em hỏi chuyện dán kính con FF, các kụ ngứa mồm cho e phát

chim_khuyen

Đi bộ
các kụ cho em hỏi bây giờ dán kính thi loại nào hiệu quả mà bền, em định chi khoảng 5-7 củ thôi. em chạy FFs

now_what

Xe điện
Sau khi dán kính vợ 2, vợ 3 rồi vợ 4 cùng với vợ 2 và 3 của một vài người bạn. Chắc đến giờ em có kinh nghiệm mang khoảng trên chục vợ mình và vợ người đi dán.
Ý kiến riêng của em thế này:
1. Kính xịn thì giá thành rất cao mà chất lượng thì ko có gì đảm bảo.
2. Khi thử cách nhiệt bằng cách bật bóng điện có công xuất cao rồi lấy kính đểu và kính xịn che ở giữa để cảm nhận thì kết quả lại nghiên về kính đểu. :P
Cuối cùng quyết định: Kính lái thì dùng hàng xịn (cho nó yên tâm về chỉ số cản sáng thôi chứ cũng chả biết lối nào mà lần). Kính bên và kính hậu thì dán loại đểu (vì kết quả cách nhiệt đã được kiểm chứng, còn chỉ số cản sáng thì không quan trọng)
Giá thì cái kính lái xịn đắt hơn cả 4 cái kính cửa và cái kính hậu. (tổng thiệt hại chưa lần nào vượt quá 3 củ cho xe 5 chỗ kể cả SUV)

BBF

Xe đạp
Em mới cưới được con vợ 2, ffi, đang lập kế hoạch đi dán kính, nghe cụ giãi bày thế này không biết đường nào mà lần nữa đây. Kính sau em đang muốn dán loại từ ngoài nhìn vô không được thì nên dán loại nào, mong các cụ chỉ bảo.

Chỉnh sửa cuối:

firewall27

Xe tải
Em nghĩ là việc dán kính là khá cẩn thiết, em cũng mới lấy fiesta sedan trước khí chưa dán kính gấu nhà em bảo có khi phải mặc áo chống nắng đi oto, sau khí dán xong thì chưa thấy kêu gì. Em cũng dán kính trước là loại xịn nhất của Lumar, còn lại em dán loại cùa hàn quốc thôi. dịch vụ dán kính của Lumar khá là tốt nhưng ko biết chất lượng về sau thế nào, để em kiểm chứng đã !!:D

chim_khuyen

Đi bộ
em thấy mấy ông tư vấn nói loại của mỹ. tầm trên 5 củ mà nghe các kụ có kinh nghiệm nói chỉ khoảng 3 củ để em xem lại, em chắc chỉ dán cái kính lái loại xịn thôi còn lại e chơi loại rẻ

firewall27

Xe tải
em thấy mấy ông tư vấn nói loại của mỹ. tầm trên 5 củ mà nghe các kụ có kinh nghiệm nói chỉ khoảng 3 củ để em xem lại, em chắc chỉ dán cái kính lái loại xịn thôi còn lại e chơi loại rẻ
Bác ra ngoisao dán kinh lumar đang giảm giá 20% cho anh em OS đấy, em vừa dán ở đấy có hơn 3 củ,kính lái loại xịn nhất còn lại là loại của hàn quốc.

chim_khuyen

Đi bộ
ok. bác cho e cái địa chỉ cụ thể, e ngu đường lắm

bcad

Xe buýt
Lý do sử dụng film cách nhiệt trên xe hơi:
- Loại bỏ tia cực tím - một trong số những tia gây hại cho da và cơ thể sống;
- Loại bỏ sức nóng mặt trời - nguyên nhân chủ yếu gây ung thư da và mắt, tạo môi trường thoáng mát đặc biệt trong thời tiết nắng nóng;
- Gia tăng tuổi thọ của các vật dụng bên trong xe, tránh bị rạn nứt, bong tróc hay bay màu do ánh nắng mặt trời;
- Giúp người lái xe không bị chói mắt;
- Làm tăng sự an toàn cho người lái xe trong trường hợp kính bị vỡ.
Thông số kỹ thuật đáng chú ý của film cách nhiệt:
- Khả năng hấp thụ: Đặc trưng cho tổng số nhiệt lượng hoặc ánh sáng bị giữ lại trên mặt phim, điều này có thể cảm nhận rõ hơn khi chúng ta chạm tay lên kính, nếu phim hấp thụ nhiệt nhiều, kính sẽ rất nóng.
- Độ xuyên sáng (VLT): Lượng ánh sánh có thể đi qua hệ thống kính, thường được tính bằng %. Những loại film có VLT thấp có hiệu quả chống chói cao hơn, trong khi những loại film có VLT cao sẽ giữ được ánh sáng tự nhiên.
- Độ phản quang (VLR): Lượng ánh sáng bị hệ thống kính phản xạ lại, thường được tính bằng %. Loại film có VLR cao sẽ chống chói hiệu quả hơn. Loại film như vậy sẽ phản quang nhiều hoặc tối hơn.
- Khả năng lọc tia tử ngoại: Tia tử ngoại(UV) là loại tia không nhìn thấy được có bước sóng quá ngắn, bao gồm 3 loại: UV-A, UV-B và UV-C. UV-B làm da cháy nắng và trong một thời gian dài có thể gây ung thư da. Film dán kính cần ngăn chặn gần 100% tia tử ngoại đi qua.
- Khả năng phản xạ năng lượng mặt trời: Dùng để đo khả năng loại bỏ năng lượng mặt trời dưới dạng ánh sáng nhìn thấy, bức xạ hồng ngoại và tia tử ngoại. Chỉ số TSER cao có nghĩa là nhiều năng lượng sẽ bị film loại bỏ hơn.
- Thành phần mặt trời tuyền qua: là tổng số năng lượng mặt trời có thể đi qua kính, thường tính bằng %. Khi ánh nắng chiếu vào kính, năng lượng có thể đi qua tấm kính, bị kính hấp thụ hoặc phản xạ lại. Film dán kính làm thay đổi lượng truyền qua, thường tính bằng %, cho biết tổng số năng lượng có thể đi qua kính và film.
4 công nghệ sản xuất film cách nhiệt:
1 - Công nghệ nhuộm mầu
2 - Công nghệ tráng phủ kim loại
3 - Công nghệ phún xạ
4 - Công nghệ lai
Đa phần film dùng cho nhà kính sử dụng công nghệ tráng phủ kim loại (coating film) đây là công nghệ tạo lên film có giá thành hợp lý và chất lượng tương đối tốt
Film sử dụng công nghệ này thường có độ phản xạ gương lớn, màng film dầy và chống nóng tốt dựa vào cơ chế phản xạ và hấp thụ nhiệt lượng.
**** Cụ có thể tìm địa chỉ dán kính LLumar rất nhiều trên mạng và được chiết khấu rất cao tầm phải trên 15%. Còn không cụ có điều kiện dán được Vkool là ổn nhất.

vôlangday

Xe tăng
em dán Vkool cách đây 3 năm và bây h dán xe mới của em thì thấy có sự khác biệt ! cùng dán theo 1 form nhưng kính VK bây h đểu hơn ạ !

phuongtv_76

Xe container
E vote cho lumar, giá cả hợp lý, chất lượng tốt, ra chỗ láng hạ hoặc cụ vào trung tâm thương mại OF xem

puremoon

Xe buýt
Vkool mà dán cả xe phải hơn chục củ. Mà chất lượng hơn tí xíu. Cụ cứ cân nhắc , kính lái xịn nhất, còn các kính khác loại rởm cho em.

bcad

Xe buýt
Vkool mà dán cả xe phải hơn chục củ. Mà chất lượng hơn tí xíu. Cụ cứ cân nhắc , kính lái xịn nhất, còn các kính khác loại rởm cho em.
Thật ra thì tiền nào nó cũng của ấy mà bác. Nhưng thường em khuyên các bác cứ LLumar gói Lexus cho hoành tráng, ngang với ông Vkool đấy. Còn loại tiêu chuẩn rẻ nhất nhưng cũng ok ko vấn đề gì cả

trungtiensgu

Đi bộ
Em thì làm cái Solar Master cho con FFi Sedan nhà em, gói 5tr4 giảm 50% còn 2tr7, em thấy chạy ra nắng vẫn vi vu k bị cháy da :)). Em cũng nghĩ dán loại xịn mắc tiền thật nhưng chất lượng thì... em k bik. Nên em chọn dán loại này vừa kinh tế vừa k sợ hố mấy bác ah :)

longtroc1974

Xe buýt
các kụ cho em hỏi bây giờ dán kính thi loại nào hiệu quả mà bền, em định chi khoảng 5-7 củ thôi. em chạy FFs
Em thì chả dán, em mua xe cũ thằng chủ trước dán kính đểu đen thui em về phải thuê bọn rửa xe 50 k để nó bóc ra hộ đới

ngols86

Xe máy
em dán 3m chạy 2 năm thì bị bong lỗ chỗ trông xấu đừng hỏi, cũng phải tìm chỗ mới dán lại đây. Bác nào biết thêm địa chỉ dán tốt giới thiệu cho em với

Dungha

Xe điện
EM cũng dán 3M chạy 2 năm ( 30U) lại thấy vẫn ngon choét. Kính lái ban đêm không lóa, trong vắt. Kính phụ không nhìn được bên ngoài vào mà ban đêm vẫn nhìn ổn. Chắc tại em gặp may vớ được hàng xịn.

Chỉnh sửa cuối:

nva

Xe đạp
EM cũng dán 3M chạy 2 năm ( 30U) lại thấy vẫn ngon choét. Kính lái ban đế không lóa, trong vắt. Kính phụ không nhìn được bên ngoài vào mà ban đêm vẫn nhìn ổn. Chắc tại em gặp may vớ được hàng xịn.
Em cũng vote kính 3M, mới dán hồi đầu hè nhưng đi rất tốt. Xe em Escape toàn xe hết tầm 10 triệu (loại trung bình). Các bác ở Hà Nội nên ra Xã Đàn (đầu hướng về phía Đê La Thành) có đại lý 3M chính hãng, giá có thể cao nhưng mà đúng là hàng chuẩn (có mã số để check trên website chính hãng).

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
em dán Vkool cách đây 3 năm và bây h dán xe mới của em thì thấy có sự khác biệt ! cùng dán theo 1 form nhưng kính VK bây h đểu hơn ạ !
Vậy hôm nào bác mang 2 xe đó đi kiểm tra trên cùng một thiết bị đo xem sao đi.
em dán 3m chạy 2 năm thì bị bong lỗ chỗ trông xấu đừng hỏi, cũng phải tìm chỗ mới dán lại đây. Bác nào biết thêm địa chỉ dán tốt giới thiệu cho em với
6B Láng Hạ cụ ạ.

0977123333

Xe buýt
Em có bà chị bên hãng 3m,nên e toàn dán tại chính hãng 3m,bảo hành bằng thẻ điện tử 10 năm.

0977123333

Xe buýt
Nếu bác dán 3m chính hãng thì bảo hành 10 năm cơ mà,bong hay hỏng chỗ nào mang wa hãng là được thay ngay.