Em khoe cái camry 2.5G lắp mấy thứ lặt vặt, mời các cụ chém ạ.

expanium

Xe hơi
Cụ ơi cho em hỏi Cam LD đời 2011 có lắp được Start/Stop keyless không ạ? Nếu được thì cụ cho em xin giá với. Thank cụ nhiều!

Athena

Xe tăng
Cụ Chủ lại đi nước ngoài à? Thích thế, mà Cụ sang bên đó xem có gì hay hay có thể độ thêm cho Camry không nhé?
Em đi Thái dự triển lãm hàng công nghiệp (là lĩnh vực chính của em mà, kô phải độ xe đâu. hi hi...) Tiện đi chợ phụ tùng xe, Em xách về được 1 cái AVH-XL5750BT. :))

Cụ chủ độ xe nhìn chất quá .Chẳng thua xa e Q là mấy.Cái qtrong là với hiểu biết và chuyên môn cụ chủ vốn có ,nên cách độ đẻo cũng khác hẳn thợ ngoài .E mong là được học hỏi từ cụ chủ .Cụ chủ đã phần nào làm cho ae trên of được mở mang tầm mắt quá.Mong sớm được giao lưu với cụ chủ quá.
Vâng, em cũng mong được giao lưu với các anh em đi Camry vì em cũng đi Camry 2.5G 2014 ạ. ^^

Có phải cụ order bộ này của Napa trading không, em thấy bộ tương tự nhưng kho xem nội dung thì kinh kiện hơi khác. Hoặc cụ cho em in link sản phẩm/seller em nghiên cứu tiếp được không, thanks cụ
Không phải đâu cụ ạ. Em order từ nhà cung cấp khác, chỗ em order nó chỉ bán buôn chứ kô bán lẻ. Hức. Bắt tội em phải order 5 cái về lắp cho bạn bè và người quen.

Cụ chủ đi công tác về chưa nhỉ? Mọi người mong cụ quá. Đi Thái về thể nào cụ chả có nhiều cái mới.
Em về rồi cụ ơi, cụ định độ con 2.5G của cụ lên mức nào thì báo em biết để em tư vấn cho cụ nhé. :))

Cụ ơi cho em hỏi Cam LD đời 2011 có lắp được Start/Stop keyless không ạ? Nếu được thì cụ cho em xin giá với. Thank cụ nhiều!
Lắp được cụ ạ. Tài liệu có ghi là hỗ trợ Camry thế hệ thứ 6 tức là đời xe của cụ đấy. Em chưa order bản cho thế hệ 6th vì dashboard nó khác với camry 2012-2014 cụ ạ. Giá thì chắc như nhau thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

expanium

Xe hơi
Lắp được cụ ạ. Tài liệu có ghi là hỗ trợ Camry thế hệ thứ 6 tức là đời xe của cụ đấy. Em chưa order bản cho thế hệ 6th vì dashboard nó khác với camry 2012-2014 cụ ạ. Giá thì chắc như nhau thôi ạ.[/QUOTE]

Ôi mừng quá, cám ơn bác! Nhà em đi xe smartkey lâu rồi bây giờ sang Cam dumbkey thấy khó chịu quá! Bác cho em hỏi thêm là vị trí lắp có giống với 3.5Q không ạ? Và cái ổ cơ có được remove đi không ạ? Em tham khảo qua diễn đàn thấy có mấy loại lắm trực tiếp vào ổ khoá cơ trông xấu quá!

Cám ơn bác rất nhiều!

namhp

Xe buýt
Em về rồi cụ ơi, cụ định độ con 2.5G của cụ lên mức nào thì báo em biết để em tư vấn cho cụ .[/QUOTE]

Tóm lại đầu tháng 8 em lên chỗ cụ, cụ giúp em độ như xe cụ bây giờ nhé. Nếu có thể cụ mật thư cho em toàn bộ chi phí , công xá thợ, bia bọt tóe nhòe cho em với để em tích lúa, có cả súp hơi giống cụ nhé. TKS cụ.

Camry 7682

Xe tải
Cụ Sơn chơi Sub hơi gì thế (có phải thay loa cánh không ạ), Em cũng đang định nâng cấp âm thanh xe lên tí nghe cho nó lê... tê... phê.....?

Athena

Xe tăng
Cụ Sơn chơi Sub hơi gì thế (có phải thay loa cánh không ạ), Em cũng đang định nâng cấp âm thanh xe lên tí nghe cho nó lê... tê... phê.....?
Em dùng Sub hơi lấy từ cái xe trước của em sang ạ. Loa EFX gì đó, còn amply là SONY cụ ạ. Bộ này lâu rồi ạ, khéo phải tầm 5 năm trước. Camry lăp sub hơi nghe mới hay, sub điện nghe nó hơi chát và lùng bùng. Chưa kể nhiều khi nó cộng hưởng với tấm nền của ghế kêu rè rè. =))

quangzin

Xe tăng
Em dùng Sub hơi lấy từ cái xe trước của em sang ạ. Loa EFX gì đó, còn amply là SONY cụ ạ. Bộ này lâu rồi ạ, khéo phải tầm 5 năm trước. Camry lăp sub hơi nghe mới hay, sub điện nghe nó hơi chát và lùng bùng. Chưa kể nhiều khi nó cộng hưởng với tấm nền của ghế kêu rè rè. =))
Cụ chụp ảnh sub hơi và chỗ để của cụ cho e coi nào ?

Athena

Xe tăng
Ôi mừng quá, cám ơn bác! Nhà em đi xe smartkey lâu rồi bây giờ sang Cam dumbkey thấy khó chịu quá! Bác cho em hỏi thêm là vị trí lắp có giống với 3.5Q không ạ? Và cái ổ cơ có được remove đi không ạ? Em tham khảo qua diễn đàn thấy có mấy loại lắm trực tiếp vào ổ khoá cơ trông xấu quá!

Cám ơn bác rất nhiều!
Cụ xem em độ xe đấy, thay ốp cột vô lăng dưới là che kín hết luôn. Chả thấy ổ khóa cơ nữa. Hi hi... Độ là phải đẹp cụ ạ. Còn lắp cái nút vào chỗ ổ khóa cơ cũ thì em không làm kiểu đấy. :))

Tóm lại đầu tháng 8 em lên chỗ cụ, cụ giúp em độ như xe cụ bây giờ nhé. Nếu có thể cụ mật thư cho em toàn bộ chi phí , công xá thợ, bia bọt tóe nhòe cho em với để em tích lúa, có cả súp hơi giống cụ nhé. TKS cụ.
Cụ inbox em số của cụ. Có gì alo trao đổi tiện hơn cụ ạ.

Cụ chụp ảnh sub hơi và chỗ để của cụ cho e coi nào ?
Em nợ ảnh upload cho cụ xem sau nhé. Tại giờ em kô ở cạnh xe ạ.

expanium

Xe hơi
Phiền cụ inbox giúp em giá và địa chỉ của cụ với ạ. Cuối tuần này em xin phép qua nhờ cụ nếu cụ không phiền! Nếu phải đặt hàng thì em sẽ gửi cụ tiền trước vì em thích lắm rồi. Cám ơn cụ nhé!

BlackGX

Xe máy
Cụ Sơn inbox hộ chi phí lắp cái CC giúp em nhé. Em nhờ cụ lắp hộ cho con 2.5G 2015.

AOEpro

Xe hơi
Xe cụ đẹp quá. Máu lên não roài, cụ ơi xe em 2.0 2014 em muốn độ start top như xe cụ, cụ inbox em kinh phí và thời gian bao lâu ạ, em cám ơn cụ

Athena

Xe tăng
Cụ Sơn inbox hộ chi phí lắp cái CC giúp em nhé. Em nhờ cụ lắp hộ cho con 2.5G 2015.
Em đã inbox cho cụ rồi đấy. :D

Xe cụ đẹp quá. Máu lên não roài, cụ ơi xe em 2.0 2014 em muốn độ start top như xe cụ, cụ inbox em kinh phí và thời gian bao lâu ạ, em cám ơn cụ
Xe cụ lắp ngon lành. Qua quá trình sử dụng, em nhận thấy những ưu / nhược sau.
Những cái ưu điểm:
- Đẹp gần như hệ thống smartkey xịn theo xe.
- Lắp đặt theo dạng cắm là chạy, không cắt gọt bất cứ 1 sợi dây nào của xe.
- Có tính năng khởi động và tắt máy từ xa, nếu đề nổ 15 phút mà kô lên xe thì nó tự tắt máy. (chỉ đề nổ từ xa được khi xe ở trạng thái lock vì lý do an toàn. Nếu unlock mà đề nổ từ xa là khéo bị mất xe)
- Đang nổ máy vẫn dùng điều khiển để mở cốp được (chìa nguyên bản kô làm được và phải mở bằng lẫy ở vị trí lái)
- Tắt máy rời xe khoảng 3 mét thì xe tự khóa, đèn xi nhan nháy 1 lần và còi kêu 1 tiếng Tin (có thể tắt tiếng còi này bằng công tắc cài đặt), nếu có cánh cửa nào đang mở thì nó sẽ báo còi tin tin cho mình biết.
- Tới gần xe khoảng 1-2 mét thì xe tự mở khóa và nháy đèn xi nhan 2 lần
- Xe đang nổ máy vẫn có thể lock và unlock bằng nút bấm trên smartkey (Cái này em hay dùng khi mua xăng xong kô muốn tắt máy nhưng lại phải vào phòng trong để chờ viết hóa đơn đỏ, lock xe lại là yên tâm. Chìa zin kô làm được việc này, nếu có thì phải dùng 2 chìa và phải khóa bằng ổ cơ)
- Sau này vì lý do nào đó mà muốn trả về nguyên bản thì chỉ mất 1-2 tiếng là lại như cũ (vì kô cắt gọt gì của xe mà)

Nhược điểm:
- Tính năng lên xuống kính bằng chìa zin không còn dùng được nữa.
- Mất tính năng gọi xe (nút hình cái loa màu đỏ trên chìa zin). Nhưng bấm lock trên điều khiển smartkey thì xe vẫn nháy xi nhan và kêu tin tin nên khi tìm xe thì chịu khó ấn nút vài lần. (Cụ nào vào Royal mà quên số cột đỗ xe thì hay phải dùng cái này)
- Khi đang nổ máy, mà chìa smartkey rời khỏi xe, thì không có thông báo trên màn hình "KEY IS NOT DETECTED" như hệ smartkey nguyên bản.

Tạm thời là như thế ạ. Quá trình sử dụng 3 tháng nay em thấy bình thường, chưa 1 lần có lỗi gì.

Em phải đặt cái ốp này từ TOYOTA Vietnam

Rồi lắp xong nó mới đẹp như zin thế này ạ.

hailt81

Xe đạp
Camry 2015 nội thất đẹp vãi. Em đang định đổi từ Camry LE mẽo 2011 sang camry 2.5Q 2015 có nên ko các thánh nhỉ?

namhp

Xe buýt
Camry 2015 nội thất đẹp vãi. Em đang định đổi từ Camry LE mẽo 2011 sang camry 2.5Q 2015 có nên ko các thánh nhỉ?
Không nên 1 chút nào. Máy móc khung gầm, cách âm Mẽo vẫn hơn

matiz-SE-2003

Xe máy
Em mới cưới e 2.5G 2012 , muốn độ y như cụ , cụ inbox em chi phí và thời gian nhé

thichtriton299

Xe buýt
Cụ độ cái smartkey có ngon lành cành đào ko ạ ???