Em hỏi về cách tính mã lực

Trạng thái
Thớt đang đóng

Wind0702

Xe hơi
Làm thế nào để có rượu các bác nhỉ?

anchibui

Xe điện
Làm thế nào để có rượu các bác nhỉ?
Cụ lính mới chưa biết. Em nói thêm cho cụ hiểu.
Cụ viết bài nhiều vào. Nhưng viết hay hay và ý nghĩa 1 chút. Đừng viết "3 lăng nhăng" dễ bị "Băm nick" và "treo cổ" lắm!!!
Và chịu khó rót rượu cho các cụ trong OF nữa.

Nếu cụ thích có tí Mã Lực, em để rẻ cho. Chỗ anh em trong OF em lấy 140đ/ML thôi chứ mấy ông ở ngoài em toàn bán 201-220đ cơ.
Có tý ML cũng oai phết đấy. Tiếng nói cũng trọng lượng.
Cái này nó như kiểu "sao - gạch" ở bên Quân đội với Công an ý mà.

Bên đó càng nhiều gạch, càng nhiều sao cấp càng To...
Nếu so ra trong OF với bên đó, cụ là lính mới cấp cấp bậc tương đương "Binh nhất"... Cụ nhìn ML của em nè, khủng không???... Đại Tá rùi đó.

P/s: Nếu bác ko có $$$ thì em bán chịu cũng đc. Khi nào lĩnh lương thanh toán cho em sau. Đại Tá phải thương lính mới chứ!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

20L5725

Xe tăng

Cụ lính mới chưa biết. Em nói thêm cho cụ hiểu.
Cụ viết bài nhiều vào. Nhưng viết hay hay và ý nghĩa 1 chút. Đừng viết "3 lăng nhăng" dễ bị "Băm nick" và "treo cổ" lắm!!!
Và chịu khó rót rượu cho các cụ trong OF nữa.

Nếu cụ thích có tí Mã Lực, em để rẻ cho. Chỗ anh em trong OF em lấy 140đ/ML thôi chứ mấy ông ở ngoài em toàn bán 201-220đ cơ.
Có tý ML cũng oai phết đấy. Tiếng nói cũng trọng lượng.
Cái này nó như kiểu "sao - gạch" ở bên Quân đội với Công an ý mà.

Bên đó càng nhiều gạch, càng nhiều sao cấp càng To...
Nếu so ra trong OF với bên đó, cụ là lính mới cấp cấp bậc tương đương "Binh nhất"... Cụ nhìn ML của em nè, khủng không???... Đại Tá rùi đó.

P/s: Nếu bác ko có $$$ thì em bán chịu cũng đc. Khi nào lĩnh lương thanh toán cho em sau. Đại Tá phải thương lính mới chứ!
Xin chào Đại tá khà khà............................

xelu@

Xe tải
Em tham gia đã lâu nhưng đến bây giờ vẫn chưa hiểu cách tính ML thế nào

Phương Nga

Xe lăn
Cụ chỉ nói đúng thôi

Sang bên BRL ấy, chịu khó đi đêm với mấy ông ML cao - em nói nhỏ nhé, cụ đưa ít thôi, đừng đưa nhiều phá giá các cụ mợ khác, chứ bọn đấy tham lắm, toàn như mõ, lại vô tình nữa =)) và rất đểu giả đấy - rồi họn dồn lại ủn cụ 1 đêm thôi, thì cuối năm cụ nhận đc khối (~~):x
E hem, cai gi sot soat day? :))

roll07

Xe tăng
Em cũng chưa biết cách tính.

Theo em hiểu thì:
- Cụ nào ML cao mà mời rượu bác thì ML sẽ lên rất nhiều so với bác ML ít mời bác.
- Phụ thuộc vào số bài viết, càng nhiều bài, chất lượng bài càng cao thì ML lên càng nhiều.
- Có thể các cụ Chã động viên bác nào đó nên "Bơm" cho 1 tí lấy tinh thần (có 1 thớt viết về 1 bác có mấy bài viết mà ML lên hàng triệu, ko biết do mạng, CPU nhầm hay ...gì??? ko biết nữa)

Em cũng nghe bên BRL nói: (tin chưa chính thức)
- ML cao sẽ có thẻ VIP của OF, đc sửa chữa 4b miễn phí, đc mua đô siêu thị miễn phí, đc ăn uống... Free... và đc quy đổi.
- 1ML = 200vnd, đổi vào tuần cuối của tháng 12 mỗi năm.
theo cánh tính này thì em đc lĩnh: 185405ML x 200đ = 37.081.000 đ.
Nói chung công sức mình bỏ ra mà đc BLĐ OF quan tâm như vậy cũng thấy vui lắm.
Em rất biết ơn vì những gì OF đã dành cho AE Ofer.
Em xin cảm ơn BLĐ, BĐH, tập thể AE OF nhiều lắm!
*Các bác thử Vote em cái xem nào!!!
P/s: Với số tiền trên, Gấu em dự định cuối năm sinh cháu, cũng cảm thấy yên tâm về vấn đề tài chính.
cụ bh lên gần 240k ml rồi.em hạng lèo tèo thôi nh cũng muốn thử được ủn cụ xem sao.và cũng mong cụ đẩy em 1 cái xem có thật như vậy ko..thực ra em vẫn thắc mắc lắm..mà các bác min,mod lấy đâu ra ngan xuyến để đổi tặng a e hả cụ..e đâu thấy web m làm advert gì đâu :40:

anchibui

Xe điện
cụ bh lên gần 240k ml rồi.em hạng lèo tèo thôi nh cũng muốn thử được ủn cụ xem sao.và cũng mong cụ đẩy em 1 cái xem có thật như vậy ko..thực ra em vẫn thắc mắc lắm..mà các bác min,mod lấy đâu ra ngan xuyến để đổi tặng a e hả cụ..e đâu thấy web m làm advert gì đâu :40:
Bác đợi nhé! Rượu về nhất định em và bác cụng ly.
Bác nào bên BRL có cốc to cho em xin 1 hớp nào. Khát quá....

anchibui

Xe điện
Cụ chỉ nói đúng thôi

Sang bên BRL ấy, chịu khó đi đêm với mấy ông ML cao - em nói nhỏ nhé, cụ đưa ít thôi, đừng đưa nhiều phá giá các cụ mợ khác, chứ bọn đấy tham lắm, toàn như mõ, lại vô tình nữa =)) và rất đểu giả đấy - rồi họn dồn lại ủn cụ 1 đêm thôi, thì cuối năm cụ nhận đc khối (~~):x
Cảm ơn bác! Bác nói ko sai tí nào. Em vừa "đi đêm" với bên đó. Khó bác ạ. Điều kiện cao quá, em ko đủ khả năng.
Bác rót em xin ly lấy can đảm để tiếp tục đàm phán.

Harmony_Civic

Xe hơi
Vừa vớ được ly vodka của cụ No nick, say cả chấy. Em giờ hoành tráng rồi, lên hơn 1600 ML, khối anh em niu bi mơ :))
Đúng là "Nam vô tử như kỳ vô phong". Kinh nghiệm của em là cứ chơi với các cụ khỏe, nhờ các cụ ủn 1 cái thì có mà...
Thanks cụ No nick nhé. Riệu thì em mới mời cụ rồi, cụ có rảnh em mời cụ uống thêm beer ngoài hàng thôi :))

Harmony_Civic

Xe hơi
em lại hỏi 1 cái vớ vẩn nữa "Bên BRL" là bên nào, bên đó họ quy mã lực ra $ hả cụ? 8->

phamvantai

Xe hơi
0976209205

theo mình được biết người ta tính ma lực là so sanh giữa dộng cơ với sức ngựa.1 mã lực là quãng đường ngựa chạy trong 1h thì phải.nghe cũng không chuẩn lam.các bác cho ý kiến

roll07

Xe tăng
Bác đợi nhé! Rượu về nhất định em và bác cụng ly.
Bác nào bên BRL có cốc to cho em xin 1 hớp nào. Khát quá....
bác làm em ko say vì quá say bác ạ... 8-}e ko ngủ đc mất..thanks bác rất là nhiều ý..

roll07

Xe tăng
theo mình được biết người ta tính ma lực là so sanh giữa dộng cơ với sức ngựa.1 mã lực là quãng đường ngựa chạy trong 1h thì phải.nghe cũng không chuẩn lam.các bác cho ý kiến
có thể bác đúng rồi đấy..nh ở đây các bác ý đang tính HP trong OF bác ạ..hi;)

anchibui

Xe điện
em lại hỏi 1 cái vớ vẩn nữa "Bên BRL" là bên nào, bên đó họ quy mã lực ra $ hả cụ? 8->
BRL dịch nôm na là "Buôn Rượu Lậu", em ko biết là Hán ngữ hay Anh ngữ Pháp ngữ nữa nhưng cứ dịch bừa là zậy... đại loại là hội này chỉ suốt ngày ôm CPU buôn rượu cho nhau, ít khi chảy ra ngoài hội. Hội có nội quy, tôn chỉ đàng hoàng, có chế tài ràng buộc thành viên...
Từ trước đến nay em mới đc 1 vài hớp của bên hội đó thui, nhưng công nhận rượu ngon, bổ, quý hiếm thiệt... "Khà"... "Chẹp... Chẹp"... Nghĩ mà thèm...
Bác cứ tích ML đi, hôm nào quy đổi ra "xèng" em với bác đi uống bia thiệt ở Hiếu Béo.

roll07

Xe tăng
BRL dịch nôm na là "Buôn Rượu Lậu", em ko biết là Hán ngữ hay Anh ngữ Pháp ngữ nữa nhưng cứ dịch bừa là zậy... đại loại là hội này chỉ suốt ngày ôm CPU buôn rượu cho nhau, ít khi chảy ra ngoài hội. Hội có nội quy, tôn chỉ đàng hoàng, có chế tài ràng buộc thành viên...
Từ trước đến nay em mới đc 1 vài hớp của bên hội đó thui, nhưng công nhận rượu ngon, bổ, quý hiếm thiệt... "Khà"... "Chẹp... Chẹp"... Nghĩ mà thèm...
Bác cứ tích ML đi, hôm nào quy đổi ra "xèng" em với bác đi uống bia thiệt ở Hiếu Béo.

nhưng mà đổi xèng là thế nào bác No..thế bác đi bên brl rồi thì e lại đăng ký xin vại rượu của bác đợt sau đấy nhá >:D<

Trạng thái
Thớt đang đóng