạp
em thì em chạy con 2.0 em thấy như cụ chủ thớt nói. 1 là ồn (nhất là ngồi sau). 2 là ngồi sau nó chật :(

ieltscnr

Xe tải
bản thân nhà cháu đã lái em M3 vs K3 rồi đi K3 thấy hơn hẳn ,còn em K3 thay lốp mít thì đúng là ko có cửa cho M3 .
cụ cứ chạy qua tầm 8 - 10 vạn rồi hẵng continue nhé...

cocola

Xe đạp
Sao xe em không bị lỗi gì cả ? Hay là do lấy đợt đầu

izaghi

Xe hơi
Cụ là sales à?
Cụ đã đi cả 3 cái xe đấy chưa?
Em đưa ra chọn Altis là trong phạm vi thớt này.
Còn cụ nói đến phương án Vios - em lại thay bằng City cho cụ???
bác search các bài của em là biết em là ai =))
altis em nhìn đã ko muốn ngồi nên khỏi thử, em hỏi bác lý do thôi. máy nó mạnh nó đẹp, yên tĩnh, an toàn, đẳng cấp hay làm sao mà bác chọn nó nếu là 2.0??

docomo

Xe hơi
Cá nhân em nghĩ ai đã chọn m3 thì chắc chắn đều đã đi thử k3 vì 2 con k3 2.0 và m3 1.5 chênh nhau cũng k nhiều, e sau khi đi thử k3 thì té khẩn trương vì ko chịu nổi cái tiếng rào rào do lốp k3 vọng lên

A.R.M

Xe hơi

Chả là sau một hồi phân vân em quyết lấy con này. Nhưng vừa lấy về thì thấy thế này:
1. Quá ồn ( em so sánh với con k3 mới cùng cơ quan em) ồn hơn cả con lacetti se 5 năm tuổi mà em đang đi.
2. Xe có tiếng kêu cạch cạch ở phía sau bên phụ - Em đem đến hãng kiểm tra thì thấy ghế sau bên phụ không đóng được hết em kỹ thuật phải làm cái gì đó mới đóng được vào song rồi tiếng lạch cạch cũng hết.
3. Vị trí vô lăng có tiếng rè rè như tiếng nhựa va vào nhau - em kỹ thuật tháo ra kiểm tra thì thấy một mớ dây điện không được cố định tốt. Lấy băng dính hai mặt cố định lại vào vô lăng thì tiếng này hết.
4. Ở số thấp tiếng máy lọt vào khoang lái không đều rất khó chịu
2 lỗi 2 và 3 đã sử lý xong nhưng còn độ ồn thì không biết àm thế nào. Các cụ đi xe này rồi có thấy ồn không. Hay là chỉ xe em bị, cách sử lý thế nào xin các cụ chỉ giáo.
Qua quá trình mua xe em thấy : Chất lượng xe quá tệ. Chất lượng phục vụ của sale và kỹ thuật thì quá tốt.
Em thấy cụ nghe được cả tiếng dây va đập thì em nghĩ độ ồn không phải quá tệ :)) xin lỗi cụ em fun tí

avn

Xe điện
Cụ chủ leo cầu giỏi nhỉ, em thắc mắc lên đã khó rồi; sơ xẩy tí là chệch, nhưng lùi xuống còn khó gấp vạn. Nhìn quả đưa xe vào chỗ đỗ thế này em chóng mặt luôn.

Nguyen Duc Tho

Xe tải
E nghĩ cụ chủ bị ám ảnh tâm lý từ trc khi mua xe khá lâu, với nhiều bức xúc dồn nén :)). Theo dõi bài của cụ thì thấy cụ thích danh tiếng của altis nhưng lại ko đủ dũng cảm để từ chối cô gái đẹp m3 và cứ loanh quanh với suy nghĩ mình có ... ko khi chọn m3. Nhiều người khuyên cụ nên altis để thoải mái về tâm lý nhưng cụ vẫn quyết m3, và kết quả nó phản ánh đúng thực trạng cụ đang mắc phải, là mua con xe với tâm lý nghi ngờ. Cũng là một bài học cho các cụ chuẩn bị mua xe, cứ thử chán chê đi rồi hãy quyết, ko quyết dc thì về nhà hỏi vợ, vợ nói thế nào ta làm ... ngc lại ắt bị nhịn cơm (e phăn tí)
@ cụ chủ: làm sao cụ mát tay bấm số thế, bày cho e dc ko, sang tuần e bấm biển :D

DatNguyen202

Xe đạp
:) chia buồn với cụ chủ. em cũng đang trong quá trình mua xe, trứoc khi mua em chạy chê chạy chán các loại xe rồi em mới đưa ra được quyết định...:D hiện tại em đang chấm em civic :D

Bs Minh TN

Xe hơi
Qua 1 số topic theo dõi em thấy có vẻ cụ không có duyên với Mazda thì phải, chứ cụ bảo ồn hơn K3 và Lac thì em cũng đến bó tai cụ thôi :)), em đi hơn 1 tháng rồi chưa thấy điều gì phàn nàn cả
Em lái m3 xong lái luôn k3 ông cùng cơ quan trên một cung đường cụ ạ.

Cụ có biết con này kà con nào không

Chỉnh sửa cuối:

Bs Minh TN

Xe hơi
3 năm rồi cụ ạ. Đúng là nó hơi nhỏ nhưng chưa phát nào trượt. Hì

Bs Minh TN

Xe hơi
Em đây em đây :D
Thật ra cụ kì vọng quá thì dẫn đến thất vọng thôi :D
1. Lắp ráp ở ta vẫn chưa chuẩn nên tỉ lệ lỗi lặt vặt cao, chả may vào mang đi sửa ngon thì thôi.
2. Cụ đang kì vọng cách âm nó hơn Altis như định hướng của đội seeding của Mazda thì nên thay đổi quan niệm :D em trc khi đi nhận xe xác định con này chỉ hơn Vios tí thôi (về giá em nó nằm giữa Vios và Altis) nên thấy nó ngon vãi lái :D

Tóm lại một cái xe ngon hay k ngon cụ nên so sánh nó ở tầm giá nào chứ k nên kì vọng quá nhiều :D
Cảm ơn cụ. Có lẽ cụ đúng

Bs Minh TN

Xe hơi
Cụ này nói chuẩn này

minhmilano

Xe hơi
Website
www.facebook.com
cụ có xe mới đi, e toàn đi xe cũ thôi cụ ạ

Caterpillar

Xe tăng
Ồn thì ồn thật, em đo M3 nhập Đài Loan ồn vãi, nhưng Mazda nó thế, cảm giác lái thì như BIM thì chả thấy khen.

Bs Minh TN

Xe hơi
Cụ mô tả rõ hơn về tiếng ồn đc ko, ồn do khoang máy dội vào, ồn do âm thanh bên ngoài, hay từ lốp dội lên?
Từ khoang máy và tiếng lốp cụ ạ. Ở tấc độ thấp tiếng máy nó không đều dội vào khoang rất khó chịu. Ở tấc độ cao >50km thì tiếng lốp ào ào luôn