Em khoe cái phòng khách mới :)

lolotica

Xe điện
Nhà cụ đẹp thật đấy ^^
Cơ mà em lại thích ở dưới mặt đất hơn là chung cư các bác ah :)
cụ ở mặt đất mà chỗ để được ô tô thoải mái, ô tô ra vào thoải mái thì cũng ối tiền đấy :). Với lại vấn đề an ninh thì ở chung cư an toàn hơn ở dưới mặt đất nhiều :D

conmeo1

Xe buýt
Cháu thấy bộ sofa không hợp lắm cả về kiểu dáng và màu với tông của phòng khách, với lại mảng tường trên ghế sofa hơi trống trải quá, cụ hỏi mấy bác thiết kế xem bố trí treo cái gì đấy vào cho nó hợp lý

CôngNông

Xe điện
em không thích trường phái vách ngăn, phí cả cái tường em vừa dán giấy dán tường hết bao xiền đấy :D

đang nghiên cứu treo tivi lên rồi làm quả ốp gỗ giấu dây di, trông hợp lý hơn.
ý cháu là dư lày ấy ạ. làm chút đèn dây đi bên trong nứa sẽ làm tăng thêm tính nghệ thuật cho bức tường cụ mới dán giấy ấy ạ. hôm 30 tết cháu hý hoáy cả ngày mới xong cái miếng gỗ đó ạ. 1 mình tự làm mệt lại còn lâu

buloonggi

Xe điện
Dẫm lên cái nghề kiến trúc sư nhà cháu mà nói thì.... thôi ạ... cụ lại bảo nhà cháu GATO...
cơ mà cháu nói thật... được mỗi cái có vẻ hịn, đắt tiền... cơ mà xấu ạ (cháu đội mũ bảo hiểm rồi... cháu té đây)

Canon_s3is

Xe điện
rảnh rảnh em ngồi post hình phòng khách em mới kê đồ :)

Tivi và dàn âm thanh cỏ:

bộ sofa:

loa bên phòng khách em chưa treo loa lên nên vẫn để tạm loa center và sr trên kệ tivi :D
Ngó cụ khoe, Gấu nhà em khoái, em khổ! :-??

xebuytmatphanh

Xe buýt
Về cơ bản mà đánh giá em cho là đồ xịn và đẹp. Chắc cụ mới dọn về nhà mới nên đồ đạc còn sơ sài. Mà chính vì có ít đồ nên nhìn nó thoáng mắt, nhẹ nhàng, cụ ko nên khuân quá nhiều đồ về. Cụ cần treo thêm bức tranh phía đối diện tivi, phía trên tivi cũng cần có một cái gì đó cho đỡ trống bức tường.

hoangbaolong

Xe buýt
nhà bác trôgn đẹp quá, nhìn kỹ hình như tủ thờ nhà bác để ở chỗ không hợp lý đằng sau lưng là phòng ngủ hay tollet thế

hainamffi

Xe hơi
Nhà Cụ Chủ Đẹp Quá,Toàn Chơi Đồ Xịn

chuotlang

Xe lừa
Nhà em phòng khách nó hình ngũ giác nên chẳng kê đuơc cái gì cho nên hồn cả
Cho nên em chỉ để cái LCD 40 cho khách đến nhà có TV xem cho vui tai thôi

Xem xong bác khoe em lâp tức mua luôn cái Đèn chiếu HD 1080p nên giá cũng hơp lý, với cả cái màn 2,2m remote nữa, treo đè lên ngoài bên rèm cửa sổ phòng ngủ.
Giờ em tâp chung hết vào phòng ngủ luôn.

Hiên em đang đi đặt đóng cái giá kê để các thiết bi chiếu và đầu phát phía trên đầu giường nên chưa thưởng thức đc
Mới áng thử lên thì phê phết, nhưng em dùng loa 2.1 sub, 2 main em đăt chỗ vi trí SR đầu giường, Front và Center ko có gì, nghe hiêu quả vui phết. Sub để đầu giường luôn
Cám ơn bác đã show làm em máu, kết quả là đi thêm gần 1500$ cho bộ mành remote và đèn chiếu 3D. Hiêu quả nét căng với khoảng 120 inch ;))

PS Em bình thường thì ít xem, toàn Gấu xem, thiêt quá

Chỉnh sửa cuối:

vietnamarc

Xe điện
Sofa đen nhìn ghê nhỉ! Tất nhiên tuỳ sở thích mỗi người, nhưng cảm giác nặng và chật chội. Phòng khách nên dùng tông sáng, ấm, như màu kem, vàng nhạt.
Mảng tường lớn mà không có trang trí, nhìn hơi buồn.
Chắc cụ chủ khoe dàn Audio?:D

VinhCivic

Xe tăng
Nhà em phòng khách nó hình ngũ giác nên chẳng kê đuơc cái gì cho nên hồn cả
Cho nên em chỉ để cái LCD 40 cho khách đến nhà có TV xem cho vui tai thôi

Xem xong bác khoe em lâp tức mua luôn cái Đèn chiếu HD 1080p nên giá cũng hơp lý, với cả cái màn 2,4m remote nữa, treo đè lên ngoài bên rèm cửa sổ phòng ngủ.
Giờ em tâp chung hết vào phòng ngủ luôn.

Hiên em đang đi đặt đóng cái giá kê để các thiết bi chiếu và đầu phát phía trên đầu giường nên chưa thưởng thức đc
Mới áng thử lên thì phê phết, nhưng em dùng loa 2.1 sub, 2 main em đăt chỗ vi trí SR đầu giường, Front và Center ko có gì, nghe hiêu quả vui phết. Sub để đầu giường luôn
Cám ơn bác đã show làm em máu, kết quả là đi thêm gần 2000$ cho bộ mành remote và đèn chiếu 3D. Hiêu quả nét căng với khoảng 150 inch ;))

PS Em bình thường thì ít xem, toàn Gấu xem, thiêt quá
show đi cụ... em tò mò xem 150 inch nét căng nó như nào... nghe cụ QC em thấy máu roài đấy...

HT_CRV

Xe tải
@Cụ Lòng Lợn Tiết Canh: nhà cụ dùng giấy dán tường loại nào thế ạ? Cho em xin ít thông tin nhé (mã, giá, bảo hành). Cảm ơn cụ
Chắc là giấy Hàn Quốc rồi. 1,6 củ/ 1 cuộn ( 16.5m2 ), nhân công 15k/m2. Kụ có muốn dán cả nhà không em làm cho :D

Chỉnh sửa cuối:

HT_CRV

Xe tải
Dẫm lên cái nghề kiến trúc sư nhà cháu mà nói thì.... thôi ạ... cụ lại bảo nhà cháu GATO...
cơ mà cháu nói thật... được mỗi cái có vẻ hịn, đắt tiền... cơ mà xấu ạ (cháu đội mũ bảo hiểm rồi... cháu té đây)
Em đồng ý với kụ :D
Kụ chủ thớt đợi cuối tháng 3 tới lên căn 1008 - tháp B xem tác phẩm của em nhóe

chuotnhimsoc

Xe tải
Cả đồ và nhà cụ đẹp và hịn quá, mơ ước của nhiều người....
Dưng mà em thấy vưỡn không ổn lắm....
Em có một ước mơ về một cái phòng khách, khác với nhà cụ, nhưng chắc chắn giống ở bình hoa ly ạ.....

lolotica

Xe điện
nhà bác trôgn đẹp quá, nhìn kỹ hình như tủ thờ nhà bác để ở chỗ không hợp lý đằng sau lưng là phòng ngủ hay tollet thế
đằng sau tủ thờ là phòng bếp cụ ơi. Trước khi kê tủ thờ là phải xem tuổi xem hướng cẩn thận lắm rồi đới ;)

lolotica

Xe điện
Sofa đen nhìn ghê nhỉ! Tất nhiên tuỳ sở thích mỗi người, nhưng cảm giác nặng và chật chội. Phòng khách nên dùng tông sáng, ấm, như màu kem, vàng nhạt.
Mảng tường lớn mà không có trang trí, nhìn hơi buồn.
Chắc cụ chủ khoe dàn Audio?:D
em chọn sofa đen chủ yếu vì nó ... sạch, trẻ con có bôi bút mầu lên cũng dễ xử lý :D.

tường thì đang nghĩ xem nên treo tranh gì, treo dư lào ;;)

lolotica

Xe điện
mợ phân tích hộ xấu chỗ nào để em còn sửa cái :D

HT_CRV

Xe tải
giá cụ đắt thế, em mua giấy Hàn Quốc xịn giá có 1.4 củ/cuộn thôi :D
Dạ của em là từ A-Z kụ à. Trong đấy bao gồm tất cả các loại phụ phí khác như đi lại, khảo sát để lên dự toán chính xác ( đỡ tốn vật tư ).... Còn nếu chỉ mua nguyên liệu thì giá của kụ vẫn cao :D

tommykp

Xe buýt
tổng thiệt hại (đồ đạc kụ show) chắc cũng tầm cỡ gần 300 củ, kụ nhỉ

Thế này bao giờ e theo được :(

Hình như kụ ở Pacific ah