Em hỏi về cách rẽ phải Xã Đàn - Khâm Thiên

AcidS

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

MaxiesNguyen

Xe hơi
Nhà cháu cập nhật cho các cụ ngày 18/1/2014 nhé: Các cụ đi từ Nguyễn Lương Bằng hoặc Xã Đàn lên thì chỉ có 1 làn Đi Tôn Đức Thắng+2 Làn đi Khâm thiên. (Ko cho 4B rẽ trái) Có biển 411 ở đầu phân cách cứng
Làn trong rẽ phải đi Khâm thiêm thì ko phải chờ đèn đỏ. Làn ngoài rẽ khâm thiên thì phải chờ tín hiệu Đèn...
Như vậy là đi Khâm thiên thì ko bị bắt lỗi như cụ chủ thớt nữa.
hehe, em ở HN nhưng biển 34, tối hôm 19 vừa rồi em vừa bị xxx vịn lỗi sai làn hướng đi Nguyễn lương bằng đi khâm thiên (em đỗ làn giữa), tuy nhiên xxx đã phải để em đi sau khi "nhắc nhở" :)), rồi dọa, mấy hôm nữa có camera hình ảnh, các anh đi sai làn mà cãi đi, đến lúc có hình ảnh đập vào mặt thì đừng có xin xỏ.=))

eku1001

Xe máy
em vẽ bằng visio. phần mềm này chuyên vẽ biểu đồ. sơ đồ thiết kế nhà còn xài cái này huống chi là vẽ đường. vẽ bằng paint ko ăn thua.

Chỉnh sửa cuối:

FBI VN

Xe tải
Em bị vịn cách cụ 4 tiếng, em đi thẳng từ Nguyễn Lương Bằng vào KT do em thấy có biển "hướng đi KT cho xe 16 c và xe khách" ở trước ngã tư KLM và NLB. Nhưng vào KT thì bị vịn lỗi sai làn. Do chú xxx già nói giọng tử tế chú chú con con và tự nhận việc phạt gấp đôi thí điểm của 2 TP đã hết, nên em ko tranh luận nhiều về mức phạt do chú ấy tự áp dụng, lỗi về làn và biển 411, mà giải quyết nhanh 2 lít. Vừa phải cho lỗi ko tuân thủ biển, vạch kẻ đường. Nhưng chắc chắn hôm nào rảnh em sẽ đi thẳng 1 lần nữa cho ra ngô ra khoai.

Tuy nhiên là phải thú thật là em ko để ý thấy cái biển 411 mới, và cũng do giờ chập choạng + ngã 4/5/7 rối rắm quá. Chỗ này lại trở thành nồi bánh chưng/cơm to nếu ko có cầu vượt

[FONT=&quot]Tình huống của em giống y hệt các cụ ở đây. Em cũng mạo muội post lên đây cho anh em tham khảo tránh mắc lỗi như em.[/FONT]
[FONT=&quot]Vào lúc 15h30 ngày chủ nhật 19 tháng 01 năm 2014. Khi đang lưu thông trên đường Nguyễn Lương Bằng về phía Khâm Thiên, thì em bị công an thổi phạt về lỗi đi không đúng làn.

Em có xuống thắc mắc thì được cảnh sát dẫn ra chỉ chỗ biển phân làn màu xanh trong hình vẽ.

Em đã cho xe di chuyển vào làn trong cùng trước khi rẽ sang phố Khâm Thiên, và em thấy đây là vạch đứt nên thấy không sai. Tuy nhiên, cảnh sát nói em phải chuyển làn ngay sau khi vượt qua chiếc đèn đỏ số 1.

Tuy nhiên do đường đông và nhiều xe máy, sau khi vượt qua đây, em không thể chuyển làn ngay. Hơn nữa, khi gần đến chiếc đèn đỏ số 2, Em thấy đây là vạch đứt nên hoàn toàn có thể cho xe sang làn được.[/FONT]
[FONT=&quot]Cũng may là em đôi co lằng nhằng cộng với gọi điện thoại hỗ trợ từ người thân nên chỉ bị nhắc nhở.[/FONT]
[FONT=&quot]Em có về đọc lại luật và xem ở trên đây, thì đó chính là biển 411. Và đúng là mình đi sai làn thật. Tuy nhiên em vẫn thắc mắc là đối với biển này thì trên dưới bất nhất, nếu không được sang làn thì phải vẽ vạch liền ở dưới chứ, vẽ vạch đứt hoặc không có vạch thì gây bối rối cho người tham gia giao thông quá vì đường đông, làm sao nhìn ngay được cái biển tít tận bên phải.[/FONT]

scythe22

Xe hơi
Chào các bác!

Giờ em muốn hỏi là:
1. Nếu muốn rẽ phải ở đoạn Nguyễn Lương Bằng vào Khâm Thiên thì sẽ phải sát vào làn đường trong (tức là nằm trong vạch nét đứt) hoặc là vòng chữ U Xã Đàn rồi nép vào làn rẽ phải ngày xưa đúng ko ạ! (Hình vẽ)

2. Em hay đi theo tuyến đường từ Khâm Thiên về Hoàng Cầu. Ngày xưa thì phi thẳng Đê La Thành, nhưng giờ có đường Hoàng Cầu mới thông xe. Em muốn hỏi là em đi từ Khâm Thiên vào Hoàng Cầu như thế có đúng ko (Tại thời điểm này khi chưa có biển báo gì cả). Em vẽ luôn cả 2 vị trí dừng đèn đỏ ở đường Khâm Thiên Em hay dừng.

Em vẫn đi như vậy nhưng mà thấy hơi hơi trái trái nên muốn các bác góp ý! (Hình vẽ)

Thanks các bác!

Chỉnh sửa cuối:

cucho

Xe tăng
[FONT=&quot]Tình huống của em giống y hệt các cụ ở đây. Em cũng mạo muội post lên đây cho anh em tham khảo tránh mắc lỗi như em.[/FONT]
[FONT=&quot]Vào lúc 15h30 ngày chủ nhật 19 tháng 01 năm 2014. Khi đang lưu thông trên đường Nguyễn Lương Bằng về phía Khâm Thiên, thì em bị công an thổi phạt về lỗi đi không đúng làn.

Em có xuống thắc mắc thì được cảnh sát dẫn ra chỉ chỗ biển phân làn màu xanh trong hình vẽ.

Em đã cho xe di chuyển vào làn trong cùng trước khi rẽ sang phố Khâm Thiên, và em thấy đây là vạch đứt nên thấy không sai. Tuy nhiên, cảnh sát nói em phải chuyển làn ngay sau khi vượt qua chiếc đèn đỏ số 1.

Tuy nhiên do đường đông và nhiều xe máy, sau khi vượt qua đây, em không thể chuyển làn ngay. Hơn nữa, khi gần đến chiếc đèn đỏ số 2, Em thấy đây là vạch đứt nên hoàn toàn có thể cho xe sang làn được.[/FONT]
[FONT=&quot]Cũng may là em đôi co lằng nhằng cộng với gọi điện thoại hỗ trợ từ người thân nên chỉ bị nhắc nhở.[/FONT]
[FONT=&quot]Em có về đọc lại luật và xem ở trên đây, thì đó chính là biển 411. Và đúng là mình đi sai làn thật. Tuy nhiên em vẫn thắc mắc là đối với biển này thì trên dưới bất nhất, nếu không được sang làn thì phải vẽ vạch liền ở dưới chứ, vẽ vạch đứt hoặc không có vạch thì gây bối rối cho người tham gia giao thông quá vì đường đông, làm sao nhìn ngay được cái biển tít tận bên phải.[/FONT]
Bác hiểu thế này vẫn sai, XXX chỉ mong nhiều ngừoi hiểu như thế. Bởi vì

1/ Bác không vi phạm lỗi sai làn đường như các bác khác đã phân tích nhiều.
2/ Trước khi bác rẽ phải vào Khâm Thiên bác đã chuyển sang làn sát bên phải là làn đúng theo biển báo (như hình vẽ), vậy là bác không sai về làn trước khi vào ngã tư. Việc bác chuyển làn muộn sau khi qua đèn số 1 sẽ buộc bác phải chèn vạch để chuyển vào làn đúng trước khi vào ngã tư sau đèn 2, may thay vạch này là vạch đứt( có thể ngừoi kẻ vạch này cũng đã dự liệu được tình huống nên không kẻ vạch liền), bác vẫn không sai.

Chuyện đã lỡ rồi không nói lại. Tuy nhiên chúng ta bàn bạc ở đây để cho những lần sau-ngừoi khác rằng: XXX bắt bác ở lỗi gì đây?

sky_driver

Xe tăng
Nhà cháu cập nhật cho các cụ ngày 18/1/2014 nhé: Các cụ đi từ Nguyễn Lương Bằng hoặc Xã Đàn lên thì chỉ có 1 làn Đi Tôn Đức Thắng+2 Làn đi Khâm thiên. (Ko cho 4B rẽ trái) Có biển 411 ở đầu phân cách cứng
Làn trong rẽ phải đi Khâm thiêm thì ko phải chờ đèn đỏ. Làn ngoài rẽ khâm thiên thì phải chờ tín hiệu Đèn...
Như vậy là đi Khâm thiên thì ko bị bắt lỗi như cụ chủ thớt nữa.
Cháu đồng ý với ý kiến của cụ chủ. Cụ ở làn giữa mà rẽ đi Khâm Thiên thì phải chờ ti'n hiệu đèn.

Chỉnh sửa cuối:

trantrung22

Xe hơi

Em chả hiểu bác sai ở chỗ nào. Vì khi gặp biển 411 thì bác phải chuyển làn sau khi đi qua biển mới đúng luật, chứ nếu chuyển làn ngay từ đèn đỏ số 1 là sai bét.

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Ko fải biển 411 mà là biển chỉ dẫn đi KT. Ko rẽ fải lối nhỏ mà ra NLB rẽ fải vẫn đúng vì ở đây có 411 3 làn rẽ fải vaoKT
Xã Đàn rẽ phải đi Khâm thiên có biển báo 411...Tuy nhiên cụ ra làn ngoài để rẽ đi Khâm thiên là cụ Vi phạm Lỗi KHÔNG TUÂN THỦ BIỂN BÁO, VẠCH KẺ ĐƯỜNG cụ nhé...(Nếu làn ngoài ko dành cho 4b và chỉ dành cho 2b kèm biển báo 412 thì cụ mới phạm lỗi sai làn)

Leolai

Xe điện
Đi KT qua khu vực này các cụ để ý:
Từ ĐLThanh (toà OCĐ) chờ đèn xanh rẻ phải xong rồi đỗ sát bên trái (vì khi rẻ phải thì còn 20 giây nữa đèn mới xanh) cạnh cột đèn xanh đỏ cắt NLB&XĐ, chờ đèn xanh các cụ rẻ trái quay đầu về KT đi ép sát đi lên vạch chéo (cấm dừng đỗ)nhưng chờ đèn xanh mới đc đi tiếp về phía KT nhé!
Từ Xã đàn ( đoạn Hoàng cầu) đèn xanh chạy thẳng sang Xã đàn Kim liên, đến đoạn đc phép quay đầu thi các cụ rẻ trái quay đầu rồi ép sát bên phải cứ thế chạy men theo làn trong cùng xin nhan về KT và ko cần quán tâm đèn xanh hay đỏ

Từ Xã đàn Kim liên cũng chạy giống như trên

Từ NLBang thì chờ đèn xanh chạy qua ép sát bên phải đi lên đoạn có vạch chéo (cấm dừng đỗ) nhưng nhớ đèn xanh mới đc rẻ nhé!

Từ TĐThang thì chờ đèn xanh chạy qua đường cắt ĐLThanh rồi ép sát bên trái chờ đèn xanh rẻ quay đầu rồi ép sát bên phải đi lên vạch chéo (cấm dừng đỗ) nhưng nhớ đèn xanh mới đc rẻ KT nhé!

Em đi hằng ngày coi như em chả để ý là có xxx hay ko nữa (hihi khu này lúc nào cũng từ 5 xxx trở lên nhé)
Các cụ cẩn thận đừng làm rơi xiền nhoé.!.

ilikevn

Xe hơi
Cụ sai rồi... có biển chỉ dẫn rẽ phải từ SĐ vào KT (cái lối nho nhỏ, ngoằn ngoèo mà cụ thấy đấy ạ... chỉ duy nhất lối này thôi nhé - và vẫn phải xi nhan rẽ phải nữa, xxx hay đứng bắt mấy lỗi này).
Còn các làn ngoài chỉ cho xe máy rẽ trái ra ĐLT và đi thẳng TĐT cho oto (không có hướng rẽ vào KT đâu)
;;)
Cụ chủ nhớ nhé!
Vụ này em chưa biết. Thank cụ.

daiuy177

Đi bộ
Em có đọc bài báo thì biển 411 phải đi cùng vạch kẻ đường 1.18 mới có hiệu lực. Không biết có đúng ko a ??? Và khi đi hướng NLB ra KT thì có biển đèn đỏ được phép rẽ phải thì là được rẽ vào La Thành hay Khâm Thiên. Đợt trc em đi xe máy bị bắt khi rẽ từ Giảng Võ vào Cát Linh. Chỗ này cũng có đèn đỏ được rẽ phải nhưng XXX giải thích là chỉ được rẽ phải vào đường Hoàng Cầu mới. Các cụ thông não cho em phát :)

mia2015

Xe hơi
Website
mnvietuc.com
Em có đọc bài báo thì biển 411 phải đi cùng vạch kẻ đường 1.18 mới có hiệu lực. Không biết có đúng ko a ??? Và khi đi hướng NLB ra KT thì có biển đèn đỏ được phép rẽ phải thì là được rẽ vào La Thành hay Khâm Thiên.
Đợt trc em đi xe máy bị bắt khi rẽ từ Giảng Võ vào Cát Linh. Chỗ này cũng có đèn đỏ được rẽ phải nhưng XXX giải thích là chỉ được rẽ phải vào đường Hoàng Cầu mới. Các cụ thông não cho em phát :)
1. Phải có vạch kẻ đg mới phạt đc ạ.
2. Theo quan điểm của e thì xxx nói thế là đúng với luật và thực tế, vì thực tế nếu cụ rẽ phải vào Cát Linh sẽ xung đột với hướng lưu thông khác, như thế sẽ trái với mục đích tổ chức giao thông an toàn và thuận lợi!

vuongbui1988

Xe tải
Đi KT qua khu vực này các cụ để ý:
Từ ĐLThanh (toà OCĐ) chờ đèn xanh rẻ phải xong rồi đỗ sát bên trái (vì khi rẻ phải thì còn 20 giây nữa đèn mới xanh) cạnh cột đèn xanh đỏ cắt NLB&XĐ, chờ đèn xanh các cụ rẻ trái quay đầu về KT đi ép sát đi lên vạch chéo (cấm dừng đỗ)nhưng chờ đèn xanh mới đc đi tiếp về phía KT nhé!
Từ Xã đàn ( đoạn Hoàng cầu) đèn xanh chạy thẳng sang Xã đàn Kim liên, đến đoạn đc phép quay đầu thi các cụ rẻ trái quay đầu rồi ép sát bên phải cứ thế chạy men theo làn trong cùng xin nhan về KT và ko cần quán tâm đèn xanh hay đỏ

Từ Xã đàn Kim liên cũng chạy giống như trên

Từ NLBang thì chờ đèn xanh chạy qua ép sát bên phải đi lên đoạn có vạch chéo (cấm dừng đỗ) nhưng nhớ đèn xanh mới đc rẻ nhé!

Từ TĐThang thì chờ đèn xanh chạy qua đường cắt ĐLThanh rồi ép sát bên trái chờ đèn xanh rẻ quay đầu rồi ép sát bên phải đi lên vạch chéo (cấm dừng đỗ) nhưng nhớ đèn xanh mới đc rẻ KT nhé!

Em đi hằng ngày coi như em chả để ý là có xxx hay ko nữa (hihi khu này lúc nào cũng từ 5 xxx trở lên nhé)
Các cụ cẩn thận đừng làm rơi xiền nhoé.!.
Em đi vào vạch mắt võng có biển được phép rẽ phải, đèn đỏ rẽ vào Khâm Thiên là toi rồi hả bác?