Em khoe cái sự thất vọng về M3 1.5sd all new

Bs Minh TN

Xe hơi

Chả là sau một hồi phân vân em quyết lấy con này. Nhưng vừa lấy về thì thấy thế này:
1. Quá ồn ( em so sánh với con k3 mới cùng cơ quan em) ồn hơn cả con lacetti se 5 năm tuổi mà em đang đi.
2. Xe có tiếng kêu cạch cạch ở phía sau bên phụ - Em đem đến hãng kiểm tra thì thấy ghế sau bên phụ không đóng được hết em kỹ thuật phải làm cái gì đó mới đóng được vào song rồi tiếng lạch cạch cũng hết.
3. Vị trí vô lăng có tiếng rè rè như tiếng nhựa va vào nhau - em kỹ thuật tháo ra kiểm tra thì thấy một mớ dây điện không được cố định tốt. Lấy băng dính hai mặt cố định lại vào vô lăng thì tiếng này hết.
4. Ở số thấp tiếng máy lọt vào khoang lái không đều rất khó chịu
2 lỗi 2 và 3 đã sử lý xong nhưng còn độ ồn thì không biết àm thế nào. Các cụ đi xe này rồi có thấy ồn không. Hay là chỉ xe em bị, cách sử lý thế nào xin các cụ chỉ giáo.
Qua quá trình mua xe em thấy : Chất lượng xe quá tệ. Chất lượng phục vụ của sale và kỹ thuật thì quá tốt.

Chỉnh sửa cuối:

running

Xe tải
Trước khi cụ lấy xe M3AN, e cũng có đọc một vài topic và thấy nhiều commend của cụ liên quan đến một số lỗi vặt của em nó. Có những lúc cảm giác như cụ bị ám ảnh về những cái này nên bây giờ cụ dẫn em nó về nhà rồi đâm ra lại có cái nhìn thiếu thiện cảm. Cụ thử khách quan nhận định lại xem. Em chưa có đk để rước 1 e giống cụ nên cũng chỉ đọc review là chính thôi. Dù gì cũng chúc mừng cụ đã cưới được v2 ngon lành.

docomo

Xe hơi
Qua 1 số topic theo dõi em thấy có vẻ cụ không có duyên với Mazda thì phải, chứ cụ bảo ồn hơn K3 và Lac thì em cũng đến bó tai cụ thôi :)), em đi hơn 1 tháng rồi chưa thấy điều gì phàn nàn cả

Các cụ Mazda AN Club đâu vào thảo luận cùng anh em ý kiến của cụ chủ cái?

keomutvuive

Xe điện
nhìn cụ làm cái đường lên hơi ghê răng, hôm nào phê phê liệu có cho được xe lên không ạ??

VeryGood

Xe điện
Cụ chủ so sánh 2 cái xe của cụ ấy mà có cụ nhảy vào bịt mồm là sao nhỉ :D

taychoix

Xe hơi
Khả năng con xe cụ rước về là con bị hiện tượng lỗi 1/1.000 xe xuất xưởng chăng, em fun tí :)

DuongAlo

Xe buýt
Cháu ko có xe này nên cháu ko rõ - cho nên cháu hóng!
Cơ mà cháu thấy xe cụ đẹp, biển xe cũng đẹp và cụ có nhiều xe
Chúc mừng cụ! chủ thớt

phaothuBMW

Xe buýt
Ủn cho xe cụ lên!!!

tí nữa cụ [@Mr.Tuxedo.tq;73913] sẽ vào thớt này

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
tí nữa cụ [@Mr.Tuxedo.tq;73913] sẽ vào thớt này
Em đây em đây :D
Thật ra cụ kì vọng quá thì dẫn đến thất vọng thôi :D
1. Lắp ráp ở ta vẫn chưa chuẩn nên tỉ lệ lỗi lặt vặt cao, chả may vào mang đi sửa ngon thì thôi.
2. Cụ đang kì vọng cách âm nó hơn Altis như định hướng của đội seeding của Mazda thì nên thay đổi quan niệm :D em trc khi đi nhận xe xác định con này chỉ hơn Vios tí thôi (về giá em nó nằm giữa Vios và Altis) nên thấy nó ngon vãi lái :D

Tóm lại một cái xe ngon hay k ngon cụ nên so sánh nó ở tầm giá nào chứ k nên kì vọng quá nhiều :D

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Èo, em chuyển sang mua K3 đây ạ :)
Trước khi cụ chuyển sang K3 thì cụ nên đi thử M3 đã rồi quyết định chưa muộn, em nghĩ vậy ạ, không có gì bằng mình thực tế cảm nhận cụ nhỉ

keomutvuive

Xe điện
Em đây em đây :D
Thật ra cụ kì vọng quá thì dẫn đến thất vọng thôi :D
1. Lắp ráp ở ta vẫn chưa chuẩn nên tỉ lệ lỗi lặt vặt cao, chả may vào mang đi sửa ngon thì thôi.
2. Cụ đang kì vọng cách âm nó hơn Altis như định hướng của đội seeding của Mazda thì nên thay đổi quan niệm :D em trc khi đi nhận xe xác định con này chỉ hơn Vios tí thôi (về giá em nó nằm giữa Vios và Altis) nên thấy nó ngon vãi lái :D

Tóm lại một cái xe ngon hay k ngon cụ nên so sánh nó ở tầm giá nào chứ k nên kì vọng quá nhiều :D
tụ tụt quần đi altis đời bao nhiêu thế ạ? m3 mới với atis mới so với nhau thế nào hả cụ?

datto70

Xe container

Chả là sau một hồi phân vân em quyết lấy con này. Nhưng vừa lấy về thì thấy thế này:
1. Quá ồn ( em so sánh với con k3 mới cùng cơ quan em) ồn hơn cả con lacetti se 5 năm tuổi mà em đang đi.
2. Xe có tiếng kêu cạch cạch ở phía sau bên phụ - Em đem đến hãng kiểm tra thì thấy ghế sau bên phụ không đóng được hết em kỹ thuật phải làm cái gì đó mới đóng được vào song rồi tiếng lạch cạch cũng hết.
3. Vị trí vô lăng có tiếng rè rè như tiếng nhựa va vào nhau - em kỹ thuật tháo ra kiểm tra thì thấy một mớ dây điện không được cố định tốt. Lấy băng dính hai mặt cố định lại vào vô lăng thì tiếng này hết.
4. Ở số thấp tiếng máy lọt vào khoang lái không đều rất khó chịu
2 lỗi 2 và 3 đã sử lý xong nhưng còn độ ồn thì không biết àm thế nào. Các cụ đi xe này rồi có thấy ồn không. Hay là chỉ xe em bị, cách sử lý thế nào xin các cụ chỉ giáo.
Qua quá trình mua xe em thấy : Chất lượng xe quá tệ. Chất lượng phục vụ của sale và kỹ thuật thì quá tốt.
Về ồn thì em có ý kiến như sau, chỉ so sánh 3 xe của Nhật: Altis ồn ít nhất, civic và m3 chắc giống nhau ( em chưa đi m3 mới) im hơn vios một tý
Về lỗi lắp ráp ( ghế sau, lạch cạch vô lăng, đã khắc phục được), lỗi do thợ lắp ráp không cẩn thận, quy trình kiểm tra chất lượng chưa chặt chẽ, chắc chỉ có ở Việt Nam. ( hôm ròi em có đi bảo dưỡng altis, vào đại lý chính hãng, rời đại lý bơm xăng đầy bình, chạy mãi chả thấy đồng hồ báo xăng lên, gọi điện quay lại ĐẠi lý kiểm tra, nguyên nhân: Thợ quyên không cắm lại mấy cái giắc, khi nhổ ra bảo dưỡng. Thế là lại cắm lại, lại bình thường. Bó tay)

2.0 thì em chọn Altis. Dưới đấy thì em chọn M3, chứ ko chọn K3

ieltscnr

Xe tải
2.0 thì em chọn Altis. Dưới đấy thì em chọn M3, chứ ko chọn K3
em chả hiểu các cụ thế nào chứ em chạy mer 300 cũng thấy có hoàn hảo đâu.
tầm tiền thế thì các cụ chỉ chọn dáng thôi, còn lại thì cũng same same nhau hết; mấy hàng hàn xẻng thì engine xuống cấp nhanh, mẫu mã sao thấy lỗi thời nhanh hơn sao băng. con KF của em giờ đây trông chả giống cái gì cả.
nhìn chung thì hàng nhật bẩn nó vẫn đi theo series, mình còn nhận ra được hậu thế của mẫu xe mình dùng :D

em chả hiểu các cụ thế nào chứ em chạy mer 300 cũng thấy có hoàn hảo đâu.
tầm tiền thế thì các cụ chỉ chọn dáng thôi, còn lại thì cũng same same nhau hết; mấy hàng hàn xẻng thì engine xuống cấp nhanh, mẫu mã sao thấy lỗi thời nhanh hơn sao băng. con KF của em giờ đây trông chả giống cái gì cả.
nhìn chung thì hàng nhật bẩn nó vẫn đi theo series, mình còn nhận ra được hậu thế của mẫu xe mình dùng :D
Thì đấy, tại em tâm lý người Việt. Ít tiền nên mua một thứ dùng lâu, em nghĩ máy nhật nó bền. Nếu mua dùng ít nhất là 5-7 năm.
Đấy là em tư vấn thế thôi

izaghi

Xe hơi
Thì đấy, tại em tâm lý người Việt. Ít tiền nên mua một thứ dùng lâu, em nghĩ máy nhật nó bền. Nếu mua dùng ít nhất là 5-7 năm.
Đấy là em tư vấn thế thôi
cụ có thể cho em biết lý do 2.0 thì cụ chọn altis đc không?, vì mazda 1.5 nó rẻ nên cụ mới chọn đại hả cụ. Thế thì em nghĩ cụ mua vios về sau bán vẫn được giá hơn mà lại thương hiệu thần thánh:D