Em hỏi chỗ mua dầu trợ lực lái

keep walking

Xe tải
Chả là em cho mượn xe ko hiểu bác ý đi thế nào mà về hết bay dầu trợ lực lái, giờ muốn mua đổ bổ xung thì nên mua loại nào và mua ở chỗ nào được (em ở Tràng Thi thì mua ở đâu là tiện nhất),mong các bác giúp em

novsf

Xe tải
Vấn đề là cụ phải kiểm tra vì sao lại bị hết dầu ạ chứ dầu trợ lực thì mua đâu chẳng có : cây xăng hoặc gara, dầu ATF hoặc PSF. Nếu cẩn thận thì cụ tra sách HDSD xem xe mình dầu gì.

hoachuoique

Xe điện
Chả là em cho mượn xe ko hiểu bác ý đi thế nào mà về hết bay dầu trợ lực lái, giờ muốn mua đổ bổ xung thì nên mua loại nào và mua ở chỗ nào được (em ở Tràng Thi thì mua ở đâu là tiện nhất),mong các bác giúp em
Bác ra cây xăng Trần Quang Khải hay Trần Hưng Đạo đủ loại cho bác chọn .

davidga

Xe máy
xe e đánh lái sang trái nặng hơn sang bên phải có phải do dầu trợ lực lái ko ah??

f40fd

Xe điện
Vấn đề là cụ phải kiểm tra vì sao lại bị hết dầu ạ chứ dầu trợ lực thì mua đâu chẳng có : cây xăng hoặc gara, dầu ATF hoặc PSF. Nếu cẩn thận thì cụ tra sách HDSD xem xe mình dầu gì.
Bác phải xem loại dầu vẫn dùng là ATF hay PSF đã chứ, hai cái này hơi khác nhau một chút, có hãng cho dùng chung, có hãng bắt phải dùng riêng.

Nếu xe tự nhiên hết dầu trợ lực tay lái thì hẳn là hose có chỗ bị dò rồi, hoặc là đóng nắp không chặt khi chạy dầu nóng lên và tăng dung tích nên bị tràn ra ngoài.