em hỏi về tự động khoá cửa các cụ giúp e

Baongan2012

Xe hơi
Cụ thử kích hoạt chức năng khóa cửa tự động lại xem
(Automatic door locks) xe của cụ sẽ tự động khóa trung tâm khi xe đạt tốc độ từ 15km/h.

► Settings - Vehicle và bấm để chọn - Automatic Door Lock . CỤ sẽ thấy chế độ cài đặt là On hay Off.
Bấm On để thay đổi cài đặt.

Cụ thử xem sao.
em đã thử và đã thành công :)) kính cụ 1 ly

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
các cụ cho em hỏi xe C200 có chức năng tự khóa khi mình ra khỏi xe mà ko bấm chốt ko nhỉ
Không có chức năng tự khóa mà ko bấm chốt đâu. Cụ cứ ra khỏi xe cầm chìa khóa bấm khóa 1 cái là xong mà, cho cẩn thận cụ ạ

usernames78

Xe buýt
đúng là xe mer thiết kế cái khóa cửa rất dở, hình như đã có cụ nào nói về vấn đề lầy. ngồi sau hay ngồi bên phụ vẫn vô tư dật 1 cái là phi ra ngoài ngay, mà dùng cái gạt lock ở cánh cửa thì khác gì taxi,
như bmw vụ khía cửa rất thông minh, muốn mở thì dât nẫy mở 1 phát là mở chốt , dật phát thứ 2 mới là mở cửa, tiện dụng và an toàn ngay cả khi có sự cố,
mà e cũng éo hiểu ông mer ông thiết kế cái khóa cửa như thế rồi thì còn có chức năng đi đến chỗ sóc chốt tự bung để làm cái gì! ? đằng nào cho dù có khóa cửa dật mở 1 cái là cả cửa lẫn chốt đều bung vậy thiết kế cái chức năng xe sóc chốt bật lên để làm cái j k biết, có thể lói là thiết kế ngu

Vĩnh Nam

Xe tải
đúng là xe mer thiết kế cái khóa cửa rất dở, hình như đã có cụ nào nói về vấn đề lầy. ngồi sau hay ngồi bên phụ vẫn vô tư dật 1 cái là phi ra ngoài ngay, mà dùng cái gạt lock ở cánh cửa thì khác gì taxi,
như bmw vụ khía cửa rất thông minh, muốn mở thì dât nẫy mở 1 phát là mở chốt , dật phát thứ 2 mới là mở cửa, tiện dụng và an toàn ngay cả khi có sự cố,
mà e cũng éo hiểu ông mer ông thiết kế cái khóa cửa như thế rồi thì còn có chức năng đi đến chỗ sóc chốt tự bung để làm cái gì! ? đằng nào cho dù có khóa cửa dật mở 1 cái là cả cửa lẫn chốt đều bung vậy thiết kế cái chức năng xe sóc chốt bật lên để làm cái j k biết, có thể lói là thiết kế ngu
Cái khóa cửa khi vào chổ sóc hay gặp tai nạn tự unlock là đúng, lỡ khi gặp tai nạn người ngồi trong xe bất tỉnh hết thì người ngoài làm thế nào để mở cửa xe ? Cái này bên Mercedes họ đã tính hết cả rồi và chức năng này không bao giờ thừa

Khi đang chạy thì vẫn mở cửa được và không sợ ai đó phi ra ngoài vì theo qui định là ngồi xe phải seat belt và khi đã seat belt thì không thể phi ra ngoài được b-) Cũng giả lập một trường hợp xe bị tai nạn, lái xe bất tỉnh không thể unlock được thì cửa bên phụ và 2 cửa sau làm sao thoát ra ngoài được ? Hãng họ cũng tính tất cả phương án rồi bác ạ

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Muốn khóa cứng để bên trong ko mở được khi xe đang chạy thì theo em hiểu chỉ có cách gạt cái child lock ở cánh cửa. Em bị mấy lần đang đi F1 10 tháng giật được lẫy mở cửa, gấu rú ầm lên hết cả hồn :D

Sấy gương thì em cũng giống cụ chủ thớt, mấy hôm mưa chả nhìn thấy gì. Về tìm hiểu thì khi đi mưa phải bấm vào nút Rear phia trên ĐH để sấy gương thì phải. Em chưa test.
Iem chở F1 việc đầu tiên là child lock mấy cái này,

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ đã có nghiên cứu gì và suy nghĩ gì trước khi nói câu :"có thể lói là thiết kế ngu" không ạ.
Hàng trăm kĩ sư người ta đã nghiên cứu các tính năng và ứng dụng trên xe để người sử dụng cảm thấy yên tâm để sử dụng đấy cụ ạ
:18:

zippo111983

Xe buýt
Suy nghĩ kĩ trước khi nói có lẽ sẽ tốt hơn đấy cụ ợ !

zippo111983

Xe buýt
các cụ cho em hỏi xe C200 có chức năng tự khóa khi mình ra khỏi xe mà ko bấm chốt ko nhỉ
cái này thì ko có ! nhưng có 1 cái hay nữa mà chưa chắc các cụ đã để ý ! nếu như khi cũ đã khóa xe lock rồi mà lỡ vô tình có ấn vào nút unlock mà bản thân mình ko biết thì hiển nhiên cửa xe đã mở khóa cả 4 cái, nhưng chỉ sau 30s là khóa lại tự lock lại nếu ko có người nào mở cửa xe của cụ!
PS: xe mer cỏ của em đời 2005 đã có chức năng này , em nghĩ đời cao như c200 làm gì có chuyện ko có

Chỉnh sửa cuối:

usernames78

Xe buýt
Cái khóa cửa khi vào chổ sóc hay gặp tai nạn tự unlock là đúng, lỡ khi gặp tai nạn người ngồi trong xe bất tỉnh hết thì người ngoài làm thế nào để mở cửa xe ? Cái này bên Mercedes họ đã tính hết cả rồi và chức năng này không bao giờ thừa

Khi đang chạy thì vẫn mở cửa được và không sợ ai đó phi ra ngoài vì theo qui định là ngồi xe phải seat belt và khi đã seat belt thì không thể phi ra ngoài được b-) Cũng giả lập một trường hợp xe bị tai nạn, lái xe bất tỉnh không thể unlock được thì cửa bên phụ và 2 cửa sau làm sao thoát ra ngoài được ? Hãng họ cũng tính tất cả phương án rồi bác ạ
phân tích của cụ là chuẩn theo logic đó.
nhưng nếu dật 1 cái bung cửa luôn cho dù là có sitbeal thì cửa vẫn cứ là mở ra, như thế sẽ ảnh hưởng đến người đi bên ngoài thì sao. hơn nữa nó phù hợp vs tiêu chuẩn an toàn chung khi ngồi xe, còn thực tế tại 1 số nước thì nó lại thành mất an toàn điển hình như vn, sao nó k làm như bim nhỉ, dật 2 cái mới bung cửa, e thấy như bim là hay nhất phù hợp mọi thành phần.
cái gì cũng có tính toán nhưng thực tế là đối vs thị trường vn vs thiết kế như thế gọi là "ngu" e dự cũng đúng thôi, vì đơn giản 90 triệu dân vn ngồi xe mer cũng sẽ nói 1 câu như e nói mà thôi, chắc chắn là k phù hợp vs dân địa phương tại 1 số nới. toàn cầu hóa là phải đa dạng và đa tác dụng vs mọi nơi mọi dân tộc.
các cụ k nên cứ cái câu hàng trăm kĩ sư vs này nọ mà đặt hoàn toàn niềm tin, nó có thể phù hợp vs đại đa số nhưng cũng sẽ có 1 số ít k hài lòng hoặc sẽ có 1 số vùng miền địa phương văn hóa sử dụng k hài lòng.

Mẹc ghẻ

Xe hơi
Tui thấy cái vụ tự động khóa khi xe chạy tốc độ trên 20km/h cũng không có ích thực sự lắm. Nếu để bảo vệ trẻ em thì đương nhiên không có tác dụng gì vì kéo lẫy khóa, cửa vẫn cứ mở.

Nếu họ để cửa tự động khóa kể cả tốc độ chậm thì còn có ích hơn. Đó là những lúc chạy trong phố một mình, có thể các cụ để túi hoặc tài sản bên ghế phụ hoặc ghế sau. Khóa có tác dụng chống người ở ngoài mở cửa khi xe đi chậm hoặc dừng trong phố đông người. Cái này nhiều người bị rồi nha

zippo111983

Xe buýt
phân tích của cụ là chuẩn theo logic đó.
nhưng nếu dật 1 cái bung cửa luôn cho dù là có sitbeal thì cửa vẫn cứ là mở ra, như thế sẽ ảnh hưởng đến người đi bên ngoài thì sao. hơn nữa nó phù hợp vs tiêu chuẩn an toàn chung khi ngồi xe, còn thực tế tại 1 số nước thì nó lại thành mất an toàn điển hình như vn, sao nó k làm như bim nhỉ, dật 2 cái mới bung cửa, e thấy như bim là hay nhất phù hợp mọi thành phần.
cái gì cũng có tính toán nhưng thực tế là đối vs thị trường vn vs thiết kế như thế gọi là "ngu" e dự cũng đúng thôi, vì đơn giản 90 triệu dân vn ngồi xe mer cũng sẽ nói 1 câu như e nói mà thôi, chắc chắn là k phù hợp vs dân địa phương tại 1 số nới. toàn cầu hóa là phải đa dạng và đa tác dụng vs mọi nơi mọi dân tộc.
các cụ k nên cứ cái câu hàng trăm kĩ sư vs này nọ mà đặt hoàn toàn niềm tin, nó có thể phù hợp vs đại đa số nhưng cũng sẽ có 1 số ít k hài lòng hoặc sẽ có 1 số vùng miền địa phương văn hóa sử dụng k hài lòng.
thế em hỏi cụ trẻ con nó giật 1 cái ko ra , nó giật cái thứ 2 mới ra thì thử hỏi 1 hay 2 cái có quan trọng ko, trẻ em chứ có phải người lớn đâu mà nó ko nghịch lung tung chứ !

Mẹc ghẻ

Xe hơi
Trong menu cài đặt Auto lock tui chỉ thấy có 2 chế độ on và off thôi. Đâu thấy lựa chọn tốc độ nhỉ? Cụ biết chỉ rõ cho anh em với

20km/h hay 40km/h đều là do mình cài đặt cụ à, cụ thích cụ cài đi đến 30 km/h nó lock cũng dc .

hackbabe

Xe máy
Tại sao lại không cho cái Child lock lên bảng điều khiển nhỉ

Minhdn

Đi bộ
Thế còn vụ sấy gương thì như nào các cụ ơi, chưa tìm được sấy gương đi mưa bất tiện quá

CeratoTubor

Đi bộ
Bác bày cho em cách chọn chế độ khóa cửa tự động cho cerato 1.6at với ạ