Em hoi ve cach lap loa sub cho dau head unit theo xe!!!

VRX400

Xe tải
Em đang định nâng cấp thêm 1 loa sub trong xe nghe cho nó hoành.Em định mua về tự lắp lấy.lấy tín hiệu từ đầu head của xe em là pioneer,có sơ đồ như hình dưới.
\
Nhờ các cụ chỉ giáo cho em chi tiết cách đấu với ạ!

ga_kiamn

Xe đạp
cụ kiếm cụ line out cho sub ra chích dây loa đấu vào là oke mà :) cự dự mua subb gì chưa

bagiahuhu

Xe buýt
Hình của cụ là vị trí các đường cấp nguồn và ra loa trên giắc cắm đầu ra của DVD, ở đó không có đầu ra để nối vào loa sub.

Trường hợp của cụ nên mua sub điện, lấy tín hiệu từ đường line out (dùng jack hoa sen) ở panel phía sau của đầu DVD là được ợ.

Nếu cụ dùng sub hơi thì chắc ko phù hợp với DVD này.

VRX400

Xe tải
Hình của cụ là vị trí các đường cấp nguồn và ra loa trên giắc cắm đầu ra của DVD, ở đó không có đầu ra để nối vào loa sub.

Trường hợp của cụ nên mua sub điện, lấy tín hiệu từ đường line out (dùng jack hoa sen) ở panel phía sau của đầu DVD là được ợ.

Nếu cụ dùng sub hơi thì chắc ko phù hợp với DVD này.
vầng, cụ có thể hướn dẫn em chi tiết như Youtube được khôg ạ?:P. Em votka cụ nhiều. Thanks cụ

ecstasy

Xe buýt
108 Nghĩa Tân kéo dài - Cầu Giấy - Hà Nội
Nếu không có đường line out ( jack hoa sen ) thì bác có thể dùng coverter để đưa tín hiệu từ cao xuống thấp được mà. Hầu hết subwoofer ( MBQ, Infinity,... ) bây giờ ngoài đường low input còn có thêm cả đường high input tức là có sẵn coverter bên trong rồi. Bác mua sub về bên trong sẽ có sách hướng dẫn cụ thể để cho bác đấu. Bác nhớ lắp cầu trì đầy đủ..

Chỉnh sửa cuối:

bagiahuhu

Xe buýt
vầng, cụ có thể hướn dẫn em chi tiết như Youtube được khôg ạ?:P. Em votka cụ nhiều. Thanks cụ
Cụ nhờ khó đến nỗi chính cụ cũng phải lè lưỡi ra.

Cụ chụp ảnh mặt sau cái DVD của cụ show lên đây, em chỉ cho cụ cách đấu nhé.

Trung già

Xe buýt
Em đang định nâng cấp thêm 1 loa sub trong xe nghe cho nó hoành.Em định mua về tự lắp lấy.lấy tín hiệu từ đầu head của xe em là pioneer,có sơ đồ như hình dưới.
\
Nhờ các cụ chỉ giáo cho em chi tiết cách đấu với ạ!
Bác mua bộ này về đấu phát ăn luôn .

[/URL][/IMG]

Bộ này có chức năng remot điều khiển loa bass . loa bass chỉ hoạt động khi bác mở đài , vì đầu theo xe của bác ko có tín hiệu này .

VRX400

Xe tải
Bác mua bộ này về đấu phát ăn luôn .

[/URL][/IMG]

Bộ này có chức năng remot điều khiển loa bass . loa bass chỉ hoạt động khi bác mở đài , vì đầu theo xe của bác ko có tín hiệu này .
Loại này ngoài chợ trời hả bác? bac có biết chỗ nào không? rá rổ chắc rẻ bác nhỉ?mà các dây bác vẽ là đấu: 4 dây loa RL, RR là lấy từ head của em, dây màu xanh là nối vào loa bass để điều khiển nguồn, còn lấy tín hiệu từ 2 cái "lỗ" AV out . Em nói thế có chuẩn không ạ?Thanks bác nhiều nhá nhá nhá.(b)(b)(b)

Chỉnh sửa cuối:

nguyenxuanphuc

Xe tải
4 dây RL.RR dây cụ lấy tín hiệu loa sau nghe cho chắc tiếng bát nhớ là đúng âm dương cụ nhá, dây màu xanh là dây lệnh khi nào cụ bật dầu DVD thì dây này mới có điện cấp cho súp, còn dây đỏ cụ dấu từ bình ác quy qua cầu chì suống súp mát thì cụ lấy từ thân xe. cụ lưu ý nha cục line out có 4 đây nếu đấu sai thì tiếng bát xẽ bị triệt tiêu khi đấu súp song cụ chỉnh bass ở đầu suống -2 cụ nghe xe thấy chác và có chiều sâu. chúc cụ thành công

VRX400

Xe tải
4 dây RL.RR dây cụ lấy tín hiệu loa sau nghe cho chắc tiếng bát nhớ là đúng âm dương cụ nhá, dây màu xanh là dây lệnh khi nào cụ bật dầu DVD thì dây này mới có điện cấp cho súp, còn dây đỏ cụ dấu từ bình ác quy qua cầu chì suống súp mát thì cụ lấy từ thân xe. cụ lưu ý nha cục line out có 4 đây nếu đấu sai thì tiếng bát xẽ bị triệt tiêu khi đấu súp song cụ chỉnh bass ở đầu suống -2 cụ nghe xe thấy chác và có chiều sâu. chúc cụ thành công
Vâng ạ, em đã hiểu. Cám ơn cụ rất nhiều. (b)(b)(b)

bagiahuhu

Xe buýt
Cụ chụp to hình cái mặt trên có sơ đồ đấu nối đấy.

Đầu của cụ có tận 6 giắc hoa sen chả đoán được là những gì nhưng chắc chắn thể nào cũng có đường audio/video out (line out) dùng để đấu nối ra thiết bị bên ngoài như amply hoặc loa subwoofer, màn hình ngoài...

nguyenxuanphuc

Xe tải
dầu cụ đã có xẵn đường av out rui cụ chỉ cần cắm cái đường av màu đỏ và av màu trắng vào súp là song sái dây xanh đậm ấy là lệnh cho súp đấy, cụ cú thử súp lên đèn rùi thử đương av như em nói là được cố gắng lên cụ

12 PAJERO

Xe hơi
"Bác mua bộ này về đấu phát ăn luôn .

[/URL][/IMG]

Bộ này có chức năng remot điều khiển loa bass . loa bass chỉ hoạt động khi bác mở đài , vì đầu theo xe của bác ko có tín hiệu này"
xe em có cái đầu Kenwood , em cũng đang định đấu cái sub cho bằng ae . nhưng mờ cái dây remote màu xanh ấy khi mà mở FM (radio) thì nó có tín hiệu cho sub nhưng chuyển sang CD thì lại mất tín hiệu, em không sử lý được. cáu sườn em mang cho thợ kiểm tra , nó bảo cái HU của em có cái dây xanh ấy là để cấp nguồn kéo anten radio, chuyển đầu đọc CD thì nó ngừng cấp điện để an ten tự thu về, các sư huynh chỉ giáo giúp em với