Em hỏi ngu 1 chút về việc mua xe, mong các cụ thông cảm!

wuxianwangka90

Xe hơi
Kính thưa các cụ. Cuối cùng thì niềm tin của em là trên đời này vẫn còn nhiều người tốt cũng đã được đền đáp sau những ngày lập topic này.

Em đã được cụ 4wheel-xx giúp đỡ để có được cái che mưa che nắng.
Em xin gửi lời cảm ơn sâu sắc tới cụ 4wheel-xx vì đã nhiệt tình giúp đỡ em. Em ko biết nói j ngoài Cảm ơn và nể phục cụ.
Cụ là người rất tình cảm, hiểu biết, năng động, cụ có cách đánh giá con người rất hay (em phục cụ).
Hy vọng cụ và em sẽ còn nhiều cơ hội để giao lưu với nhau
Em kính chúc cụ và gia đình luôn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc. Chúc cụ luôn thành công trong công việc và cuộc sống

Em xin phép MOD CLOSED topic tại đây.

Em cũng xin nói thêm 1 câu nữa thôi. Các cụ nào có mong muốn như em thì hãy vững tin, đừng nghe 1 số ý kiến trái chiều. đời còn nhiều người tốt lắm. ...

THANKS ALL

Chỉnh sửa cuối:

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
em lập Topic này chắc sẽ có nhiều bác chửi em là gà, nhưng thôi, có sao em hỏi vậy nên mong các bác nhẹ tay.

Tình hình là thế này, Lương em hơn 10tr/tháng. Công ty nhà nước đàng hoàng. muốn tìm xe đi mà bí quá. ko thể có đủ 1 cục hơn 200tr được. mà có trả góp thì cũng phải trả trước 1/3 nghĩa là khoảng 100tr roài. Nhu cầu của em chỉ là Morning VAN hoặc Ford Laser, ford Mondeo... (tóm lại khoảng 280tr quay đầu).
Nên em hỏi ngu 1 chút, ko biết ở đâu bán xe mà chấp nhận chả 10tr/tháng nhỉ? đến hết thì thôi. có thể chấp nhận lãi nhưng tóm lại là mỗi tháng trả 10tr. tất tay lương của em luôn. Em đưa thẻ lương của em luôn, cứ đến ngày có lương mời các cụ ra tự rút.

Nếu em có j sai thì mong các cụ thông cảm nhé. tks

Các cụ chửi em nhiều quá em sẽ Del topic. hihi
với số tiền cụ nói như trên vay mua xe cũ là hoàn toàn ok. Nhưng có điều việc nộp tiền hàng tháng là cụ tự đến ngân hàng nộp. Có gì sai cụ bổ sung nhé

vucanhtung

Xe tăng
Trả 10tr tháng cả gốc + lãi thì ok rồi, nhưng để thế chấp chính chiếc xe đó thì cụ phải quan tâm đến năm sx của xe vì quá 5 năm thì các NH đều ko nhận TSĐB được :D. Ngó qua mấy chiếc xe cụ định mua thì có mỗi morning là khả thi :D

ca xinh

Xe tải
cụ chủ máu hơn e rồi..nhưng liều ăn nhiều,chúc cụ chủ tìm được xe ưng ý

nbanh

Xe tải
Cụ máu thật, đúng là đàn ông con trai thì xe thật sự là 1 đam mê. Có điều là điều kiện đến đâu mình dùng đến đó. Với số tiền 10tr/tháng thì khoảng 2.5 năm là cụ trả hết nợ, cũng không phải quãng thời gian quá dài, cụ có thể tìm cách vay người thân, bạn bè hoặc vay có thế chấp để có lãi suất tốt, còn không em nghĩ cụ ít có cơ hội mua được xe với cách khác kể cả cụ trả tiền hàng tháng tốt.

trungkom1102

Xe đạp
Em nghĩ là khó rồi cụ ạ. Vì cụ muốn trả góp cũng phải có 30% đóng trước. Nếu cụ xoay đc cái này thì phần còn lại cũng dễ thôi, chứ chưa có đồng nào thì em nghĩ chẳng có bank nào cho vay đâu ạ :).
Nếu xoay đc 30% thì phần còn lại chắc em giúp đc cụ, kể cả hàng tháng cụ trả tầm 10tr :)

ren

Xe hơi
Cụ cứ làm em buổi sáng van là ok ra showroom họ làm cho cụ à nhanh không ấy mà 50tr là có thể mang xe về rồi

container0607

Xe tải
Website
nguyentandung.org
em lập Topic này chắc sẽ có nhiều bác chửi em là gà, nhưng thôi, có sao em hỏi vậy nên mong các bác nhẹ tay.

Tình hình là thế này, Lương em hơn 10tr/tháng. Công ty nhà nước đàng hoàng. muốn tìm xe đi mà bí quá. ko thể có đủ 1 cục hơn 200tr được. mà có trả góp thì cũng phải trả trước 1/3 nghĩa là khoảng 100tr roài. Nhu cầu của em chỉ là Morning VAN hoặc Ford Laser, ford Mondeo... (tóm lại khoảng 280tr quay đầu).
Nên em hỏi ngu 1 chút, ko biết ở đâu bán xe mà chấp nhận chả 10tr/tháng nhỉ? đến hết thì thôi. có thể chấp nhận lãi nhưng tóm lại là mỗi tháng trả 10tr. tất tay lương của em luôn. Em đưa thẻ lương của em luôn, cứ đến ngày có lương mời các cụ ra tự rút.

Nếu em có j sai thì mong các cụ thông cảm nhé. tks

Các cụ chửi em nhiều quá em sẽ Del topic. hihi
bác xem xe ford laser của em đê, ưng cái giá thì bác lấy xe mà đi, mỗi tháng trả 10 triệu-OK, nhưng giấy tờ em giữ và kèm theo vài điều kiện theo thỏa thuận.

Trường Thổ

Xe hơi
Moning Van là tương đối chuẩn với yêu cầu của Cụ chủ đấy

wuxianwangka90

Xe hơi
Cụ máu thật, đúng là đàn ông con trai thì xe thật sự là 1 đam mê. Có điều là điều kiện đến đâu mình dùng đến đó. Với số tiền 10tr/tháng thì khoảng 2.5 năm là cụ trả hết nợ, cũng không phải quãng thời gian quá dài, cụ có thể tìm cách vay người thân, bạn bè hoặc vay có thế chấp để có lãi suất tốt, còn không em nghĩ cụ ít có cơ hội mua được xe với cách khác kể cả cụ trả tiền hàng tháng tốt.
vâng, thời gian đấy thì vô tư cụ ah. nhưng trước mắt thì em muốn có cái xe đi lại đã, chắc chắn cũng sẽ trả trước thời hạn thôi. nên em cứ để mức mỗi tháng 10tr cho chắc ăn cụ ah.ko lại lỗi hẹn với anh em thì mang tiếng lắm
Em nghĩ là khó rồi cụ ạ. Vì cụ muốn trả góp cũng phải có 30% đóng trước. Nếu cụ xoay đc cái này thì phần còn lại cũng dễ thôi, chứ chưa có đồng nào thì em nghĩ chẳng có bank nào cho vay đâu ạ :).
Nếu xoay đc 30% thì phần còn lại chắc em giúp đc cụ, kể cả hàng tháng cụ trả tầm 10tr :)
nếu xoay được 30% thì mỗi tháng chắc em chỉ phải trả 4-5tr thôi cụ ơi, nhưng vấn đề là em ko có đc 1 cục 30% đấy. vậy em mới phải lập cái topic này mà cụ. mời cụ 1 ly
Cụ cứ làm em buổi sáng van là ok ra showroom họ làm cho cụ à nhanh không ấy mà 50tr là có thể mang xe về rồi
cám ơn cụ góp ý. vodka mời cụ

ren

Xe hơi
cụ bán cái 2 bánh cụ đang đi cũng gần đủ rồi còn gì

nguoilangson

Xe tải
Cụ nên cân nhắc mỗi khi xe nó ốm đau, thay cái gì cũng mất vài trăm đến vài triệu, xe cũ thì khả năng sửa cũng cao hơn.
Ngoài ra chi phí xăng với gửi xe nữa. Còn máu lắm thì cứ múc thôi. Đã chiến là ko ân hận :D

wuxianwangka90

Xe hơi
Cụ nên cân nhắc mỗi khi xe nó ốm đau, thay cái gì cũng mất vài trăm đến vài triệu, xe cũ thì khả năng sửa cũng cao hơn.
Ngoài ra chi phí xăng với gửi xe nữa. Còn máu lắm thì cứ múc thôi. Đã chiến là ko ân hận :D
vâng cám ơn cụ, mấy cái khoản lặt vặt từ 10tr đổ xuống trê tháng em xử lý phát 1 cụ ah. xe thì đã có chỗ để, chủ yếu đi làm, đường thì vắng và ngon nên em chả ngại mấy cái khoản kia, kể cả xăng có lên em cũng ok, Hnay xăng mới xuống thêm 310đ/lít, càng nhàn cụ ah

TiếnĐạt

Xe tải
Cụ chủ máu thật, chơi tất tay nuôi vợ 2, em hỏi không phải cụ bỏ quá cho, cụ nuôi vợ con cụ kiểu gì???

huynam228

Xe hơi
Cụ máu quá đấy.như thế cụ chi tiêu làm sao thoải mái đc.nếu nhu cầu đi nhiều mà hay đi xa thì cụ mua còn k cụ để tiền mà tiêu chứ mua xe cũ về hỏng hóc cũng mệt mà chi phí nuôi xe cũng nhiều

NexusTwo

Xe tải
Mỗi tháng cụ trả gốc + lãi vay là 10tr, tổng cụ vay gốc là 250tr (kia morning van, new). Lãi suất vay thế chấp xe 100% chắc cũng phải 1.5%/tháng, vậy cụ phải trả trong khoảng 3 năm.
Ngoài ra, tiền xăng, bảo dưỡng định kỳ khoảng 3-4tr/ tháng tuỳ cụ đi ít hay nhiều nữa.
Nói chung là đắt hơn rất nhiều so với cụ vay đc bạn bè hay người thân