Em hỏi thủ tục gia hạn hộ chiếu

Gia_Khanh

Xe điện
Bá cáo các bác, em vừa đi cấp đổi hộ chiếu về. Thanks các bác tận tinhg hướng dẫn, nhưng thủ tục nhanh gọn dễ thật đấy. Đến lấy tờ khai, lấy số, ra khai xong là đến lượt mình, dán 1 ảnh 4x6 đằng trước, 3 ảnh đằng sau, cộng hộ chiếu cũ, và cmnd, 200k lệ phí. Xong xuôi, vèo cái, cầm hóa đơn thu tiền và giấy hẹn 1 tuần mang về. Em thấy kể cả gia hạn 1 năm em cũng gia hạn cho nhanh. Ra Trần Hưng Đạo làm mới chen chúc mệt mỏi lắm.
Các cụ làm cho F1, F2 thì phải ra THD, mang trẻ theo, cũng khai tờ khai như người lớn, nhớ khai đầy đủ thông tin nhé.
Chúc các bác làm xong gọn nhẹ, em cũng phải mang F1 2 tuổi ra làm nhưng phải đợi rảnh chút đã, ra THD xếp hàng mệt lắm
à cụ ra Hàng Bài pải ko cụ, gia hạn thì dc mấy năm ạ, đúng là Tran Hung đạo thì đông quanh năm, khủng khiếp lắm, muốn ko xếp hàng thì pải qua cò hoặc quen biết chút ít !

A_ZIZOU

Xe tải
bố chú định đi đâu à, ở đấy các quận đều làm đựoc à, anh hóng thấy bảo Quận thanh xuân phải lên hà đông đúng o?. hôm nào làm cho china gọi anh đi làm cùng với nhé
Bá cáo các bác, em vừa đi cấp đổi hộ chiếu về. Thanks các bác tận tinhg hướng dẫn, nhưng thủ tục nhanh gọn dễ thật đấy. Đến lấy tờ khai, lấy số, ra khai xong là đến lượt mình, dán 1 ảnh 4x6 đằng trước, 3 ảnh đằng sau, cộng hộ chiếu cũ, và cmnd, 200k lệ phí. Xong xuôi, vèo cái, cầm hóa đơn thu tiền và giấy hẹn 1 tuần mang về. Em thấy kể cả gia hạn 1 năm em cũng gia hạn cho nhanh. Ra Trần Hưng Đạo làm mới chen chúc mệt mỏi lắm.
Các cụ làm cho F1, F2 thì phải ra THD, mang trẻ theo, cũng khai tờ khai như người lớn, nhớ khai đầy đủ thông tin nhé.
Chúc các bác làm xong gọn nhẹ, em cũng phải mang F1 2 tuổi ra làm nhưng phải đợi rảnh chút đã, ra THD xếp hàng mệt lắm

RUNE_1800

Xe buýt
Em nghe nói có vụ visa apec đi mấy nước ko cần đóng visa thì phải nhưng hình như phải bên du lịch mới làm dc . Cụ nào am hiểu món này giải thích giúp e phát.

thuysinh.tl

Xe container
Gia hạn thì kể cả hộ khẩu HN cũng lên 40 Hàng Bài làm cho nhanh ợ. Cũng đông nhưng đỡ hơn 89 Trần Hưng Đạo. Dân HN làm nhiều hộ chiếu nên 89 Trần Hưng Đạo đông lắm đấy ợ.
Neu ho khau ha noi hinh nhu bac phai ve 89 tran hung dao

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Em đã bảo cụ rồ mà, đơn giản như đan rổ cụ nợ em rượu đấy nhé. HC mới hạn 10 năm nên còn lâu nữa cụ mới phải đổi lại. Còn làm cho các F1, F2 ( dưới 15 tuổi-chưa có CMND) theo em thì các cụ nên làm HC riêng để các bé có thể đi cùng bố, mẹ hoặc ai đó(đằng nào mà chả phải có người giám hộ đi cùng)., nhưng nhớ là đơn của các Bé phải có CA phường xác nhận + đóng dấu giáp lai ảnh.

GarySpeed

Xe buýt
Em đã bảo cụ rồ mà, đơn giản như đan rổ cụ nợ em rượu đấy nhé. HC mới hạn 10 năm nên còn lâu nữa cụ mới phải đổi lại. Còn làm cho các F1, F2 ( dưới 15 tuổi-chưa có CMND) theo em thì các cụ nên làm HC riêng để các bé có thể đi cùng bố, mẹ hoặc ai đó(đằng nào mà chả phải có người giám hộ đi cùng)., nhưng nhớ là đơn của các Bé phải có CA phường xác nhận + đóng dấu giáp lai ảnh.
Oan em quá, em vốt vụ rồi mà

bố chú định đi đâu à, ở đấy các quận đều làm đựoc à, anh hóng thấy bảo Quận thanh xuân phải lên hà đông đúng o?. hôm nào làm cho china gọi anh đi làm cùng với nhé
Quận Thanh Xuân vào Hà Đông cơ, làm cho con Bống nhà bác thì phải mang nó đến THD, cộng các giấy tờ như bác Thắng bảo, hôm nào định làm chắc phải dành cả ngày đấy, đi em gọi

nqhung56

Xe buýt
gia hạn làm gì đổi mới luôn cho tiện

Hoanguyenhuu

Xe tải
Gia hạn thì kể cả hộ khẩu HN cũng lên 40 Hàng Bài làm cho nhanh ợ. Cũng đông nhưng đỡ hơn 89 Trần Hưng Đạo. Dân HN làm nhiều hộ chiếu nên 89 Trần Hưng Đạo đông lắm đấy ợ.
Các cụ ơi. Thế ra hạn hộ chiếu ko fải về tỉnh mình làm ah? E hộ khẩu vẫn đang ở quê thì ra Hàng Bài có gia hạn được ko các cụ? Ngày xưa làm lần 1 e làm ở Hàng Bài.
Em tưởng gia hạn hộ chiếu cũng như cái chứng minh thư, vẫn fải xác nhận của địa fương hoặc cơ quan chứ các cụ?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

anhday29

Xe hơi
Chủ đề bổ ích, up để các cụ tham khảo!

thuysinh.tl

Xe container
Theo nhà cháu biết thì vẫn được ợ. Khi nộp cụ nhớ mang theo hộ chiếu còn hạn. Hết hạn là đổi trên đó không được đâu ợ.
Các cụ ơi. Thế ra hạn hộ chiếu ko fải về tỉnh mình làm ah? E hộ khẩu vẫn đang ở quê thì ra Hàng Bài có gia hạn được ko các cụ? Ngày xưa làm lần 1 e làm ở Hàng Bài.
Em tưởng gia hạn hộ chiếu cũng như cái chứng minh thư, vẫn fải xác nhận của địa fương hoặc cơ quan chứ các cụ?

quachtinhphc

Xe tải
thank các cụ

Hoanguyenhuu

Xe tải
Cập nhật thủ tục đổi hộ chiếu mới nhất :
Không quqn trọng hết hạn từ bao giờ. Của e cấp từ 2005, hết hạn mấy năm rồi mà vẫn đổi bình thường nhé.
Hiện nay đã chuyển ra 44.46 Trần Phú, ko phải 40 Hàng Bài nữa đâu.
Hộ chiếu phổ thông đổi tại 46 Trần Phú nhé.
Thủ tục vô cùng đơn giản. Yêu cầu 3 ảnh 4X6, chứng minh nhân dân, hộ chiếu cũ. Ko yêu cầu xác nhận của địa phương hoặc công ty đâu nhé. Cò chỉ có vẽ để quay xiền thui.
Lấy số, lấy tờ khai, dán ảnh chắc hết 30 phút là các cụ có giấy hẹn thôi.
E mang ảnh nền xanh giống chứng minh thư nen bị bắt chụp lại ảnh mới nền trắng. Chụp ngay bên ngoài 40k các cụ ah.

longvu

Xe tăng
46 Trần Phú có nhận hồ sơ buổi chiều ko, hay chỉ nhận buổi sáng hả các cụ ?

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
lão này thông thái đới
Cập nhật thủ tục đổi hộ chiếu mới nhất :
Không quqn trọng hết hạn từ bao giờ. Của e cấp từ 2005, hết hạn mấy năm rồi mà vẫn đổi bình thường nhé.
Hiện nay đã chuyển ra 44.46 Trần Phú, ko phải 40 Hàng Bài nữa đâu.
Hộ chiếu phổ thông đổi tại 46 Trần Phú nhé.
Thủ tục vô cùng đơn giản. Yêu cầu 3 ảnh 4X6, chứng minh nhân dân, hộ chiếu cũ. Ko yêu cầu xác nhận của địa phương hoặc công ty đâu nhé. Cò chỉ có vẽ để quay xiền thui.
Lấy số, lấy tờ khai, dán ảnh chắc hết 30 phút là các cụ có giấy hẹn thôi.
E mang ảnh nền xanh giống chứng minh thư nen bị bắt chụp lại ảnh mới nền trắng. Chụp ngay bên ngoài 40k các cụ ah.

rfs

Xe điện
46 Trần Phú có nhận hồ sơ buổi chiều ko, hay chỉ nhận buổi sáng hả các cụ ?
89 Trần Hưng Đạo nhận cả sáng cả chiều anh ạ, vắng lắm, không phải lấy số đâu, mấy hôm trước e làm 15 phút là xong hết.

camvolang

Xe buýt
bác mang theo chứng minh thu đến đăng ký
nếu cơ quan bac là NN thì xin cái giấy giới thiệu nhưng 1 mình bác thì không cần đâu ạ.
nếu không bác cầm theo ảnh đến họ thu cũ và làm cái mới
nhưng thông thường chỉ cần cmtnd và hộ chiếu cũ cùng tiến là ok

grandis2100

Xe máy
cụ cứ ra phòng quản lý xuất nhập cảnh là xong hết, nhớ mang theo 2 lit voka cụ nhé

Lindaln12345

Xe máy
của nước nào cụ cứ ra đại sứ quán nuóc đấy là làm được cụ ah

kuong1974

Xe tải
hộ chiếu cháu hết hạn mấy năm rồi, bây giờ đổi thì cần những gì và làm ở đâu? Cháu ở quận HBT.