Em hỏi tí về smartkey xe altis 2.0 Z

hoaphuongdo

Xe máy
Tình hình là nhà em mới rước e này về, xe nhập tw, hiện tại 1 cái key nó hết pin nhưng em không biết nó sạc như thế nào nên nhờ các bác tư vấn giúp em cách sử lý với ạ

luckysevenx

Xe tải
Website
www.toyota-phapvan.net
Tình hình là nhà em mới rước e này về, xe nhập tw, hiện tại 1 cái key nó hết pin nhưng em không biết nó sạc như thế nào nên nhờ các bác tư vấn giúp em cách sử lý với ạ
Theo em được biết thì cái này không sài pin sạc cụ à. Cụ nên mang ra đại lý để thay pin nhé.

hoaphuongdo

Xe máy
Em không thấy cái ốc nào chứ có e cũng mổ ra rồi, không tìm thấy cãi lỗ nào cắp như mấy xe hàn quốc nên chịu chết. Cái này mang ra hãng hay ra mấy anh vỉa hè thay hat bác

Phongarch

Xe tải
Website
www.otochat.vn
CỤ rút cái chìa cài ở bên cạnh ra, cắm đầu chìa vào đúng cái hốc lõm hình chữ nhật nhỏi tí rồi nậy đôi chìa khóa ra là thay pin đc thôi... cụ xem mã pin rồi ra hàng đồng hồ mua khoảng mấy chục K lắp vào là ok.

luckysevenx

Xe tải
Website
www.toyota-phapvan.net
Chìa xe nhập em chưa cầm nên không rõ. Nhưng chắc nó cũng giống chìa của camry 2.5Q và altis 2.0 . Nếu vậy muốn tháo ra phải rút cái chìa cơ ra rồi từ đó mới cậy ra để thay pin. Mà cụ chọc ngoáy vào làm gì. Cứ mang ra đại lý để họ thay cho. Có tốn mấy đâu mà. Mang ra mấy anh vỉa hè chẳng may làm hỏng chip trong chìa thì ... lắm

hoaphuongdo

Xe máy
Vâng, thôi e mang ra hãng xem các anh ấy xử lý thế nào chứ thấy báo giá con key này đắt quá nên không dám làm liều. nhân tiện cho e hỏi cái chức năng control cruise sử dụng như thế nào ạ? Nhà e mới cưới em này đi thẻ nhưng nó không thấy cố định tốc độ gì

hoaphuongdo

Xe máy
Cám ơn các bác đã giúp đỡ, em đã mổ được nó rồi, thay mỗi cục pin vào là lại chạy ầm ầm rồi, :x

aero_tourer

Xe tải
Cám ơn các bác đã giúp đỡ, em đã mổ được nó rồi, thay mỗi cục pin vào là lại chạy ầm ầm rồi, :x
Hello, giống xe mình rồi đó, nhưng ko biết cụ thay pin gì, hôm trước tôi thay pin hãng giá 300k, ko bit có gà ko nữa?:-?
Còn cái cần control cruise để cài tốc độ cố định cho máy ga tự động, VD: ga đến 45km/h ấn nút và gạt xuống là được, rồi bỏ chân ga, xe cứ giữ tốc độ như vậy thôi, khi cần cứ đạp phanh, xe tự hủy chế độ tốc độ cài đặt, để hủy hẳn thì ấn cho nó phát nữa là ok. Thử là biết ngay mà, đi thế rất tiết kiệm xăng đó!:D

tunghhtp

Xe tải
Hello, giống xe mình rồi đó, nhưng ko biết cụ thay pin gì, hôm trước tôi thay pin hãng giá 300k, ko bit có gà ko nữa?:-?
Còn cái cần control cruise để cài tốc độ cố định cho máy ga tự động, VD: ga đến 45km/h ấn nút và gạt xuống là được, rồi bỏ chân ga, xe cứ giữ tốc độ như vậy thôi, khi cần cứ đạp phanh, xe tự hủy chế độ tốc độ cài đặt, để hủy hẳn thì ấn cho nó phát nữa là ok. Thử là biết ngay mà, đi thế rất tiết kiệm xăng đó!:D
Em cũng giống Cụ, xe 3.5 vào hãng thay pin đâu đó khoảng 200 k

hoaphuongdo

Xe máy
Em ra quán mua pin swiss Made giống hết về thay hết có 80k/1 cục thôi. Vào hãng nó chém ghê quá, chia buồn với bác, cảm ơn mấy cụ tư vấn nên em mới dám chọc ngoáy tí chứ không cũng bị chặt chém rồi :)

nttangslx

Xe hơi
Tự tháo ra thay bin cúc áo mua đầy cụ a

Tuanaltis2009

Xe buýt
Altis 2.0 đời 2011 ông anh đang đi khoái nhất cái chuyển số trên vô lăng. Vô lăng nhìn thể thao quá, và bộ lazăng đẹp.
Nhưng tiếc là trọng luợng xe vẫn thế có tấn hai nên chạy vẫn ko đc đầm cho lắm.
Còn cái món kia em chưa dùng nên ko biết hehe

Chỉnh sửa cuối: