[Funland] Em khoái cụ Will Smith trong đêm trao giải Oscar

Bimmer

Xe điện
Câu đùa của anh Chris với chị Jada vợ anh Will cũng không có gì là quá đáng.

Ngày xưa có chị Demi Moore cạo trọc đầu đóng phim G I Jane (sexy vãi). Nên anh Chris bảo ý là đầu trọc như chị mà đóng G I Jane phần 2 thì sẽ rất thành công.

Đi xem hài bị người ta trêu trọc là chuyện quá bình thường và phổ biến. Sỉ nhục khán giả là nét văn hoá đặc trưng của các comedian, không có gì là sốc cả. Em đi xem comedy show là tuyệt đối không ngồi 10 dãy đầu, sợ nắm.

Nên câu đùa này chả có gì gọi là xúc phạm hay động chạm, thậm chí là còn ủng hộ. Gì thì câu bông đùa như này còn lâu mới làm chị Jada phải tổn thương. Chị ý là gái giang hồ, ngày xưa thời đỉnh cao là bạn gái của anh rapper băng đảng Tupac hoành tráng nhất nước Mỹ. Chẳng qua là khó chịu vì người ta trêu mình thì ok chứ thằng chồng mình lại cười hô hố thì là không được.

Thế nên anh Will đang ngoác miệng cười hô hố với anh Chris, bị vợ liếc xéo 1 cái, thì hùng hổ lên tát thằng bạn 1 phát lật mặt đúng kiểu giận cá chém thớt, nhục vãi.

Chỉnh sửa cuối:

starsn

Xe điện

Ngày xưa có chị Demi Moore cạo trọc đầu đóng phim G I Jane (sexy vãi). Nên anh Chris bảo ý là đầu trọc như chị mà đóng G I Jane phần 2 thì sẽ rất thành công.

Đi xem hài bị người ta trêu trọc là chuyện quá bình thường và phổ biến. Sỉ nhục khán giả là nét văn hoá đặc trưng của các comedian, không có gì là sốc cả. Em đi xem comedy show là tuyệt đối không ngồi 10 dãy đầu, sợ nắm.

Nên câu đùa này chả có gì gọi là xúc phạm hay động chạm, thậm chí là còn ủng hộ. Gì thì câu bông đùa như này còn lâu mới làm chị Jada phải tổn thương. Chị ý là gái giang hồ, ngày xưa thời đỉnh cao là bạn gái của anh rapper băng đảng Tupac hoành tráng nhất nước Mỹ. Chẳng qua là khó chịu vì người ta trêu mình thì ok chứ thằng chồng mình lại cười hô hố thì là không được.

Thế nên anh Will đang ngoác miệng cười hô hố với anh Chris, bị vợ liếc xéo 1 cái, thì hùng hổ lên tát thằng bạn 1 phát lật mặt đúng kiểu giận cá chém thớt, nhục vãi.
Em không biết chị Jada, nhưng xem tin em ngày lập tức đi tìm xem anh này đùa gì, & thấy cũng không có gì quá đáng. Chị này bệnh tật, có thể nhạy cảm, nhưng khách quan em thấy đùa không quá đáng. Oscar nào chả đùa nhau. Anh Leo bị trêu còn nhạy cảm dễ xấu hổ hơn.

Hùng hùng hổ hổ.. chả thấy hay chỗ nào.

Bimmer

Xe điện
Em không biết chị Jada, nhưng xem tin em ngày lập tức đi tìm xem anh này đùa gì, & thấy cũng không có gì quá đáng. Chị này bệnh tật, có thể nhạy cảm, nhưng khách quan em thấy đùa không quá đáng. Oscar nào chả đùa nhau. Anh Leo bị trêu còn nhạy cảm dễ xấu hổ hơn.

Hùng hùng hổ hổ.. chả thấy hay chỗ nào.
Anh Will viết:

“I hated that I wasn't what he (Tupac) was in the world, and I suffered a raging jealousy: I wanted Jada to look at me like that.”

Tôi hận là tôi không bằng anh ấy và tôi ghen điên cuồng. Tôi muốn Jada nhìn tôi như cách cô nhìn anh ấy.

Nói chung là nếu không phải anh Chris thì anh Will cũng ko dám thế đâu. Chẳng qua bạn bè suồng sã thì mới dám quá lố lên như thế.

Chỉnh sửa cuối:

MaxCare

Xe hơi
Nên phân tích cả Chris & Smith

NGƯNG “BODY SHAMING”! (st)
"Body shaming” (giễu cợt hình thể) là điều phổ biến ở VN, ngay từ ca dao tục ngữ kiểu “Những người thắt đáy lưng ong/Vừa khéo chiều chồng lại khéo nuôi con” hay “Nhất lé, nhì lùn…”, gây tổn thương cho bao nhiêu thế hệ dù chẳng có cơ sở khoa học nào. Thói xấu đó đã trở thành một phần của văn hoá nên đa số thản nhiên sử dụng hàng ngày và nạn nhân chỉ biết cười gượng cho qua, rồi sự xúc phạm cứ tiếp tục và tổn thương ngày càng sâu, thậm chí trở thành ám ảnh.
Còn nhớ hồi mình tốt nghiệp Đại học về nước, mình kinh hãi khi có 2 vị U40 ở trường rất thích bình luận về vòng 1 của mình, kiểu “Em làm khổ các anh quá”, “Chắc em phải size này size kia nhỉ”, “Tốt mái hại trống”… Vì mới chân ướt chân ráo về trường, suốt thời ĐH chưa từng tiếp xúc kiểu đùa thô như vậy, mình chỉ biết đỏ mặt cười trừ, rồi tránh đi nhưng rất khó vì những người khác sẽ dễ dàng hùa theo các vị đó, làm mình đi đâu cũng thấy không thoải mái, thậm chí có cảm giác bị nhìn chằm chằm vào thân thể. Cả khoa năm đó giáo viên mới chỉ mình là nữ, lại từ nước ngoài về, trông khác đa số nên dễ bị chú ý, tò mò, những lời đùa dai dẳng kiểu đó sinh ra đủ thứ đồn thổi, làm mình cảm thấy rất mất an toàn khi đi làm và giảm lòng tin với nơi làm việc, nhất là khi không ai can thiệp để ngưng những câu đùa vô duyên ấy.
Tình hình không biết sẽ kéo dài đến khi nào nếu lần ấy mình không nổi giận và bất chấp tất cả, giữa văn phòng nói rằng: Em đề nghị anh ngưng kiểu đùa này lại, nó rất bất lịch sự và không phù hợp với môi trường giáo dục. Vị ấy đỏ mặt lên, tức giận bảo: Em không biết đùa à? Con gái mà thế thì đàn ông nào chịu nổi!
Mình bảo em không cần đàn ông nào cả, chồng em chịu được là đủ rồi. Vị ấy trợn mắt nhìn mình, phải biết đó là người phân giờ giảng cho mình nên căng thẳng là rất không nên nhưng mình không chịu nổi nữa. Vài người xung quanh nói vào hoà giải, mình cũng hạ giọng kiểu “Em hiểu anh không có ý xấu nhưng mong mọi người hiểu cứ lặp đi lặp lại thế em rất khó chịu”. Sau đó cả trường đều nói mình ghê gớm, “Tây quá” nhưng mình không bao giờ gặp phải lời đùa kiểu đó nữa, dù vẫn có người nói sau lưng.
Gần 40 năm đã trôi qua kể từ ngày ấy nhưng tổn thương của những lời đùa kiểu ấy vẫn còn sống động trong lòng mình nên đó tuyệt đối không phải chuyện nhỏ. Vì vậy, mình đồng ý “Bất kỳ ai trong chúng ta cũng có thể trở thành nạn nhân của sự bỡn cợt gây tổn thương. Nó có thể không chỉ dừng lại ở ngoại hình mà còn động chạm tới những vấn đề tế nhị và to lớn như sự khác biệt văn hóa, hạnh phúc cá nhân và phẩm giá.
Bạo lực không bao giờ là giải pháp cho các vấn đề. Nhưng mặt khác, chặn đứng các dạng thức tấn công cá nhân khi chúng còn ở mầm mống hoặc núp bóng "một trò đùa", là điều nên làm”!
(Nguồn: https://vnexpress.net/cai-tat-cua-will-smith-4444572.html...)
BẠN CÓ THỂ KHÔNG THÍCH HÀNH ĐỘNG CỦA WILL NHƯNG NÓ KHÔNG PHẠM PHÁP CÒN VỢ ANH ẤY CHẮC RẤT HÀI LÒNG.
Và như một người lịch sự mà chúng ta biết trong bao năm qua, anh đã xin lỗi còn thủ phạm chắc sẽ chừa đến già, chưa kể nhiều kẻ khác sẽ phải kiềm chế hơn.

ubisapro

Xe trâu
Vả quá đấy quá chuẩn rồi

Cứ oánh nhau và đặc biệt là oánh nhau ở chỗ càng đông người em càng thích xem.
Vậy nên em thấy anh Will trong cờ nhíp rất đẹp trai và men lì

114hangbong

Xe cút kít
Cụ đọc tiểu sử Jason Statham chưa mà chém ghê thế 🤣
Em biết là cậu ý biết võ nhưng mà so sánh với các diễn viên chuyên võ thuật như Chuck Norris, Jean-Claude Van Damme ..thì trình độ chưa thể bằng nên các cảnh quay vẫn phải dùng kỹ xảo trợ giúp rất nhiều. Xem không chân thật thì biết ngay.

love719

Xe đạp
nhìn giả mà các cụ :(

Ryan848

Xe container
Em biết là cậu ý biết võ nhưng mà so sánh với các diễn viên chuyên võ thuật như Chuck Norris, Jean-Claude Van Damme ..thì trình độ chưa thể bằng nên các cảnh quay vẫn phải dùng kỹ xảo trợ giúp rất nhiều. Xem không chân thật thì biết ngay.
Thì tất nhiên so làm sao vs Van Damme hay Tony Jaa dc cụ, người xuất thân là võ sĩ/sư. Nhưng a hói này là vđv bơi lội chuyên nghiệp nên em tin là a ấy mà oánh người là cũng có lực lắm 😄

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra em thấy bây giờ ca tụng MC quá, nên rất nhiều MC lại làm lố, chiếm sóng quá nhiều và tìm cách nổi trội hơn nhân vật chính mới hài. MC giống như gia vị trong món ăn, gia vị vừa đủ thì ngon, chứ nhiều quá lại thành dở.
Ví dụ như trong lễ trao giải Oscar, những người lên nhận giải và khán giả là nhân vật chính, tạm coi như những viên gạch, thì MC chỉ là mạch vữa nối liền những viên gạch đó. Mạch vữa càng nhỏ càng phẳng thì mặt sàn càng đẹp, chứ mạch vữa mà vừa to lại nổi hơn gạch thì ..hỏng rồi.
Chả khác gì xem tường thuật bóng đá, nhiều tay BLV lảm nhảm sốt cả ruột làm mất cả hứng coi, mà tắt tiếng đi thì lại không còn khí thế. Haizz.
Nên để làm MC hay BLV rất khó. Phải hiểu biết, kiến thức tốt, phản ứng nhanh, giọng nói dễ nghe...nhưng ko đc làm mình nổi trội hơn nhân vật chính, rất phản cảm.

114hangbong

Xe cút kít
Thì tất nhiên so làm sao vs Van Damme hay Tony Jaa dc cụ, người xuất thân là võ sĩ/sư. Nhưng a hói này là vđv bơi lội chuyên nghiệp nên em tin là a ấy mà oánh người là cũng có lực lắm 😄
Vâng, nhưng không thật đâu cụ ơi. Em đọc đâu đó thấy cậu ý đá kém và xem trên phim ko chiếu cậu ý đá bao giờ nên em mới bảo là ngồi trên ghế đá nhau giống phim chưởng Tàu.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ sợ thế, em cam đoan thằng bên dưới không biết võ đâu. Nhiều đoạn quay toàn ngồi trên ghế đá đấm như thật.
Cụ coi thường Jason quá rồi đấy. Jason có đam mê và tập Kick boxing, karate, Ju-jitsu, lặn và nhảy cầu từ khi còn là một đứa trẻ. Vì có kỹ năng tốt nên Jason Statham trở thành một biểu tượng phim hành động nổi tiếng và được đánh giá là có kỹ năng như hầu hết các võ sĩ MMA chuyên nghiệp.
Chính ông ở trên mới phải dùng kỹ xảo, vì chỉ biết mỗi vật và thể hình =))

VuNgoanMuc

Xe điện
Hic, lên truyền hình trực tiếp đánh người mà cũng ủng hộ được.

Oscar năm nào chẳng đùa vui chế nhạo nhau. Tất nhiên chế nhạo vì bệnh tật là nhạy cảm, nhưng 2 sai không thành 1 đúng.
Cơ bản là 1 ông đen lên đấm 1 ông đen nên truyền thông tả không biết nói gì quay ra bênh, chứ trắng bị trêu chắc chả dám đấm, lên đấm bị ăn đòn phản đối hội đồng mất sự nghiệp luôn ấy chứ...

pooka

Xe container
Hóa ra ở nơi đỉnh cao người ta cũng nói năng hãm L nhỉ. Cứ tưởng chỉ ở VN mới đùa kiểu hãm thế thôi.

cusao

Xe lăn
Vụ này ngay cả bển cũng có 2 luồng ý kiến trái chiều ủng hộ và phản đối(50/50). Mỗi bên đều đưa ra lý luận để phân tích...cũng là lẽ bình thường.
Cá nhân em thuộc phe ủng hộ. Vì cứ đem người thân của em ra làm trò hề trước đám đông là em bợp cho (không phải tiêu diệt nhé) không cần biết người thân là vợ, con, bố mẹ, hay chiến hữu.

red_dragon88

Xe tăng
Các cụ cứ bình tĩnh, xem đoạn anh Chris nhắc đến GI Jane anh Will vẫn cười tươi lắm nhé, vẻ mặt chả có gì khó chịu. Sau đó camera tập trung vào anh Chris chém gió thêm một lúc thì anh Will mới bước lên tát.
Em thì cho rằng lúc đầu anh Will cũng chả khó chịu lắm, nhưng sau đó thấy vợ không vui và anh ấy cũng muốn thể hiện với bàn dân thiên hạ nên mới có hành động như vậy.
Theo em thì khi ai đó trêu chọc mình hoặc người thân của mình mà bản thân thấy không hài lòng thì thái độ không cười tươi thoải mái thế được.

red_dragon88

Xe tăng

Em đồng ý với cụ, khi nhắc đến GI Jane anh Will còn cười tươi rói, từ ánh mắt đến vẻ mặt chả có gì khó chịu cả. Mà GI Jane ngầu lòi ra, gán cho nhân vật này khéo còn là nâng lên để giảm bớt việc Jada phải cạo đầu ấy chứ. Mà lạ là sau cú tát bất ngờ và trời giáng mặt anh Chris vẫn tươi rói, tỉnh queo, như chưa hề bị tác động lực. Nếu chị Jada này hồi trẻ ngầu như vậy thì trong mối quan hệ vợ chồng này anh Will khéo đứng cửa dưới, bị vợ điều khiển cũng nên, ngoài hoành tráng, về nhà không dám ho he. :))

red_dragon88

Xe tăng
Anh Will viết:

“I hated that I wasn't what he (Tupac) was in the world, and I suffered a raging jealousy: I wanted Jada to look at me like that.”

Tôi hận là tôi không bằng anh ấy và tôi ghen điên cuồng. Tôi muốn Jada nhìn tôi như cách cô nhìn anh ấy.

Nói chung là nếu không phải anh Chris thì anh Will cũng ko dám thế đâu. Chẳng qua bạn bè suồng sã thì mới dám quá lố lên như thế.
Nếu vậy thì trong mối quan hệ vợ chồng này anh Will thật vất vả, anh chỉ đang cố gồng và tỏ ra ngầu mà thôi.