[Funland] Em hỏi thông tin về học viện Minh Trí Thành?

Sẵn đây cho mình hỏi có bác nào có người nhà, người quen tham gia khoá học chữa lành, tìm về chính mình, kiến tạo nội tâm, nghề làm mẹ, tinh hoa dạy con... ở hotkids.vn của chuyên gia Nguyễn Thị Hệ và Lại Thị Hải Lý chưa ạ? Nếu có cho em xin ít review chân thật với ạ. Vì thấy chỗ này cũng dạy có các tiêu đề bài giảng na ná bà Nguyễn Thị Lanh í.

Nhà mình có bé em đang tham gia khoá học ở đây, em ấy nói chuyện kiểu mang xứ mệnh cao cả, học làm nghề mang lại nhiều phúc đức để đi chữa lành, cứu giúp cho mọi người.

Ban đầu là học online, sau đó từ Nam ra tận Hà Nội học 2 đợt rồi. Đam mê đến nỗi con sắp tới ngày khai giảng đi học mà không chuẩn bị sách vở cho con đi học, cho nghỉ học dắt đi ra Hà Nội học gần 10 ngày, xin nghỉ phép dắt cả gia đình đi học luôn. Đã đi học trực tiếp ngoài Hà Nội được 2 đợt, tự book vé máy bay, thuê khách sạn ở để đi học. Mà nghe nói vào học là tịch thu điện thoại hết, mỗi ngày học từ sáng tới tối luôn. Thấy cũng cho đi thăm lăng Bác, thăm viện bảo tàng các thứ sau khoá học.

Mình thấy lo lo, sợ bị lôi vào đa cấp trá hình mà hỏi về chi phí thì em nói qua loa không muốn chia sẻ.

Và bên dưới là hình ảnh buổi học trực tiếp tại Hà Nội, thấy học viên đông như kiến,.reo hò, ôm nhau khóc thể hiện tình cảm.

View attachment 8719427
View attachment 8719428 View attachment 8719429
View attachment 8719431 View attachment 8719430
Thôi xong ! Vậy là cũng 1 dạng như bọn Minh Trí Thành rồi ! Như cụ tả thì bệnh cũng nặng giống vợ em rồi đấy.

Giờ có thêm trò đa cấp lừa đảo giáo dục nữa nên nhóm của nó nhiều lắm dụ dỗ siêng năng nhiệt tình lắm. Gia đình can ngăn mà vẫn bất chấp bay là biết nó không có đạo đức rồi thì tốt lành gì
Ôi ko thể lôi ra đc cụ ạ ! Cả nhà khuyên bảo mà ko nghe !

BumYth

Xe hơi
Ôi ko thể lôi ra đc cụ ạ ! Cả nhà khuyên bảo mà ko nghe !
bệnh nặng thì phải dùng biện pháp mạnh anh ạ, đợi hôm nào chị ấy đi với học viện dài ngày, anh cứ mò địa chỉ rồi báo conan có bắt cóc, đợi các anh ập vào là học viện rén ngay, tự khắc cạch mặt người nhà anh ra.
tất nhiên anh phải chịu tội báo tin giả.
nếu còn không được thì mỗi người nhà anh báo bắt cóc 1 lần, xem ai lì hơn ai.

bệnh nặng thì phải dùng biện pháp mạnh anh ạ, đợi hôm nào chị ấy đi với học viện dài ngày, anh cứ mò địa chỉ rồi báo conan có bắt cóc, đợi các anh ập vào là học viện rén ngay, tự khắc cạch mặt người nhà anh ra.
tất nhiên anh phải chịu tội báo tin giả.
nếu còn không được thì mỗi người nhà anh báo bắt cóc 1 lần, xem ai lì hơn ai.
Hic ! Cái trò đó chắc e ko làm đc ! E đang buông rồi ! Chán rồi !

danleduc

Xe điện
Học viện này có giống học viện Umbrella Academy không ? Toàn siêu nhân mới được tuyển.

=))

FECO_X3

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.botietkiemxang.com
H khoá học hay học viện nhiều lắm đắt mấy trăm củ nữa, cơ bản đều giúp con người sống tích cực, biết ơn, tìm ra mục đích sống chính mình. E cũng học nhiều nhưng rẻ như ngôn ngữ lập trình tư duy NLP, năng đoạn kim cương DCI (hình như có 15 cấp độ gì đó), Bob proctor, lee hecht harrison.... tùm lùm toé loè.... thấy cũng khá ổn. Nhưng học vừa và thực hành và ít thì ổn, học nhiều thấy loạn hoặc có thể tầm e chưa tới cao :D

Boyngoan

Xe tải
Đúng rồi. Nhưng bạn đấy nói cũng có lý khi những lớp học như này liệu có được bộ giáo dục hay các bộ khác thông qua không, hay chỉ là tự do muốn dạy gì thì dạy. Với số tiền học phí lớn như vậy thì ít ra các cơ quan chức năng phải biết chứ, trừ khi tiền nó bơm cho đẫy rồi nên làm ngơ cho qua
Nói về pháp lý thì lúc cấp phép thì họ đủ đk cấp phép hoạt động.

Vđ là trong quá trình hoạt động nó dạy cái gì thì Bộ nào kiểm soát đc đâu. Thậm chí việc huy động tài chính từ các học viên nó sẽ hướng dẫn là tình nguyện, tự nguyện.

BumYth

Xe hơi
Nói về pháp lý thì lúc cấp phép thì họ đủ đk cấp phép hoạt động.

Vđ là trong quá trình hoạt động nó dạy cái gì thì Bộ nào kiểm soát đc đâu. Thậm chí việc huy động tài chính từ các học viên nó sẽ hướng dẫn là tình nguyện, tự nguyện.
thường thì nó không cần pháp lý luôn, sẽ hoạt động với danh nghĩa là 1 nhóm nhỏ tự nguyện phi lợi nhuận, như mấy đội tập thể dục nhịp điệu, nên trừ khi có người kiện, ngoài ra cơ quan chức năng không thể chủ động bắt được.

thường thì nó không cần pháp lý luôn, sẽ hoạt động với danh nghĩa là 1 nhóm nhỏ tự nguyện phi lợi nhuận, như mấy đội tập thể dục nhịp điệu, nên trừ khi có người kiện, ngoài ra cơ quan chức năng không thể chủ động bắt được.
Em nghĩ là ko kiện được, vì nó là mở lớp và tự nguyện đóng tiền chứ nó ko phải lừa đảo. Nên cũng ko kiện đc ấy cụ.

BumYth

Xe hơi
Em nghĩ là ko kiện được, vì nó là mở lớp và tự nguyện đóng tiền chứ nó ko phải lừa đảo. Nên cũng ko kiện đc ấy cụ.
tiền tặng cho cá nhân thì tất nhiên là không đòi lại được.
nhưng với tiền tặng cho dưới danh nghĩa khác : phong trào, quỹ nhóm, quỹ lớp, mua đồng phục, sinh hoạt chung.... thì đều được phép kiện với danh nghĩa tiền được sử dụng không đúng mục đích, có nghĩa là có quyền kéo đội đó ra tòa, còn kiện thắng hay không thì tùy vào bằng chứng.
nếu với mục đích là làm phiền nó, không cần kết quả, thì hoàn toàn rất dễ.
nhưng hiển nhiên là người đang u mê đây phải tự kiện, vì họ là người nộp tiền, có bằng chứng đã nộp tiền vào.

tiền tặng cho cá nhân thì tất nhiên là không đòi lại được.
nhưng với tiền tặng cho dưới danh nghĩa khác : phong trào, quỹ nhóm, quỹ lớp, mua đồng phục, sinh hoạt chung.... thì đều được phép kiện với danh nghĩa tiền được sử dụng không đúng mục đích, có nghĩa là có quyền kéo đội đó ra tòa, còn kiện thắng hay không thì tùy vào bằng chứng.
nếu với mục đích là làm phiền nó, không cần kết quả, thì hoàn toàn rất dễ.
nhưng hiển nhiên là người đang u mê đây phải tự kiện, vì họ là người nộp tiền, có bằng chứng đã nộp tiền vào.
Mình nghe như kiểu bọn ngáo nó nói, mà sao cũng có người ngồi nghe chúng nó được. Thế mới tài 😞

Sẵn đây cho mình hỏi có bác nào có người nhà, người quen tham gia khoá học chữa lành, tìm về chính mình, kiến tạo nội tâm, nghề làm mẹ, tinh hoa dạy con... ở hotkids.vn của chuyên gia Nguyễn Thị Hệ và Lại Thị Hải Lý chưa ạ? Nếu có cho em xin ít review chân thật với ạ. Vì thấy chỗ này cũng dạy có các tiêu đề bài giảng na ná bà Nguyễn Thị Lanh í.

Nhà mình có bé em đang tham gia khoá học ở đây, em ấy nói chuyện kiểu mang xứ mệnh cao cả, học làm nghề mang lại nhiều phúc đức để đi chữa lành, cứu giúp cho mọi người.

Ban đầu là học online, sau đó từ Nam ra tận Hà Nội học 2 đợt rồi. Đam mê đến nỗi con sắp tới ngày khai giảng đi học mà không chuẩn bị sách vở cho con đi học, cho nghỉ học dắt đi ra Hà Nội học gần 10 ngày, xin nghỉ phép dắt cả gia đình đi học luôn. Đã đi học trực tiếp ngoài Hà Nội được 2 đợt, tự book vé máy bay, thuê khách sạn ở để đi học. Mà nghe nói vào học là tịch thu điện thoại hết, mỗi ngày học từ sáng tới tối luôn. Thấy cũng cho đi thăm lăng Bác, thăm viện bảo tàng các thứ sau khoá học.

Mình thấy lo lo, sợ bị lôi vào đa cấp trá hình mà hỏi về chi phí thì em nói qua loa không muốn chia sẻ.

Và bên dưới là hình ảnh buổi học trực tiếp tại Hà Nội, thấy học viên đông như kiến,.reo hò, ôm nhau khóc thể hiện tình cảm.

View attachment 8719427
View attachment 8719428 View attachment 8719429
View attachment 8719431 View attachment 8719430
Mình đã lần mò ra hội hotkid.vn # Tìm về chính mình do Lại Thị Hải Lý sáng lập ra thì bà này trước kia có 8 năm làm trong ban tổ chức CÂU LẠC BỘ TÌNH NGƯỜI - một dạng Đa cấp tâm linh. Sau khi phị bốc phốt, tố giác thì chồng chị Hải Lý này đã thay vợ đứng ra thông báo chị ấy đã rời khỏi CLB Tình Người, hủy kết kết bạn với những người có liên quan trong hội. Lập Page mới và tiếp tục công việc kinh doanh riêng là dạy các khoá nuôi dạy con thành tài, nghề làm mẹ thông thái, chữa lành các thứ,...chưa thấy tin bốc phốt gì nhưng cũng nên cảnh giác, thấy mọi người tham gia khoá học của chị ấy rồi sau đó tìm cách lôi cả gia đình, chồng con đi học, nói chuyện thì cứ như siêu năng lượng, mang xứ mệnh cao cả để đi cứu người, giúp cho đời,...
Screenshot_2024-09-12-00-51-56-57_a23b203fd3aafc6dcb84e438dda678b6.jpg

Screenshot_2024-09-12-08-41-13-09_a23b203fd3aafc6dcb84e438dda678b6.jpg

Chỉnh sửa cuối:

vừa đi vừa láii

Xe container
Em xem clips các loại hay bị dính quảng cáo của chị Lanh. Nội dung dạy trẻ thành công, 3 buổi nghe miễn phí.. không ngờ hút hồn nhiều người ghê nhỉ