Em hỏi nhanh về đi Phú Quốc

Thực ra thế này , chuẩn resort 5* nó rất sợ bị các phốt liên quan đến an toàn cho khách ( đợt em đi thì vẫn có chuyên gia nước ngoài từ Accor hotels đi training và giám sát nhân viên lượn như ruồi , nói chung họ làm ăn rất chuyên nghiệp ) , công bằng mà nói thì bể bơi nó quá rộng , nhân viên nó ko để mắt trông hết được nên rất sợ trách nhiệm ( sếp nó yêu cầu như vậy thì nhân viên cũng ko dám làm trái chứ chẳng ai rảnh làm khó khăn khách làm gì ) .
( khu bể bơi nó đã chia làm 3 khu vực chính : khu bể dành cho trẻ em và các bé còn nhỏ phía trên lúc nào cũng có nhân viên túc trực , khu bể người lớn kế đó , và khu bể bơi người lớn phía gần nhà hàng gần biển thì ít nhân viên trông hoặc thi thoảng ko có người trực do vắng khách ) .
Kể ra như vậy cũng dễ hiểu cụ ạ .
Đợt em đi thì bé nhà em mới chưa đầy 2 tuổi cũng thích bơi lắm , mà chỉ thích bơi chỗ nước sâu , thời điểm đó chưa có dịch nhưng em chủ động đến thẳng quầy bar mượn cái áo phao cho bé ( cũng là chỗ nhân viên trực trông coi ) . Khi bé mặc áo phao vào rồi mình bơi kèm bé nên hai bố con cứ phi ra chỗ sâu vắng người chơi . Nói chung là rất thích và cũng thông cảm bảo sao bé nhà cụ nó đòi chơi là phải .
Cụ nói đúng. E đã nghỉ ở đây: nhân viên bể bơi hay bãi biển rất lễ phép, thân thiện, gặp khách luôn mỉm cười, cúi chào.T11/2020 e ở đây 3 ngày 2 đêm toàn người lớn, thuê 1 xe 16 chỗ ăn sáng trong khách sạn, trưa và tối ra ngoài ăn, hôm nào thích ăn tươi ra chợ Dương Đông mua đồ về tự nấu. Năm 2018 e đi có nhiều trẻ con ở luôn trong Vin cho tiện ăn, chơi.

fundraiser

Xe container
Đang box du lịch, lập thread sợ loãng diễn đàn em hỏi nhanh cái. Có cụ nào đi nghỉ ở Movenpick Cam Ranh chưa? E thấy bạn sale chào mời mà lòng rung động quá nhưng chưa đi bao giờ chưa biết nó ntn, nghe nói mới xây nhưng dịch vụ thì chưa biết ntn.

congthuong

Xe điện
Dương Đông các cụ có biết hàng nào hải sản hợp lý không?
Cụ chịu khó ra khu cầu cảng quốc tế.

Ven biển cạnh cầu cảng có rất nhiều quán ngon bổ rẻ view biển đẹp.

Tìm đường vào hơi khó. Bắt taxi rồi đi bộ vào dễ hơn.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Đang box du lịch, lập thread sợ loãng diễn đàn em hỏi nhanh cái. Có cụ nào đi nghỉ ở Movenpick Cam Ranh chưa? E thấy bạn sale chào mời mà lòng rung động quá nhưng chưa đi bao giờ chưa biết nó ntn, nghe nói mới xây nhưng dịch vụ thì chưa biết ntn.
Cụ đi The Anam đi, em thấy đẹp hơn Movenpick. Thời buổi này chỗ nào cũng sale. E tranh thủ vào mấy chỗ 5*.

fundraiser

Xe container
Cụ đi The Anam đi, em thấy đẹp hơn Movenpick. Thời buổi này chỗ nào cũng sale. E tranh thủ vào mấy chỗ 5*.
khu này ở Cam Ranh hay trong thành phố ah cụ? Bãi biển thoải hay dốc ah/ EM mấy lần đi Nha Trang cả Nha Trang và Cam Ranh mới kết luận là chỉ ở Cam Ranh thôi vì bãi biển thoải. Biển trong TP không chơi được vì quá dốc.

fadco

Xe container
Em đi Movenpick năm ngoái, được upgrade free từ phòng khách sạn lên villa 3 phòng ngủ, tính ra giá có 6tr/ đêm trong khi ko có dịch giá 18 củ, có công viên nước cho trẻ con, khu vui chơi mạo hiểm,ăn uống buffe ngon, ăn tại sọt thì đắt, bãi biển đẹp nhân viên thân thiện, theo em là ngon bổ rẻ đi thời điểm này, bể bơi siêu to và sạch:)

fundraiser

Xe container
Em đi Movenpick năm ngoái, được upgrade free từ phòng khách sạn lên villa 3 phòng ngủ, tính ra giá có 6tr/ đêm trong khi ko có dịch giá 18 củ, có công viên nước cho trẻ con, khu vui chơi mạo hiểm,ăn uống buffe ngon, ăn tại sọt thì đắt, bãi biển đẹp nhân viên thân thiện, theo em là ngon bổ rẻ đi thời điểm này, bể bơi siêu to và sạch:)
Cảm ơn cụ. Khu Cam Ranh bãi biển cũng thoải và cát mịn.

Mitu31

Xe hơi
Ăn uống tiện. Ra khỏi cổng rẽ trái đến quán Sò Nga Lâm rất ok, làm hải sản kiểu địa phương giá rẻ. E mới đi 1 tuần về xong, cũng ở Premier Residence. Mà bạn nào tư vấn cho cụ chuyển lung tung vậy? Có 3 đêm ở những 2 nơi. Từ Premier sang Vinpearl xa vãi lều vì từ Nam lên Bắc đảo. Ăn cả ngày buffet chán.
Nhà em cũng mới ở Premier Residence Bọn trẻ rất thích bể bơi ở đấy. Nhân viên thân thiện, có khu trông trẻ, có xe đạp cho bọn trẻ chơi, đồ ăn sáng ok, khá nhiều món ( nhưng hải sản gần như k có). Bãi biển sống ảo đẹp, cát trắng, sóng hôm em đi cũng khá to. Ăn uống thì ngay cổng, nhiều quán lắm. Premier gần Marriot nữa

Captain

[Tịch thu bằng lái]
khu này ở Cam Ranh hay trong thành phố ah cụ? Bãi biển thoải hay dốc ah/ EM mấy lần đi Nha Trang cả Nha Trang và Cam Ranh mới kết luận là chỉ ở Cam Ranh thôi vì bãi biển thoải. Biển trong TP không chơi được vì quá dốc.
Chỗ này ngay đầu bãi Dài, Cam Ranh. Bãi biển thoải, đẹp mà vắng.

Chỉnh sửa cuối:

Noname_2015

Xe tăng
Chán bác, hỏi một đằng trả lời 1 nẻo :))
Em có hỏi rõ là Phường Vĩnh Tuy chứ có hỏi phường Cầu Giấy của bác đâu vì hiện tại có th.tin phường Vĩnh Tuy vào PQ bị cách ly tập trung (lễ tân kh.sạn trong PQ báo như thế)
Tôi điện hỏi số đt CDC Kiên Giang họ nói là nếu ở khu bị phong tỏa thì bị cách lý. Nếu ở phường có ổ bị phong tỏa thì tự cách ly tại nhà.

nhuthanh10591

Xe tải
Em đang có ở đây vào ngày nay là ngày thứ 2 cảm nhận cá nhân e đúng là ko bằng đà nẵng hay quy nhơn e đã từng đi đc , e được giới thiệu vào một quán cũng khá nổi tiếng ở Hàm Ninh ăn có 5 người đồ ăn gọi mấy món hải sản bình thường hết 3.5 củ nói chung là đắt ạ .đi mấy đảo ngắm cảnh dịch vụ e thấy vẫn còn hoang sơ và hơi tự phát .

blackberryvietn

Xe buýt
Em cuối tuần sau đi PQ, các cụ cho hỏi ở khu Villa của Novotel có ổn không ạ, và nhà hàng ăn quanh đó có nhiều ko ạ.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Nhà em cũng mới ở Premier Residence Bọn trẻ rất thích bể bơi ở đấy. Nhân viên thân thiện, có khu trông trẻ, có xe đạp cho bọn trẻ chơi, đồ ăn sáng ok, khá nhiều món ( nhưng hải sản gần như k có). Bãi biển sống ảo đẹp, cát trắng, sóng hôm em đi cũng khá to. Ăn uống thì ngay cổng, nhiều quán lắm. Premier gần Marriot nữa
Gần là gần thế nào. Ngay cạnh chứ cụ. Trên dương đông em hay ở thiên thanh. Còn dưới an thới là em auto về đó a

fadco

Xe container
Em cuối tuần sau đi PQ, các cụ cho hỏi ở khu Villa của Novotel có ổn không ạ, và nhà hàng ăn quanh đó có nhiều ko ạ.
Novotel ổn em đi cách đây 3 năm nhưng tầm này tắm bãi sẽ có sứa cắn, cụ tắm sáng sớm ko sao, tắm bể bơi cho lành cụ ạ, ăn uống cụ đi bộ sang khu shophiuse gần đó có mấy hàng ăn, giờ em ko biết còn ko

blackberryvietn

Xe buýt
Novotel ổn em đi cách đây 3 năm nhưng tầm này tắm bãi sẽ có sứa cắn, cụ tắm sáng sớm ko sao, tắm bể bơi cho lành cụ ạ, ăn uống cụ đi bộ sang khu shophiuse gần đó có mấy hàng ăn, giờ em ko biết còn ko
Tks cụ, em thì ở khu villa nên thấy bảo cũng có bể bơi. Nghe sứa cắn thì trẻ em bơi ko ổn lắm nhỉ.

fadco

Xe container
Tks cụ, em thì ở khu villa nên thấy bảo cũng có bể bơi. Nghe sứa cắn thì trẻ em bơi ko ổn lắm nhỉ.
Vâng mùa này bãi đó bị sứa cụ ạ,, trẻ nhà em thấy ngứa nên chỉ bơi bể, cụ phi bão Sao hay rạch Vẹm hoặc ra các đảo nhỏ thì bơi thoải mái ko coa sứa nhé!

Song Vịt

Xe buýt
Em đi tháng 7 năm ngoái, dành mấy ngày ở nam đảo, mấy ngày ở bắc đảo. Nam đảo em ở Best western Premier ngay cạnh Novotel. Thấy bên Novotel cũng khá đông khách, cơ sở vật chất ổn.
Ăn thì đi ra ngoài, trc cửa Novotel có dãy shop house nhưng dịch giã cũng đóng cửa nhiều. Nhà em hay ăn ở một nhà hàng cơm việt, phục vụ Khá nhiều món, kể cả hải sản. Tuy nhiên, trừ mấy món thông thường như tôm, mực, cá thu còn các hải sản khác phải đặt trc. Giá cả hợp lý so với mặt bằng chung; nấu cũng ổn, hợp dân bắc

Em định đặt vé đi tháng 6 này mà con bé con nó gàn, bảo nhỡ còn dịch :(

2005

Xe điện
Em định đặt vé đi tháng 6 này mà con bé con nó gàn, bảo nhỡ còn dịch :(
Mấy đứa bạn em bảo bị hoãn rồi. May em quyết định có hôm trước hôm sau, chứ tuần sau cũng không đi được vì F1 đi học.