Em hỏi đường HN - Đồng Hới Quảng Bình

cn39c2001

Xe tăng
Tròn 2 năm em lôi thớt lên hỏi các cụ hay đi xem đường tránh TX Hà Tĩnh đã ngon chưa để cuối tuần này em liệu đường đi lại ạ.
Cụ WHITE TIGER giúp em với.
Đa tạ!
Ngon rồi cụ. Em nhớ không nhầm thì đường này đoạn đầu có dải phân cách cứng chạy 90km xong đến đoạn sau hết, chỉ còn vạch kẻ đường phải nhớ mà về 80km không thì lại...

Naviman

Xe tăng
Ngon rồi cụ. Em nhớ không nhầm thì đường này đoạn đầu có dải phân cách cứng chạy 90km xong đến đoạn sau hết, chỉ còn vạch kẻ đường phải nhớ mà về 80km không thì lại...
Cảm ơn cụ, nhà cháu vừa đi về hôm qua. Công nhận đường giờ đi ngon hết rồi ~o).

francis.castanie

Xe buýt
Em quên không trao đổi trước với các bác 1 số nội dung sau:

1/ Đi đường kiểu gì nhiều khi nó còn phụ thuộc vào Sở thích và Kinh nghiệm lái xe của từng người
2/ 1 điều chắn chắn là đường QL1 thì xác suất xảy ra tai nạn giao thông cao hơn gấp hàng chục lần so với đường HCM. Lý do rất đơn giản là mật độ ô tô và ô tô đi bố láo trên HCM thấp hơn hàng chục lần so với QL1. Bác nào hiểu mức độ nguy hiểm đến tính mạng và biết lo cho gia đình thì sẽ hay chọn HCM. Đây là quan điểm của em.

Ngoài ra, em cũng quên không dặn cụ chủ thớt là đi HCM thì nên chuẩn bị đồ ăn uống trên xe vừa tiện lợi, vừa an toàn vệ sinh thực phẩm, vừa tiết kiệm thời gian.
Tuy nhiên nếu chạy từ Đại lộ Thăng long, Mễ trì Hà nội đến Đồng hới 610km theo đường HCM mà bác đi 13 tiếng thì quá lâu. Có thể bác chưa quen đi đường xa nên chạy cẩn thận. Nếu bố trí thời gian nghỉ tốt và hợp lý + với dừng xe chụp ảnh thì cũng rất OK. Em đi khoảng 10 lần cung đường đó, lần nào cũng khoảng 10 tiếng, có lần chậm nhất là 11 tiếng, đó là lần em dừng ăn trưa cơm Dê Gà ở Phố Châu mất khoảng 1,5 tiếng. Còn lại em hầu như đều tìm chỗ vắng + mát và mang đồ xe ra ăn. Tất nhiên, dọc đường mà đâu đó mát em đều dừng uống cà phê mang theo (em nghiện, ngày cỡ 1 đến 1,5 lít cà phê nóng) vì ngồi giữa rừng uống cà phê thì phê cực =))

(Em hầu như không đi quá tốc độ bao giờ)

Em không kết mỗi chỗ đỏ, còn lại em rất kết cái kết và luận của cụ :D
-Một điều quan trọng là đường HCM không khí trong lành hơn. Đi nghỉ ngơi mà hit khói trên đg 1 cung làm e đủ chán rồi :)
-Một điều qtrongj không kém nữa là ở đg HCM các cụ mợ nên từ bỏ thói quen ko còi. Hn gần như ko bao giờ em dùng còi, nhưng ddg HCM ko còi nguy hiểm phết. Họ đi từ đg nhỏ ra, nhiều khi không để ý phi ngang đg luôn. Cho nên đến giao cắt hoặc liếc mắt thấy giao cắt là em chủ động kiểm soát, có khuaats tam nhìn là e còi luôn.
Chả là đoạn về, đang chở 80 cây chuối /h, một chị hồn nhiên phi ngang đường... em phanh cháy đường may mà vẫn dừng đc cách chi ấy 1 2 m gi đó.

Sdtl

Xe máy
Ngày mai nhà e bắt đầu đi đà nẵng. Các cụ cho e hỏi đoạn hcm từ xuân mai đến Thái hòa như nào ạ. E định đến Thái hòa rồi rẽ ra ql1 chạy đến Thiên cầm rồi nghỉ

WHITE TIGER

Xe container
Tròn 2 năm em lôi thớt lên hỏi các cụ hay đi xem đường tránh TX Hà Tĩnh đã ngon chưa để cuối tuần này em liệu đường đi lại ạ.
Cụ WHITE TIGER giúp em với.
Đa tạ!

Vừa đi đầu tuần về,đường ngon lành,đường tránh Kỳ Anh thì hơi xấu