Em hỏi về chung cư Golmark City

cuongpv1801

Xe tải
giờ chưa hoàn thiện chưa xây tường bao được cụ ạ. còn e đc biết thông tin sẽ mở thông 1,2 cổng để vinaconex lưu thông sang tuyến đường nguyễn cơ thạch. kéo dài. Vì điều này liên quan đến quy hoạch của quân nữa. tuy nhiên cũng mong các cư dân của Goldmark mở lòng ra chút ạ. em thấy hiện tại chưa có gì chính thức cả, tất cả đang là truyền miệng. kể cả việc bàn giao, nhiều ng cứ nhảy lên là sao 31/3 rồi chưa bàn giao, nhưng thử hỏi 1 ngày có bàn giao đc 1000 căn cùng lúc k ạ? phải chia ra các ngày khác nhau chứ ạ.
Bởi vậy nên mọi người mới bức xúc cụ à. Đã mở cổng có nghĩa ko giới hạn -> các dịch vụ bị share --> nhiều người qua lại --> nhộn nhịp bát nháo. Có vấn đề sảy ra thì ko kiểm soát đc, ko biết là do cư dân của gm hay do bên ngoài ... mọi người khi mua gm đã bỏ qua việc gần các.. cụ để đc riêng tư. Nếu điều này cũng ko đc đảm bảo thì chẳng có lý do mua gm nữa. Mua vina bên cạnh hoặc tòa nhà bộ khoa học gần đó tốt hơn giá = 2/3 mà vẫn có sân chơi chung với gm ko bị giới hạn gì... việc bàn giao nhà em ko ý kiến. Cứ đúng hợp đồng đã qui định. Bên nào sai thực hiện sưr lý theo pháp luật và qui định của hợp đồng.

Ốc Lê

Xe máy
Bởi vậy nên mọi người mới bức xúc cụ à. Đã mở cổng có nghĩa ko giới hạn -> các dịch vụ bị share --> nhiều người qua lại --> nhộn nhịp bát nháo. Có vấn đề sảy ra thì ko kiểm soát đc, ko biết là do cư dân của gm hay do bên ngoài ... mọi người khi mua gm đã bỏ qua việc gần các.. cụ để đc riêng tư. Nếu điều này cũng ko đc đảm bảo thì chẳng có lý do mua gm nữa. Mua vina bên cạnh hoặc tòa nhà bộ khoa học gần đó tốt hơn giá = 2/3 mà vẫn có sân chơi chung với gm ko bị giới hạn gì... việc bàn giao nhà em ko ý kiến. Cứ đúng hợp đồng đã qui định. Bên nào sai thực hiện sưr lý theo pháp luật và qui định của hợp đồng.
dạ. e là mợ ạ :D . cụ ơi cũng chưa chắc vụ tự do ra vào đâu ạ cái quàng trường Ruby cdt bỏ ra cả trăm tỷ thuê Eden đấy. k dưng làm đồ chùa đâu. tuy nhiên giờ chưa có gì chắc chắn cả, nên nói đi nói lại cũng k có gì xác minh, lại thành tranh cãi cụ ạ. thời gian trả lời vậy :)

cuongpv1801

Xe tải
:)) là cư dân gm, cũng hy vọng như mợ nói. Tuy nhiên nếu ko có sự cam kết từ cđt thì cũng khó thuyết phục mợ à. Cho dù là xây tường bao một đoạn làm xấu đi một chút gm nhưng cư dân ở đó sẽ yên tâm hơn và cũng tạo điều kiện để cđt và sale như mợ bán đc nhiều hàng hơn. Còn nhập nhằng như hiện tại, em e rằng sẽ còn các cuộc biểu tình và thư phản đối gửi cđt lắm. Thậm trí còn mất cả khách hàng tương lai khi tìm hiểu gm.

CADIVI_HN

Xe hơi
giờ chưa hoàn thiện chưa xây tường bao được cụ ạ. về phía cá nhân em nghĩ, nếu có mở 1 cổng để vinaconex lưu thông sang ng cơ thạch cũng hợp lý, vì đây là quy hoạch của quận. nhưng cổng này sẽ đc đặt ở vị trí hợp lý chứ k phải thông hẳn sang quảng truơngf Ruby đâu ạ. . tuy nhiên cũng mong các cư dân của Goldmark mở lòng ra chút ạ. em thấy hiện tại chưa có gì chính thức cả, tất cả đang là truyền miệng. kể cả việc bàn giao, nhiều ng cứ nhảy lên là sao 31/3 rồi chưa bàn giao, nhưng thử hỏi 1 ngày có bàn giao đc 1000 căn cùng lúc k ạ? phải chia ra các ngày khác nhau chứ ạ. hi vọng các khách hàng nhận nhà 31/3 này sẽ có những phản hồi tích cực :D
31/3 mà đã bàn giao thì lổn nhổn lắm. Muốn ở cứ pải đợi thêm 6 tháng nữa

boyboy1990

Xe điện
Chủ trương của thành phố là ko cho phép xây dựng các dự án "ốc đảo", nghĩa là 100% các dự án quỹ đất lớn sẽ phải liên thông đường với hạ tầng chung (Times city là ví dụ điển hình). Vì vậy khi mua các dự án lớn thì nên tìm hiểu quy hoạch chứ đừng nghe lời sale.

Ốc Lê

Xe máy
31/3 mà đã bàn giao thì lổn nhổn lắm. Muốn ở cứ pải đợi thêm 6 tháng nữa
Chuẩn rồi cụ. 31/3 bà giao nhưng vẫn chưa tươm được. để ở đồng bộ ngon lành chắc cuối năm. nên các cụ các mợ cũng k cần nhận sớm đâu. tặng các cụ /mợ ít ảnh e cop đc :D

tovit77

Đi bộ
Em có căn R4 tầng 19 muốn bán, cụ nào rành về khu này cho em hỏi giá giờ tầm bao nhiêu? Em cám ơn!

fantom175

Xe đạp
GM dc cái sẽ view ngắm các cụ cũng có khi nhiều lộc

thuannt15

Xe buýt
Ruby vẫn bán bình thường nhưng k được các chính sách về quà tặng chỉ có chính sách chiết khấu thanh toán thôi. các cụ cứ yên tâm, nếu muốn nhận nhà sớm, cứ quất Ruby được :D
Ruby nào giao nhà trước mợ ơi?

Ốc Lê

Xe máy
Ruby nào giao nhà trước mợ ơi?
Hôm nay là bàn giao 1 số căn rồi cụ này. có lịch bàn giao cho từng căn hộ bên Ruby rồi cụ ạ. các cụ , các mợ mua rồi, vui lòng alo số CSKH: 0473071166 , nhấn phím 2. để check lịch nhận nhà ( đối với cụ hợp đồng nhận tháng 3 ợ. còn tháng 6 chưa có lịch cụ thể).

thuannt15

Xe buýt
Hôm nay là bàn giao 1 số căn rồi cụ này. có lịch bàn giao cho từng căn hộ bên Ruby rồi cụ ạ. các cụ , các mợ mua rồi, vui lòng alo số CSKH: 0473071166 , nhấn phím 2. để check lịch nhận nhà ( đối với cụ hợp đồng nhận tháng 3 ợ. còn tháng 6 chưa có lịch cụ thể).

Cảm ơn mợ :)

Ốc Lê

Xe máy
Trông ra gì phết các cụ nhể :))

Alexandre

Xe tải
Trông ra gì phết các cụ nhể :))

Ốc lê: ko biết mợ bên sàn bđs hay cđt, nhưng e đánh giá cđt của mợ QUÁ KÉM. Thật sự có quá nhiều vấn đề yếu kém về nhân sự:
1. Quảng trường được ông Eden làm còn ngon, chứ trong nhà thì ông nào thiết kế có con mắt thẩm mỹ quá tởm, e gửi mợ mấy cái hình nền thang máy, ống nước ở ban công, gạch ốp nhà wc tầng 1.
2. Sau vụ coteccons bỏ thi công saphire, đến lượt bây h nhà quản lý uy tín PMC cũng tuyên bố rút khỏi goldmark. Các mợ làm ăn kém quá, các nhà thầu uy tín và chuyên nghiệp họ ko chịu nổi đám hổ lốn nhân sự cóp nhặt, lôi kéo từ khắp nơi về, trịch thượng và ngu dốt.

Alexandre

Xe tải

Em cũng muốn, hy vọng cđt nó làm tốt, gm thành điểm sống lý tưởng. Nhưng cđt của mợ chán quá, quá thất vọng với kỳ vọng của cư dân. Một bức tranh đẹp nó phá mấy nét thành mớ hổ lốn. Tiếc quá. PMC bỏ đi, TNS của cđt vào tự làm thì chẳng mấy mà nát cả khu đô thị. Thật sự nên cách chức, đuổi việc dàn lãnh đạo của TNR, TNS

Concanhcut

Xe hơi
Nói thật khi chưa xây đang làm móng mở bán xem mô hình em còn tưởng tượng cả khu như cccc bên Sing ý nhưng giờ gần xong em nhìn sang lại thấy giống khu 8 tòa của bác Thanh thản điếu cày ở Linh Đàm :))

Alexandre

Xe tải
Nói thật khi chưa xây đang làm móng mở bán xem mô hình em còn tưởng tượng cả khu như cccc bên Sing ý nhưng giờ gần xong em nhìn sang lại thấy giống khu 8 tòa của bác Thanh thản điếu cày ở Linh Đàm :))
Thím nói gì thì nói cho nó đúng. Thím đã bao giờ vào khu người ta chưa mà phán bừa phán ẩu thế? Nói gì cũng phải khách quan, ko phải vì cung cách quản lý hay mấy chi tiết dở mà phán cả công trình ng ta như thế đc. Goldmark là một trong những dự án có quảng trường rộng đẹp nhất nhì hà nội đấy. Thím vào đảm bảo mắt chữ i, mồm chữ O. Gửi thím mấy cái ảnh

Chỉnh sửa cuối:

Concanhcut

Xe hơi
Vâng em thấy nhất chứ không có nhì ah, nhờ ơn cụ em được mở mang tầm mắt. Để mai em nhắn tin cho mấy cái bọn eco park, vinhome, gamuda... Qua đây mà học hỏi mới được suốt ngày cứ ra rả quảng cáo truyền thông thôi , e fun.

superwagon

Xe buýt
nếu các cụ lượn chán rồi mà không tìm được căn hộ theo tiêu chí ngon bổ rẻ thì alo cho em 0976252999 em đảm bảo tìm ngay cho các cụ 1 căn hộ diện tích to, giá hạt dẻ, vị trí giao thông thuận tiện: chung cư lắp máy điện nước và xây dựng II, địa chỉ số 1 ngõ 199 Hồ Tùng Mậu, hiện nay tòa nhà này đã XD đến tầng 6, vị trí tòa nhà cách 10m ra đến đường HTM, hơi chếch đối diện với siêu thị Thành Đô, căn hộ tầng 10 góc đông nam, diện tích thông thủy 99m2 diện tích tim tường 106m2, thiết kế 3 phòng ngủ, 2wc, 1 khách, 1 bếp.... giá bán 20tr/m2 bao sang tên. như vậy là các cụ bỏ ra chưa đến 2 tỷ mà đã được sở hữu căn hộ to

thuysinh.tl

Xe container
Khoản này em đồng cảm với cụ. Giờ xây lên thấy mật độ cũng đông lắm. Nhiều lúc từ Mai Dịch ngó sang mà khiếp. :(.